[Funland] Khoe với các Cụ gia tài của nhà em :)

Yeuaibaygio

Xe container
Khó tính như MC, mọi ng hay nói thế :))

Úi... em đoán đúng đc 50% =)) đính chính là đừng chú nào chui gầm chạn nhé =))
Ồ cụ nghiêm trọng hóa câu đấy của em nhỉ.
Nếu em không từng còm qua lại với các cụ ấy ở nhưng thớt khác thì em chẳng nói vậy đâu. Thoải mái đi cụ, chém gió mà cứ như họp chi bộ thế. :D

Em đoán là Cụ rất vui khi tác phẩm mình tâm đắc và sở hữu cũng được nhiều người yêu thích.
Vâng, em gặp may mợ ạ
Thình thoảng qua các triển lãm tranh, em lại gặp may thêm vài lần nữa :)

66771508

Xe hơi
Các cụ up nhiều tranh khác vào đây lại loãng thớt của mợ chủ.
Ồ cụ nghiêm trọng hóa câu đấy của em nhỉ.
Nếu em không từng còm qua lại với các cụ ấy ở nhưng thớt khác thì em chẳng nói vậy đâu. Thoải mái đi cụ, chém gió mà cứ như họp chi bộ thế. :D
Nếu đùa các cụ kia kiểu người quen thì thiếu cái mặt cười kiểu như :D
Còn ko em lại nghĩ mợ có ý tứ khác sau khi xem lại 1 số còm trong thớt này :D

114hangbong

Xe lăn
Chị Mai Hiên vẽ đẹp hơn anh Khánh và chị ấy cũng được học hành bài bản hơn. Tranh anh Khánh lên cao là do anh ấy nổi tiếng về nghệ thuật sắp đặt. Nhiều bức anh ấy vẽ rất thường.
Ông Khánh chỉ giỏi marketing thôi chứ tranh của ông ý không được đánh giá cao bằng chị vợ cũ. Mà nghệ thuật sắp đặt cũng không được đánh giá xếp hạng gì mọi người vì tò mò mà đến thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu đùa các cụ kia kiểu người quen thì thiếu cái mặt cười kiểu như :D
Còn ko em lại nghĩ mợ có ý tứ khác sau khi xem lại 1 số còm trong thớt này :D
Em làm cụ mất công thật hihi.
Cụ nghĩ dư lào cũng được, quan trọng gì đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
nhét phụ nữ vào đầu như bạn Chã. :))
Em xem tranh này là liên tưởng đến các tranh minh họa các truyện ngắn trong Tạp chí quân đội những năm 8x-9x. Nhà em hay có những quyển này, em đọc nhiều và nhớ cách vẽ đó, khá ấn tượng (em chẳng biết diễn tả thế nào, kiểu nhấn vào một phần khuôn mặt hoặc bộ phận cơ thể).

114hangbong

Xe lăn
Giá tranh của em Thơ con anh chị ý mới vẽ giờ giá còn khủng hơn tranh bố mẹ cụ ạ. Tranh sơn mài chị Hiên trc nhiều bức rất đẹp. Chị ý mài tranh rồi bị ngộ độc chì với sơn ta gì đó mặt sưng húp nên sau nghỉ k làm nữa. Mấy bức cũ đây cụ ngắm thử coi có mấy bức đẹp lắm em rất thích:

Tranh của chị ấy có tâm hồn của người phụ nữ cứ mong manh, xiêu vẹo. Nó cuốn hút quá !

66771508

Xe hơi
Mà nghệ thuật sắp đặt cũng không được đánh giá xếp hạng gì mọi người vì tò mò mà đến thôi.
Ko đùa đc với anh Khánh đâu cụ, toàn Tây mất tiền đến xem chứ ko phải ta đâu mà cụ bảo tò mò :D
Cụ mà xem mấy lần anh ý sắp dọc sông Hồng thì sẽ nghĩ khác đấy ;)) Ko kém mấy ông sắp ở bển đâu :D
Còn tranh thì các cụ nhận xét thua EX là chuẩn ko cần cãi :D

114hangbong

Xe lăn
Em xem tranh này là liên tưởng đến các tranh minh họa các truyện ngắn trong Tạp chí quân đội những năm 8x-9x. Nhà em hay có những quyển này, em đọc nhiều và nhớ cách vẽ đó, khá ấn tượng (em chẳng biết diễn tả thế nào, kiểu nhấn vào một phần khuôn mặt hoặc bộ phận cơ thể).
Có nhiều trường phái nghệ thuật em cũng không hiểu lắm. Hôm đi xem triển lãm bìa sách em chê mãi cái bìa toàn chữ nhức hết mắt thì cậu em trong ban tổ chức nó giảng giải cho em là bìa này được đánh giá cao lắm bác ơi, do hoạ sỹ gạo cội thiết kế làm nổi bật cái nội dung mà phải đọc mới thấy xứng đáng. Em bảo chị đọc sách chả để ý bìa bao giờ. Bìa lại toàn chữ to nhỏ thì đọc sách còn hơn. :((

