[Funland] Khởi nghiệp

Pumzen

Xe ba gác
Hà Nam là đất quê ngoại nhà cháu,1 trong những vùng đất hiếu học. Ô ngoại nhà cháu từ thời Pháp đã lên HN để dạy học,đến sau này họ hàng cũng đều theo hướng này,rất chịu khó học thành tài,sau này về HN để có đất thể hiện năng lực của mình.
Do tính đặc thù của vùng miền,cụ chủ thử nghiên cứu tìm ra loại hình dịch vụ nào về ngành giáo dục mà xoáy vào đó xem.

justdoit85

Xe đạp
À thì... người có nhu cầu dựng nghiệp, họ đều có cách tính của mình.
Phàm là người có trong tay 2 tỉ, họ luôn biết mình sẽ phải làm gì. Nếu lên đây hỏi thì nếu có thật, tương lai sẽ mất, không thì chỉ là chém gió.
Đối với dân đầu tư, 100-200 cũng là con số, không cần phải có giới hạn là bao nhiêu. :) và cũng không quan trọng, mình bon chen ở đất nào. :)
Cụ này comment chuẩn này.

Châu Tứ TN

Xe điện
Phàm là người có trong tay 2 tỉ, họ luôn biết mình sẽ phải làm gì. Nếu lên đây hỏi thì nếu có thật, tương lai sẽ mất, không thì chỉ là chém gió.
Đối với dân đầu tư, 100-200 cũng là con số, không cần phải có giới hạn là bao nhiêu. :) và cũng không quan trọng, mình bon chen ở đất nào. :)
Em hiểu ý cụ rồi, sr đã phản ứng vs cụ.

justdoit85

Xe đạp
E ở lý nhân cụ ạ, chỗ cầu sông Châu Giang mới làm. Cụ đang làm ở quê à
Không ngờ cụ chủ lại cùng quê với mình. Cụ ở Nhân Hậu hay Nhân Hòa? Tôi xa qua gần 10 năm rồi nhưng nghe tiếng lớp trẻ ở quê khởi nghiệp thành công lắm, cá kho làng Vũ Đại là một ví dụ.

Chúc cụ thành công

rachfan

Xe điện
Bẩm các cụ, chả là e chán phố quá muốn về quê khởi nghiệp
Mà ý tưởng thì tù quá, có cụ nào ở Hà Nam có ý tưởng hay cùng chung chí hướng thì cùng nhau hợp tác phát triển ạ
Vốn e có khoảng 2 tỏi quay đầu
Nguyên tắc lớn nhất của khởi nghiệp là "không bao giờ hỏi ý tưởng từ người khác".

Cụ có thể thiếu vốn, thiếu kinh nghiệm... nhưng không được thiếu ý tưởng.

Nếu không có ý tưởng gì thì tốt nhất nên cho tiền vào ngân hàng và suy nghĩ tiếp.

nguyenx

Xe điện
Cháu thì cứ ở đâu có dòng tiền nhớn là hóng mấy cuốc grap. Chúng đảo đi chạy lại cháu nhặt bạc vụn qua ngày cũng dc. Khởi nghiệp chẳng thấy đâu kg khéo lại bạch định.

chandai.toinack

Xe điện
Cụ xác định xem.HNam.mạnh về cái gì rồi bám theo làm
Cụ còn có 2 tỏi
Chứ Sói em ko hợp với BM cãi nhau rồi to mồm ko cần gì bỏ ngang mọi thứ, tay trắng vào Dlat
Tay trắng Cụ nhé
Tiền bạc dằn túi ( vì đi đột xuất) thì vé mb lẫn vào thuê mb và nhà rồi kiếm chỗ cho con học là hết veo rồi

E vào đến năm nay là đc 4 năm
Ko đồng nào mà giờ vch e cũng đc kha khá: có đất đai nhà cửa, mở rộng đc xuống Nha trang

Em làm nghề: ký gửi mua bán đồ cũ
( ngày mới làm là tất tần tật kể cả quần áo)
Giờ nơi rộng là buôn nội thất xuất khẩu, nhưng chủ yếu vẫn là ký gửi mua bán đồ đã qua sử dụng.
Kèm dịch vụ dọn chuyển phá dỡ nhà ( cái này bổ sung để thu mua xin đồ cũ thôi ạ, chứ dọn lau nhà là bên e ko làm, dù gần như Khách nào cũng goii hỏi dv lau dọn nhà, thậm chí Khách liên lạc để mua cây giống đặc sản nhiều lắm.mà e ko có time làm)

Làm đc gần 2 năm thì e mở cái tay trái là làm cơ sở lưu trú du lịch, ở Dlat nó nhỏ tí, cty ko có, du lịch ăn uốg là chủ yếu, tay trắng e còn mần mò được thì Cụ cứ tìm hiểu kĩ thị trường và phải lạc quan lên mới nảy số đc.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Theo em có tiền cứ xây nhà trọ hoặc quán ăn đón đầu ở gần KCN Đồng Văn 2 đang thi công là rất ổn.

