[Thảo luận] Không cho vượt, ý thức lái xe quá tồi!

RubynamitnA

Xe điện
Sao nhiều cụ khái niệm "trong" và "ngoài" giống cụ này thế nhể? Lần sau cụ viết "Làn trái, làn phải" dễ hiểu hơn. Từ trong nhà đi ra đường thì làn sát giải phân cách phải được gọi là "làn ngoài" chứ sao lại "trong"? Trong thì phải còn cái ngoài mà trong của cụ thì chả còn cái gì bên ngoài cả :)). Cách khác hay nói: Trong nhà - Ngoài đường.

Chỉnh sửa cuối:

Jerry Minh

Xe tăng
Vấn đề là đằng trước họ không có xe nào, còn như em đã trình bày, CA đứng đường này hơi nhiều, cả camera gắn ở trên từng đoạn nữa, nếu 2 làn đường cùng tốc độ thì việc chuyển làn vượt phải đúng tốc độ quy định là đơn giản, còn ở đây làn ngoài chỉ được phép đi 80, mà thằng nó không cho vượt nó cứ đi tốc độ từ 75-80, vì vậy khi mình chuyển ra làn phải và vượt phải thì phải chạy lên 85km/h thì mới vượt được nó thì lại bị dính vượt tốc độ, nên thực sự bực mình. Nếu như ở đường cao tốc mới đi NB thì em đã vượt phải ngon lành mà không phạm luật rồi, vì 2 làn đều là 100km
Cụ cẩn thận ko dính chim mồi ... :-s

NguyenLong

Xe tải
trường hợp đó em cũng bị nhiều rồi.ức chế kinh khủng

nguyentoyotahn

Xe buýt
Trời mưa nên tối đa đc 80 thôi cụ.

cwise

Xe container
Em chạy suýt soát 100 ở làn trái, ở làn phải có 2 cái xe khách chạy nối đuôi nhau, xe khách đi trước gần ngang xe em, thế mà có cụ đi đằng sau em vừa còi, vừa bật xi nhan, vừa đá pha đồi vượt, em bật xi nhan trái ra hiệu chưa vượt được mà cụ ý cứ liên tục đá pha, em đành phải đạp phanh từ từ giảm tốc độ xuống, đợi 2 xe khách qua em mới nhường cho cụ ý vượt, sau đấy cụ ý chạy cắm cổ được một đoạn thì bị xxx xích :))
hôm trước ở cầu thanh trì cũng thế, bên cạnh em đang là 2 xe tải, CRV đằng sau đá pha loạn xị, mấy giây đầu em bật xi nhan trái, nhưng sau em đạp phanh, gần như dừng hẳn :D, tất nhiên là k bất ngờ, CRV đằng sau cũng phải dừng vì chắc bj mới nhìn được là có xe tải, sau đó em xi nhan phải từ từ chờ hai xe tải kia nó đi rồi chuyển cho CRV lao lên trước

hanoivietnam

Xe tăng
Cụ thông cảm, cụ kia có bằng lâu rồi nhưng đợt này mới ra đường cao tốc, trên xe lại có ái nữa :))

gadixe68

Xe buýt
Trường hợp này nhà cháu gặp nhiều rồi, đường phân 2 làn rõ ràng, nhà cháu cứ xi nhan vào trong rồi vượt thôi, chứ bám sau không nổi

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Vào trong đi thôi, lão đấy lái theo nguyên tắc không nhường đường rồi !
Còn đang xin hạ tốc xuống đấy

meogunny

Xe tải
em gặp hoài ý, còi inh ỏi, nháy liên tục mà éo cho là éo cho.cụ chuyển làn cho xong

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chiều 30 Tết vừa rồi em cũng gặp trường hợp taxi Hương lúa đi kiểu này, mà em đã kiên trì bám đuôi hơn 3km để xin vượt mà đệch mựa nó thg lái xe như mù như điếc, nó cứ tằng tằng 80km/h đi làn trái. Rất nhiều xe sau em đều phải chuyển làn trong để vượt...híc
Sau em đành phải xi nhan phải để vượt ( xe em có F1 ngồi cùng, xe taxi có trở khách chứ không kiểu éo gì em cũng lên tạt đầu cho cảnh cáo nó phát cho đỡ bực ).
Bác việc gì phải tạt.
Cứ vượt phải (nếu an toàn), qua mặt nó rồi đi cỡ 20kmh, xem nó phản ứng thế nào.

