[Funland] Không biết giao tiếp

Diễm.

Xe tải
Cái lý do đầu ấy cụ. Chồng em kiểu này hướng nội, siêu hướng nội luôn. Vui buồn cũng ít khi khoe ra. Chuyện vui giữ chuyện buồn cũng k bao h kể. Ít va chạm xã hội cũng có. Đi học rồi đi làm, ít tiếp xúc. haiz. Bố mẹ cũng k rèn dũa nữa. nên giờ thành ra nv. Đàn ông đàn ang dù ít nói nhưng không được cúi mặt. Phải tự tin bản lĩnh mới đúng chứ
Giao tiếp kém thì theo em chủ yếu do 2 vấn đề như:
- Bản tính hướng nội hoặc ít va chạm xã hội nên thiếu tự tin. Cái này em dính nên em luôn cố gắng cho F1 nhà em đi chơi, tham gia nhiều hoạt động để không bị như em nữa. Cái này nên học một số kĩ năng giao tiếp, cách nắm keywords để mở rộng cuộc nói chuyện theo hiểu biết của mình... Nói thì dễ nhưng khoai phết ợ, dễ thì tất cả thành chiên da thuyết trình hết rồi.
- Thiếu kiến thức. Ngồi nói chuyện về bất kì mảng gì đó mà mình không biết thì còn chém làm sao được, chém loạn lên thì thành vô duyên dở hơi :D Muốn chém cũng chả tự tin mà chém cho nên chỉ ngồi nghe thôi. Để cải thiện thì nên đọc sách, báo càng nhiều càng tốt. Đọc nhiều cũng học được những cách nói rất hay nếu biết áp dụng vào từng hoàn cảnh.

VT Entertainment

Xe buýt
Cái lý do đầu ấy cụ. Chồng em kiểu này hướng nội, siêu hướng nội luôn. Vui buồn cũng ít khi khoe ra. Chuyện vui giữ chuyện buồn cũng k bao h kể. Ít va chạm xã hội cũng có. Đi học rồi đi làm, ít tiếp xúc. haiz. Bố mẹ cũng k rèn dũa nữa. nên giờ thành ra nv. Đàn ông đàn ang dù ít nói nhưng không được cúi mặt. Phải tự tin bản lĩnh mới đúng chứ
Thôi thì cũng phải có người này người kia, cái gì thay đổi được thì thay đổi, không thì nên chấp nhận và Let it be, từ từ và dần dần mới được :)
Ngày xưa em nhát như cáy, tận lớp 12 rồi, ngồi cạnh bạn nữ mà nửa năm chắc phọt ra 1 2 lần nói chuyện. Sau đi học ĐH thì đỡ dần :))

mat mo chan cham

Xe tải
Mợ nên tự hào vì mợ lấy được ông chồng kém giao tiếp, với đầy đủ những điểm tốt của ông ấy mà mợ kể cộng thêm giỏi giao tiếp sợ mợ lại lên đây hỏi làm sao sao giữ được chồng? làm sao đánh bật tiểu tam cho văn minh?...
E Fun thôi. Lúc yêu chẳng nhẽ mợ ko biết nhược điểm này của chồng mợ mà giờ lại muốn người ta thay đổi?

Chồng em tướng tá ổn, bạn bè em khen đẹp trai, dân công nghệ, hiền lành chịu khó, trụ cột kiếm tiền chính, yêu vợ thương con.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.

Không biết giao tiếp chứ không phải là ít nói đâu ạ. Nhưng Chồng em là combo vừa ít nói vừa không biết cách giao tiếp, kỹ năng giao tiếp căn bản gần như không có.

Nói chuyện với người khác thì cứ cúi cúi mặt, né tránh ánh mắt người khác nhìn mặt mình. Nói chung là thể hiện rất kém cỏi và thiếu tự tin. Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. Nhiều khi em rất ngại đưa cùng đi đâu vì cái tính đó.

Bệnh này có chữa được ko các cụ mợ? Chứ em là em sợ nó là bản tính rồi. Mà cứ như này em thật khó phát triển trong công việc cũng như các mối quan hệ khác các cụ mợ ah.
Hoá ra là âm binh của cụ Triển troll cccm.

