[Funland] Không môn đăng hộ đối thì có cưới nhau được không các cụ các mợ nhỉ ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em không bàn đến kinh tế. Cái mà em nói chính là quan điểm sống, tư duy, nhận thức của em cụ lẫn em dâu tương lai có phù hợp không? Cái đó mới là cái lớn nhất quyết định được 2 em ấy có ở với nhau được không? Mà em gái kia sẽ là người rất cá tính, liệu em trai cụ có chịu nổi?
Kụ còn trẻ mà có chiều sâu. Mợ kia mà ưa phấn đấu cháu nhà mình lại xuất phát thấp. Lương có 100 củ thì vưỡn bị nhìn cửa dưới... Lâu dần gặp người hơn là auto khinh chồng. Vậy đặt vấn đề ngược lại là 100 củ có đáng bị khinh không?

dpl

Xe lăn
Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ
Bên đằng vợ e có bà dì đại gia.
Nhà ở vinhomes harmony, nhg cả 2 chàng rể đều nghèo kém rất rất nhiều. Nhg chính vì thế 2 đứa con đc chồng yêu thương chiều chuộng, mỗi chàng rể 1 con xe 1 tỏi + 1 đống coin
Người thật việc thật luôn
Mà ng ĐN thì thoáng hơn HN

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhà ở vinhomes harmony, nhg cả 2 chàng rể đều nghèo kém rất rất nhiều. Nhg chính vì thế 2 đứa con đc chồng yêu thương chiều chuộng, mỗi chàng rể 1 con xe 1 tỏi + 1 đống coin
Tầm nhìn xa ló như các kụ đã phươn tích ở trển đó kụ... Trước mắt thời chửa lói được giè nhiều!

dpl

Xe lăn
Vâng, yếu tố con người quan trọng nhất nhưng nó lại thay đổi theo thời gian ạ😂

Thôi thì ta cứ không rượu chè, hút sách, đề đóm, gái gú... là ưng 1. Gia đình văn minh tôn trọng nhau là ưng 2.
Em thấy cứ nền tảng giáo dục tốt thì khả năng sa ngã ít hơn.
Nói chung phải nhìn vào bản chất. 1 người mình tưởng tốt mà qua thgian vẫn va vấp những chuyện ko ngờ tới có thể mình chỉ đánh giá tính cách chứ chưa đi sâu vào bản chất

Sao các cụ không nghĩ là chàng trai đó lấy vợ sẽ như cá gặp nước, vẫy vùng ở biển lớn nhể? Thế giới có nhiều thiên tài, nhưng chỉ ai được bồi dưỡng thì mới toả sáng thành vĩ nhân.

kimanh281beo

Xe hơi
Yêu nhau sòng phẳng. Không lừa dối, chém gió quá mức thì cứ yên tâm yêu nhau đến với nhau có gì đâu.

Con gái người ta cũng có suy nghĩ độc lập, có sự chọn lựa. Em cụ có người yêu danh giá (xinhd đẹp, giỏi giang) như thế thì nên trân quý giữ gìn. Và cũng chứng tỏ em cụ có những giá trị mà các đối tượng khác không có.

Em cụ và cô gái cũng 28, 30 cả rồi, trưởng thành, chính chắn rồi. Gia đình cụ đừng nên cấm cản cũng đừng tự ti, bàn lùi làm gì. Mình có thể không giàu có nhưng mình sống đàng hoàng thì cứ tự tin thôi có giì mà phải ngại.
Chuẩn cụ. Em thấy em trai cụ chủ chắc chắn có điểm gì bạn 92 mới ưng ý chứ.
Em cụ ý có kiến thức, lại thêm nhà vợ giàu có, tử tế hậu thuẫn thì kiểu gì cũng sung sướng.

dungmgsu

Xe hơi
Sao lại cho coin nhỉ, chia phát giờ còn 1/10 hồi đầu năm.

MiTa

Xe lăn
E chỉ biết chúc mừng thằng e trai cụ.

7vienngocrong

Xe tăng
Cụ chủ kệ đi. Nhà gái giàu hơn thì nhà trai mất quyền ra oai với dâu, cụ xem vc David Beckham giàu thế mà thèng con cưới được cô vợ con nhà tỷ phú giàu hơn vc David đấy rồi bà Beck cũng cảm thấy con trai đu bám nhà vợ hơn. Kệ e trai cụ, quan trọng nhà cụ sống ok k đào mỏ nhà gái là họ k có cớ coi thường. Còn hôn nhân e trai cụ đẹp hay xấu do bản thân vc nó thôi.

Dungdonganh

Xe tải
Sợ nhất là không đụ được nhau thôi.

Ngày xưa Chử Đồng Tử có mỗi *** mà vẫn cưới được công chúa kìa.
Lạc quan lên.
Thế là cc biết Khoai của cụ Chử ngày xưa phải khủng đến mức nào.

Công nhận vụ này thấy hay thật. Làm sao cụ Chử nấp được vào trong cát rồi cô công chúa sao lại quây mùng đúng chỗ đó nhỉ. Cháu thấy ảo quá ạ. Khả năng cô ấy đang tắm anh kia lao vào....
Theo như truyện không chính thống mà em biết thì khi thấy thuyền công chúa đến, anh Chử đang xúc cá, mà đoạn sông đấy thì bãi cát rộng, không có chỗ trốn, liền đào hố vùi người xuống, cũng vô tình chỗ anh ấy trốn lại bằng phẳng nên công chúa mới dựng lều tắm, vừa tắm xong thì đi lấy quần áo mặc, thế quái nào vấp ngay phải cái cọc mà lúc dựng lều thì lại không có, cay quá công chúa mới nhổ lên bằng được thì lôi ngay được anh Chử lên, Em nghĩ anh Chử có mỗi cái khố rách mà lấy được công chúa là do cái cọc kia 99%.

janlin

Xe tải
Cháu biết có kụ con trưởng làm sếp công ty nhà nước lương không thấp 40 củ. Cuốn theo vợ giàu bỏ cả chức Sếp, bán cả từ đường đi làm xà ích với sai nha cho gấu. Haizzzz! Nghĩ ló chán! 😅
Cháu nghĩ Cụ đó được phong chức Chạn Vương chứ!

motthoidongbim

Xe điện
Em cụ cũng học đh, cũng có công ăn việc làm, nuôi được vk dc con sau này, đàng hoàng thì sợ éo gì bố con thằng nào. Quyền quyết định là ở cno thôi. Sống vs nhau cả đời chứ trông dek gì cái đống tài sản đấy.

dpl

Xe lăn
Sao lại cho coin nhỉ, chia phát giờ còn 1/10 hồi đầu năm.
Cho từ mấy năm trc. Còn giờ bọn nó giữ hay ko thì e ko rõ
Nchung là cho chung cư vinhome cho xe cho coin cho tiền đủ cả

Roseday

Xe hơi
Cưới nhau cũng hơn chục năm cụ ạ
Quan trọng nhất là ko ở nhà vợ
Ở nhà vợ rồi nghe bố mẹ vợ càm ràm thì ko thích là đúng roài.

Bạn mẹ em có ông con ở rể mà hôm nào cũng đi uống bia, tennis, chạy bộ đến 8-9h tối mới về. Suốt ngày thấy mẹ vợ ngồi nói xấu con rể ở nhà em. Kể mà nhà có giúp việc thì ko nói; đây bố mẹ vợ bao cấp hết; đưa đón con cũng ông bà; nấu nướng cũng ông bà. Em nghe nói xấu con rể nhiều đến mức em cũng chán chẳng muốn tiếp chuyện😞