[Funland] không nên mua hàng điện tử ở tiki

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]

tiki trading luôn nhe bác.
Đệch. Nó ghi hẳn là bếp điện từ như thế kia mà cụ còn làm phiền nó hả?
Ai cũng hứng chí mang về rồi mang trả như cụ thì ai chi tiền nhân viên ship hàng đây?????

getzbac

Xe tăng
Cụ chủ giống em thế. Em cần khoan mấy lỗ trên dầm bê tông, lỗ phi 12 để bắt thiết bị. Hăm hở vào mạng rước ngay em khoan điện mới coóng. Về lắp mũi bê tông vào hì hục khoan cả buổi chả được mũi nào, gọi CSKH phản ánh đổi trả. Sau khi em cấp lại mã thằng nhân viên nó chửi: ông ăn gì mà ngu thế, đấy là cái khoan sắt sao khoan được bê tông. Kết luận: mình ngu thật, cũng là cái khoan nhưng nó chỉ khoan gỗ, sắt :D

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Cụ chủ giống em thế. Em cần khoan mấy lỗ trên dầm bê tông, lỗ phi 12 để bắt thiết bị. Hăm hở vào mạng rước ngay em khoan điện mới coóng. Về lắp mũi bê tông vào hì hục khoan cả buổi chả được mũi nào, gọi CSKH phản ánh đổi trả. Sau khi em cấp lại mã thằng nhân viên nó chửi: ông ăn gì mà ngu thế, đấy là cái khoan sắt sao khoan được bê tông. Kết luận: mình ngu thật, cũng là cái khoan nhưng nó chỉ khoan gỗ, sắt :D
Thế thì cụ giống cháu rồi. Cháu mua em xe máy điện nhưng mua xăng về tìm mãi ko thấy chỗ đổ xăng. Bực quá gọi điện trả lại mà họ ko cho còn chửi cháu. Thời buổi này ko tin đc mấy bố gian thương, chỉ cần bán đc sp :(. Xe máy mà ko có chỗ đổ xăng, bực cả mình

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Hàng trên tiki giờ là đảm bảo nhất so với các sàn tmđt khác đó cụ, cơ chế vẫn quản lý rất chặt chứ không lỏng lẻo như các sàn khác. Cái này em đang bán nên em biết!

dangduong

Xe điện
Cơ hội cho cụ dùng bếp từ, tiết kiệm điện và tiền hơn, lại an toàn hơn nhiều so với các loại bếp khác,

Quy Vũ

Xe tải
Cái này em thấy sai sai , chắc 1 phần lỗi do cụ chủ không tìm hiểu kỹ thông tin về bếp mình mua thôi ạ... em cũng rất hay mua đồ tiki và cũng bị lỗi vài sản phẩm nhưng đều được đổi mới luôn thôi ạ..

Rickyman

Xe điện
Mua thêm bộ nồi Fivestar khoảng 800K dùng ổn nhất trong mấy loại nồi sx tại Việt Nam! Ai đời mua bếp ko biết mình mua loại bếp gì?

dangduong

Xe điện
Hãy là người mua hàng thông minh. Nhưng trước hết phải là người thông minh cái đã.
Thực ra như cụ chủ, ở xứ giãy chết thì đổi được, nó cóc quan tâm, nhưng ở xứ thiên đường, chúng ta mới có tmdt và em thấy nó chăm sóc cụ như thế là khá lắm rồi. Cụ mất có hơn 500k mà biết được mình còn cần học nhiều, tự biết chịu trách nhiệm thay vì đổ cho người khác thì em thấy nó rẻ rồi.
Chúc các cụ ngày chủ nhật vui vẻ.
Nhân cụ nói, em cũng thấy rất lạ là ở Canada, mua đồ về, từ thuốc tây đến sữa hộp, mỹ phẩm, quần áo.... mấy hôm sau không thích đem trả lại thoải mái, miễn là sp còn nguyên tem. Chỉ không biết thực phẩm rau quả có cho trả không, chắc không. Chỗ xếp hàng trả đồ bao giờ cũng khá đông.
Chẳng biết hàng bị trả thì siêu thị nó xử lý thế nào, nhiều lắm chứ có ít đâu.

Nhân cụ nói, em cũng thấy rất lạ là ở Canada, mua đồ về, từ thuốc tây đến sữa hộp, mỹ phẩm, quần áo.... mấy hôm sau không thích đem trả lại thoải mái, miễn là sp còn nguyên tem. Chỉ không biết thực phẩm rau quả có cho trả không, chắc không. Chỗ xếp hàng trả đồ bao giờ cũng khá đông.
Chẳng biết hàng bị trả thì siêu thị nó xử lý thế nào, nhiều lắm chứ có ít đâu.
Thì nếu hàng nguyên tem nguyên kiện thì chắc nó bán tiếp thôi ạ. Đối với hàng điện tử thì nó chuyển sang Refurbished, rẻ hơn chút đỉnh. Em đoán thế.

missto

Xe buýt
Ở vn cụ chê tiki thì chịu. Mấy cái shopee laza thập cẩm thì ko bàn tới

vhy107

Xe buýt
Cụ ví dụ cho em cái ạ, em toàn thấy đắt hơn hoặc bằng thôi, hiếm mà tìm được cái rẻ hơn thằng khác.

Đợt hè em mua con này về cho các cụ, áp mã còn 1.4tr, free ship tận quê! siêu thị vẫn bán 1.75 :D

haidongtay

Xe điện
Ờ,đọc hoá ra cụ chủ mua nhầm bếp,mà cụ mua bếp từ thì dùng nồi từ được rồi,có bị làm sao đâu mà trả lại.Ai người ta cho trả lại.

cobangchuacotien

Xe tăng
Mua bộ nồi dùng cho bếp từ thôi cụ, ai dùng bếp từ cũng phải vậy. Bếp không lỗi đâu

Masha123

Xe buýt
Từ việc của cụ chủ nghĩ ban đầu mua trên trang nào thì mình mua cái lặt vặt trước, rành rẽ rồi hãy mua cái lớn cho chắc ăn, muốn mua cái gì thì phải tìm hiểu về mặt hàng ấy kĩ kĩ tí hãy mua.

conversehn

Xe tăng
Người OF
em thử đăng kí gian hàng, bên tiki quản chặt phết
yêu cầu hóa đơn đỏ, license của hãng các thứ ngặt phết

haidongtay

Xe điện
em thử đăng kí gian hàng, bên tiki quản chặt phết
yêu cầu hóa đơn đỏ, license của hãng các thứ ngặt phết
Cụ đăng ký làm gì,cụ chỉ cần chào hàng để tiki họ bán thôi,bán được bao nhiêu thì họ báo cáo cho cụ,báo cáo bao nhiêu cụ viết hoá đơn bấy nhiêu,còn code hàng thì cơ bản mặt hàng nào chả có,nó cũng đơn giản lắm

ghetcongaixau

Xe tăng
Bán hàng mà gặp toàn loại khách HL như chủ thớt thì công ty nào cũng phá sản sớm (tiền méo đâu mà nuôi nhân viên cskh). :)

ghetcongaixau

Xe tăng
Thêm nữa Tiki là thằng thương mại điện tử em ủng hộ nhất trong số Lazada, Sen đỏ, Shoppe. Thượng vàng hạ cám em đều mua trên đó. Đúng đợt khuyến mại thì còn sướng nữa, mua được rẻ, giao hàng nhanh.
Em ưng lazada hơn, giao hàng nhanh. Em tiki này giao hàng lâu quá :(