[Funland] Không môn đăng hộ đối thì có cưới nhau được không các cụ các mợ nhỉ ?

KeanuR

Xe tăng
Cưới con gái về nhà mình ở chứ có về nhà gái ở đâu mà tính kỹ thế cụ? Tốt đẹp thì năm thăm 6-10 lần, còn ko vui thì năm về 1-2 lần
Hay cụ cũng thích cho ở rể?
Em xưa cug yêu dc khối con các cốp to (mãi mới biết), nhưng may thế nào k nên duyên, chứ k giờ cũng mệt

Mazda67

Xe buýt
Em thấy ổn, thứ nhất do hoàn cảnh cô bé kia cũng thiếu thốn tình cảm, thứ hai nhà cụ tuy nghèo nhưng qua cách trăn trở của gia đình cụ em thấy gia đình cụ có lòng tự trọng cao, cậu em cũng phải có chất riêng gì đó thì cô í mới nguyện trao xe gửi nhà. Chỉ sợ không có ý chí phấn đấu, gìn giữ và chăm sóc hạnh phúc của mình. Chúc Cụ và gia đình vẹn cả đôi đường nhé

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E thì vẫn thấy “môn đăng hộ đối” k bao giờ sai, e muốn lấy ng tương xứng văn hoá, học thức, kinh tế và cùng tôn giáo. Đàn ông nên kiếm tiền tốt hơn vợ. Nhà Cụ ngheo hơn k sao, nhưng e cụ nếu k có tài năng để kiếm tiền thì sẽ luôn nép vế, còn e cụ tài năng thì k phải lăn tăn.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Giàng sao tốt thế Giàng ơi
Tầm cao tít tắp vẫn thời trao duyên
Quả như là phép diệu huyền
Anh ...nghèo vớ được thuyền quyên thật rồi
Trâu cày ruộng mật bờ xôi
Chuột sa chĩnh gạo nên đôi thiếp chàng
Có gì mà phải hoang mang
Nhân duyên nên nghĩa do Giàng xếp cho
Giàng bảo : yên chí , chẳng lo
Môn đăng hộ đối ấy trò đã xưa
Lo lằm lo lốn , rõ thừa
Cưới xong , nhớ khoản mây mưa phải đều ...

Anita Emi

Xe điện
E thì vẫn thấy “môn đăng hộ đối” k bao giờ sai, e muốn lấy ng tương xứng văn hoá, học thức, kinh tế và cùng tôn giáo. Đàn ông nên kiếm tiền tốt hơn vợ. Nhà Cụ ngheo hơn k sao, nhưng e cụ nếu k có tài năng để kiếm tiền thì sẽ luôn nép vế, còn e cụ tài năng thì k phải lăn tăn.
Không nhất thiết là tài năng kiếm tiền, mà có thể là tài năng, bản lĩnh khác cũng được. Ví dụ nhà khoa học, văn nghệ sỹ... hay đơn giản hơn là khẳng định mình vượt trội trong lĩnh vực nghề nghiệp của mình. Cùng lắm thì cũng phải có khí chất, tính cách, kỹ năng sống và ứng xử để những người xung quanh yêu mến, nể phục...

Tóm lại là phải có cái gì đó để khẳng định bản thân có giá và đáng giá.

Còn cái gì cũng kém, cũng đụt, chỉ dựa vào chút cảm xúc, tình yêu ban đầu... thì làm sao đi được dài trên con đường hôn nhân.

cusao

Xe lăn
Chẳng có gì là nhất cụ ạ, khi hai bên có khoảng cách thì nói chuyện bình thường cũng khó, nó còn áp lực ấy cụ ạ
Quan hệ xui gia là kiểu quan hệ khách sáo nhất đời nên sau khi thưa gửi là hết....chủ yếu là đôi trẻ có yêu quí nhau là ok, ng ngoài đừng can thiệp quá sâu trừ khi có bên phạm pháp hoạc thần kinh di truyền.

cusao

Xe lăn
Chắc cụ chưa có gia đình
Tình dục nó cũng quyết định quan trọng trong hôn nhân đấy
Không quyết định được nhưng thiếu hoạc yếu thì sớm - muộn cũng tan thành mây khói hết

issie

Xe tải
Em thì thấy không có vấn đề gì. Nhiều người họ có tiền, và họ đã giàu lâu đời rồi, thì họ không coi chuyện tiền là quan trọng đâu, nên họ sẽ không để ý gì hoàn cảnh gia đình nhà cụ đâu, mình cứ tự tin cư xử bình thường và bình đẳng thôi. Em không nói tất cả những người giàu đều suy nghĩ thế nhé :)). Nhưng trong vụ nhà cụ, em cảm thấy nhà kia họ cũng tôn trọng gia đình cụ đấy, trừ khi sau khi gặp nhau về, mẹ cụ cảm thấy họ đối xử với gia đình cụ thể nào đó để mẹ cụ và gia đình cụ lo. Nếu thực sự có chuyện ấy thì nhà cụ nên nghĩ lại :)).

