[Funland] không nên mua hàng điện tử ở tiki

Cu chủ nên ra chợ mua bếp than tổ ong về dùng,nồi nào cũng xài được,không nên dùng những sản phẩm hiện đại khó sử dụng, vừa bực mình vừa hại người, để cho người ta làm ăn với cụ ơi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này lắm ông đi xe đạp nhỉ. Chả nhẽ PR cho tiki :))

Longwin

Xe hơi
Thớt này sinh ra là cố ý dìm hàng tiki.

hnilqhuy

Xe tăng
Đèn dầu treo ngược sao vẫn sáng

luuanhchien

Xe buýt
Lâu lâu mới thấy có cụ chưa biết bếp điện, bếp từ, bếp hồng ngoại.
Cụ nên giữ lại cái bếp và mua bộ nồi dùng bếp từ (sunhouse chẳng hạn) trên tiki

lai thue

Xe điện
Cám ơn cụ chủ thớt cho ae ofer 1 bữa giải trí hí hí =))

Otofun có nhiều thành phần thích phân biệt giai cấp nhỉ? đi xe đạp thì không được phép bình luận à? Thằng thớt ngu quá thì không được phép chửi à,mà lại cho là PR,mịa cái diễn đàn này nhiều thằng cố tỏ ra mình nguy hiểm thật.

pham minh

Xe container
Cái vụ này lỗi của chủ thớt ko đọc hết nội dung giới thiệu sản phẩm

quanggialai

Xe điện
mục đích mua về để mặc quần ko phải mặc váy. Mua sp l

thì minh cũng nghĩ vây mà, coi như mất học phí mua hàng online, chắc có lẽ yêu cầu của mình cao quá so với mấy chỗ đó. Theo quan điểm riêng của mình mua hàng online phải đạt tới mức độ đó mới tồn tại và có lời được. Hiện tại đa số mua hàng online vì rẻ, nếu hết rẻ thì ko ai mua nữa
đến ạ cụ luôn.
ngay tiêu đề sản phẩm nó đã ghi rõ ràng là bếp điện từ rồi.
cụ không biết, không tìm hiểu, không đọc thì đó là lỗi thiếu hiểu biết của cụ chứ chả phải là do cụ yêu cầu cao.
Lâu lắm rồi em mới gặp khách nhắm mắt mua đại xong rồi quay lại chửi người bán như vậy.

hatinh5760

Xe điện
Cụ lấy đúng cái nồi tặng kèm để nấu đã.
Nếu ổn thì là bếp nó tạm ổn.
Hầu hết các nồi inox là nấu đc ở bếp từ.
Còn khá nhiều nồi chảo, đáy cũng là vòng kim loại, hoặc trông giống inox, nhưng cũng ko nấu đc bằng bếp từ.
Vậy, túm lại là cụ nấu thử bằng nồi lẩu đi kèm đia đã.
Còn đổi là coi như ko thể, ko chỉ Tiki. Khi mua là hên xui. Đừng nghĩ đến chuyện đổi. Nản ngay khi hỏi cách thức đỏi trả.

Supper_Dream

Xe buýt
Hàng nó sao thi nó nói vậy cụ mua về k dùng được là do lỗi người dùng chứ đâu phải vì cụ k thích :))

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
sản phẩm cụ đã bóc tem đưa vào sử dụng, phải lỗi thì mới đổi được, cụ đổi bây giờ họ bán cho ai được chứ. Cái này chỗ nào bán hàng cũng thế thôi. Mình mua hàng thì trách nhiệm là phải đọc kĩ. Tiki họ làm ăn cũng uy tín. Mình mua hàng nhiều, thấy giá tốt, cũng chưa có gì phàn nàn

quasin3000

Xe tăng
Trước giờ thấy mọi người khen tiki dữ quá nên hôm nay bếp điện nhà mình hư nên hăng hái lên tiki mua, lướt vào tiki bấm search bếp điện xuất hiện 1 loạt bếp, mình lựa chọn 1 bếp rồi thanh toán online luôn, 2h sau hàng đã đến tay mừng rỡ gỡ ra nấu đồ ăn.
Vừ bật bếp lên thấy nó kêu tit tit, hiện dòng chử E0 clgt . Lấy cuốn sách hướng dẫn ra coi, thực hiện kiểm tra đầy đủ mà vẫn không chạy dc.
Lật đât gọi cho cskh , nc với anh kỹ thuật 1 hồi ảnh phán bếp anh mua là bếp điện từ nên ko sử dụng dc nồi thường chỉ sử dụng nồi từ, sau đó anh giải thích nồi từ là ntn(clgt sao ko ghi trên thông tin của sp, kh làm sao biết cái này dc). Sau đó mình yêu cầu trả hàng vì sản phẩm ko đáp ứng được nhu cầu của mình(có nấu được đâu mà đáp ứng).
Anh phán 1 câu sản phẩm anh ko nằm trong danh mục đổi trả. Mình lật đật vô tiki phần đổi trả hàng thì thấy ntn

Gọi lên lại cskh thì ảnh lại phán 1 câu sản phẩm không đáp ứng theo điều kiện đổi trả
Mình nói sp của em mới cắm điện lên thấy xài không được thì dẹp rồi.
anh kỹ thuật mới nói sp phải còn nguyên tem nguyên thùng mới đổi được. Clgt sp nguyên tem nguyên thùng anh đổi trả chi, anh đâu có rảnh.
Với lại lúc giao sp làm gì có tem của nsx. Phải mở sản phẩm ra sử dụng thử mới biết có đáp ứng nhu cầu gì chứ, mua online đâu có được thử sản phẩm đâu. Mình hỏi làm kiểu này ai dám mua hàng trên tiki nữa
. Anh trai lạnh lùng nói làm theo qui định.

Câu slogan nên thay đổi là đổi trả khó khăn luôn tìm mọi lý do thoái thác. Lúc trước mình mua cái quạt trên lazada hay cái máy thủy điện về cắm thử sài thấy không ổn mình yêu cầu trả , mình thấy hoàn tiền bình thường đâu có làm khó giống tiki đâu.
Tum lại là :
1. mình ngu không tìm hiểu sản phẩm trước khi mua
2. quá tin tưởng vào uy tín của tiki(có đâu mà tin) nghĩ xài ko dc thì trả có sao đâu.
Tùm lại sau này mua đồ điện tử không nên mua online nhất là tiki, cứ ra của hàng mua cho chắc.

buôn bán kiểu này đảm bảo khách hàng ko bao giờ tin tưởng.
Khi đã cắm điện, đã sử dụng. Nếu đổi trả cho cụ thì sẽ có cụ phải dùng lại đồ của cụ.
Do vậy đổi trả là khó.

Cụ làm thêm bộ nồi fivestar, có 500-600k, dùng tĩ tã.

Super_voz

Xe buýt

butchikim

Xe ba gác
Cháu mua nhõn sách

sky_driver

Xe buýt
các trang TMDT giờ em thấy tiki là ổn nhất, em ủng hộ nó để nó phát triển. ông thớt mua hàng kiểu đó là lỗi do mình sao đòi trả.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Vãi. Ko tìm hiểu sp. Ai cũng như cụ thì hãng nó phá cmns