Khổ vì khách ở quê ra? Các cụ có cùng cảnh ngộ?

tzutuyen

Xe hơi
Khiếp với nhà cụ, hồi năm 2001 nhà em cũng có người ở quê ra, họ còn múc nước ở đó nấu cơm, ko vo gạo vì không có nước, còn rau cỏ thì xào vì ko có nước luộc, tất nhiên ko rửa được, khách đến từ sáng, trưa vợ chồng đi về đang lúc ăn cơm nói chuyên đó mà em tý ọe.

tit1109

Xe buýt
Khách nhà Cụ hài vãi.... nhiều chuyện như chỉ có trên TV mà vẫn tự làm được. Chia sẻ với Cụ cho nó hạ hỏa!

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Hi hi, Em cũng ở quê, có lần nghe Mẹ Em kể chuyện ra TP chơi. chả là mót quá mà tìm mãi không thấy cái nhà VS giống như ở quê đâu, bà cụ đánh liều vào phòng tắm bảo tìm mãi chả thấy cái lỗ nào thế là tương luôn ra sàn. Sáng hôm sau dậy sớm lỉnh luôn. he he:P

Hại Điện

Xì hơi lốp
Cụ chủ thớt lặn mất tăm rùi các cụ ạ....mà chém hay ghê :D

Tây Độc

Xe điện
Các bác cứ bảo phích nhỏ khó lái trúng với không đủ nhiệt á? Ví dụ như cái này thì lái tốt, rồi nhiệt xuống dưới mức cho phép là lại tự động đun sôi. Lúc nào chẳng sùng sục. :D

thuysinh.tl

Xe container
Khiếp. Cụ chém kinh hồn! Thảo nào ngoài trời lạnh thế

3_banh

Xe điện
Nghe cụ chủ tả, nhà cháu cũng chưa hình dung ra ngồi tư thế kiểu gì mà làm được chuyện đó; chắc công phu phải cao thâm lắm.
Nhà cháu thỉnh thoảng có người ở quê ra chơi, thường chỉ 2-3 ngừoi, nên thấy bình thường, được cái vợ nó cũng nhiệt tình, ko thấy kêu ca gì.

cun01

Xe container
Chiều nay nhà em liên hoan mừng ông anh họ ra viện, có gần chục người ở quê ra dự.

Khách lục tục về hết, em vào WC đi vệ sinh thì nghe mùi gì thum thủm, lật nắp bồn cầu lên thì vẫn sạch sẽ, thấy nắp đậy bồn nước ( của bệ xí) hở ra vài phân, ngó vào thì thấy nguyên một bãiX_X

Vừa lọ mò dọn xong, gấu gắt um lên, mà đây là lần thứ n rồi. Lần nào khách về cũng phát hiện đủ thứ hư hỏng + mất mát, thậm chí có ông say xỉn còn lái cả vào phích nước rồi đậy nắp lại, báo hại em pha trà khai um lênX_X

Các cụ bảo vụ này làm sao cho đỡ mất tình cảm vừa khỏi khổ mình?
Ông nào xỉn mà còn tè vào được phích nước thì em lạy ống ấy là sư phụ.=))=))=))