hoanghht

Đi bộ
Mà ý tưởng thì tù quá, có cụ nào ở Hà Nam có ý tưởng hay cùng chung chí hướng thì cùng nhau hợp tác phát triển ạ
Ôi cụ ơi em cũng đang thử tự mình làm ăn cụ ạh, có vài điều em chia sẻ khi em làm được ít thời gian là nhiều khi người mình tưởng họ sẽ là khách hàng của mình thì họ thường từ chối dùng sản phẩm , còn những người mình cứ ngỡ họ chưa chắc đã dùng sản phẩm của mình thì họ lại dùng. Thế đấy kinh doanh không hề đơn giản chút nào không thể căn cứ vào những gì mình suy nghĩ được

xecaco

Xe hơi
e cứ chậm mà chắc, thực tế nhìn thấy, mình mèo nhỏ bắt chuột nhỏ, k viển vông, không mạo hiểm cụ ạ :D
cụ về Hà Nam thuê một khu đất mở trại nuôi heo rồi tìm cách kết nối với công ty CP họ bao tiêu, cấp giống và quy trình cho cụ, cụ chỉ lo chăm sóc thôi

doquang168

Xe tải
Cụ phán giống Tào Tháo quá, nhất là từ "phàm" ở mỗi đầu câu :))

doquang168

Xe tải
Không ngờ cụ chủ lại cùng quê với mình. Cụ ở Nhân Hậu hay Nhân Hòa? Tôi xa qua gần 10 năm rồi nhưng nghe tiếng lớp trẻ ở quê khởi nghiệp thành công lắm, cá kho làng Vũ Đại là một ví dụ.

Chúc cụ thành công
E ở công lý cụ ạ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ý cụ ý là phải 2 chục tỏi mới đủ tầm :))
Cụ đùa, em tay trắng làm lại từ đầu cụ nhé.
2 tỉ rơi vào tay em lúc em khởi động, có khi mất trắng đấy. ;)
Nhưng đến bây giờ, có thì tốt, mà chả có thì tìm cách khác.
Em quê dưới đó nhưng chỉ còn nhà thờ họ, tổ tiên ở dưới đó nên em cũng năng về quê, nên khá hiểu đất dưới Phủ Lý đấy ạ.
Cụ muốn làm ăn gì, thì phải có kế hoạch, chứ hỏi có 2 tỉ làm được gì, em e khó. :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em chém gió túc tắc ở chốn cafe nên không lạ với các vụ 2 tỉ. ;))
Phàm những ai hỏi xong, đều lặn không xủi tăm. Em thẬt!
Cụ phán giống Tào Tháo quá, nhất là từ "phàm" ở mỗi đầu câu :))

doquang168

Xe tải
Nguyên tắc lớn nhất của khởi nghiệp là "không bao giờ hỏi ý tưởng từ người khác".

Cụ có thể thiếu vốn, thiếu kinh nghiệm... nhưng không được thiếu ý tưởng.

Nếu không có ý tưởng gì thì tốt nhất nên cho tiền vào ngân hàng và suy nghĩ tiếp.
Ý tưởng thì e cũng có nhưng chưa bắt tay triển khai. Và tiền thì cũng đang gửi ngân hàng và đang chờ thời gian khi chín muồi e mới quyết định về làm cụ ạ

vieteuro

Xe container
1 tỏi thuê ruộng
1 tỏi trồng lan và hoa

tôi yêu ô tô

Xe container
Vốn này cụ cứ gọi tulai24h qua mà hợp tác đầu tư ;))

doquang168

Xe tải
Cụ xác định xem.HNam.mạnh về cái gì rồi bám theo làm
Cụ còn có 2 tỏi
Chứ Sói em ko hợp với BM cãi nhau rồi to mồm ko cần gì bỏ ngang mọi thứ, tay trắng vào Dlat
Tay trắng Cụ nhé
Tiền bạc dằn túi ( vì đi đột xuất) thì vé mb lẫn vào thuê mb và nhà rồi kiếm chỗ cho con học là hết veo rồi

E vào đến năm nay là đc 4 năm
Ko đồng nào mà giờ vch e cũng đc kha khá: có đất đai nhà cửa, mở rộng đc xuống Nha trang

Em làm nghề: ký gửi mua bán đồ cũ
( ngày mới làm là tất tần tật kể cả quần áo)
Giờ nơi rộng là buôn nội thất xuất khẩu, nhưng chủ yếu vẫn là ký gửi mua bán đồ đã qua sử dụng.
Kèm dịch vụ dọn chuyển phá dỡ nhà ( cái này bổ sung để thu mua xin đồ cũ thôi ạ, chứ dọn lau nhà là bên e ko làm, dù gần như Khách nào cũng goii hỏi dv lau dọn nhà, thậm chí Khách liên lạc để mua cây giống đặc sản nhiều lắm.mà e ko có time làm)

Làm đc gần 2 năm thì e mở cái tay trái là làm cơ sở lưu trú du lịch, ở Dlat nó nhỏ tí, cty ko có, du lịch ăn uốg là chủ yếu, tay trắng e còn mần mò được thì Cụ cứ tìm hiểu kĩ thị trường và phải lạc quan lên mới nảy số đc.
Trước hồi vừa học xong e cũng có ý định làm hàng thời trang ký gửi đó cụ. Nhưng k thực hiện được. Được như cụ tốt quá rồi, vừa nỗ lực bản thân vừa có may mắn vừa gặp thời cơ

Trục

Xe ba gác
Người OF