[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

congchi

Xe điện
Bác mà làm quan thì chết dân, làm quan là đầy tớ của dân, 1 đồng cho dân cũng là quý.
Quan éo nào là đầy tớ của dân.
Quan là dân, là công chức, đi làm hưởng lương.
Dân làm công sở, làm sai cùng lắm đuổi việc. Quan làm sai là đi tù.

Hổ Con

Xe tăng
Chủ tịt tỉnh mà phát biểu như thế thì trẻ con quá! E ủng hộ bác Hải.

Go on

Xe điện
Chủ tịch phát biểu rất chuẩn
Theo em ông ĐNH chỉ giỏi làm mầu, báo chí cũng dở hơi, mấy cái ảnh chạy bộ cứ đăng lên suốt, làm như thế giới này có mỗi ông ĐNH biết chạy bộ.
Ủng hộ các cụ và người thân làm màu như ông ấy, càng nhiều người làm màu vậy thì người nghèo càng được nhơ. Chả hiểu làm màu làm gì nữa khi mà đã về vườn, cũng chả hoạt động Showbiz. Tài sản thì cũng có của ăn của để, người khác thì ngta đã bon chen 2/3 đời người có tiền rồi sẽ nghỉ ngơi hưởng thụ. Xin hỏi có quan nào ở Vn mà hứa ko làm đc sẽ từ chức và từ chức thật chưa hả các cụ. Tầm tuổi ông ấy làm phó quận ở HCM thì cơ đồ sáng ngời luôn, nhưng khi ko làm đc đã dám xin nghỉ. Có cả làm màu bằng cách về vườn thì chắc ông Hải có vấn đề rồi.
Em thấy anh Hải viết thư Kính gửi Bí thư tỉnh thế này là hơi nặng lời và có phần căng thẳng ko cần thiết.
Anh Hải hoàn toàn có thể gọi trực tiếp cho Bí thư tỉnh để phản ánh về việc chậm trễ của MTTQ tỉnh, thậm chí nói luôn sẽ đòi lại tiền nếu địa phương ko làm nhanh.

Anh Hải đưa cả việc của cấp dưới chậm trễ rồi “kính gửi đ/c Bí thư tỉnh” thế này khác gì vả vào mặt lãnh đạo tỉnh.

Nổi nóng thì dễ, ai cũng làm đc, nhưng giữ đc sự mềm mại khiêm nhường mới khó.
Em nghĩ anh Hải nên cân nhắc trước khi xử lý các vấn đề phát sinh sao cho mềm mại và xứng tầm một ông quan lui về ở ẩn.
1 mình ông Hải ko đủ ngân sách để ủng hộ nhiều tiền vậy nên ông ấy nhận tiền công khai và chi tiền cũng phải công khai. Khi mà ông ấy đã công bố chi ngần ấy tiền cho huyện đó xây nhà cho người nghèo, nhưng mãi chưa thấy xây. Nay ông Hải phải công khai trên FB về việc đó để các nhà hảo tâm ko hiểu nhầm ông ấy biển thủ làm của riêng cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

xebobabanh17201

Xe điện
Cầm tiền thì phải làm, có deadline mà không làm được thì trả...Đạo lý xưa nay là thế. Theo các cụ bênh anh cán bộ thì cứ ỉm đi rồi " trâu hóa bò" or các anh chuyển vị trí thì tiền của mạnh thường quân đi đâu???.

vatech

Xe hơi
"Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân!". vậy một số người có chức đi tặng quà vẫn ghi tên mình, vẫn chụp ảnh quay phim thì sao?

congchi

Xe điện
Chủ tịt tỉnh mà phát biểu như thế thì trẻ con quá! E ủng hộ bác Hải.
Em lại thích phát biểu của anh Chủ tịch này. Nói toạc móng heo cho dễ sống. Chứ cứ ca tụng rồi chọc cho 1 dao sau lưng thì bỏ mẹ.
Ủng hộ anh Chủ tịch.

DucHoan

Xe tăng
Quan éo nào là đầy tớ của dân.
Quan là dân, là công chức, đi làm hưởng lương.
Dân làm công sở, làm sai cùng lắm đuổi việc. Quan làm sai là đi tù.
Rất ngây thơ và ngây dại :))

Chu An

Xe điện
Em ủng hộ bác Hải lên làm chủ tịch, anh chủ tịch về đi lái xe gom tiền từ thiện giúp dân.

