[Funland] Không gọi Văn Quyết lên tuyển hơi phí

Xichlo0banh

Xe tăng
Chọn ai phù hợp là do HLV chứ cóc phải theo các ofer. Gọi thì nó lên, ko gọi thì nó ở nhà chơi với con chứ cướp cơm của cụ nào trên này mà lắm cụ hằn học, em thấy it ra nó ko đá hụt bóng.HN FC toàn sao đang lênnổi như vậy mà chịu làm vú em thì chả phải ngẫu nhiên.
Dứ dứ 500 nhịp thì đá trượt thế loằn nào? Bô lê bóng sống tốc độ cao xem?

Trẻ con nó nhấp 1 nhịp sút trăm quả trúng cả tỉ.

longdelta

Xe tăng
VQ không lên tuyển trận sắp tới quá phí. Hàng công VN cần 1 người bản lĩnh, kinh nghiệm và đang có phong độ tốt như em nó

juve99

Xe cút kít
Park rồi thời sẽ cũng xịt thôi, các cụ cứ để xem. Nói chung lứa cầu thủ này ngon, cụ Park cũng nhiều may mắn, tất nhiên đừng lôi Thắng tù vào đây để bàn nhé.
Chiến thuật thì cũng chưa rõ ràng và đặc sắc (các cụ xem HLV Thái Lan mới 2 trận đầu dẫn dắt thôi, nhìn thấy khác rõ rệt so với Thái King Cup ko?). Có cụ bảo thể lực và sự mạnh dạn là điểm cải thiện lớn nhất, có thể đúng, nhưng ko phải hoàn toàn như vậy. Thời gian tập tuyển được bao lâu, so với thời gian ăn dầm ở CLB, lứa cầu thủ hiện tại về thể hình, ý thức nghề nghiệp tốt hơn, cho nên khác xưa lắm (mấy thằng bạn cầu thủ của tôi ngày xưa ra HN đá Vlg buổi chiều, buổi tối trốn đi bay cả đêm), nhìn CLB HN đá ở AFC là rõ họ đã tốt hơn nhiều về thể lực, và sự mạnh dạn, ko rụt rè trc các đội nước ngoài nữa, đó là nhờ công ai?
Nói chung cụ Park có công, nhưng đừng thần thánh hoá quá. Muốn phát triển, thì phải có lộ trình đường dài, chẳng đâu đội tuyển mạnh mà CLB ko mạnh (trừ những đội xuất khẩu cầu thủ)
Nhiều cụ k hiểu cứ nghĩ lên tuyển được hlv giỏi bồi dưỡng cho kỹ thuật và thể lực nên các cầu thủ khoẻ hẳn ra cứ như là Thánh Gióng. Lên 1-2 tuần sơ đồ chiến thuật còn chả kịp thuộc, nói hơi quá có khi tên còn gọi nhầm nhau, thể lực và kỹ năng nó tập luyện tích luỹ cả chục năm. Lên tuyển nếu 5-10 ngày thường hlv còn không cho tập nặng thể lực, tập lúc này là ko đá được

conco1978

Xe tăng
Park rồi thời sẽ cũng xịt thôi, các cụ cứ để xem. Nói chung lứa cầu thủ này ngon, cụ Park cũng nhiều may mắn, tất nhiên đừng lôi Thắng tù vào đây để bàn nhé.
Chiến thuật thì cũng chưa rõ ràng và đặc sắc (các cụ xem HLV Thái Lan mới 2 trận đầu dẫn dắt thôi, nhìn thấy khác rõ rệt so với Thái King Cup ko?). Có cụ bảo thể lực và sự mạnh dạn là điểm cải thiện lớn nhất, có thể đúng, nhưng ko phải hoàn toàn như vậy. Thời gian tập tuyển được bao lâu, so với thời gian ăn dầm ở CLB, lứa cầu thủ hiện tại về thể hình, ý thức nghề nghiệp tốt hơn, cho nên khác xưa lắm (mấy thằng bạn cầu thủ của tôi ngày xưa ra HN đá Vlg buổi chiều, buổi tối trốn đi bay cả đêm), nhìn CLB HN đá ở AFC là rõ họ đã tốt hơn nhiều về thể lực, và sự mạnh dạn, ko rụt rè trc các đội nước ngoài nữa, đó là nhờ công ai?
Nói chung cụ Park có công, nhưng đừng thần thánh hoá quá. Muốn phát triển, thì phải có lộ trình đường dài, chẳng đâu đội tuyển mạnh mà CLB ko mạnh (trừ những đội xuất khẩu cầu thủ)
Cụ Park cầm quân gần 2 năm qua chiến thuật cho ĐTVN đã quá rõ ràng rồi cụ ơi, "không cho đối phương xâm nhập dễ dàng vòng cấm", phòng ngự phản công, chủ yếu là chuyền ngắn sệt và trung bình, cho dù không thắng nhưng ít nhất cũng phải hoà.