vanthaido73

Xe điện
E có ông bạn kể chuyện này không biết có thật hay không cứ up lên cho các Cụ/Mợ bình luận:
Có bà Thím họ ở quê ra ở nhờ chữa bệnh vài ngày, nhà Cụ ấy ở khu vực thiếu nước nên sau khi dạy bà thím cách sử dùng các trang thiết bị trong nhà như toilet, lò vi sóng...v...v... vợ chồng nhà cụ ấy đi làm
Sáng hôm đó Gấu nhà cụ ấy mua được ít tôm về bảo bà thím ở nhà rỗi nhặt sạch và rửa đi cho cháu để trưa về cháu rang
Buổi trưa Gấu nhà cụ ấy về thì thấy bà Thím sắp xếp sẵn đồ đạc ngồi trước cửa khuôn mặt não nề cà bảo chào các cháu thím về quê.
Vợ chồng nhà đó mời bà cụ vào nhà tìm hiểu nguyên nhân thì ra:
Vì đã dặn bà cụ tiết kiệm nước, sau khi nhặt sạch tôm bà cụ cho vào cái bệt toilet để rửa vì thấy cái "chậu" đó lúc nào cũng có nước.
Bà cụ "tiết kiệm" rửa tôm xong xả một cái thế là toàn bộ số tôm đi theo xuống bể phốt
bà Cụ không biết giải thích ra sao, mãi khi xong xuôi sự việc bà cụ ấy mới tâm sự với Gấu nhà bạn em là
- Thím sợ các cháu về lại bảo thím rang và ăn hết số tôm đó, các cháu trưa về k có cái ăn
Đúng là tình huống hài hước

DHT06

Xe tăng
Chiều nay nhà em liên hoan mừng ông anh họ ra viện, có gần chục người ở quê ra dự.

Khách lục tục về hết, em vào WC đi vệ sinh thì nghe mùi gì thum thủm, lật nắp bồn cầu lên thì vẫn sạch sẽ, thấy nắp đậy bồn nước ( của bệ xí) hở ra vài phân, ngó vào thì thấy nguyên một bãiX_X

Vừa lọ mò dọn xong, gấu gắt um lên, mà đây là lần thứ n rồi. Lần nào khách về cũng phát hiện đủ thứ hư hỏng + mất mát, thậm chí có ông say xỉn còn lái cả vào phích nước rồi đậy nắp lại, báo hại em pha trà khai um lênX_X

Các cụ bảo vụ này làm sao cho đỡ mất tình cảm vừa khỏi khổ mình?
Bài của kụ kể và một số comment của các cụ khác nữa cũng hài!
Em thì mọi người ở quê ra thấy những cái đó bình thường, có cái là do mềnh đầu tiên thôi! Thường em có hướng dẫn cho mọi người đầu tiên (nhớ lại mềnh những ngày còn "dại dột", mới được tiếp xúc những đồ "xa xỉ" các cụ mới thấy thôi mà!)
Chúng ta lớn lên từ nền văn minh lúa nước, hãy giúp và hướng dẫn nhau trước tiên các cụ ạ!

dungk7b321

Xe hơi
ko hiểu sao ng nhà quê cụ lại đi vào đc cái nắp xả nước nhà vệ sinh nhi?

drxuxu

Xe máy
Hay là cụ chủ thớt đương đoánh động dư luận, cho bận sau chúng khỏi lên làm phiền. mà em nghĩ người nhà cụ mà có đủ trình vào OF mà đọc những dòng tâm sự này của cụ chắc cũng chẳng gà đến nỗi lái vào phích i ạ vào két nước bồn cầu đâu cụ nhỉ.

nguyentt75

Xe tải
Gạch đá nhiều quá, cụ chủ k ngóc lên được.
Việc lái vào phích thì theo em là có thể. Say rồi mà buồn nữa rồi WC đang đóng cửa thì...., chắc do có ông nào đang tác nghiệp tại bồn chứa nước của hố xí .
Nói thật với các cụ, quê cũng có nhiều loại quê. Quê em tít tận vùng núi, có lần có mấy cô em gái xuống chữa bệnh cho F1, cũng hướng dẫn qua loa nhưng vẫn cho quả Kotex vào bồn cầu. Thôi rồi....

Wakeup

Xe điện
Chuyện thiếu hiểu biết: Năm 75, hồi mới giải phóng miền Nam, có anh bộ đội mình vo gạo ở xí bệt xong rồi giật nước bị trôi hết.
Chửi tầu sân bay bọn đế quốc sài lang, đã bị đánh cho tan xác rồi nhưng vẫn mưu mô thâm hiểm.

vang_kim70

Xe buýt
thế kụ ko phải là người nhà quê gốc à ( nếu kụ ko ra hn trước thì cũng thế thôi )