[Funland] không nên mua hàng điện tử ở tiki

HAMATA

Xe tải
Trước giờ thấy mọi người khen tiki dữ quá nên hôm nay bếp điện nhà mình hư nên hăng hái lên tiki mua, lướt vào tiki bấm search bếp điện xuất hiện 1 loạt bếp, mình lựa chọn 1 bếp rồi thanh toán online luôn, 2h sau hàng đã đến tay mừng rỡ gỡ ra nấu đồ ăn.
Vừ bật bếp lên thấy nó kêu tit tit, hiện dòng chử E0 clgt . Lấy cuốn sách hướng dẫn ra coi, thực hiện kiểm tra đầy đủ mà vẫn không chạy dc.
Lật đât gọi cho cskh , nc với anh kỹ thuật 1 hồi ảnh phán bếp anh mua là bếp điện từ nên ko sử dụng dc nồi thường chỉ sử dụng nồi từ, sau đó anh giải thích nồi từ là ntn(clgt sao ko ghi trên thông tin của sp, kh làm sao biết cái này dc). Sau đó mình yêu cầu trả hàng vì sản phẩm ko đáp ứng được nhu cầu của mình(có nấu được đâu mà đáp ứng).
Anh phán 1 câu sản phẩm anh ko nằm trong danh mục đổi trả. Mình lật đật vô tiki phần đổi trả hàng thì thấy ntn

Gọi lên lại cskh thì ảnh lại phán 1 câu sản phẩm không đáp ứng theo điều kiện đổi trả
Mình nói sp của em mới cắm điện lên thấy xài không được thì dẹp rồi.
anh kỹ thuật mới nói sp phải còn nguyên tem nguyên thùng mới đổi được. Clgt sp nguyên tem nguyên thùng anh đổi trả chi, anh đâu có rảnh.
Với lại lúc giao sp làm gì có tem của nsx. Phải mở sản phẩm ra sử dụng thử mới biết có đáp ứng nhu cầu gì chứ, mua online đâu có được thử sản phẩm đâu. Mình hỏi làm kiểu này ai dám mua hàng trên tiki nữa
. Anh trai lạnh lùng nói làm theo qui định.

Câu slogan nên thay đổi là đổi trả khó khăn luôn tìm mọi lý do thoái thác. Lúc trước mình mua cái quạt trên lazada hay cái máy thủy điện về cắm thử sài thấy không ổn mình yêu cầu trả , mình thấy hoàn tiền bình thường đâu có làm khó giống tiki đâu.
Tum lại là :
1. mình ngu không tìm hiểu sản phẩm trước khi mua
2. quá tin tưởng vào uy tín của tiki(có đâu mà tin) nghĩ xài ko dc thì trả có sao đâu.
Tùm lại sau này mua đồ điện tử không nên mua online nhất là tiki, cứ ra của hàng mua cho chắc.

buôn bán kiểu này đảm bảo khách hàng ko bao giờ tin tưởng.
Trường hợp của c đâu phải do bếp hỏng, do c thiếu hiểu biết thôi. Thì bếp từ chả phải có nấu nồi riêng là đúng rồi, bếp hồng ngoại mới ko kén nồi. Nó tặng kèm nồi nẩu cụ nấu được bình thường thì đâu phải do bếp hỏng. Do cụ thôi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
chưa mở ra sao biết ko thích cụ ơi, quần áo còn nguyên seal nhưng mà cụ mặc dc mà. Mình ko có chỗ nào ăn vạ nhe, mình chỉ nói đừng nên mua đồ điện tử online vì khó trả lắm (bản chất mua hàng online cụ không biết nó như thế nào, mình mua tiki vì nghĩ nếu ko thích thì có thể trả hàng được. giờ thì vào blacklist của mình)
Ai cũng như cụ chắc các gian hàng điện tử phá sản.^:)^^:)^^:)^. Tốt nhất cụ đừng mua online cho người ta còn sống với.

hgfttgg

Xe đạp
Ai cũng như cụ chắc các gian hàng điện tử phá sản.^:)^^:)^^:)^. Tốt nhất cụ đừng mua online cho người ta còn sống với.
mua hàng điện tử online mà không cho đổi trả nếu không đúng kì vọng khi mua sản phẩm thì muôn đời lỗ thôi. cụ mua sản phẩm online khi giao về không giống như kì vọng của cụ nó không cho cụ trả cụ nghỉ ntn. Thôi ra cửa hàng sờ mó cho nó chắc *** mua của thằng này nửa

MINHKD

Xe điện
Em thấy cũng lạ, bây giờ bếp điện thì hiểu ngay là bếp từ vì em thấy có bếp nào hình dáng như vậy mà ko phải bếp từ đâu nhỉ, trừ khi bếp lẩu điện
Bếp điện là bếp điện, bếp từ hoặc bếp điện từ là khác cụ ạ.