LeTai1979

Racing Boy
Q nó có thể đá hay ở clb nhưng lên tuyển chưa chắc, ông Park ko gọi chắc có lý do, mà chuyên môn ông Park thì chả ai đủ trình để bàn. :))
Nhìn Messi ở Baca với về đội tuyển khác nhau như nào thì các Cụ biết.

Lucifer2306

Xe tăng
Bác nào bảo Quyết rườm rà chắc chắn chưa xem mấy trận gần đây của em nó rôi. Hôm nay nó kiến tạo với sút bóng ghi bàn nhanh như chảo chớp mà còn toàn góc khó nữa. Hơn nữa, nếu muốn có một cầu thủ có thể giữ bóng ở gần 16m50 thì chắc chắn ngoài Anh Đức và Công Phượng ra Quyết Tù nó làm tốt nhất. Hôm trước các bác xem Công Phượng vào giữ bóng bên sân đối phương cái khác ngay, sức ép giảm đi đáng kể. Cái đáng nói ở đây là liệu Văn Quyết có đá cặp được với Văn Toàn không (người mà Quyết làm cho bị thương hồi Asiad năm ngoái).
Thẳng thắn mà nói độ sát thương của Quyết khi đá cắm chắc chắn hơn Tiến Linh Đức Chinh và chỉ thua Anh Đức thôi

GamCaoMayLanh

Xe container
Em đi thồ hàng về thấy trên FB cậu em một mợ nằm thẳng cẳng trên cáng. Hỏi ra mới biết CĐV Đinh Nam phọt S-300 từ khán đài này qua khán đài kia. Cũng hãi phết. Còn cái việc VQ lên tuyển theo em thì tùy từng trận cho vào. Còn đâu cứ rèn cho Tiến Linh là ổn. Nên nhớ rằng Anh Đức trước khi thành danh thì hồi xưa cũng được gọi là tiền đạo "bật nút chai", đỡ quả bóng mà bóng văng ra đến 3-4 m.

canhhoabatdiet

Xe container
Cá nhân em chưa bao giờ đánh giá cao Văn Quyết. Đá cũng bình bình thôi: lắt nhắt làm chậm nhịp trận đấu, ...

Rong Ruổi

Xe container
E vừa alo cho Ông park rồi đó. Trận sau đá có Q nhé ;))

Cách đá của Q phù hợp với lối chơi áp đặt, bên mình phải nhỉnh hơn đối thủ khoản cầm bóng, phối hợp.
Còn trên tuyển xuyên suốt từ trước đến nay là phòng ngự- phản công. Trạng thái chuyển từ phòng ngự sang phản công quan trọng nhất, phải nhanh và nhịp nhàng, cái này thực sự xem bao nhiêu trận không thấy Q thể hiện được.
Nếu bảng có cả Lào, Cam thì em ủng hộ đưa Quyết vào đội. Còn sàn sàn nhau thế này thì không nên gọi. Đó là ý kiến cá nhân em

batomalu

Xe đạp
Nhiều thằng chưa phân biệt nổi thế nào là sơ đồ chiến thuật cũng bày đặt làm thớt kêu oan cho thằng ất ơ nào đó cơ à:)))))) Thêm 1 số thằng ất ơ có nhóm máu anti anh nổ nữa :)) sống khổ sống sở như thế cũng cố bon chen làm gì:)))

thachnhung

Xe container
Ông này đá kiểu chộp giật , luẩn quẩn và ăn may vòng cấm chỉ đá được với lối chơi của Hà Nội hay QN, tuyển thời cụ Park ko hợp lối nên chấp nhận! E ủng hộ cho anh này ở nhà, cho đi phí người như giải AFF!

blackbox

Xe tăng
Nói thẳng, cầu thủ Việt Nam lên tuyển không hoàn toàn vì màu áo Quốc Gia. Chắc nhiều cụ sẽ giận.
Các cầu thủ Việt Nam không thể có được cái sự chuyên nghiệp như Tây được vì sao.?
Vì đá bóng toàn phải để ý và phục tùng chỉ đạo của các ông bầu chứ hlv chỉ là một phần thôi thậm trí chỉ là bù nhìn.
Các ông bầu là người nuôi họ nên đi đâu làm gì cho đội tuyển họ cũng bị chi phối bởi các ông bầu.
Em có cảm giác các cầu thủ HNFC đang ở giai đoạn phải tập trung cho clb hơn là tập trung cho tuyển QG.
Vì thế, có khả năng ông Bắc đã phải sử dụng ít hơn các cầu thủ HNFC ở trận gặp TL vừa rồi.
Riêng về VQ, em bảo lưu quan điểm cầu thủ này không phù hợp lên tuyển với tư duy, lối chơi khác với các cầu thủ trẻ hiện tại.

