[VHGT] Không đội MBH bị Cảnh sát 141 CA Hà Nội đánh đánh gẫy xương gò má?

gocart

Xe cút kít
Vết thương của anh chàng do một vật có cạnh sắc gây ra. Do đó nhiều khả năng là ngã đập măt vào dải phân cách. Cạp nong không thể tạo ra dấu vết như thế.

JetMatiz

Xe buýt
Tôi đã một lần đi qua nơi 141 tác nghiệp, định giơ đt lên chụp cái ảnh liền bị một cshs tiến đến đòi kiểm tra/thu điện thoại. May mình nhanh tay cất luôn vào túi và có chú cshs khác đi đến bảo "anh ấy vừa đi qua chưa chụp gì đâu" nên chú kia mới thôi. Chuối thật! Có quy định nào cấm chụp ảnh ở đó không?

inovavgj

Xe container
ko có quy định dưng có bảo kê rồi cụ nhá :D

Tôi đã một lần đi qua nơi 141 tác nghiệp, định giơ đt lên chụp cái ảnh liền bị một cshs tiến đến đòi kiểm tra/thu điện thoại. May mình nhanh tay cất luôn vào túi và có chú cshs khác đi đến bảo "anh ấy vừa đi qua chưa chụp gì đâu" nên chú kia mới thôi. Chuối thật! Có quy định nào cấm chụp ảnh ở đó không?

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Em hóng xem anh Chung giải quyết thế nào...?
Em dự cuối cùng vụ này lại chìm thôi,dân thấp họng lại bé cổ thì...b-( (không chết là có phúc rồi)

pkhcsht

Xe điện
Vết thương của anh chàng do một vật có cạnh sắc gây ra. Do đó nhiều khả năng là ngã đập măt vào dải phân cách. Cạp nong không thể tạo ra dấu vết như thế.
Em cũng nghĩ như cụ, anh chàng này là hoa thanh quế. Em sợ các anh chàng này chạy xe lắm, đèn đỏ vượt, tạt đầu, vượt ẩu ... nhìn chung là đầu mấu. Cũng ko thể bênh 141, do có nhiều dư luận chê về thái độ hỗn láo với dân quá. Nhưng HN mà ko có họ thì chắc loạn mất.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ như cụ, anh chàng này là hoa thanh quế. Em sợ các anh chàng này chạy xe lắm, đèn đỏ vượt, tạt đầu, vượt ẩu ... nhìn chung là đầu mấu. Cũng ko thể bênh 141, do có nhiều dư luận chê về thái độ hỗn láo với dân quá. Nhưng HN mà ko có họ thì chắc loạn mất.
Này.
Thế ngày xưa, lúc chưa có 141, dân Hanoi người ta chết cả chắc???
Có biết gốc gác 141 ở đâu ra không???
Ân oán giang hồ cả đấy. Chẳng có tí gì tử tế cả đâu :(

Nicolas1980

Xe tải
Có gan ăn cắp thì có gan chịu đòn chứ việc gì phải chạy, cứ đàng hoàng đỗ xuống nộp phạt chả ai làm gì mình thì k muốn. Nói chung k nên trách 141 vì chúng ta kêu gọi mọi người tuân thủ luật nhưng mấy Cụ kiểu này thì muôn đời giao thông vẫn mãi hỗn loạn
Cụ nghĩ sao nếu trường hợp này là con, hoặc bố cụ???

Bakanbonko

Xe tải
Các cụ cứ ý kiến nhiều. Tất nhiên 141 không phải là loại thiện lương gì nhưng thử hỏi người lương thiện thì ai mà dập nổi cái đám đầu gấu đầu mèo xăm trổ đầy mình đầu xanh đầu đỏ cơ chứ. Cái này cụ Bá Kiến ngày xưa đã chỉ đạo rồi, phải "lấy đầu bò trị đầu bò". Mặt khác, các cụ cứ đi đúng luật, đủ giấy tờ, mũ bảo hiểm nghiêm chỉnh thì chẳng bao giờ bị tóm. Em tuần nào chả lượn lờ qua mấy đám 141 mà có làm sao đâu. Cái đám bị tóm lại cũng ko phải thỏ non mà toàn hổ báo cả đấy chứ :D.

dungbuocgiangho

Xe máy
Bọn này đánh người cho thỏa cái quyền của nó, người ta kg có gì bảo vệ và biết bị đánh nên đã lấy tay ôm đầu mà vẫn đánh thì đúng là hèn. Bọn nó được lập ra để trấn áp tôi phạm cần phải có nghiệp vụ và lương tâm con người, kg phân biệt được ai ngay ai gian , lỗi nào nặng lỗi nào nhẹ cứ kg tuân là quất.Bứa trước có tay gì ờ bộ ngoai giao đâm tay trung tá thì sao kg giỏi mà quất .
Gặp thứ dữ thì kg dám làm gì cứ è dân lành mà đập.

longtwin99

Xe tải
Yêng hùng quá nên tự chịu hậu quả thôi. Đang nhiên tạo cớ cho xxx đánh mình giờ còn mách ai, mất hết chí khí. Thê thảm!
Topic này đưa nhiều quá, tự nhiên thèm ăn muối.

benthoi

Xe buýt
Dân đen cay thật , luật pháp chúng nó chỉ bảo vệ lẫn nhau thôi

jinyo89lie

Xe tăng
nhìn cái ảnh mà kinh quá :(

seadogs

Xe tăng
Không có ảnh và clip xxx tẩn dân thì dân tự lao đầu vào dải phân cách là đúng, xxx làm đúng trách nhiệm - LĐ xxx sẽ nói thế

Big_D

Xe buýt
Em dự là vụ này lại chìm xuồng thôi. Chẳng có báo nào đăng nữa đâu.
Để phòng thân thì mọi người cứ tuân thủ đúng pháp luật cho nó lành.
Em chẳng có gan làm hổ báo.

SienaHLX1.6

Xe tải
Cụ nói vậy thì thị chưa xem bon nó bắt rồi. em xem thì 7 vụ trên 10 vụ bắt xuống là bbij đấm đá đạp luôn, ai nhìn không thiện cảm cái là bị tát bắt quỳ vào khu xử lý . em chưa nói đến ai chạy mà bị bắt thì còn bị nặng hơn ý. nói chung là nên xem xét lại thái độ và hành động của xxx. hôm em xem mà mấy xxx cứ chửi bậy bảo người vi phạm là : chúng mày không biết tao là 141 à? rồi chửi kinh lắm.
Cụ xem ở đâu và đối tượng là ai thế. Em bi bắt 1 lần vì không đội mũ bảo hiểm do đi từ nhà ra ngõ, vừa ra ngõ thì từ xa em đã thấy bóng dáng 141 định quay về nhà lấy mũ thì mấy thằng cu cầm dùi cui điện nó đứng luôn ở đầu ngõ nhà em rồi, 2 thằng bấm tành tạch bu lại xe em yêu cầu em xuống xe, thế là em xuống xe đàng hoàng dắt về chốt, chú hình sự nhìn thấy em cũng nói luôn là thôi anh bỏ ví ra em kiểm tra vì nhìn em là biết thừa chả có gì để kiểm tra rồi, xong xuôi mời ra chỗ CSGT ghi phiếu phạt rồi về. Em cũng đek ưa gì mấy chú đấy nhưng nó cũng chả làm gì mình trừ khi mình vi phạm.

Mr_Khoi

Xe tăng
Đúng là cái gì cũng có 2 mặt của nó, hic XH chẳng biết đâu mà lần

Fiat_tempra

Xe buýt
Chứng kiến 141 làm việc nhiều rồi, như một lũ kiêu binh ngông nghênh lộng quyền. Nghe đồn là cứ cãi là chúng nó xúm vào đánh cho mềm người luôn rồi kéo lên bót. Anh bạn em là nhà báo chỉ vì vội quên ko đội mũ (mũ vẫn treo trên xe) bị chúng nó bắt lại đang phân trần mà chúng nó định nện rồi kéo về đồn 1 đấy. may quen biết nhiều nên gỡ được. Vụ này online trên bộ đàm cả mười mấy Y đều biết.

LamborLP460

Xe hơi
Nghe đồn , cái gì cũng nghe đồn ??? Có phải là thời nô lệ đâu mà động cái là bị đánh .
1 số cụ bên trên cứ nghe đồn 141 nọ kia , mất dạy lắm , giang hồ lắm , 141 toàn xã hội đen , 141 động cái là đánh dân . Thế các cụ hay chỉ trích ấy đã chứng kiến tận mắt chưa hay chỉ nghe bà hàng nước tán phét .

baogiomuaduocxe

Xe điện
ai nói thế nào thì em chả biết, bản thân em đã va với 141 2 lần, nói chung lúc đầu cũng xống sượng lắm nhưng thật sự là chất của họ phải thế, em k có gì sai và cũng k thấy họ sách nhiễu hay nói năng gì quá đáng cả, 1 lần ở lê duẩn giải phóng, 1 lần ở lạc long quân âu cơ

Nganha75

Xe buýt
Bỏ chạy là chống người thi hành công vụ rồi. 141 có cả hình sự, mà bỏ chạy thì họ dùng biện pháp cũng chẳng oan, nếu chỉ là không đội mũ bảo hiểm thì chấp nhận phạt cho nhanh, khi bỏ chạy thì nghi ngờ có hàng nóng, lạnh..bị đánh là phải. Em chẳng ưa xxx, nhưng có 141 ra đường cũng yên tâm hơn đối với người lương thiện.