Tôi từng làm thế, khi chú kia cũng láng vào để vượt phải tôi, thì mình tít thẳng.
Nhìn lại qua gương, thấy chú này giờ lịch sự hơn, xe nào đòi vượt là nhường ngay.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Hồi mới biết lái em cũng hay đi thế này lắm, nhìn gương và phía trước nhiều vật cản, và nguy hiểm thôi đành cắn răng để các cụ chửi, và bây giờ lái cứng rồi, mỗi lần không vượt được em lại tự nhủ khi xưa mình cũng như thế này, chắc cụ phía trước mới biết lại, còn nhát nên chưa dám nhường mình....

Khi mới biết lái các cụ có giống em không ạ?

ducdung81

Xe tải
bọn này khó đào tạo lắm các cụ ạ. ý thức như cờ ắc nặng.

longchjnsu

Xe buýt
Lại 1 con lợn đi xe nữa cụ ạ :)

NoCarNoMoney

Xe buýt
Chủ đề này công nhận tranh luận bao nhiêu topic cũng không hết hot. Em đi trên đường này cụ nào đòi vựot em tránh cho vượt ngay. Nhưng nhiều cụ phi nhanh đòi vượt rất hổ báo. Cứ như xin vượt là người khác phải tránh cho vượt ngay.
Cụ ấy không cần biết xe trước có bị vướng làn phải chưa sang được hay không mà cứ nháy pha loạn lên

ThanhTungTB

Xe điện
E cũng đi nhiều qua đoạn này , cũng rất hay gặp loại óc nhợn như thế này , ức chế lắm

Nemchua

Xe hơi
Hi Các Cụ, thật là bực mình khi chiều nay em đi về HN trên đường Pháp Vân, đường cao tốc này đã phân làn rõ ràng là làn trong 100km, làn ngoài 80, vậy mà có con xe này chỉ đi tốc độ 75km ở làn trong, mặc dù em nháy đèn, xi nhan, còi để xin vượt nhưng hắn nhất quyết không cho, sao ý thức lái xe này tồi thế?

Em gặp trường hợp này thường xuyên. Em là em nhịn, vượt phải cho nhẹ nhàng. Bực mình cũng không giải quyết được gì. Chấp nhận xã hội nó thế, nhiều bố văn hoá giao thông kém.

autobahn-hanoi

Xe tăng
em thì vui vẻ nghe nhạc những lúc dư lày, chả hiểu các kụ cố vượt để làm gì, nếu máu thế sao k làm cái loa, micro, nháy đèn, nhắc số xe 29a.xxxxx tránh đg cho xe ưu tiên. hehe, em fun tí.

unknown.king

Xe tăng
em cứ dí đèn còi thôi ạ. còi liên tục sẽ làm cho thằng ngồi trong xe khó chịu mà nhường. còn nếu không thì em đành chấp nhận sang làn bên phải vượt thôi. nói chung là vàng còn 99.99, lấy đâu ra xã hội hoàn hảo được hả cụ

TrungPhong.

Xe tăng
Vấn đề là đằng trước họ không có xe nào, còn như em đã trình bày, CA đứng đường này hơi nhiều, cả camera gắn ở trên từng đoạn nữa, nếu 2 làn đường cùng tốc độ thì việc chuyển làn vượt phải đúng tốc độ quy định là đơn giản, còn ở đây làn ngoài chỉ được phép đi 80, mà thằng nó không cho vượt nó cứ đi tốc độ từ 75-80, vì vậy khi mình chuyển ra làn phải và vượt phải thì phải chạy lên 85km/h thì mới vượt được nó thì lại bị dính vượt tốc độ, nên thực sự bực mình. Nếu như ở đường cao tốc mới đi NB thì em đã vượt phải ngon lành mà không phạm luật rồi, vì 2 làn đều là 100km
Có khi nó là chim mồi cụ ạ.