Với lại em nghĩ cụ nên đóng thớt này lại, nhỡ đâu em gái kia, hoặc gia đình nhà họ có người đọc được (vì em thấy cụ miêu tả hơi rõ hoàn cảnh nhà họ) thì chuyện lại thành không hay.

quy la tien

Xe điện
Nữ sinh 92 cũng 3 xịch òi; nếu chúng nó thích nhau cứ kệ cụ ơi, em cụ cũng 28 rồi, miễn là đừng có nặng nề về chuyện tài sản ( của nhà họ ) là ok.
Nhưng nói gì thì nói , 2 bên không quá chênh lệch vẫn hay hơn!

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Trong các diễn đàn, nếu OFer nhận vô duyên số 2 thì không ai nhận số 1 ạ

Toàn hỏi chuyện riêng tư thầm kín hộ em họ, em trai, em ông cậu, chú thằng bạn, cháu ông hàng xóm ....
Cũng có khi cụ chủ là chú rể trong thớt này
mợ ạ.

TieuFu

Xe container
Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ
Cái thằng cưới chả lo, mấy ông người nhà sao lại xoắn ?!

TieuFu

Xe container
Con mụ này tham am, đòi hỏi nhiều thứ mà được vài hôm lại quên đòi cái khác !

TieuFu

Xe container
Nữ sinh 92 cũng 3 xịch òi; nếu chúng nó thích nhau cứ kệ cụ ơi, em cụ cũng 28 rồi, miễn là đừng có nặng nề về chuyện tài sản ( của nhà họ ) là ok.
Nhưng nói gì thì nói , 2 bên không quá chênh lệch vẫn hay hơn!
Nhẽ giảm giá hàng cận date ??!

Dungha

Xe điện
Không giàu thì phải đẹp trai.
Không thông kinh sử phải dài một gang.
Em cụ không có 3 cái kia thì chắc phải hơn gang rồi. Kệ nó thôi cụ. Mình đàn ông, không được thì giài tán, sợ gì.

quy la tien

Xe điện

TieuFu

Xe container
Sợ quá chứ cận thì kg sao cụ ơi.
Vợ em tuyền mua đồ cận date, như sữa chả hạn còn vài tuần rẻ hơn là mua dùng thui!
May mà vợ lão không kiếm ông gần hưu để cưới ?! :))

Crocodile Post

Xe hơi
Kệ đi cụ ơi. Chúng nó yêu nhau quyết định cưới thì cho cưới. Ngăn cản làm gì. Sướng nó hưởng khổ nó chịu, bảo nó cấm kêu ai. Mà cụ viết sai lỗi chính tả quá.

maybach57

Xe tăng
Công nhận vụ này thấy hay thật. Làm sao cụ Chử nấp được vào trong cát rồi cô công chúa sao lại quây mùng đúng chỗ đó nhỉ. Cháu thấy ảo quá ạ. Khả năng cô ấy đang tắm anh kia lao vào....
🐧🐧🐧 to không lo chết đói, ơ kìa

maybach57

Xe tăng
Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ
Thôi đừng cưới
Cô gái đó nên lấy người môn đăng hộ đối, ít nhất là về gia cảnh
Lấy về mặc cảm tự ti rồi làm khổ người ta, làm khổ cả con mình.
Bảo em cụ tìm cách chia tay trong êm đẹp đi. Kiếm đứa nghèo kiết xác mà yêu rồi cưới
(Lưu ý: nghèo làm cho người ta dễ chấp nhận đánh đổi, dễ bất chấp để vượt lên đấy nhé)

Joker Tiger

Xe tăng
Cứ coi như lao vào đi nhưng hàng họ mà như của bác với em thì chả hô lính chém bay đầu à?
Chắc phải gấp 3!!!
Em nghe đồn cụ Chử bị ép cưới chứ lỵ. Không thì phạm tội híp râm thì bỏ mợ