Chi hội Khoe xe MUX 2016 và review chút cho các cụ có ý định mua xe

Sniper_hd

Đi bộ
sag năm 2018 thuế về 0% thì em Mu chắc là chạy đầy đường các cụ nhỉ

Lucas Hong

[Tịch thu bằng lái]
ủa, sao post về em mu-X lại nằm trong D-MAX team ấy nhỉ??? Cơ mà em thấy con này đâu còn ồn nữa, đi ngoài đường nhìn sang chảnh lắm mấy cụ ạ. Tại chưa có lúa, chứ có là em múc em này :)) đang mê :))

Chỉnh sửa cuối:

Chipxinh

Xe tải
Oánh dấu

Có cụ Sales nào đi ngang qua cho em chút thông tin: Em xem trên trang Web cty ISUZU không thấy.

1/ màu sơn xe: có những màu nào?
2/đèn bản MT 2.5 là loại nào? ngoại thất bản MT và AT 3.0 có khác biệt không?
3/ Trang bị nội thất hai bản trên.
4/ Bệ bước chân có phải là trang bị tiêu chuẩn không?
5/ Quan trọng nhất: Giá rước em nó về nhà. :)):))
gửi cụ thông tin
Màu thì e nó có 5 màu: trắng, nâu đồng, xám, đen và bạc
bản 2.5MT và 3.0AT khác nhau cái động cơ 2.5 và 3.0 thôi
về trang bị thì con 2.5MT k có cái màn hình ghế sau như con 3.0 AT
Còn về an toàn thì vẫn có cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, .... như trên bản 3.0AT, với mức giá như vậy thì thấp nhất thị trường rồi cụ ạ.
về tửu lượng: chạy 1 dàn điều hòa tầm 6.5l/100km, 2 dàn điều hòa tầm 7.5l/100km

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
gửi cụ thông tin
Màu thì e nó có 5 màu: trắng, nâu đồng, xám, đen và bạc
bản 2.5MT và 3.0AT khác nhau cái động cơ 2.5 và 3.0 thôi
về trang bị thì con 2.5MT k có cái màn hình ghế sau như con 3.0 AT
Còn về an toàn thì vẫn có cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, .... như trên bản 3.0AT, với mức giá như vậy thì thấp nhất thị trường rồi cụ ạ.
về tửu lượng: chạy 1 dàn điều hòa tầm 6.5l/100km, 2 dàn điều hòa tầm 7.5l/100km
Em xin đính chính lại cho cụ 1 chút nhé :
Bản 2.5L và 3.0L trang bị tất cả đều như nhau chứ không có bản đủ và bản thiếu. Vậy nên:
- Bản 2.5L và 3.0L đều trang bị màn hình LCD ốp trần ở hàng ghế thứ 2
- Bật 1 dàn điều hòa hay 2 dàn điều hòa đều không ảnh hưởng đến mức tiêu hao nhiên liệu đâu nhé. vì khi bật điều hòa là động cơ đã phải tốn 1 mức nhiên liệu để kéo lốc điều hòa rồi

Em xin đính chính lại cho cụ 1 chút nhé :
Bản 2.5L và 3.0L trang bị tất cả đều như nhau chứ không có bản đủ và bản thiếu. Vậy nên:
- Bản 2.5L và 3.0L đều trang bị màn hình LCD ốp trần ở hàng ghế thứ 2
- Bật 1 dàn điều hòa hay 2 dàn điều hòa đều không ảnh hưởng đến mức tiêu hao nhiên liệu đâu nhé. vì khi bật điều hòa là động cơ đã phải tốn 1 mức nhiên liệu để kéo lốc điều hòa rồi
sorry bác, e nhầm cái vụ lcd, còn vụ điều hòa là e nghe ông kia nói, e chưa chạy nên chưa rõ cụ ạ

phongviet5987

Xe buýt
Các bác tham khảo xe và lái thử thì đến chỗ em nhé, nhiều ưu đãi lắm ạ. Địa chỉ: Km 14+600 quốc lộ 6, Yên Nghĩa, Hà Đông, Hà Nội
Bên em cũng đang ưu đãi khuyến mại các dịch vụ kiểm tra, sửa chữa, bảo dưỡng nữa ạ (Từ 16/05 đến 30/6/2017)
https://www.facebook.com/isuzuviethai/
Kiểm tra bảo dưỡng có dịch vụ ưu đai như thế nào cụ ơi. Cụ phọt lên đây cho ae tham khảo với lại để em mang cái 2 em Dmax và Mux qua bảo dưỡng cái. con Mux của em quạt gió điều hòa hàng ghế sau nghe cứ ù ù kiểu lạ lạ

Net2sonic

Đi bộ
Cách âm máy móc có làm thêm được tí nào không các bác?. Ngồi thử hàng ghế 3 mà ong hết cả đầu. Cửa gió điều hoà cũng rất ồn, ngồi hàng ghế 3 mà phải gào lên thì hàng ghế lái mới nghe thấy.
Dàn loa cũng không hay, ở hàng ghế 3 giống như nghe ké thôi.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Kiểm tra bảo dưỡng có dịch vụ ưu đai như thế nào cụ ơi. Cụ phọt lên đây cho ae tham khảo với lại để em mang cái 2 em Dmax và Mux qua bảo dưỡng cái. con Mux của em quạt gió điều hòa hàng ghế sau nghe cứ ù ù kiểu lạ lạ
Khuyến mại giảm 50% công thợ bảo dưỡng - 15-25% phụ tùng thay thế.
Thời gian áp dụng hết tháng 6 cụ à.
Chương trình của nhà máy nên mọi đại lý đều có.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Cách âm máy móc có làm thêm được tí nào không các bác?. Ngồi thử hàng ghế 3 mà ong hết cả đầu. Cửa gió điều hoà cũng rất ồn, ngồi hàng ghế 3 mà phải gào lên thì hàng ghế lái mới nghe thấy.
Dàn loa cũng không hay, ở hàng ghế 3 giống như nghe ké thôi.
Em đang tự hỏi bác đã lái thử- ngồi thử chưa mà phán như vậy. Chắc lại nghe nói - nghe kể như bác ở trên kia. Nếu có thời gian em mời bác sang em lái thử và trải nghiệm.

