Không nên để đèn báo sắp hết xăng sáng!

Trungtroc

Xe điện
Em chả bao giờ để xăng vơi quá nửa bình cả, bao giờ cũng đổ đầy luôn, cứ vơi nửa bình lại đổ, vì em nghe nói nếu để xăng vơi quá có thể sẽ bị gỉ thành bình xăng, chẳng biết có đúng ko?!?!?!

2fast2fear

Xe tăng
Em chả bao giờ để xăng vơi quá nửa bình cả, bao giờ cũng đổ đầy luôn, cứ vơi nửa bình lại đổ, vì em nghe nói nếu để xăng vơi quá có thể sẽ bị gỉ thành bình xăng, chẳng biết có đúng ko?!?!?!
Chả phải đâu ạ, theo thông tin em được biết thì đa phần bình xăng ô tô con làm bằng nhựa đặt dưới gầm xe nên ko rỉ được đâu, cụ nào trong nghề confirm giúp :^)

Mà em nghĩ đổ nhiều lần quá mới là ko tốt, mở ra mở vào nhỡ bụi cát nó lọt vào bình thì tắc bơm, nên cứ đến chữ E thì đổ đầy luôn 1 phát cho lành cụ ạ (b)

f40fd

Xe điện
Chả phải đâu ạ, theo thông tin em được biết thì đa phần bình xăng ô tô con làm bằng nhựa đặt dưới gầm xe nên ko rỉ được đâu, cụ nào trong nghề confirm giúp :^)

Mà em nghĩ đổ nhiều lần quá mới là ko tốt, mở ra mở vào nhỡ bụi cát nó lọt vào bình thì tắc bơm, nên cứ đến chữ E thì đổ đầy luôn 1 phát cho lành cụ ạ (b)
Vẫn có nhiều xe dùng bình xăng bằng sắt bác ạ, loại này có thể bị rỉ nhưng thường là rỉ từ ngoài vào chứ không mấy khi bị rỉ từ bên trong trừ khi xe lâu ngày không đi hết xăng và nắp bình xăng để mở.

oops_oao

Xe buýt
he he ! Em thì cứ xăng hết quá nửa bình tí mà tiện thì đổ luôn . Cùng lắm là để hết 2/3 . Em bị hỏng bơm xăng một lần và được mấy chú thợ tư vấn là không nên để xăng quá vơi, sẽ sớm làm hỏng bơm xăng . Nên lúc nào cái bơm của em cũng được ngập trong xăng . he he .

Chỉnh sửa cuối:

matiz Joy

Xe hơi
Các bác gọi cho bác Duy Linh bằng cái số nào vậy? Cho em xin với!

dtt198

Xe máy
bác ơi còn 1 trường hợp để đèn vàng báo xăng nữa rất nguy hiểm mà ty nữa em dính phải đó la nằm giữa dòng người mùa hè mà đang bị tắc đường các bác ạ. Em hôm đấy chỉ sợ phải bỏ xe giữa đường thôi . Nên các bác lưu ý nhé ko lại phải chịu năng nóng mùa hè giũa đường . Mà xăng thì thuê xe ôm mua về chẳng biết là loại gì , thành phần nước lã chiếm bao nhiêu %

bmw_hn

Xe hơi
Cám ơn cụ chủ thớt.
Bác Linh nhiệt tình thật. Hôm trước lắp cái camera lùi chỗ bác ấy nhưng chưa được gặp mặt. Hôm nào có xiền lại đem xe ra chỗ bác ấy độ âm thanh mới được (b)