Cá nhân em chơi bóng trong sân, thằng nào cứ nhứ nhứ rồi giữ 2, 3 nhịp, thậm trí là còn ngắm chán chê mới chuyền là em chửi cho sml vì cái tội đá ngu. :))

Duc012009

Xe tải
Quyết đang ở phong độ cao, mỗi tội đã từng không tuân thủ chỉ đạo của thầy Pắc. E thấy ông Pắc ko gọi Quyết là để giữ sự tôn nghiêm, tính kỷ luật của đội tuyển

canhhoabatdiet

Xe container
Nói thẳng, cầu thủ Việt Nam lên tuyển không hoàn toàn vì màu áo Quốc Gia. Chắc nhiều cụ sẽ giận.
Các cầu thủ Việt Nam không thể có được cái sự chuyên nghiệp như Tây được vì sao.?
Vì đá bóng toàn phải để ý và phục tùng chỉ đạo của các ông bầu chứ hlv chỉ là một phần thôi thậm trí chỉ là bù nhìn.
Các ông bầu là người nuôi họ nên đi đâu làm gì cho đội tuyển họ cũng bị chi phối bởi các ông bầu.
Em có cảm giác các cầu thủ HNFC đang ở giai đoạn phải tập trung cho clb hơn là tập trung cho tuyển QG.
Vì thế, có khả năng ông Bắc đã phải sử dụng ít hơn các cầu thủ HNFC ở trận gặp TL vừa rồi.
Riêng về VQ, em bảo lưu quan điểm cầu thủ này không phù hợp lên tuyển với tư duy, lối chơi khác với các cầu thủ trẻ hiện tại.

Cá nhân em chơi bóng trong sân, thằng nào cứ nhứ nhứ rồi giữ 2, 3 nhịp, thậm trí là còn ngắm chán chê mới chuyền là em chửi cho sml vì cái tội đá ngu. :))
Ý cụ là Văn Quyết đá ngu ak? Hay là Văn Quyết đá kém thông minh? :))

vnshrek

Xe hơi
Chắc nhiều cụ cũng như em đang xem trận Hanoi FC và Nam Định. Trong bối cảnh các trụ cột đang bị trấn thương hoặc thể lực suy kiệt, cộng với phong độ cực cao của Quyết Rừng, em nghĩ nhất định lần tới Văn Quyết sẽ được triệu tập lên tuyển. Có quá nhiều lý do để không từ chối được Quyết Tù Trưởng lúc này \:D/
PS: Cổ động viên Nam Định làm hỏng hết trận đấu. Thực sự hôm nay hình ảnh của cổ động viên Nam Định đã bị giảm sút đi rất nhiều :(
Văn Quyết có lần làm trái lời ông Pắc lên từ đó ko còn đc gọi lên tuyển nữa.

STElectrics

Xe lăn
Sự tình dư nào thì em không biết dưng đọc báo thì cụ Park có nói là bẩu Quyết cố đá 1 chạm đê nhưng Quyết khó thay đổi nên cụ không gọi thôi ạ. Em là thằng xem bóng đá qua TV là chính, biết gì mờ bàn cụ ơi. :D

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
- Hay giữ bóng rồi ngoặt về làm giảm tốc độ tấn công
- Thể hình nhỏ con tranh chap tay đôi yếu
- Thể lực ko đảm bao với lối đá pressing
Túm lại ko phù hợp với cách đá của tuyển hiện nay

trinhkhuongduy

Xe tải
Văn Quyết mà lên tuyển thì lại phải bớt 1 suất ở đội Nổ. Bớt được ai đây? Văn Quyết từ lúc trở lại sau chấn thương có trận nào là trận không xuất sắc đâu? Quyết chịu khó, cố gắng và bản lĩnh thủ quân của đội HN mà không được gọi lên tuyển chắc chỉ vì nhường suất cho đội Nổ thôi.
Em nghe có cụ nào nói trận gặp thái vừa rồi phải đặt câu hỏi về phong độ của nhóm cầu thủ HN kém là do quá tải về thể lực hay vì lý do khác. Có hay không việc nhóm cầu thủ này ko đồng tình với việc VQ ko được gọi mà thi đấu như vậy để tỏ thái độ nhỉ. Nếu đúng như vậy thì căng cho cụ Park.

xbadboyz

Xe điện
Văn Quyết thực tế là vẫn được những đội bóng khác trong khu vực đánh giá rất cao. Nếu sử dụng được cầu thủ này thì tốt quá, nhưng dùng ai còn phụ thuộc vào chiến thuật, lối chơi của HLV. Không thể ghép tất cả những cầu thủ tốt nhất vào sẽ được một đội bóng mạnh phải không các cụ?