[Funland] Khởi tố vụ buôn lậu hơn 9 tỷ loa Marshall và Smart watch

Sứa.

Xe tăng
có em đang dùng vang sơn ca rồi MI30S, hát hò giải trí khá ok, trước bảo vác đi mà nó hơi to nên cũng ngại, con của bác 2 quả đấy mà đập thì cứ gọi là đuổi hêt khách camp cùng
Chuẩn rồi, loa di động kết hợp với MI30S là chuẩn nhất bây giờ ko cái vang nào hơn :D

buicongchuc

Tháo bánh

Hổ Con

Xe tăng
Mác-sồ công nhận để bày thì đẹp, nghe chán ốm. AE mình cứ xác định bọn này nó ko có sale đâu, lùa gà thôi. alo hỏi thêm 1,2 câu là nó khai hàng TQ.

dracula_bg

Xe điện
là cái loa FB ra rả "đại hạ giá 85%" còn hơn 4 lít cái loa Ma sằng đó hả các cụ? thế thì nó ko lừa ai cả đâu =))
vâng cụ, giờ nó cãi hai cái chữ cuối cùng là hai chữ i viết hoa, chịu chết :)), em bẩu em bán loa marshaii thượng hải, chứ có bán loa marshall anh quốc đâu =)), cháu có lừa ai đâu, giá vẫn đúng hàng tàu trung ương nhá :D

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cho tại ngoại thì có cơ hội làm lại mẻ khác :D
Em nghĩ bố bảo cũng chả dám, mặc dù là tại ngoại nhưng cứ thỉnh thoảng conan lại réo lên làm việc phục vụ công tác điều tra, mỗi lần lên nhanh thì ngồi nửa buổi, lâu thì cả ngày, thỉnh thoảng lại có cán bộ đi ngang qua hỏi con này tội gì? Rồi nhìn với ánh mắt kiểu khinh bỉ như kiểu là tội phạm vừa cướp của giết người... Mệt mỏi lắm.
Với lại em ko biết cái hãng loa kia thương hiệu có tiếng ko vì em ko am hiểu về loa đài. Nhưng giờ ngay như ở vn thì những thương hiệu có tiếng 1 chút họ cũng làm chặt lắm, có riêng 1 đội chuyên đi soi mấy cái post hoặc quảng cáo trên fb, phát hiện ra thương hiệu của mình đang bị fake là họ báo cáo cho fb chặn, thậm chí khóa luôn acc hoặc page vi phạm. Nhiều người bị lắm rồi. Đấy mới chỉ là xử lý online thôi chứ offline thì em nghĩ họ cũng ko thiếu cách để tự lần ra đc rồi báo cho cơ quan chức năng xử lý. Thế nên bọn nào chưa bị sờ gáy thì chưa thấy sợ. Còn như em này thì đang vào tầm ngắm rồi, làm tiếp khác gì thách thức chống đối, ko đi tù thì cái tiền lo lót còn quá tiền bán hàng.

Trungpv

Xe tăng
E thấy nhiều cụ mợ dùng loa marshall rồi thanh lý quá, ko biết có cụ mợ nào nạn nhân hay khách thân của ẻm hot girl này ko nhỉ 🤣

tuổi trẻ tài cao các cụ nhỉ. nhiều người chọn mua hàng nhái thật. nó nhập số lượng lớn thế chứng tỏ tiêu thụ tốt

là cái loa FB ra rả "đại hạ giá 85%" còn hơn 4 lít cái loa Ma sằng đó hả các cụ? thế thì nó ko lừa ai cả đâu =))
Lừa hẳn còn gì cụ? Loa mấy củ bán có mấy trăm, lại còn đặt hàng xong mới dán nhãn còn giề ?

XSim

Xe container
Em nhớ nhất hồi những năm 9x tràn ngập đầu đĩa VCD của Tàu.
Có lần đi lên chợ Kỳ Lừa chơi thấy rẻ hỏi mua 1 cái, mấy anh em đang tranh luận xem pana, sony, Jvc ...cái nào tốt thì chú chủ quán bảo anh thích hãng nào để em dán =))
Hay cái là đầu đĩa Tàu rất dễ tính đĩa CD lỗi vẫn chơi tốt trong khi đầu xịn thì toàn tậm tịt :))

Diep1979

Xe điện
Mấy em này giỏi đấy chứ ;))

chattiensinh

Xe hơi
Loa Mác sồ này em nghe chả ra thể loại gì; Hòa tấu ko ổn, bolero thì mấy con loa bãi nhật nó vả chết tươi, nhạc sàn thì vứt ; nghĩa là nó dở dở ương ương như bê đê. Hàng fake nữa thì thôi, mà sao nó hot thế, mấy nhà chung cư em đến chúc tết đều thấy bày.
Dân mình mua cái thì theo trào lưu, cứ thấy nổi nổi là xúc chứ có kiến thức mọe gì đâu. Máy cái hãng nổi tiếng này thì chi phí thương hiệu với marketing chiếm 70% giá trị SP rồi. Chú yếu cho dân thích khoe mẽ.