Net2sonic

Đi bộ
Em đang tự hỏi bác đã lái thử- ngồi thử chưa mà phán như vậy. Chắc lại nghe nói - nghe kể như bác ở trên kia. Nếu có thời gian em mời bác sang em lái thử và trải nghiệm.
Cho hỏi bác làm Isuzu phương nào để xem tôi có ngồi thử xe chung với bác chưa? Bác làm Isuzu thì muốn bảo vệ nó. Tôi hỏi lại bác là bác có thử lái xe vủa các đối thủ khác chưa? Còn tôi, tôi thử nhiều chiếc trước khi xuống tiền nhé bác. Tôi ko nhiều tiền để đổi nếu quyết định sai.

SUV thì có nhiều, và tôi nói thực với bác là chưa có cái nào toàn vẹn.
Toyota Fortuner máy dầu thì chỗ 3 rộng, ngã ghế thoải mái, nhưng lại là bản cấp thấp.
Everest Titanium bản 2017 thì lại không gập hàng ghế 2 được. Và hàng ghế 3 khá nhỏ. Mặc dù cách âm tốt và có hệ thống chống ồn chủ động.
Nói như trên để bác biết là tôi quan trọng cảm giác hàng ghế 3.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Cho hỏi bác làm Isuzu phương nào để xem tôi có ngồi thử xe chung với bác chưa? Bác làm Isuzu thì muốn bảo vệ nó. Tôi hỏi lại bác là bác có thử lái xe vủa các đối thủ khác chưa? Còn tôi, tôi thử nhiều chiếc trước khi xuống tiền nhé bác. Tôi ko nhiều tiền để đổi nếu quyết định sai.

SUV thì có nhiều, và tôi nói thực với bác là chưa có cái nào toàn vẹn.
Toyota Fortuner máy dầu thì chỗ 3 rộng, ngã ghế thoải mái, nhưng lại là bản cấp thấp.
Everest Titanium bản 2017 thì lại không gập hàng ghế 2 được. Và hàng ghế 3 khá nhỏ. Mặc dù cách âm tốt và có hệ thống chống ồn chủ động.
Nói như trên để bác biết là tôi quan trọng cảm giác hàng ghế 3.
Bác nói ngồi hàng ghế 3 bị ù và phải gào to tài xế mới nghe thấy. em thấy nói như vậy là quá lố đấy.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Mời bác sang bên em Isuzu Long Biên. em cho bác thử lại cảm giác ngồi hàng ghế 3 xem có đúng như bác nói không nhé

Net2sonic

Đi bộ
Bác nói ngồi hàng ghế 3 bị ù và phải gào to tài xế mới nghe thấy. em thấy nói như vậy là quá lố đấy.
Đó là cảm nhận thực của tớ. Phải nói thêm là cũng vì cửa gió trần quá ồn, nhưng đó là thực tế trên đường, tôi thử thực tế bác ơi.
Chưa hết, hàng ghế 3 nằm ngay trên nhún sau nên lắc hơi mạnh, nhưng tôi có thể hiểu được.
Còn bác có cảm nhận hàng ghế 3 thế nào? Mong bác chia sẻ.

Net2sonic

Đi bộ
Mời bác sang bên em Isuzu Long Biên. em cho bác thử lại cảm giác ngồi hàng ghế 3 xem có đúng như bác nói không nhé
Tôi ở SG, tôi chạy trời nắng và mở máy lạnh, có thể ồn hơn môi trường bác test.
Anyway, tôi không có ý định dìm hàng Mu X, các điểm bất lợi của các đối thủ trong hạng cân này thì tôi cũng đã nói rõ.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Đó là cảm nhận thực của tớ. Phải nói thêm là cũng vì cửa gió trần quá ồn, nhưng đó là thực tế trên đường, tôi thử thực tế bác ơi.
Chưa hết, hàng ghế 3 nằm ngay trên nhún sau nên lắc hơi mạnh, nhưng tôi có thể hiểu được.
Còn bác có cảm nhận hàng ghế 3 thế nào? Mong bác chia sẻ.
Bác mở số quạt to nên mới có tiếng ù của quạt gió. Hàng ghế thứ 3 của Mux cao nên ngồi thoải mái hơn.Vì trang bị thêm bệ tì tay ở 2 bên nên hàng ghế thứ 3 không rộng hơn được. Được cái này thì mất cái kia thôi.

phongviet5987

Xe buýt
Bác mở số quạt to nên mới có tiếng ù của quạt gió. Hàng ghế thứ 3 của Mux cao nên ngồi thoải mái hơn.Vì trang bị thêm bệ tì tay ở 2 bên nên hàng ghế thứ 3 không rộng hơn được. Được cái này thì mất cái kia thôi.
Hàng ghế thứ 3 của Mux ngồi cao ráo, nhưng hơi chật. Em cao 1m78 nặng 80kg ngồi hơi bí. Toàn nằm ra ngủ cho thoải mái. Giá xe đi liền với chất lượng xe. Mỗi dòng xe môt ưu điểm khác nhau. Ko có ưu điểm thì sẽ không có cầu để bán.

vansuzuki

Xe tải