[Funland] Khổ vì dạ dày vs đại tràng...

Vinhdq164

Xe buýt
Người nhà em trước cũng bị giống cụ, cứ ăn vào là đi liên tục, sút cân ... sau uống thuốc nam của một bác sĩ bên quân đội, 3 tháng, bụng dạ ngon, hết cả các triệu chứng.
Tuy nhiên cái này cũng là dạng mãn tính, khỏi rồi cũng phải giữ, ăn được hết nhưng nên hạn chế đừng nên nốc nhiều chua cay, có thể bị tái phát bất cứ lúc nào.
b có thể cho e xin sdt hay gì của bs kia dc k ạ? cám ơn cụ

TamAn7810

Xe tăng
E cũng bị đại tràng lâu rồi nhưng đợt này là nặng nhất, ôm WC suốt ngày, tháng vừa rồi sụt mệ mất 2 kí. Cụ thử uống mật ong ngâm gừng xem, em uống vào là thấy đỡ liền nhưng cứ khoảng 1,2 ngày không uống là lại bị !

pbinh979

Xe tăng
Em cũng uống nước chanh ấm buổi sáng như cụ, đợt lâu em khuyên trên này bị vô số các nhà hóa học khuyên chanh là a xít uống vào để nó dạ dày thêm à :D .
mấy nhà hóa học với bác sĩ phây sờ búc - online thì kynh dồi.

waa

Xe tải
Sư bố nhà đại tràng, sáng mới chén tô phở ra làm ly cf, lập tức chạy như bay về nhà cho ra hết, cọng hành vẫn xanh tươi !!! toi mất 70 k tiền sáng.
Em bị tầm 5 năm nay, bạn đồng hành với Berberin khi đi xa, làm 4 viên mỗi sáng cho chắc ruột, nhưng bốn năm hôm sau khi về lại tắc tỵ ruột nên không dám dùng thường xuyên.

Củ Ráy

Xe tải
Sư bố nhà đại tràng, sáng mới chén tô phở ra làm ly cf, lập tức chạy như bay về nhà cho ra hết, cọng hành vẫn xanh tươi !!! toi mất 70 k tiền sáng.
Em bị tầm 5 năm nay, bạn đồng hành với Berberin khi đi xa, làm 4 viên mỗi sáng cho chắc ruột, nhưng bốn năm hôm sau khi về lại tắc tỵ ruột nên không dám dùng thường xuyên.
Lắm khi có đồ ngon như hải sản,đặc sản địa phương đếch dám gắp :)) em bây giờ berberin ko có tác dụng.

dexom

Xe ba gác
Em là người hay quan sát mà cụ...
Em là người bị đại tràng và đang dùng thuốc cụ Mộc thấy tiến triển thì em bảo là tiến triển, em mới còm 1 phát mà cụ bảo là em hay nói như vậy???
Cụ quan sát kiểu gì em thấy cụ nói em không đúng đâu nhé.

Chucvan

Xe hơi
mẹ em cũng bị bệnh này, ngày k ngoài đồng làm ruộng kiểu gì cũng đi "khách sạn" cả tiếng. Sau vợ em làm thuốc cho uống thì thấy đỡ hẵn, mà tính cụ hà tằn hà tiện nên cứ đỡ lại thôi, thành ra mất thời gian gấp mấy lần bt mới khỏi đc

PotusTan

Xe buýt
Em vật vã với cái dạ dày và đại tràng quá cccm ạ.Chắc trên này cũng có nhiều cụ giống em.Sáng ra vừa ăn bát bún hay bất kỳ thức gì chỉ được 5' vào ôm ngay cái WC.Có lần đang chạy trên cao tốc phải rẽ trạm dừng nghỉ để đi Ẻ :)) đau tím tái mặt mày.Thành ra đi đâu xa em rất ngại nhất ăn uống đồ lạ.Bia rượu thì e cũng bỏ lâu lắm rồi.đợt này lại thêm cái anh trào ngược dạ dày với viêm hang vị nó hành em ghê quá.
Chế độ ăn uống sinh hoạt em cũng thay đổi nhiều. thuốc thang các kiểu từ tây sang đông,rồi thuốc nam.Cơ bản là ổn được vài hôm.Dừng thuốc là lại bị
Cccm có kinh nghiệm gì chia sẻ với em nữa.
Rồi cái em gái bán thuộc Đại tràng Tâm Bình mách em - > chuyển sang uống thuốc Đại tràng PL, liều sống chung hòa bình 1v/ngày sau ăn tối => cơ bản ổn, hải sản chén tốt, "đặc sản vùng miền, địa phương" xài được.
P/S: cơ mà chị bạn, cô em gái bán thuốc đều nói tùy cơ địa từng người hợp thuốc hay không =((

kwin

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e thì ko đến mức như cụ chủ , nhưng e mà uống sữa tươi hộp là y như rằng bụng nó chướng căng lên . xong đánh rắm bùm bụp . hai