[Funland] Khoe đũa gần 5 triệu: "Mây tầng nào bay tầng đó"

DidiLe

Xe container
Người OF
E nhớ các cụ ngày xưa cũng có câu : "hữu xạ tự nhiên hương" ( đại khái là người (hay vật thể) có tài (hoặc có chất lượng tốt) thì tự nhiên có người biết đến. ...)
Nếu em giàu có vậy rồi thì em sẽ lim dim tận hưởng, không nhất thiết thỉnh thoảng cứ phải be ầm lên với thiên hạ.
Có cụ nào quan điểm giống e không nhỉ? Chắc chắn là em không thuộc nhóm đủ đẳng cấp/ và em cũng không cần dùng đũa như vậy rồi :))
Tay của lão này chắc quay tay nhiều. Thô thế.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chả phải dựng nhá, muốn dựng lên được cũng tùy mặt mũi người ngợm chị em thế nào chứ phỏng?? Nhìn trang thì chắc dựng chả nổi rồi ;))

Đang nói là xin dẫn chứng, chứng cớ cơ mà, nói đúng thì ai bảo gì đâu, cơ mà đổ vạ cho người khác mà nói mồm suông là không được :))
Tất nhiên, cụ phải gặp anh công công mới đúng giới chứ sao gặp chị em được.

zaiwaz123

Xe điện
Thật ra tay này cực giỏi về tâm lý học , chuyên moi tiền các đại gia mới nổi, giới Show bit, cái chén uống trà Bát Tràng qua mồm ông này phải lên được 1000 usd. Đối với giới tinh hoa thì cái gì đưa lên mồm hoặc gián tiếp đưa lên mồm họ cũng cần phải có giá ngàn usd. Nhớ lại chuyện trước đây bát phở Bò Kô - bê tiền triệu nhưng truy xuất dữ liệu Hải Quan thì chẳng doanh nghiệp nào nhập thịt Bò từ Kô - bê mà nó là phở Nam Định được đặt tên là Kô - bê.

Thinh82

Xe tải
Em xem cip thằng cha này chê bai WC làm thoát sàn là không văn mình là khinh hẳn, kiểu hợm hĩnh, bệnh hoạn, trọc phú nên không bao giờ quan tâm đến nó nữa, có tin thì ngó qua cho biết nó hợm thêm thế nào thôi. Cũng quyết không bấm play như 1 số cụ ở trên :D

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Ước gì em cũng đc xổi và đc khoe
Cái này tùy tính cách, chiều sâu tư duy, cách thức kiếm được tiền... Đến khi có xiền cụ lại thay đổi.
Một điều mà ít người nhận thấy là khoe khoang đi kèm rủi ro. Người nào nhìn thấy trước, lo ngại thì sẽ tiết chế. Còn người nào ko thấy được (thường kiếm được tiền nhờ đánh đổi rủi ro-lợi nhuận) thì cứ nổ thôi.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em xem cip thằng cha này chê bai WC làm thoát sàn là không văn mình là khinh hẳn, kiểu hợm hĩnh, bệnh hoạn, trọc phú nên không bao giờ quan tâm đến nó nữa, có tin thì ngó qua cho biết nó hợm thêm thế nào thôi. Cũng quyết không bấm play như 1 số cụ ở trên :D
Em cũng không hiểu WC thì kiểu gì chả có lúc cọ rửa mà lão chơi lát gỗ với không có thoát sàn thì lúc cần khéo phải tát nước ra ngoài ạ. :D

Laman1214

Xe buýt
Em đang xây nhà nên học được kha khá kiến thức của cha TC này, tất nhiên là về mặt công năng thôi, còn giá trị đồ đạc thì không theo được. Mình nên tham khảo chọn lọc, chứ không phải cái gì TC nói cũng đúng, nhưng vơ đũa cả nắm xong chỉ trích như một số cụ trên này thì cũng ko văn hóa cho lắm. Mỗi người có 1 phong cách kinh doanh và kiếm tiền riêng, họ có lừa đảo đâu mà phê phán nặng như vậy.