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Cụ Hải thì sớm muộn cũng bị dìm xuống bùn thôi.
- Không có chỗ cho sự hướng thiện khi tà giáo đang quá mạnh.
- Không có chỗ cho năng lượng tích cực khi xung quanh toàn sự bon chen, toan tính tầm thường.
- Không có chỗ cho sự tỏa sáng cá nhân khi xung quanh toàn sự đố kỵ nhỏ nhen.

honglong1

Xe điện
Bác Hải trước còn tại chức, thuộc team anh đã vào tù, cũng chén như ai thôi, sau đó không hợp team thì xin nghỉ.
Giờ đang chết vì mấy cái like ảo trên mạng xã hội, ngao du với team luật sư kịch khung và các đội tích xanh có chiều hướng dân chủ.
Ngay cả cái việc đòi tiền trên fb kèm ra lệnh với bí thư tỉnh ủy 2 tỉnh Quảng Nam và An Giang là thấy dở rồi, anh cũng chỉ là nhà từ thiện, chứ ko phải thủ tướng mà bí thư tỉnh phải báo cáo với anh.
Hơn nữa việc giải ngân tiền từ thiện từ ngân sách nhà nước không phải 1 phát là xong, chỗ em nhiều lúc được TW cấp tiền làm từ thiện, nhưng đều phải ứng trước tiền, xong xuôi rồi cả năm mới đc TW trả lại tiền đầy đủ.
Anh Hải làm thế này, thì chỉ khổ người dân, từ nay các tỉnh khó khăn, cứ nhìn thấy anh Hải hoặc các nhóm từ thiện về là họ đuổi, ko nhận gì luôn, nhìn gương Hà Giang kìa, đuổi thẳng cổ các nhóm từ thiện, thiện thì ít mà post fb thì nhiều.
ANh Hải là thần tượng khối cụ trong này đấy, nhưng thực tế anh ấy là người thế nào, đúng là phải quan hệ mới biết được, chính vì thế ae mới rời xa anh ấy, vì anh ấy đi sai đường rồi.
Nếu như vậy thì theo cảm nghĩ của e lại là hại chứ không có lợi. Nếu thực sự có tâm và quyết chí thì làm đến nơi đến chốn, có thể trực tiếp làm mới yên tâm và nhanh được.
Nhưng có thể cũng có cái lợi là biết đâu sau này đơn từ gửi các nơi chỉ cần ghi kính gửi và đăng trên Fb là xong.

Bemagauvn

Xe điện
Em hơi thắc mắc chút ạ.
Bình thường làm từ thiện hay nôm na là giao dịch hay gì đó đi đều phải có HD hay giấy tờ ràng buộc đi.
Ví dụ ở case này, anh Hải phải có HD với các nhà tài trợ, và anh Hải cũng phải có HD với Tỉnh mình muốn giúp đỡ hoặc cụ thể là với phòng/ban chịu trách nhiệm mảng từ thiện.
Trong HD sẽ có những thông tin và yêu cầu làm gì, bao giờ, tiêu như thế nào.... bla bla các cụ rõ rồi em không nói nhiều.

Tỉnh kế hoạch làm 700 cái nhà rồi ví dụ nếu thêm 02 nhà nữa thì muốn chan tiền sang làm việc khác ( không đúng với yêu cầu nhà tài trợ ( a Hải ) và HD thống nhất ban đầu thì phải giải trình, phỏng ạ!? Nhà tài trợ đồng ý ( a Hải ) sau khi giải trình với các nhà tài trợ khác thì Tỉnh mới được làm. Không thì cứ phải làm nhà hoặc nhà tài trợ không đồng ý thì trả lại tiền, chưa làm ngay được vì lý do abc thì cũng phải giải trình với phía a Hải.

Em thấy rất rõ ràng. Nhưng sao case này cứ loằng ngoằng không thống nhất được với nhau về công việc, ơ thế không có giấy tờ hay HD hay gì à, toàn mồm với nhau rồi face à..... Thế này thì chết ( cả phía anh Hải lẫn Tỉnh ).😑

longkaca

Xe tải
Ông Hải làm từ thiện đó là điều tốt, làm đúng hay chưa thì không nói, có điều đám truyền thông xung quanh cứ bu theo làm quá, thứ gì cũng đưa lên, đi đâu, làm gì cũng đăng lên . Nhìn cứ như kiểu đánh bóng bảng thân vậy

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Cầm tiền thì phải làm, có deadline mà không làm được thì trả...Đạo lý xưa nay là thế. Theo các cụ bênh anh cán bộ thì cứ ỉm đi rồi " trâu hóa bò" or các anh chuyển vị trí thì tiền của mạnh thường quân đi đâu???.
Đúng rồi nhiều ông còn nói là do không trao đổi rõ ràng hay thủ tục nó lâu nhưng 5 huyện khác nó làm rồi thì sao, chắc bọn nó nghĩ rằng ít quá nó gộp vào quỹ chung nên anh H cú mới đòi.
Tuy nhiên em nghĩ anh H cũng hơi đao to búa lớn, thực lòng nó ít thật có hai căn, không phải vấn đề thủ tục mà chắc phải qua nhiều người, không biết anh ấy gặp ai, người nọ giao lại cho người kia, ai chịu trách nhiệm báo cáo lại anh ấy, người ta cũng nhiều việc, huyện miền núi nó rộng xa xôi nữa, chụp cái ảnh gửi anh ấy cũng mất thời gian, anh ấy về nhờ huyện chỉ xuống xã anh ấy làm việc trực tiếp với chủ tịch xã nó nhanh chóng hơn, nếu nó nhiều vài chục căn anh ấy nhờ huyện thì được.

