[Funland] không nên mua hàng điện tử ở tiki

namtuoc

Xe tải
Nói có sách mách có chứng

Tại em đang ngó qua mấy con tivi trên đó, em thấy giá còn cao hơn cả ở mediamart
So giá cụ phải so mấy trung tâm uy tín như điện máy xanh hoặc hc, pico. Chứ mediamart toàn để giá trên web thấp hơn so với giá bán ra. Mediamart đầy người kêu ca về chuyện này rồi, cụ tìm trên otofun cũng có kkk

Hãy là người mua hàng thông minh. Nhưng trước hết phải là người thông minh cái đã.
Thực ra như cụ chủ, ở xứ giãy chết thì đổi được, nó cóc quan tâm, nhưng ở xứ thiên đường, chúng ta mới có tmdt và em thấy nó chăm sóc cụ như thế là khá lắm rồi. Cụ mất có hơn 500k mà biết được mình còn cần học nhiều, tự biết chịu trách nhiệm thay vì đổ cho người khác thì em thấy nó rẻ rồi.
Chúc các cụ ngày chủ nhật vui vẻ.

thinhtd

Xe container
Lần đầu e thấy có người đòi trả sản phẩm (TRẢ chứ ko phải ĐỔI nhé) vì không biết sử dụng. =))=))=))
Em nghĩ mỗi hôm đặt cmn cái bếp về đun một bữa, sau trả lại. Đỡ mất tiền ga. :))

AT76

Xe điện
Mấy đồ em xem thì đều rẻ hơn so với điện máy xanh, fpt
Tiki chỉ được cái có vẻ an tâm hơn, chứ giá thì không đọ được với nhiều nơi khác. So với dienmayxanh thì cũng cùng loại với tiki, toàn nhóm bán giá đắt cả.

Lexuss350

Xe tải
Em nghĩ cụ chủ thiếu sự tìm hiểu ban đầu trước khi mua , và bên bán cũng ko tư vấn được cụ thể ( điểm yếu của mua bán online ) .

Violong

Xe tăng
Em nghĩ mỗi hôm đặt cmn cái bếp về đun một bữa, sau trả lại. Đỡ mất tiền ga. :))

Cụ lấy cái xe côn tay ý, đi mấy bữa trả lại vì bóp phanh mà xe nó cứ lao vù vù. :))

Airblade2015

Xe buýt
Cái này là lỗi của chủ thớt ko tìm hiểu kỹ. Bếp ko hỏng mà cụ mở ra dùng rồi thì ko đòi đổi được. Nếu cụ là người bán bếp cụ có cho người ta đổi ko

Trước giờ thấy mọi người khen tiki dữ quá nên hôm nay bếp điện nhà mình hư nên hăng hái lên tiki mua, lướt vào tiki bấm search bếp điện xuất hiện 1 loạt bếp, mình lựa chọn 1 bếp rồi thanh toán online luôn, 2h sau hàng đã đến tay mừng rỡ gỡ ra nấu đồ ăn.
Vừ bật bếp lên thấy nó kêu tit tit, hiện dòng chử E0 clgt . Lấy cuốn sách hướng dẫn ra coi, thực hiện kiểm tra đầy đủ mà vẫn không chạy dc.
Lật đât gọi cho cskh , nc với anh kỹ thuật 1 hồi ảnh phán bếp anh mua là bếp điện từ nên ko sử dụng dc nồi thường chỉ sử dụng nồi từ, sau đó anh giải thích nồi từ là ntn(clgt sao ko ghi trên thông tin của sp, kh làm sao biết cái này dc). Sau đó mình yêu cầu trả hàng vì sản phẩm ko đáp ứng được nhu cầu của mình(có nấu được đâu mà đáp ứng).
Anh phán 1 câu sản phẩm anh ko nằm trong danh mục đổi trả. Mình lật đật vô tiki phần đổi trả hàng thì thấy ntn

Gọi lên lại cskh thì ảnh lại phán 1 câu sản phẩm không đáp ứng theo điều kiện đổi trả
Mình nói sp của em mới cắm điện lên thấy xài không được thì dẹp rồi.
anh kỹ thuật mới nói sp phải còn nguyên tem nguyên thùng mới đổi được. Clgt sp nguyên tem nguyên thùng anh đổi trả chi, anh đâu có rảnh.
Với lại lúc giao sp làm gì có tem của nsx. Phải mở sản phẩm ra sử dụng thử mới biết có đáp ứng nhu cầu gì chứ, mua online đâu có được thử sản phẩm đâu. Mình hỏi làm kiểu này ai dám mua hàng trên tiki nữa
. Anh trai lạnh lùng nói làm theo qui định.

