[Funland] Khoe với các Cụ gia tài của nhà em :)

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}

Nhimtiu

Xe container
Ôi nói thật là em có hiểu gì về ấm chén đâu anh. Muốn mua cho cụ buicongchuc một cái nên em live luôn cho cụ ấy xem, tự cụ ấy chọn. Bên đó là chất đất khác gọi là ấm Tử Đào nhiều màu sắc lạ và giá rẻ lắm anh ạ.
Mợ xem tranh Xèo Chu chưa nhỉ? Em này tranh đc bán nhiều tỉ rồi đấy nhưng nhiều hoạ sỹ mình cũng không biết em ý đâu. Vẽ từ bé và nhà có phòng tranh trong sg:

114hangbong

Xe lăn
Mợ xem tranh Xèo Chu chưa nhỉ? Em này tranh đc bán nhiều tỉ rồi đấy nhưng nhiều hoạ sỹ mình cũng không biết em ý đâu. Vẽ từ bé và nhà có phòng tranh trong sg:

Bạn ý nổi tiếng lắm rồi cụ nhỉ. Bao giờ F1 nhà mình về thông báo Bố giờ không phải đi làm nữa, tranh con bán được rồi thì cụ nhớ khao nhé !

Nhimtiu

Xe container
Bạn ý nổi tiếng lắm rồi cụ nhỉ. Bao giờ F1 nhà mình về thông báo Bố giờ không phải đi làm nữa, tranh con bán được rồi thì cụ nhớ khao nhé !
Khách em trc gặp em ý trong saigon cũng mua một bức nhỏ đâu 3k usd coi như bạn ý tặng thôi chứ tranh bạn ý sau vụ triển lãm bên New York thì giá cao lắm. Mấy cái triển lãm đó tiền nhiều mà bạn ý làm từ thiện hết mợ ạ.

114hangbong

Xe lăn
Khách em trc gặp em ý trong saigon cũng mua một bức nhỏ đâu 3k usd coi như bạn ý tặng thôi chứ tranh bạn ý sau vụ triển lãm bên New York thì giá cao lắm. Mấy cái triển lãm đó tiền nhiều mà bạn ý làm từ thiện hết mợ ạ.
Chị gái đứa bạn em là Đỗ Quyên Hoa cũng là tay mơ, thấy anh chồng chị bảo là anh ấy dẫn đến Mỹ thuật Bụi học nhưng do chị ấy chụp ảnh đẹp sẵn rồi nên chuyển sang vẽ tranh cũng rất đẹp. Năm 2022 chị ấy có triển lãm tranh về Tây bắc tiền bán tranh cũng làm từ thiện cho các cháu nhỏ vùng cao.

Nhimtiu

Xe container
Chị gái đứa bạn em là Đỗ Quyên Hoa cũng là tay mơ, thấy anh chồng chị bảo là anh ấy dẫn đến Mỹ thuật Bụi học nhưng do chị ấy chụp ảnh đẹp sẵn rồi nên chuyển sang vẽ tranh cũng rất đẹp. Năm 2022 chị ấy có triển lãm tranh về Tây bắc tiền bán tranh cũng làm từ thiện cho các cháu nhỏ vùng cao.
Vâng nhà em Xèo Chu thì quá có điều kiện nhưng em ý vẽ đẹp và tranh bán lại rất cao giá cả trên tt NFT mợ ạ. Em vd mấy cái này nom thế thôi nhưng lên đc vậy k đơn giản:

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Tháo bánh
Ôi nói thật là em có hiểu gì về ấm chén đâu anh. Muốn mua cho cụ buicongchuc một cái nên em live luôn cho cụ ấy xem, tự cụ ấy chọn. Bên đó là chất đất khác gọi là ấm Tử Đào nhiều màu sắc lạ và giá rẻ lắm anh ạ.
Ấm nghệ nhân làm từ đất Tử Đào - Kiến Thủy cũng hơi bị đẹp đấy mợ nha. Nhưng mà em cứ bị mê bởi đồ gốm sứ Jav, nhất là đồ thủ công của các nghệ nhân, cảm giác như đồ vật có hồn.

mimi2023

Xe hơi
Mợ nói tưởng nhẹ nhàng nhưng rất ghê gớm đấy :)
OF nhiều cây đa cây đề, ngọa hổ tàng long lắm đấy chứ không phải ai cũng tầm thường như em đâu hihi.

Cây gì thì em ko rõ. Em chỉ biết “cúi đầu là bông lúa, ngẩng đầu là cỏ dại”. Đây là otofun, ko phải otofang ạ. Nhớn rồi, chúng mình đều đã nhớn mà🙂

mimi2023

Xe hơi
Mời các mợ xem tranh tiếp nhé

Em thích bức này hơn bức còn lại ạ! Em có nhiều cảm xúc khi ngắm bức này. Cảm giác tác giả nhẹ nhàng, sâu lắng, nội tâm, có nhiều miền ký ức dang dở. Em thik 2 cây hoa cho chìm màu xuống 1 chút ạ!

Đôi lời mạn bàn, có gì không phải mong Cụ lượng thứ và chỉ bảo ạ!