tienaka

Xe điện
Em thấy anh Hải viết thư Kính gửi Bí thư tỉnh thế này là hơi nặng lời và có phần căng thẳng ko cần thiết.
Anh Hải hoàn toàn có thể gọi trực tiếp cho Bí thư tỉnh để phản ánh về việc chậm trễ của MTTQ tỉnh, thậm chí nói luôn sẽ đòi lại tiền nếu địa phương ko làm nhanh.

Anh Hải đưa cả việc của cấp dưới chậm trễ rồi “kính gửi đ/c Bí thư tỉnh” thế này khác gì vả vào mặt lãnh đạo tỉnh.

Nổi nóng thì dễ, ai cũng làm đc, nhưng giữ đc sự mềm mại khiêm nhường mới khó.
Em nghĩ anh Hải nên cân nhắc trước khi xử lý các vấn đề phát sinh sao cho mềm mại và xứng tầm một ông quan lui về ở ẩn.
nhiều khi cụ Hải ở trỏng rồi nên rõ cách làm việc nên mới phải đốp chát nhau thế cụ ơi.
em chẳng hiểu sự việc ntn chứ riêng tiền từ thiện em có biết mấy huyện họ không dám làm gì vớ vẩn đâu, ở đây chắc có hiểu nhầm.
quê cũ nhà em mỗi lần lũ lụt ông nào được giao cầm tiền ủng hộ sợ xanh mặt ấy chứ.

canhsim

Xe tải
Bác này cáo quan rồi không về hưởng tuổi già đi, ham hố chi mấy cái này nhỉ.

DucHoan

Xe tăng
Có 1 số bộ phận ofer quen luồn cúi( gọi Nôm na là xử lý linh hoạt) + một số sai nha chê và bênh anh cán bộ kia. Dân đen bọn em chỉ biết cầm tiền thì phải làm, ko làm được thì trả thế thôi. Bác Hải ko công khai thì giang cư mận nó chả đào mả tổ Bác lên ấy chứ.
Bác đã nói đúng lại còn bắc loa,
Ông Hải bận, nên ông ấy không nghe máy hay nhắn tin vài phút bằng sms được.
Mà ông chỉ rảnh để gõ facebook (khá nhiều chữ), ông bộc tích như ông Trump bên Mỹ, thích gửi công văn qua đường facebook.
Tóm lại là sau mấy vụ lùm xùm như này, ông Hải mất khá nhiều Fan cụ ạ.
Đấy là em nghe hơi nồi chõ, phân tích qua thông tin báo chí viết thế, còn sự thật ntn thì chắc phải hỏi cụ nào sau cánh gà xem tuồng cụ ạ.
Ai biết đến ông Hải hầu như đều biết ông ý rất ít nhận cuộc gọi, và ông ý luôn là nhận qua tin nhắn fb, zalo, đt. Bà Huệ gọi 2 cuộc ko đc là thôi luôn, ông Hải ko phải là người xa lạ gì, có rất nhiều cách để liên lạc ông ấy. Mất fan nào thì em ko biết, nhưng người theo dõi facebook mấy hôm tăng lên nhanh hơn, và tiền quyên góp cũng tăng lên nhiều hơn

1.25 ton

Xe điện
Em đọc báo thấy Chủ tịch UBND Quảng Nam nói câu này về việc huyện Trà My bị ông Đoàn Ngọc Hải đòi lại tiền từ thiện mà ko biết là nói ai CCCM nhỉ

"Nếu huyện Nam Trà My sai phải xin lỗi, không sai thì xin ý kiến người dân để trả lại tiền, không thể chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân. ".

+ "Nếu huyện Nam Trà My sai phải xin lỗi " Xin lỗi ok, nhưng còn tiền để trả lại không? hay nhậu mẹ hết rồi?
+ " không sai thì xin ý kiến người dân để trả lại tiền" Dân thì lấy đâu ra tiền trả lại thưa ông? mà ông Hải đâu có đòi dân, ông hải đòi UBND huyện mà
+ " không thể chấp nhận việc lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân " Căn cứ vào đâu ông cho rằng ông Hải là" xây dựng hình ảnh cá nhân ? Ông là quan đầu tỉnh mà ăn nói vô căn cứ vậy?

Trạng thái
Thớt đang đóng