[Funland] Không môn đăng hộ đối thì có cưới nhau được không các cụ các mợ nhỉ ?

Lái xe máy

Xe tăng
Công nhận vụ này thấy hay thật. Làm sao cụ Chử nấp được vào trong cát rồi cô công chúa sao lại quây mùng đúng chỗ đó nhỉ. Cháu thấy ảo quá ạ. Khả năng cô ấy đang tắm anh kia lao vào....
Em lại nghĩ ngược lại. A kia đang tắm tiên. Cô kia thấy nên cho lính quây vào. K chạy được.
còn thấy cái gì thì em k rõ.

datinh

Xe container
Em lại nghĩ ngược lại. A kia đang tắm tiên. Cô kia thấy nên cho lính quây vào. K chạy được.
còn thấy cái gì thì em k rõ.
thì cái trym ngài chử nó khủng lù cô dung dòm ưng quá... bèn sai bọn lính bắt cmn ngài lại để chén ngài

Dan du an

Xe cút kít

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Công nhận vụ này thấy hay thật. Làm sao cụ Chử nấp được vào trong cát rồi cô công chúa sao lại quây mùng đúng chỗ đó nhỉ. Cháu thấy ảo quá ạ. Khả năng cô ấy đang tắm anh kia lao vào....
bậy quá, thế thì khác j híp râm
nhưng cũng khó hiểu quá Cụ nhể

VB2016

Xe hơi
E kinh nghiệm đã chứng kiến nhiều trường hợp thì thấy là không nên. Sống chui gầm chạn nhục lắm. Tiền ít đi xíu cũng được, nhưng tâm lý và tâm hồn không bị ngục tù

aotu

Xe hơi
Chắc thằng em cụ nó khỏe :D
Cháu mình nó hay tếu, ko chọn đc bố mẹ đẻ nhưng chọn đc bố mẹ vợ. Lấy được vợ giàu là phúc mà cụ. Sao phải xoắn.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nói thì khó lọt tai
Nhưng ở tầng lớp nào (cả về kinh tế, văn hóa, lối sống, nông thôn, thành thị...) thì hãy yêu thương và lấy nhau trong cùng tầng lớp ấy.

ở đời có mấy người sống hoàn toàn vì Tình yêu mà bẩu tình yêu san bằng tất cả.
Kể cả đang nghèo, trúng số thành có tiền thì cũng vẫn là có tiền theo kiểu trọc phú.
Tầng lớp kiểu "lá ngọc cành vàng" khi xưa, nay gia đình thất thế thì cũng cốt cách vẫn khác với nông dân lên phố học đại học thành tài (không nói cốt cách nào tốt hơn cốt cách nào nhé)

Khoảng cách không phải là tiền bạc đâu, mà là tầm nhìn, suy nghĩ, văn hóa, phong thái, tri thức, ứng xử...

Thông thường điều kiện kinh tế khác nhau thì những cái này sẽ có chênh lệch. Tuy nhiên chênh lệch này không phải là tuyệt đối mà hoàn toàn có thể thu hẹp được, nếu có ý thức học hỏi và tự nâng tầm bản thân mình lên.

Cụ động viên em cụ tự tin lên và có ý chí, quyết tâm học hỏi, có bản lĩnh để thích nghi... thì em nghĩ hôn nhân sẽ không vấn đề gì.

Còn nghèo rồi lại sinh hèn, hèn lại thành cùn, cùn thành ra bất cần... không chịu học, không thay đổi thì tất nhiên là khó trụ lại được rồi.
Gái ló thường nhìn lên. Các kụ mà không làm gấu ló nể phục thời xác cmn định. Dâu nhà kụ vửa Sếp lại còn giàu thì sang chảnh chắc rồi. Con nhà mình dân dã thì auto cửa dưới. Sau nhẽ mọc sừng rồi phải cân đong tập 2. Con nhà mình mà người tình cảm thì quá trình mổ xẻ này không đơn giản và đau đớn...
Nhà vợ nghèo quá cũng mệt, mà giàu quá cũng :(( :((:(( :((
E thấy cũng đúng, nếu e cụ sống tình cảm quá thì cũng nên suy nghĩ cẩn thận.
Dâu nhà hào môn mới khó, nếu ko đủ khôn khéo bị hất ra đường sau vài năm thì mất hết tất cả, thanh xuân, con cái... Còn rể thì dẫu sao vẫn cửa trên, đừng tinh tướng quá là được, đừng để ý tài sản bên vợ, ông bà cho là cho cháu ông bà còn mình vẫn phải tự kiếm tiền nuôi mình.
Em thấy các xếp cũ em thuộc tầng lớp siêu giầu thì con rể cũng được hưởng tý ti, vẫn phải cày bục mặt để đua theo cuộc sống của giới "thượng lưu" bên vợ

hamcuare!

