[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

qddt

Xe tăng
Tranh luận với 2 cụ, mệt.
Các cụ có động lực và thời gian đi tầm chương trích cú để chửi anh Hải, em không hầu được.
Qua thời gian vài năm nay quan sát các thông tin về anh Hải, thì anh ấy là 1 người tốt dám nói, dám làm, dám chịu trách nhiệm, và có ích cho xã hội rất nhiều. Xã hội cần có những người như vậy. Kết luận là vẫn câu nói cũ, các cụ để yên cho anh ấy làm việc tốt.
Ơ hay, tự cụ tầm chương trích cú để khen anh Hải. Sau người ta cũng tầm chương trích cú để phản bác lại cụ, thì cụ lại bảo không hầu được với cả ám chỉ động lực này nọ là sao?

Anh Hải làm từ thiện là rất tốt, tự tô son trát phấn cũng rất đúng. Nhưng anh ấy cũng nên để yên cho bọn đầy tớ nó làm việc của đầy tớ, tức là phục vụ 80 triệu ông chủ, chứ không phải chỉ phục vụ mình anh ấy.

Bemagauvn

Xe điện
"Bà Huệ... Số tiền này, Ban cứu trợ họp thống nhất đưa vào quỹ chung, thuộc ngân sách nhà nước. Huyện áp dụng theo Nghị quyết 165/NQ-CP ngày 05/11/2020 về việc hỗ trợ 40 triệu đồng đối với hộ dân bị sạt lở hoàn toàn".
Nếu đúng thế, thì huyện sai nguyên tắc quản lý tài chính sơ đẳng rồi. Sao lại nhập vào ngân sách? Hỗ trợ 165 đã có Đảng , Chính phủ lo chính rồi.:
1. Đối tượng và mức hỗ trợ:
Hỗ trợ các hộ gia đình có nhà ở bị đổ, sập, trôi, hư hỏng nặng do thiên tai gây ra trong tháng 10 năm 2020 như sau:
a) Đối với nhà bị sập, đổ, trôi hoàn toàn: Ngân sách trung ương hỗ trợ tối đa 40 triệu đồng/hộ.
b) Đối với nhà bị hư hỏng nặng: Ngân sách trung ương hỗ trợ tối đa 10 triệu đồng/hộ.
c) Căn cứ mức độ thiệt hại về nhà ở và mức hỗ trợ từ ngân sách trung ương, các địa phương chủ động sử dụng ngân sách của mình và huy động thêm các nguồn lực hợp pháp khác để quyết định mức hỗ trợ cho các hộ dân cho phù hợp.
Vấn đề chỉ còn xác định, a Hải có nêu sẽ ủng hộ quỹ 165 không?
Không sai đâu cụ ạ.
Với số tiền lớn, hoặc nhà tài trợ đề nghị thì mới mở một tài khoản riêng có tên dự án được tài trợ.
Với số tiền 100tr thì là nhỏ mà mục đích của quỹ chung vẫn có chức năng, nhiệm vụ hỗ trợ người dân đúng mục đích của người TT.
Sợ ck vào tài khoản cá nhân thôi cụ ơi😁.
Còn câu cuối của cụ là vì không có HD ràng buộc đấy. Lâu không thấy làm hay giải ngân thì ông có deadline với người ta không mà nói lâu nói quan liêu.
Tiền ông có đề nghị quản lý như thế nào, thống nhất ra sao ông cũng có HD với người ta không.
.....

Chưa Có Dép

Xe điện
Không liên quan, nhưng khuôn mặt em thấy anh Hải giống anh Khoa.
Anh Khoa sau khi thành Người đương thời, thì anh ấy có tự thấy mình thành công, hạnh phúc hay không thì em cũng không rõ.
Các cụ thông thiên văn, tường địa lý, hiểu thời cuộc, thì bình luận khách quan xem, Hành trình của anh Khoa ngày xưa xem.
Chúng ta có thể rút kinh nghiệm, hay học hỏi được gì từ bài học của anh Khoa không.
Anh Hải đang là idol của CĐM, nên tạm thời em chưa bàn. Em muốn nhìn thấy các bàn phím của các cụ về anh Khoa cơ, người "đã từng"
Em mạnh dạn trả lời cụ, trông mặt mà bắt hình dong :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh