[Funland] Không gọi Văn Quyết lên tuyển hơi phí

trinhkhuongduy

Xe tải
Em lần này cũng có ấn tượng với Văn Quyết, vì có duyên với trái bóng và đã chắc phải có kỹ thuật nên mới dễ vào đến thế? Cứ cho lên và dùng những lúc cần. Nếu không hay thì cho ra. Hay thì cho chơi cả trận. Vì thấy Văn Quyết thể hiện phong độ ổn định và có duyên với trái bóng đợt này quá! Đá cặp với Quang Hải có vẻ nhuần nhuyễn. Văn Quyết còn hay hơn Hồng Duy nhiều.
Cụ so sánh thế khập khiễng quá, Quyết là tiền đạo, tiền vệ, còn Duy là hậu vệ cánh.

My Hao

Xe điện
Văn Quyết là cầu thủ đang có phong độ cao nhưng ko phù hợp với sơ đồ chiến thuật của cụ Park, đơn giản vậy thôi. Nhiều cụ nói ko gọi VQ vì phải dành suất cho quân anh Nổ là tào lao, kể cả khi gọi VQ thì VT với CP nó vẫn có suất vì năng lực cá nhân chứ ko phải nhờ HAGL.

superPDP

Xe điện
Em nghe có cụ nào nói trận gặp thái vừa rồi phải đặt câu hỏi về phong độ của nhóm cầu thủ HN kém là do quá tải về thể lực hay vì lý do
khác. Có hay không việc nhóm cầu thủ này ko đồng tình với việc VQ ko được gọi mà thi đấu như vậy để tỏ thái độ nhỉ. Nếu đúng như vậy thì căng cho cụ Park.
Xàm, nhóm này là nhóm kèo cày cho tất cả các cập độ đội tuyển 2 năm nay + phải cày clb mà năm nay còn chiến đấu giải clb ở Châu á. Chúng nó chưa chấn thương là may rồi, một loạt bị chấn thương phải đi khắp Hàn với Sing chữa bệnh kìa.
Toàn ba thuyết âm mưu linh tinh

TamAn7810

Xe tăng
Em ủn cho cụ Văn Quyết và vang cho Đức Chinh về..

D nâu

Xe điện
Cụ so sánh thế khập khiễng quá, Quyết là tiền đạo, tiền vệ, còn Duy là hậu vệ cánh.
Em đang so sánh về năng lực của cầu thủ đội tuyển. Chứ không bảo thay Văn Quyết bằng Hồng Duy cụ ạ!

NPT08

Xe tăng
Nói thế này cho vuông, Quyết nó ko phải là siu sao để cả đội phải lấy nó làm trọng tâm để xoay quanh bơm bóng cật lực cho nó sút, cách điều binh của ô Park là phối hợp tập thể gắn bó và phải chắc chắn cả 3 hàng, tiền đạo cũng phải phòng ngự từ giữa sân,chú nào cứ loay quanh chờ bóng hay cứ cầm bóng dền dền dứ dứ là cũng nghỉ vì đồng đội nó chạy bục mặt lên rồi làm lỡ hết cmn nhịp:D

HHĐT

Xe tăng
Em cùng ý kiến với cụ thớt! Dưng ofer nhà mình có cụ nick "trai thành nam" vào cho ý kiến ạ.
Hôm qua e ngồi cửa 2 cứ tưởng toàn cđv hn ai ngờ cđv nđ đông thế. E cảm tưởng đang ngồi giữa khu vực dành cho đội khách xong rồi cứ nđ..nđ mà dân nđ ăn gì mà hét to thế k biết.

Taolavn

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua e ngồi cửa 2 cứ tưởng toàn cđv hn ai ngờ cđv nđ đông thế. E cảm tưởng đang ngồi giữa khu vực dành cho đội khách xong rồi cứ nđ..nđ mà dân nđ ăn gì mà hét to thế k biết.
HN giờ còn ai ra sân xem bóng nữa đâu cụ :)) Giờ dân nó khôn rồi ko dễ bị dắt mũi đâu

blackbox

Xe tăng
Ý cụ là Văn Quyết đá ngu ak? Hay là Văn Quyết đá kém thông minh? :))
Không cụ ạ. VQ đá tốt ở HNFC mà!

Ý em là mấy thằng trong đội phủi của em, giữ bóng mãi éo chịu chuyền. Đến khi chuyền lại chuyền miẹ cho đối thủ!
Toàn bị em chửi đá ngu! :))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nói thẳng, cầu thủ Việt Nam lên tuyển không hoàn toàn vì màu áo Quốc Gia. Chắc nhiều cụ sẽ giận.
Các cầu thủ Việt Nam không thể có được cái sự chuyên nghiệp như Tây được vì sao.?
Vì đá bóng toàn phải để ý và phục tùng chỉ đạo của các ông bầu chứ hlv chỉ là một phần thôi thậm trí chỉ là bù nhìn.
Các ông bầu là người nuôi họ nên đi đâu làm gì cho đội tuyển họ cũng bị chi phối bởi các ông bầu.
Em có cảm giác các cầu thủ HNFC đang ở giai đoạn phải tập trung cho clb hơn là tập trung cho tuyển QG.
Vì thế, có khả năng ông Bắc đã phải sử dụng ít hơn các cầu thủ HNFC ở trận gặp TL vừa rồi.
Riêng về VQ, em bảo lưu quan điểm cầu thủ này không phù hợp lên tuyển với tư duy, lối chơi khác với các cầu thủ trẻ hiện tại.

Cá nhân em chơi bóng trong sân, thằng nào cứ nhứ nhứ rồi giữ 2, 3 nhịp, thậm trí là còn ngắm chán chê mới chuyền là em chửi cho sml vì cái tội đá ngu. :))
Em thấy cứ phải đá cho danh tiếng cá nhân, hay tập thể nào đó, thậm chí vì miếng cơm manh áo cũng được, cớ gì cứ phải vì màu áo quốc da. Cái thứ chung chung ấy dễ làm cho thiếu tính chuyên nghiệp.

khanhpt4

Xe tăng
Chắc nhiều cụ cũng như em đang xem trận Hanoi FC và Nam Định. Trong bối cảnh các trụ cột đang bị trấn thương hoặc thể lực suy kiệt, cộng với phong độ cực cao của Quyết Rừng, em nghĩ nhất định lần tới Văn Quyết sẽ được triệu tập lên tuyển. Có quá nhiều lý do để không từ chối được Quyết Tù Trưởng lúc này \:D/
PS: Cổ động viên Nam Định làm hỏng hết trận đấu. Thực sự hôm nay hình ảnh của cổ động viên Nam Định đã bị giảm sút đi rất nhiều :(
Đồng ý với chủ thớt.

Riêng năm nay phong độ VQ là không có gì để bàn.

Dứt điểm tốt, chạy chỗ hợp lý, phối hợp đồng đội hay.

Tiếc khi không được gọi lên đội tuyển.
Văn Quyết có kinh nghiệm, khả năng gây đột biến, phối hợp với các đồng đội ở CLB tốt và đang có phong độ cao; nhưng có vẻ lại không hợp với lối chơi phòng ngự phản công của tuyển VN dưới tay thầy Park.
Theo em, các trận vòng loại WC tiếp theo nên triệu tập Quyết và có thể để đá chính trong các trận gặp Malay và Indo, các trận gặp UAE và Thai dùng dự bị chiến lược nếu đội ta gặp thế bất lợi..

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Văn Quyết có kinh nghiệm, khả năng gây đột biến, phối hợp với các đồng đội ở CLB tốt và đang có phong độ cao; nhưng có vẻ lại không hợp với lối chơi phòng ngự phản công của tuyển VN dưới tay thầy Park.
Theo em, các trận vòng loại WC tiếp theo nên triệu tập Quyết và có thể để đá chính trong các trận gặp Malay và Indo, các trận gặp UAE và Thai dùng dự bị chiến lược nếu đội ta gặp thế bất lợi..
Giờ gọi bổ sung còn kịp không?

tungwalkalone

Xe tăng
Nhiều thằng chưa phân biệt nổi thế nào là sơ đồ chiến thuật cũng bày đặt làm thớt kêu oan cho thằng ất ơ nào đó cơ à:)))))) Thêm 1 số thằng ất ơ có nhóm máu anti anh nổ nữa :)) sống khổ sống sở như thế cũng cố bon chen làm gì:)))
Còm của cụ chuẩn nhất.
Cứ nhìn gương Trọng Hoàng là thấy ai hay ai dở thực sự. Nghỉ cả giai đoạn lượt đi VL ô Park vẫn gọi, vào đá vẫn hay. Chấn thương, cơ hội ra sân bỏ ngỏ HLV vẫn quyết tâm giữ.
Nhìn lại pha bóng cuối, hôm VN đá vs Thái ta suýt thua mới thấy niềm tin của ô Park quả là chuẩn.
Thế nên e nghĩ các HLV online nên bớt bớt những thớt như này cho xã hội đoàn kết. Ô Park chắc chắn giỏi hơn chúng ta trong công tác của HLV.

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Đội tuyển Việt Nam hôm vừa rồi nói là hoà nhưng cũng gần như thất bại rồi. Từ AFF cup đến giừo rất mạnh. Đến hôm vừa rồi cảm giác chống đỡ Thái Lan mệt mỏi muốn cầm hoà còn gì? Cứ cho cầu thủ ghi nhiều bàn thắng lên tuyển thể hiện, Năm nay Văn Quyết chơi hay còn hơn mấy ông chơi ở CLB chả ra gì vẫn được lên tuyển.
Không nói vậy được.Đữ đua lên không thể hiện được thì vứt.Về Thái thì cụ tưởng nó yếu sao.VN chưa bao giờ ăn được nó khi nó có đội mạnh nhất

Mystar

Xe tải
Lên rồi mà k hợp nên cho nghĩ là phải.Ở tuyển thì phải hợp cái đã.Phải vì cái chung.Thiếu gì trường hợp trên thế giới chơi tệ ở CLB mà về tuyển lại hay đâu cụ.Kiểu như VQ thì bỏ sang HAGl lại lòi mặt ra thôi Cầu thủ này quá phụ thuộc
Em tán thành với cụ, và nghĩ vấn đề gốc rễ ở sự phù hợp ! Nhiều khi giỏi mà ko hợp là lại thành phá nhau đó,... dụng người là ở thái độ và sự phù hợp !

HHĐT

Xe tăng
HN giờ còn ai ra sân xem bóng nữa đâu cụ :)) Giờ dân nó khôn rồi ko dễ bị dắt mũi đâu
Vâng cụ. E giờ dừ rồi chả biết chơi gì nên ra sân lấy chỗ vui. Ai ngờ.

Xe gòng

Xe điện
VQ đá tiền đạo ở tuyển thế nào thì chưa rõ chứ nếu ở các vị trí khác thì tốt nhất nên cho ở nhà vì ko hợp đội hình, đá tù bỏ mẹ!!!

p/s: đồng ý là hiện giờ phong độ của hắn khá cao tuy nhiên dùng như thế nào để dc cái phong độ ấy thì lại là câu chuyện khác

kubi82

Xe điện
Gọi lên lại vào bóng triệt hạ Văn Toàn trong lúc tập giống đợt trước hả. Thầy Park cho ngồi ngoài luôn nhé.

Xe gòng

Xe điện