Xe container
E kinh nghiệm đã chứng kiến nhiều trường hợp thì thấy là không nên. Sống chui gầm chạn nhục lắm. Tiền ít đi xíu cũng được, nhưng tâm lý và tâm hồn không bị ngục tù
Bayh nói thì ngta lại bảo gato đó cụ :).
Chứ 10 ông lấy vợ, nhà vợ giàu, thì 11 ông chả có tí tiếng nói nào… gầm gì k biết, nhưng nó khác với người thường lắm :).

quyendogo

Đi bộ
Em thấy cụ nên cưới luôn và ngay cụ ạ

Dan du an

Xe cút kít
Cháu lại thấy nhiều cụ cực sướng. Nhà vợ quý và chiều, đi làm xong không phải về nhà ngay vì đã có ông bà lo cho con cái và vợ cũng không thắc mắc, thế là tập gym, tennis...hoặc uống bia rồi mới về nhà....

Roseday

Xe hơi
Khoảng cách không phải là tiền bạc đâu, mà là tầm nhìn, suy nghĩ, văn hóa, phong thái, tri thức, ứng xử...

Thông thường điều kiện kinh tế khác nhau thì những cái này sẽ có chênh lệch. Tuy nhiên chênh lệch này không phải là tuyệt đối mà hoàn toàn có thể thu hẹp được, nếu có ý thức học hỏi và tự nâng tầm bản thân mình lên.

Cụ động viên em cụ tự tin lên và có ý chí, quyết tâm học hỏi, có bản lĩnh để thích nghi... thì em nghĩ hôn nhân sẽ không vấn đề gì.

Còn nghèo rồi lại sinh hèn, hèn lại thành cùn, cùn thành ra bất cần... không chịu học, không thay đổi thì tất nhiên là khó trụ lại được rồi.
Em đồng tình với bác. Bổ sung thêm ý: cả gia đình chàng rể cũng cần phải thay đổi, thích nghi. Việc đầu tiên là hạn chế can thiệp vào gia đình con trai,...

Như nhà em 2 bên thông gia cũng không tương đồng về trình độ học vấn và kinh tế. Lúc lấy nhau bố mẹ em cũng lăn tăn lắm nhưng con gái cũng 30 roài; thèm bế cháu rồi nên cũng gật đầu. Bản thân ck em cũng lo lắng việc em và bố mẹ ck ko hòa hợp trong giao tiếp, ứng xử hàng ngày với nhau. Tuy nhiên, càng ngày em càng nể trọng cách ứng xử với con dâu và gia đình thông gia của bố mẹ ck em; nể ck em dù tính theo số tuyệt đối thì em kiếm được nhiều hơn ck.

Không biết nhà gái của bác chủ thớt tổng tài sản có lên đến nghìn tỷ không, có DN lĩnh vực XYZ nào không? Nếu đi Đức từ những năm 90, có nhà có xe tầm 5-70 tỷ thì cũng same same thế hệ các chú các bác đi XKLĐ Đông Đức ngày ấy, có tiền gửi về nhà mua đất đai rồi nó lên giá.... Tầng lớp này thì cũng chưa tính là "thượng lưu" đâu mà bác lăn tăn.

potter.nguyen

Xe buýt
Hay bên không cân thì không thoải mái được. Nhất là nếu đàn ông mà thua kém nhà vợ nhiều thì cũng khó chịu. Gặp ông nào kệ, không để ý gì thì không nói, nhưng nếu đã lăn tăn thì sau này sẽ tháy chạnh lòng đấy.

Lái xe máy

Xe tăng
Cũng tùy vợ. Trước khi cưới cứ chăm rủ nó về quê xem thế nào. Xem con dâu ăn nói, lo lắng, giao tiếp như nào là biết sơ sơ.

Roseday

Xe hơi
Em lại thấy bản thân mình không coi mình là Chạn vương là được.; sống mà lúc nào cũng tự ti, nghĩ đến tiền tiền tiền đầu tiên; rồi chênh với nhà vợ ntn thì bản thân mình đã hèn đi rồi. Tất nhiên là đi kèm điều kiện gia đình vợ cũng biết điều; đừng cứ lôi chuyện Chạn vương ra nhiếc móc.

