Khởi động xe bằng nút Start

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thì hay thế này, hôm nào thảnh thơi thì em lên xe, số vẫn để P nhé ko bao giờ về N, ấn từng nấc 1, đến lần thứ 3 thì đạp phanh rồi ấn chuyển về D rồi lướt
Hôm nào vội, lên phát , vẫn P , đạp phanh ấn Start 1 phát khoảng 3 giây là ok rồi lướt.
Mà nhớ là ấn nút Start thì ấn 1 phát dứt khoát rồi thả ra ngay, nhiều bác quen đi chìa nên lên xe cứ ấn rồi giữ nguyên thế đợi nó đề :)) , bây giờ là điện tử nó sử lý vụ đấy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hoangvietle

Xe hơi
Em thì hay thế này, hôm nào thảnh thơi thì em lên xe, số vẫn để P nhé ko bao giờ về N, ấn từng nấc 1, đến lần thứ 3 thì đạp phanh rồi ấn chuyển về D rồi lướt
Hôm nào vội, lên phát , vẫn P , đạp phanh ấn Start 1 phát khoảng 3 giây là ok rồi lướt.
Mà nhớ là ấn nút Start thì ấn 1 phát dứt khoát rồi thả ra ngay, nhiều bác quen đi chìa nên lên xe cứ ấn rồi giữ nguyên thế đợi nó đề :)) , bây giờ là điện tử nó sử lý vụ đấy rồi.
cụ này quá chuẩn giống em , nhưng e ko thảnh thơi nhấn 3 phát liền như bác :)) lên là đạp phanh ấn luôn 1 phát , xong fin

vinacolex

Xe đạp
Có những cái hiện đại nhưng ko hẳn đã tiện dụng ,đôi khi làm cho các bác lái xe mất dần đi cái cảm giác.
Em rất thích đề máy = chìa !

pocketme

Xe hơi
Nút Start/Stop thường được trang bị cùng hệ thống smart key (hay còn gọi là intelligent key), chìa khóa là bộ phát tín hiệu, chỉ cần đeo trong người, hoặc nhét trong túi, không cần rút chìa ra khi mở cửa xe, mở cốp và đề nổ. Một trong những mục đích là để tạo sự thuận tiện tối đa cho người dùng: ví dụ khi cả 2 tay đang bê đồ, nếu dùng chìa sẽ phải đặt đồ xuống, loay hoay móc chìa ra bấm mở cốp... còn với i-key thì tránh được khoản tay ngón móc kia, cất đồ xong thì ngồi vào xe và bấm nút rồi chạy mà ko hề phải sờ đến chìa khóa. Hay ở VN nhiều đồng chí thích đeo lủng lẳng chìa vào con đỉa thì với i-key thì chỉ cần tháo ra lúc giặt quần thôi.
Nó còn có 1 tác dụng nữa mà ở Tây nó hay gặp phải, gọi là valet parking, tức là khi đến nhà hàng & đưa chìa khóa cho nhân viên đánh xe đi cất thì chủ xe có thể rút chìa cơ ra giữ lấy mà chỉ đưa nó chìa điện tử thôi (chìa cơ dùng để mở hộc chứa đồ => trong trường hợp có cất vài thứ quan trọng trong hộc đồ), ở VN thì hay gặp phải tình huống tương tự là khi gửi xe ở bãi, bọn nó bắt phải để chìa khóa lại, hoặc khi đi rửa xe... (tất nhiên quả này chỉ là phòng người ngay thôi chứ bọn nó dùng xà beng cậy 1 phát thì hộc đồ toang hoác ra ngay).
Tóm lại các nhà sản xuất luôn cố gắng áp dụng các công nghệ tiên tiến cho các dòng xe mới, cố gắng tạo sự thoải mái cho người dùng, với mục đích tăng doanh số chiếm lĩnh thị phần. Tuy nhiên, không thể tránh khỏi 1 số người dùng cảm thấy những công nghệ này là không cần thiết hoặc thậm chí là phiền phức...
Chẳng hạn ông bô nhà e ứ thích số tự động, chỉ thích số sàn thôi, ông í bảo số tự động nguy hiểm bỏ ***, với lại đã lên xe ô tô là phải thao tác phức tạp 1 tí, đạp côn, gài số mới là lái xe chứ, ko thì khác gì cái xe nhựa tàu 1 triệu rưỡi của thằng con e... thôi thì mỗi người mỗi í. Điều quan trọng là các nhà sản xuất xe vẫn không nản lòng, luôn nghiên cứu phát triển áp dụng các công nghệ mới cho các thế hệ xe mới, chinh phục tối đa khách hàng.
Cá nhân e thì lỡ quen với mấy cái trò i-key, tự động bật/tắt đèn... mất rồi, đâm ra ngồi xe khác ko có thấy hơi khó chịu, lần đổi xe sau chắc chắn phải điểm danh đủ mấy cái tiêu chí đó. À mà có 1 nhược điểm, suốt ngày vứt chìa khóa trong túi quần nên có lần vợ e cho cả vào máy giặt, may mà ko sao, ko thì con vợ chết với e, phù :)

hp650028

Xe buýt
được, chuẩn. Ko thì con vợ chết với e vì dám trọc ghẹo vợ 2 bác nhỉ

HoangBeo311

Xe máy
Em đang có nhu cầu mà bjo tìm lại Cụ gì ở Đền Lừ không được.