superPDP

Xe điện
Em đang xây nhà nên học được kha khá kiến thức của cha TC này, tất nhiên là về mặt công năng thôi, còn giá trị đồ đạc thì không theo được. Mình nên tham khảo chọn lọc, chứ không phải cái gì TC nói cũng đúng, nhưng vơ đũa cả nắm xong chỉ trích như một số cụ trên này thì cũng ko văn hóa cho lắm. Mỗi người có 1 phong cách kinh doanh và kiếm tiền riêng, họ có lừa đảo đâu mà phê phán nặng như vậy.
phong cách Công công nổi do content làm tốt :D

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Nhểu toalet họ không làm thoát sàn cụ ạ, cái này cụ vào nhiều ks 5* sẽ thấy, ưu điểm là sạch và không có mùi hôi. Còn vệ sinh thì có nhiều cách.

Nhà cụ cứ để quản gia quản lý. Giúp việc lau chùi ngày 2 lần thì lúc nào cũng bóng đẹp thơm tho ngay.

Em cũng không hiểu WC thì kiểu gì chả có lúc cọ rửa mà lão chơi lát gỗ với không có thoát sàn thì lúc cần khéo phải tát nước ra ngoài ạ. :D

Giống công nhân vệ sinh lau chùi trung tâm thương mại thôi, nhưng em vẫn thích có thoát sàn, chắc chắn dễ vệ sinh hơn, cảm giác rửa trôi cũng sạch hơn.
Bên T Times City bà con phải đục nền tạo rãnh thoát sàn đầy ra, nhìn chán ko tả đc :(

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Thái công, em hay hiểu lầm thành Công Công

thanhpm

Đi bộ
Cho vào máy rửa không biết có bị bay nước mạ bên ngoài ko nhỉ? Nếu không bị thì cũng làm chục đôi dùng cho nó thành mây, chứ em đi bộ nhiều mỏi quá rồi ạ :D

dpl

Xe lăn
E nhớ các cụ ngày xưa cũng có câu : "hữu xạ tự nhiên hương" ( đại khái là người (hay vật thể) có tài (hoặc có chất lượng tốt) thì tự nhiên có người biết đến. ...)
Nếu em giàu có vậy rồi thì em sẽ lim dim tận hưởng, không nhất thiết thỉnh thoảng cứ phải be ầm lên với thiên hạ.
Có cụ nào quan điểm giống e không nhỉ? Chắc chắn là em không thuộc nhóm đủ đẳng cấp/ và em cũng không cần dùng đũa như vậy rồi :))
Mấy hãng thái công hay quảng cáo nhập từ châu Âu. E có thể lấy đc rẻ từ 30-50% tùy hãng , e tk lại cho khách gần hết, e ăn 5-10% tùy quan hệ vs khách hàng. Vì ng giàu ở HN ki lắm, mua cái j cũng hỏi tk ra sao :))
Nhg TC ko những bán giá bán lẻ ( ko tk ) mà có sx phẩm còn đắt hơn giá bán lẻ. Quá giỏi ạ

Thinh82

Xe tải
Thực ra đó cũng là 1 phong cách thiết kế, như mình không thấy phù hợp thì thôi. Nhưng cái thái độ lão ấy chê bai cách làm thoát sàn ở WC thì không thể ngửi nổi, kiểu rất hợm hĩnh nên em cực kỳ ghét từ đấy đến giờ.

ngominh

Xe tăng
Nhìn là thấy gắp trơn bủ mẹ :))

Soldier331

Xe tải
Cái này tùy tính cách, chiều sâu tư duy, cách thức kiếm được tiền... Đến khi có xiền cụ lại thay đổi.
Một điều mà ít người nhận thấy là khoe khoang đi kèm rủi ro. Người nào nhìn thấy trước, lo ngại thì sẽ tiết chế. Còn người nào ko thấy được (thường kiếm được tiền nhờ đánh đổi rủi ro-lợi nhuận) thì cứ nổ thôi.
Em có quan điểm cũng giống cụ.
Thất phu vô tội, hoài bích có tội