Yeuaibaygio

Xe container
Cây gì thì em ko rõ. Em chỉ biết “cúi đầu là bông lúa, ngẩng đầu là cỏ dại”. Đây là otofun, ko phải otofang ạ. Nhớn rồi, chúng mình đều đã nhớn mà🙂
Cúi đầu là không đẹp cũng nên khen, em hiểu mà :)

Em thích bức này hơn bức còn lại ạ! Em có nhiều cảm xúc khi ngắm bức này. Cảm giác tác giả nhẹ nhàng, sâu lắng, nội tâm, có nhiều miền ký ức dang dở. Em thik 2 cây hoa cho chìm màu xuống 1 chút ạ!

Đôi lời mạn bàn, có gì không phải mong Cụ lượng thứ và chỉ bảo ạ!
Các bức tranh này bên ngoài đẹp hơn rất nhiều do ảnh chụp ko toát lên đc chất 3D của tranh sơn dầu.
Đặc biệt ngắm bên ngoài, sự nổi của các bông hoa ban cực kỳ lung linh mợ ạ
Đây là bức hoa ban tháng 2, hoa phải rực rỡ lung linh đề khoe sắc với các loại hoa tiêu biểu trong các tháng khác mợ ạ.

HS Nguyễn Quang Thu vẽ sơn dầu quá đỉnh
- Thu híp nó vẽ đẹp mà!
- Thu sinh ra là để vẽ sơn dầu
chị Mai Hiên và anh Phan Vũ Khánh - những HS gạo cội nói vậy về HS Nguyễn Quang Thu

Em gà mờ về hội hoạ, thỉnh thoảng lại gặp may, vớ đc tranh là thích nên rất cảm ơn góp ý của mợ

Nhimtiu

Xe container
rối mợ ạ em k thấy có gì đặc biệt cả, mua trang trí tường theo gu thì tuỳ thôi mợ.
Đúng rồi, nhiều nhà và quá nhiều người trong bức tranh
Nếu đếm người tính tiền thì 9 triệu quá rẻ

Phỗng new

Xe điện
Dính vào bộ môn thẩm mỹ, "xấu" - "đẹp" này thì căng rồi. Nhưng em đồng ý với mợ Yeuaibaygio, mợ chủ thớt đã post tranh lên đây thì cũng tương tự như đem tranh đi triển lãm thôi, người xem người ta có quyền bình phẩm, khen chê.

Trong một phòng tranh đông người xem, tác giả ko thể phân thân thành hàng trăm anh con con như Tôn Ngộ Không để có thể giải thích với từng người xem về những cái ẩn ý, sâu xa, vẻ đẹp tiềm ẩn...các thứ mà người xem không/chưa/ nhận ra được.

Nhimtiu

Xe container
Đúng rồi, nhiều nhà và quá nhiều người trong bức tranh
Nếu đếm người tính tiền thì 9 triệu quá rẻ
Về giá thì với người thích có thêm một số 0 vào sau vẫn rẻ cụ anh ạ còn nếu k thích thì giá sẽ k mang nhiều ý nghĩa. Nghệ thuật vốn dĩ nó thế, nó sẽ có giá với người cho là có giá trị. Cụ anh mà coi đồ cổ thì còn thấy giá ảo ma canada nhiều nữa cụ ạ. :))

Về giá thì với người thích có thêm một số 0 vào sau vẫn rẻ cụ anh ạ còn nếu k thích thì giá sẽ k mang nhiều ý nghĩa. Nghệ thuật vốn dĩ nó thế, nó sẽ có giá với người cho là có giá trị. Cụ anh mà coi đồ cổ thì còn thấy giá ảo ma canada nhiều nữa cụ ạ. :))
Chả cần đồ cổ, mà cứ xem lan var cách đây ít lâu mới là ảo đỉnh ;))

Nhimtiu

Xe container
Chả cần đồ cổ, mà cứ xem lan var cách đây ít lâu mới là ảo đỉnh ;))
Vâng lan đột nhiên biến mất vì giá đạt đỉnh nhanh quá cụ ạ, chết ông nào ôm quả bóng sau cùng vì trọng tài k dùng var lên lan var toi cụ ạ. :))

mimi2023

Xe hơi
Dính vào bộ môn thẩm mỹ, "xấu" - "đẹp" này thì căng rồi. Nhưng em đồng ý với mợ Yeuaibaygio, mợ chủ thớt đã post tranh lên đây thì cũng tương tự như đem tranh đi triển lãm thôi, người xem người ta có quyền bình phẩm, khen chê.

Trong một phòng tranh đông người xem, tác giả ko thể phân thân thành hàng trăm anh con con như Tôn Ngộ Không để có thể giải thích với từng người xem về những cái ẩn ý, sâu xa, vẻ đẹp tiềm ẩn...các thứ mà người xem không/chưa/ nhận ra được.
Em đồng ý với quan điểm của Cụ. Thẩm tranh phụ thuộc vào cảm xúc yêu - ghét là chủ đạo. Việc bắt người khác phải ca tụng yêu thích mình là kệch cỡm, vô lý. Nhưng nếu Mợ gì ở trên đã không thích 1 chủ đề thì người thông thái có thể bỏ qua. Làm sao phải lê lết hết còm này tới các còm khác trong khi mình là “khách không mời mà tới” vậy? Há chẳng phải vô duyên hết mức sao? Cây lúa chín cúi đầu dĩ nhiên đẹp, có giá hơn loài cỏ dại vô tri chứ.