Hai bên không cân thì kê cho nó cân là được. Em cũng thấy nhiều nhà rõ cân mà lấy nhau về theo thời gian nó cũng lệch rồi nó đổ; chẳng ai nói trước được cả

lang thang48

Xe buýt
Hì.
Bố mày nghèo không phải lỗi của mày.
Nhưng bố vợ mày nghèo la lỗi của mày.

potter.nguyen

Xe buýt
Em lại thấy bản thân mình không coi mình là Chạn vương là được.; sống mà lúc nào cũng tự ti, nghĩ đến tiền tiền tiền đầu tiên; rồi chênh với nhà vợ ntn thì bản thân mình đã hèn đi rồi. Tất nhiên là đi kèm điều kiện gia đình vợ cũng biết điều; đừng cứ lôi chuyện Chạn vương ra nhiếc móc.

Hai bên không cân thì kê cho nó cân là được. Em cũng thấy nhiều nhà rõ cân mà lấy nhau về theo thời gian nó cũng lệch rồi nó đổ; chẳng ai nói trước được cả
vấn đề là kê kiểu gì cụ. Chồng có tài, phát triển sự nghiệp tốt để kê được như cụ nói thì đương nhiên là đỡ nhiều , nhưng nếu bình bình thì khó đấy, hoặc trên mức bình bình nhưng cái chạn lại cao quá thì kê lên kiểu gì. Em cứ ví dụ : nhà vợ có đến cả trăm tỷ, kiếm chục tỷ 1 năm, thì anh chồng có lương 100M cũng đâu được nhà vợ coi là giỏi. Cuộc sống hôn nhân, các cụ đã có gia đình đều biết là nó có trăm nghìn va chạm, đâu nói yêu là đủ. Thế nên em thấy vẫn là do thằng rể. Một là tài giỏi hẳn, hay là hèn hẳn, chứ bình bình, và có tý tự trọng cao là khó kèo lắm

maroon5788

Xe buýt
NGhe như phim, đi làm tán đc sếp, nhà giầu =)))
Nhưng thôi bỏ qua vấn đề như phim:
Quan trọng là bạn nữ kia có si mê yêu cậu e kia hết lòng dạ ko, nếu yêu chết đi sống lại thì đc chiến đi.
E biết 1đôi: bạn nam gia đình khá giả, trí thức quan chức xưa gọi là có tiền thôi đi du học quen bạn nữ này, bạn nữ này thì con nhà tài phiệt.
Xong bạn nữ kia kiểu yêu chết đi sống lại tán bạn kia , khi về VNđưa bạn nam kiađi tham quan cơ ngơi của giađình: khách sạn, nhà máy, nhà hàng, bds... các dự án siêu to khổng lồ. Bố vợ tương lại thấycon ra mắt là tặng ngay cho cái hublot.
Thế là làm đám cưới hoành tráng: xin cho vào Cục X làm, nhà biệt thự mặt phố hơm trăm tỷ, xe thì 5-7 xe toàn G, S, marserati, rroll . Làm thời gian chán thì ô bô vợ bơm cho chục đầu tư vàocoin các kiểu lỗ. Sau thì lại bơm cho mở cty riêng, 1 lần ăn chơi của phò mã chắc phải 4-5 trăm,ông bô biết nhưng thương con gái ko làm gì đc :)) Sinh nhật hàng năm toàn tặng đồng hồ Patek, audemars piguet nịnh con rể :D.
Nhưng giờ tài sản gì con gái đứng tên thì ô bô cũng bắt con rể làm cam kết từ bỏ hoặc ko liên quan, kể cũng tủi nhưng đc quá nhiều rồi nên nó chả quan tâm.
Nó giờ lên tầm doanh nhân rồi, ăn vs chơi thi thoảng lại thể hiện nịnh vợ phát gia tăng tình cảm :)))

lai 4 fun

Xe tải
Cân đối cũng bỏ nhau đầy ra. Lo làm gì hả cụ. Tình yêu đến thì ngăn ko được. Quan trọng là chúng nó yêu nhau thì ko tính đến những cái khác. Mình đừng vì kém kinh tế mà hèn. Em quan niệm con em dù lấy ai giàu hơn cỡ nào cũng đừng hòng khinh nhà thông gia. Hèn hay sang là do cốt cách con người. Mình ko vụ lợi ko luồn cúi thì chả ai khinh được. Em dạy con thế từ nhỏ để quán triệt tư tưởng đấy. Con lấy nghèo hay giàu ko quan trọng mà lấy người có đạo đức hay không mới quan trọng. Nhà thông gia nghèo hay giàu ko quan trọng miễn sao các con yêu nhau và hạnh phúc ,đừng làm chạn vương. Tự lập nuôi thân ngẩng cao đầu.