114hangbong

Xe lăn
Ko đùa đc với anh Khánh đâu cụ, toàn Tây mất tiền đến xem chứ ko phải ta đâu mà cụ bảo tò mò :D
Cụ mà xem mấy lần anh ý sắp dọc sông Hồng thì sẽ nghĩ khác đấy ;)) Ko kém mấy ông sắp ở bển đâu :D
Còn tranh thì các cụ nhận xét thua EX là chuẩn ko cần cãi :D
Cái đận dọc sông Hồng bọn bạn em toàn chê nghệ thuật con tườu chỉ marketing thôi. Bọn Tây nó khoái rồi mở phòng tranh ngay cạnh hồ Tây để đón khách. Chiến lược bài bản cả trong đầu anh ý. :))

asset19

Xe buýt
Tranh của Đào Anh Khánh có chất ma mị, liêu trai.

Chỉnh sửa cuối:

6997

Xe container
Sơ sơ trong thớt này kha khá Cụ tốt nghiệp loại xuất sắc môn này ý ạ🤣
Giải phẫu em biết mỗi cái...tay
Ông nào cũng thích dẫu dại, khôn
Luân chuyển càn khôn từ đấy cả
Nên triệu triệu năm vẫn trường tồn.

KLQ, cơ mà có 1 em họa sỹ [trẻ + đẹp], cũng dân MTCN: nhảy bốc lửa, đàn hay, vẽ đẹp! và rất hay vẽ nude với vẽ cái .... tay 🤣🤣🤣

Binhyennoiay

Xe điện
Em thấy dân ta rất quen thói tào lao trong việc gọi tên các giống chó, và nhiều thứ khác!

Cái này thì em biết khi em nói đoạn trên! Nước Đức có tận 3 giống Pinscher có cấu trúc tương tự nhau, nhưng khác nhau về kích cỡ.

Cũng có 3 giống chó khác có chữ Fox trong tên, nhưng không liên quan tới bọn này, mà thuần túy là chó săn cáo!

Chó phốc (hay Fox, Phốc phanh-xe), như cụ nói - hay giống "Phốc sóc" toàn là cách gọi ...tào lao của dân ta và chả ai có câu giải thích thuyết phục về cách gọi tên cả!

Mà bỏ qua cái tên, thì tai bọn đó cũng rất khác!
(Đây là ảnh chụp tai nguyên bản, chưa qua cắt gọt chỉnh sửa cụ nhé)

Em xinh quá, mắt tròn to long lanh

Theo mợ bức tranh đó thuộc trường phái nào?
Mợ trên hỏi, mợ dưới nghe rõ trả lời :)

Là người chủ sở hữu của bức tranh, em giải thích một chút
Tranh này ko theo trường phái cụ thể nào cả, chàng hoạ sĩ giống như vị hoạ sĩ bố của mợ chủ, khi sáng tác đã bị ảnh hưởng bởi nhiều phong cách nên nó vừa có chút trừu tượng, vừa có chút siêu thưc gây ấn tượng cho người xem.
Thời điểm sáng tác, hoạ sĩ đang khắc khoải vì một sự chia xa trước đó ít lâu, muốn níu kéo mà ko thể, vì ko thể nói nẻn lời nên dùng "bay pháp" để thể hiện.

Trong Bức tranh, người PN ko hề hiện rõ nhưng lại bộc lộ hết và ko có gì che chắn, chứng tỏ HS và NPN từng có thời gian mặn nồng trong quá khứ, còn hiện tại HS ko có cô ấy, nhưng cô ấy vẫn luôn ngự trị trong tâm trí của chàng hoạ sĩ, cứ nhắm mắt, cô ấy lại xuất hiện.

Lời bình: xưa tới nay, Anh hùng không qua ải Mỹ nhân.
Để tôi hốt cái hền này về nhà cho khuất mắt, giúp HS mau thoát khỏi quá khứ siêu thực với trừu tượng mà về lại với hiện thực đời thường

Em có biết gì hội họa đâu. Em chỉ phân biệt mỗi tả thực và còn lại là các loại khác không phải tả thực.
Trong tranh còn một chi tiết lạ và khá đắt, thể hiện "bay pháp" cao tay của HS, các mợ và các cụ có nhìn ra ko ạ