pqh

Xe tải
Em thỉnh thoảng cũng mua mấy cái linh tinh trên tiki thấy cho bóc kiểm hàng trước khi thanh toán, có một lần mua củ sạc 2 cổng 1 cổng cắm thử ko được trả lại cu em vận chuyển vui vẻ nhận, trước đó em có mua cục pin dự phòng trên shopee (hay lazada gì đấy) nó ko cho check hàng, bắt trả tiền trước rồi nhận hàng nên em dẹp luôn

hgfttgg

Xe đạp
Kiểu đó thì mua trực tiếp cũng đòi trả chứ đừng nói mua onl.
Mua cái ipod về không cắm được sim là trả =))
mua hàng trực tiie61p cụ được tư vấn đầy dủ còn mua online có dc tư vấn đâu, ko dc nhìn thấy nữa chứ

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ bán rẻ cái bếp đó đi,coi như mất học phí. Mua tạm cái bếp hồng ngoại này mà dùng,sử dụng đc tất cả các loại nồi niêu xoong chảo chất liệu khác nhau,mỗi tội hơi nóng khi ngồi nấu thôi.

tatoo26

Xe hơi
Bạn thớt nên bỏ thêm tiền mua bộ xong nồi Elo tầm 2.5 củ là dùng được bếp từ thôi. Hãy là người tiêu dùng hiểu biết đã nhé :D Mình là Tiki cũng ko bao giờ cho bạn đổi trả như vậy :o)

hgfttgg

Xe đạp
Chuẩn không cần chỉnh, mua ô tô về là phải mặc váy ,ai lại mặc quần ,quê chết.
mục đích mua về để mặc quần ko phải mặc váy. Mua sp l
Cụ chủ bán rẻ cái bếp đó đi,coi như mất học phí. Mua tạm cái bếp hồng ngoại này mà dùng,sử dụng đc tất cả các loại nồi niêu xoong chảo chất liệu khác nhau,mỗi tội hơi nóng khi ngồi nấu thôi.

thì minh cũng nghĩ vây mà, coi như mất học phí mua hàng online, chắc có lẽ yêu cầu của mình cao quá so với mấy chỗ đó. Theo quan điểm riêng của mình mua hàng online phải đạt tới mức độ đó mới tồn tại và có lời được. Hiện tại đa số mua hàng online vì rẻ, nếu hết rẻ thì ko ai mua nữa

tienaka

Xe điện
Thôi mua dàn nồi mới mà dùng cụ chủ ạ. Cái này lỗi cụ chứ sản phẩm nó có hư hỏng gì đâu

fireman

Xe tăng
Đến chịu cụ chủ. Giả sử cụ mua về chưa bóc mà đọc qua thông tin ngoài hộp cụ thấy đây là bếp điện từ chứ ko phải bếp điện, thì cụ trả luôn. Đây cụ bóc ra dùng thử ko thấy dùng đc cụ trả lại thì ai đổi cho. Mọi sai lầm đều phải trả bằng tiền mặt. Cụ đừng trách tiki.

thachnhung

Xe container
Đồ điện mà lắp ráp nhiều tránh mua mấy ông này vì thợ kém lắm, e mới dính quả con quạt trần trên adayroi thằng ku thợ Vinpro chưa lắp bao giờ cơ. Mua ở trung tâm điện máy hoặc ngoài cửa hàng chuyên dụng còn hơn.

DurexXL

Tháo bánh
Chủ thớt ngu còn cào mặt ăn vạ

Violong

Xe tăng
Bạn thớt nên bỏ thêm tiền mua bộ xong nồi Elo tầm 2.5 củ là dùng được bếp từ thôi. Hãy là người tiêu dùng hiểu biết đã nhé :D Mình là Tiki cũng ko bao giờ cho bạn đổi trả như vậy :o)

Mấy cái bếp này thì mua bộ nồi 3, 4 trăm là dùng được rồi.

Dưng mà em khuyên cụ chủ đi mua nồi phải mang bếp theo để đun thử đã rồi hẵng xuống xiền.

Cuối tuần có thớt thế này cũng vui. :)) :)) :))

Manhchuot

Xe tải
Cụ chủ mua thêm bộ nồi từ VN mấy trăm thôi là dùng tốt

Bino

Xe điện
Cụ chủ chưa tìm hiểu kỹ khi mua. Sau đó lên đây nhận cả tấn gạch. Cụ đầu tư bộ nồi Elo và 2 cái chảo. Tổng thiệt hại 4.5 triệu là ổn ngay