[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Chủ tịch phát biểu rất chuẩn

cháu nghĩ ô CTT mà ra nói câu này là ngu rồi, CĐM chửi cho rát mặt, việc cán bộ cấp dưới chậm làm nhà với lý do có nhiều ctrinh TT đang làm hay đang còn chọn short list cũng là ngu, người làm TThien họ cần nóng sốt ngay và luôn để báo KQ cho người ủng hộ, ô H muốn giải quyết nhanh cho người nghèo khổ trước mùa mưa lũ sắp đến. Lẽ ra ô CTT im mẹ mồm việc nhỏ này kệ cấp huyện gánh và trả lời, nhoi mặt ra ở vđ nhỏ này mà đôi co, nhát là việc từ thiện là dại.

Tôi tin tâm ô H sáng, cần del gì đánh bóng với chẳng danh hão, làm tốt, nhanh và trúng cho người nghèo, đó là cái ô ấy muốn.

pain

Xe ba gác
Em thấy anh Hải viết thư Kính gửi Bí thư tỉnh thế này là hơi nặng lời và có phần căng thẳng ko cần thiết.
Anh Hải hoàn toàn có thể gọi trực tiếp cho Bí thư tỉnh để phản ánh về việc chậm trễ của MTTQ tỉnh, thậm chí nói luôn sẽ đòi lại tiền nếu địa phương ko làm nhanh.

Anh Hải đưa cả việc của cấp dưới chậm trễ rồi “kính gửi đ/c Bí thư tỉnh” thế này khác gì vả vào mặt lãnh đạo tỉnh.

Nổi nóng thì dễ, ai cũng làm đc, nhưng giữ đc sự mềm mại khiêm nhường mới khó.
Em nghĩ anh Hải nên cân nhắc trước khi xử lý các vấn đề phát sinh sao cho mềm mại và xứng tầm một ông quan lui về ở ẩn.
Em tán thành như cụ nói. Em cũng thấy gờn gợn nhưng thực sự chưa dám đưa kết luận nhưng rõ ràng ông Hải đang có dấu hiệu bệnh ngôi sao.

Alan Turing

Xe tải
Ông Chủ tịt này dại.mồm CCCM nhỉ, dám đá đểu Idol của mấy mươi triệu Netizen, theo trend này có khi mai lại phải đăng đàn giải thích và xin lỗi!

El Jefe 2

Xe tăng
cháu nghĩ ô CTT mà ra nói câu này là ngu rồi, CĐM chửi cho rát mặt, việc cán bộ cấp dưới chậm làm nhà với lý do có nhiều ctrinh TT đang làm hay đang còn chọn short list cũng là ngu, người làm TThien họ cần nóng sốt ngay và luôn để báo KQ cho người ủng hộ, ô H muốn giải quyết nhanh cho người nghèo khổ trước mùa mưa lũ sắp đến. Lẽ ra ô CTT im mẹ mồm việc nhỏ này kệ cấp huyện gánh và trả lời, nhoi mặt ra ở vđ nhỏ này mà đôi co, nhát là việc từ thiện là dại.

Tôi tin tâm ô H sáng, cần del gì đánh bóng với chẳng danh hão, làm tốt, nhanh và trúng cho người nghèo, đó là cái ô ấy muốn.
Chọn short list là đúng rồi còn gì nữa.

Xã huyện có cả trăm hộ nghèo, giờ xây 2 căn thì ai hưởng, những người còn lại họ thắc mắc thì nói sao. Nên họ phải làm đúng quy trinh để bầu chọn người đủ tiêu chuẩn.

xukthal

Xe lăn
Em tán thành như cụ nói. Em cũng thấy gờn gợn nhưng thực sự chưa dám đưa kết luận nhưng rõ ràng ông Hải đang có dấu hiệu bệnh ngôi sao.
Sao thật chứ bệnh tật gì? Bao việc làm của bác ý từ trước giờ phải là Trăng chứ Sao hơi bé :D

El Jefe 2

Xe tăng
Ông Chủ tịt này dại.mồm CCCM nhỉ, dám đá đểu Idol của mấy mươi triệu Netizen, theo trend này có khi mai lại phải đăng đàn giải thích và xin lỗi!
Có bên Châu Đốc đã trả lại tiền luôn đỡ lằng nhằng.

Còn Chủ tịch Quảng Nam máu, nói luôn.

Chả biết do thấy bên Châu đốc trả tiền hay do QN nói rắn, hay do Nam trà my đã giải trình thế nào, mà giờ ông Hải lai ko đòi tiền nữa, đồng ý để NTM làm tiếp.

Đây mới là Hải quay xe!

xukthal

Xe lăn
Chọn short list là đúng rồi còn gì nữa.

Xã huyện có cả trăm hộ nghèo, giờ xây 2 căn thì ai hưởng, những người còn lại họ thắc mắc thì nói sao. Nên họ phải làm đúng quy trinh để bầu chọn người đủ tiêu chuẩn.
Bọn nó bao biện thôi, trước khi ủng hộ bác Hải đã nói rõ điều kiện rồi và huyện ok bác í mới chuyển tiền. Ko chọn đc thì để địa phương khác cần hơn.

butchikim

Xe ba gác
Toàn diễn với nhao

• Vodka
Reactions: MOU

Chĩm111

Xe điện
Em thì thấy chủ tịch thiếu tầm. Vì thực ra việc xây dựng hình ảnh cá nhân hay k chả sao cả. Hình ảnh k tốt chó nó cho tiền mà làm từ thiện. Còn vụ này cũng xong rồi, chỉ là chưa hiểu nhau thôi. A Hải đồng ý cùng huyện tiếp tục xây nhà cho bà con rồi.
Em đồng ý với cụ!

kduc

Xe container
Cái gì quá đều ko tốt. A Hải thì ko bàn, e cũng góp a ấy tý ti vào quỹ Đồng Bào, còn thủ tạch đôi co là ngâu rồi.