Câu slogan nên thay đổi là đổi trả khó khăn luôn tìm mọi lý do thoái thác. Lúc trước mình mua cái quạt trên lazada hay cái máy thủy điện về cắm thử sài thấy không ổn mình yêu cầu trả , mình thấy hoàn tiền bình thường đâu có làm khó giống tiki đâu.
Tum lại là :
1. mình ngu không tìm hiểu sản phẩm trước khi mua
2. quá tin tưởng vào uy tín của tiki(có đâu mà tin) nghĩ xài ko dc thì trả có sao đâu.
Tùm lại sau này mua đồ điện tử không nên mua online nhất là tiki, cứ ra của hàng mua cho chắc.

buôn bán kiểu này đảm bảo khách hàng ko bao giờ tin tưởng.
Quan điểm của em thế này:
Cái túm lại số 1 thì chuẩn lỗi của cụ rồi.
Cái túm lại số 2: ai cũng như cụ mua ko tìm hiểu rồi trả lại chắc cửa hàng sạt nghiệp. Khách thì ai cũng muốn mua hàng nguyên đai nguyên kiện. Thế mấy quả trả lại như của cụ họ bán cho tây à? Lỗi có phải của họ đâu?
Ngu ý của e là vậy.

htran

Xe hơi
Em thấy đc mỗi cái tiện chứ bọn tiki bán có rẻ hơn đâu các cụ nhỉ, mà có khi giá còn cao hơn bên ngoài
Em chỉ quan tâm đến điện thoại, máy tính bảng, sách... thì thấy tiki quá ổn. Giá luôn rẻ hơn bên ngoài, hàng chất lượng.

Meovang007

Xe buýt
So giá cụ phải so mấy trung tâm uy tín như điện máy xanh hoặc hc, pico. Chứ mediamart toàn để giá trên web thấp hơn so với giá bán ra. Mediamart đầy người kêu ca về chuyện này rồi, cụ tìm trên otofun cũng có kkk
Pico giờ cũng thế nha, mặc cả như chợ giời luôn

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

lai xe lu

Xe buýt
Nói như cụ chủ em thích cái iphone X mua về bóc tem nghịch thử 6 ngày rồi đem trả vì không thích nữa. Thế bọn bán hàng điện tử nó treo *** luôn

otzi

Xe tăng
Trước kia em cũng hay mua trên tiki, hàng chính hãng, giá hợp lý, ship tận giường lại có dịch vụ ship trong 2 giờ. đến lúc gặp lỗi mới thấy bách nhục. Cái cáp anker là sản phẩm đầu tiên bị lỗi, e mang ra đại lý chính hãng ở Nguyễn Lương Bằng thì bị từ chối bảo hành vì không có tem của bên họ. Thế là em ném đi luôn. :( Từ đó cũng hạn chế mua trên tiki.

theanh90

Xe tăng
Khiếp cụ chủ caod mặt ăn vạ vl. Tại mình chứ tại ai, nó chả lỗi lầm gì mà cụ dùng xong lại đòi đổi trả. Cụ lấy vợ về xong sau dùng hao ko thích nữa lại đem trả nhà bên kia vì “kỹ năng trên giường kém” ạ

nkhanhquoc

Xe buýt
2 năm đổ lại em toàn mua hàng tiki trading, rình km giá rẻ hơn dc chút.

Toanhoi

Xe hơi
Website
www.vietnamquartzstone.com
Em nghi cụ thớt là âm binh của Tiki vào giả ng u để nâng bi Tiki chứ người thường ai lại thế !??