Chỉnh sửa cuối:

kemnamsu

Xe máy
dân công nghệ là thế đó mợ , sống nội tâm nhiều hơn nên , ít nói ít giao tiếp thậm chí là còn ko thích ra ngoài đường, chỉ thích ôm cái máy tính là niềm đam mê , nhưng lại đc cái chung thủy :P

DuongHL

Xe container
Nhiều ông cũng rỗi hơi phết nhỉ?

tranmanhha

Xe điện
Vừa biết chém gió như rồng, vừa kiếm tiền tốt, vừa chung thuỷ với vợ già.
Thế thì biết vừa oánh răng vừa hút thuốc rồi.

Tony_Le

Xe container
Em chủ động rải thính rồi thì em cố tình làm cho ổng mê em rồi tán em đấy cụ. Xét về tổng quan thì em tán lão í :))
Thế lúc đó không nhìn thẳng vào mặt, đầu cúi gằm như ăn trộm, nói chữ được chữ mất mà vẫn chấm passed à?

vietpq75hanes

Xe container
Các mợ trên này khó chiều lắm, nhưng mà nói thật tính em cũng ko tin tưởng những người khi nói chuyện mà nhìn xéo, ko dám nhìn thẳng mặt người đối diện.

landaumuaxe

Xe điện
e thì ngược chồng mợ hoàn toàn, e tự tin giao tiếp, chém gió phần phật, nói chung đi chơi đâu vợ e chả cần nói gì vì e nói hết rồi, nhưng ngược lại e chả kiếm được tiền, chả biết làm ra tiền, nhà lúc nào cũng túng thiếu, mợ chọn xem ông chồng nào hơn nhỉ? vợ e thì toàn chê em, bảo e bớt mồm đi, nói ít làm đi, nói nhiều mà k ra tiền :((

quangsot

Racing Boy
Chồng mợ chủ thớt vào OF rồi :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chả bù cho em, em thì giao tiếp đến nỗi các mợ em, mợ cháu mải nghe ko đứng dậy đc ;))
Em thì đúng không biết giao tiếp, nhìn thấy các mợ trẻ là đầu óc rối tinh cả không mở mồm được nổi :((

250cc

Xe tăng
Em giao tiếp tốt nhưng đếch có tiền, mợ có thay trống không để em ứng tuyển.

tomtomchát

Xe container
Bỏ moẹ nó đê, nó đang mở thớt khác kêu bị con vọe chê kém gt kìa :D

agrimeco

Xe lăn
Vậy chứ mợ cưới qua mg chứ ko có time tìm hiểu ợ :D

trinhpcl

Xe tăng
Đàn ông gặp nhau mà nói nhiều hay tâm sự nhiều phần lớn là họ yêu nhau đó :-* Vậy các chị em phụ nữ có thích chúng tôi gặp nhau tâm sự nhiều hay là zô 100% :))

Canopus

Xe hơi
Em thấy vẫn chém gió ầm ầm ấy chứ, vậy có thể cụ nhà ít nói chứ không phải không biết giao tiếp?

Tuấn Auto

Xe điện
chắc ck mợ ít giao tiếp và cũng ít quan hệ thôi.
chứ đàn ông phần lớn ai cũng thích quan hệ rộng, nhưng rộng quá thì lại không thích quan hệ.

kengungo

Xe máy
Chồng em tướng tá ổn, bạn bè em khen đẹp trai, dân công nghệ, hiền lành chịu khó, trụ cột kiếm tiền chính, yêu vợ thương con.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.

Không biết giao tiếp chứ không phải là ít nói đâu ạ. Nhưng Chồng em là combo vừa ít nói vừa không biết cách giao tiếp, kỹ năng giao tiếp căn bản gần như không có.

Nói chuyện với người khác thì cứ cúi cúi mặt, né tránh ánh mắt người khác nhìn mặt mình. Nói chung là thể hiện rất kém cỏi và thiếu tự tin. Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. Nhiều khi em rất ngại đưa cùng đi đâu vì cái tính đó.

Bệnh này có chữa được ko các cụ mợ? Chứ em là em sợ nó là bản tính rồi. Mà cứ như này em thật khó phát triển trong công việc cũng như các mối quan hệ khác các cụ mợ ah.
Cùng cảnh ngộ. Vợ em cũng thế...hazzz
Cái gì mình cũng phải ra mặt. Đi chợ còn khó khăn, nói gì đến nói chuyện làm ăn.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng em nghĩ ít nhất cần cái căn bản cụ ah. Nói chuyện mà cứ cúi cúi thể hiện sự hèn kém nhút nhát. Thật trông cứ hèn hèn thế méo nào ý
Thở ra câu cuối thế này thì déll bênh nổi diễm rồi. Phí đời cho thằng nào vớ phải diễm.