• Vang

Bastion.P

Xe container
thể loại cầm tiền mà không biết dùng đúng lúc đúng chỗ kịp thời, để dân phải khổ sở thì lại càng ko chấp nhận được

Em đọc báo thấy Chủ tịch UBND Quảng Nam nói câu này về việc huyện Trà My bị ông Đoàn Ngọc Hải đòi lại tiền từ thiện mà ko biết là nói ai CCCM nhỉ

TranCB

Xe tăng
Em thấy anh Hải viết thư Kính gửi Bí thư tỉnh thế này là hơi nặng lời và có phần căng thẳng ko cần thiết.
Anh Hải hoàn toàn có thể gọi trực tiếp cho Bí thư tỉnh để phản ánh về việc chậm trễ của MTTQ tỉnh, thậm chí nói luôn sẽ đòi lại tiền nếu địa phương ko làm nhanh.

Anh Hải đưa cả việc của cấp dưới chậm trễ rồi “kính gửi đ/c Bí thư tỉnh” thế này khác gì vả vào mặt lãnh đạo tỉnh.

Nổi nóng thì dễ, ai cũng làm đc, nhưng giữ đc sự mềm mại khiêm nhường mới khó.
Em nghĩ anh Hải nên cân nhắc trước khi xử lý các vấn đề phát sinh sao cho mềm mại và xứng tầm một ông quan lui về ở ẩn.
Vả vào mặt là đúng còn gì nữa. Lựa chọn bổ nhiệm cấp dưới kém nên mới bị vả. Cách phản ứng của CT tỉnh như vậy cũng thể hiện quyền lực của người có chức có quyền.

DucHoan

Xe tăng
Có bên Châu Đốc đã trả lại tiền luôn đỡ lằng nhằng.

Còn Chủ tịch Quảng Nam máu, nói luôn.

Chả biết do thấy bên Châu đốc trả tiền hay do QN nói rắn, hay do Nam trà my đã giải trình thế nào, mà giờ ông Hải lai ko đòi tiền nữa, đồng ý để NTM làm tiếp.

Đây mới là Hải quay xe!
Ông Hải làm vậy là quá đúng, ông Hải đã gửi cho các huyện các tỉnh hàng bao nhiêu tỷ rồi, nhưng có 2 nơi này ông ý ko thấy có động tĩnh gì. Ông ý mới kêu, chứ ông ý đòi tiền về bỏ túi đâu.

Canphaidinh01

Xe tăng
Em đọc báo thấy Chủ tịch UBND Quảng Nam nói câu này về việc huyện Trà My bị ông Đoàn Ngọc Hải đòi lại tiền từ thiện mà ko biết là nói ai CCCM nhỉ
Anh chủ tệch phát biểu dốt thế. Em thấy cấp dưới a ý họ đang xử lý tình huống tốt hơn câu phát biểu này cả vạn lần.

• Vang

Xe cỏ cũ

Xe điện
thể loại cầm tiền mà không biết dùng đúng lúc đúng chỗ kịp thời, để dân phải khổ sở thì lại càng ko chấp nhận được
Chuẩn cụ. Méo lo được cho dân, có người ủng hộ tiền rõ ràng, đường hoàng còn cá chê là sao? Đây chỉ là 1 việc nhỏ, rộng ra các việc khác thì lão đầy tớ này vất đi bao cơ hội của dân?

El Jefe 2

Xe tăng
Bọn nó bao biện thôi, trước khi ủng hộ bác Hải đã nói rõ điều kiện rồi và huyện ok bác í mới chuyển tiền. Ko chọn đc thì để địa phương khác cần hơn.
Ô Hải chỉ nói là chuyển tiền để xây 2 căn nhà cho người nghèo.

Thì bây giờ huyện NTM hay bên thành phố Châu Đốc họ phải đi xét 2 cái hộ nghèo đủ yieue chuẩn để nhận cái nhà đó.

Đọc cái tin nhắn của bên NTM với ông Hải, họ nói rõ là vậy bây giờ bên em chọn 2 hộ đưa lên a duyệt, ô Hải bảo ko cần, chụp cái nhà cũ và cái nhà sau. Vậy huyện vãn phải đi tìm 2 hộ đủ tiêu chuẩn thôi.

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với a Hải. Đã “ly hôn” thì “không tái hôn”, đòi thẳng tiền về lo cho những hoàn cảnh khác. Bố cái thằng đứng bục phát biểu, làm được cái l gì cho đồng bào mà cao giọng

DucHoan

Xe tăng
Anh chủ tệch phát biểu dốt thế. Em thấy cấp dưới a ý họ đang xử lý tình huống tốt hơn câu phát biểu này cả vạn lần.
Đúng là ngu thật cụ ạ, Ông Hải làm từ thiện gần năm nay rồi, ai cũng biết.Mà Xã hội này làm tự thiện để đánh bóng bản thân như ông Hải thì dân lại mừng quá. Phải em có dí .. vào chuyển tiền cho bọn cq huyện, cứ thực tế mà làm.

El Jefe 2

Xe tăng
Đồng ý với a Hải. Đã “ly hôn” thì “không tái hôn”, đòi thẳng tiền về lo cho những hoàn cảnh khác. Bố cái thằng đứng bục phát biểu, làm được cái l gì cho đồng bào mà cao giọng
Thế mà a Hải lai tái hôn rồi đấy cụ, dù tối qua a nói chắc nịch là đòi lại, hôm nay a lại ko đòi.

Trạng thái
Thớt đang đóng