[VHGT] Không phải ai già cũng đáng kính !

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nay cụ già vượt đèn đỏ , di chuyển đúng góc chữ A nên e ko nhìn thấy . May vợ e ngồi cạnh hô lên chứ ko hôm nay e gặp oan gia .
Tại Tp Nam Định , người già và học sinh vượt đèn đỏ khá phổ biến . Ngay trong clip của e thì có 3 trường hợp vượt đèn đỏ
Ko biết chỗ các cụ thế nào ?

BMW X10

Xe điện
Nay cụ già vượt đèn đỏ , di chuyển đúng góc chữ A nên e ko nhìn thấy . May vợ e ngồi cạnh hô lên chứ ko hôm nay e gặp oan gia .
Tại Tp Nam Định , người già và học sinh vượt đèn đỏ khá phổ biến . Ngay trong clip của e thì có 3 trường hợp vượt đèn đỏ
Vợ đáng kính trước hết, bác sĩ nhỉ.
Còn đồng chí dà kia thì ngu xuẩn không để đâu cho hết, đã đành.

buonnon

Xe buýt
Người già nhiều khi cũng hay đãng trí nên vượt đèn đỏ cũng ko biết, E chỉ ngĩ như vậy thôi

XSim

Xe container
Ồ em cho là chỉ vượt đèn đỏ hay vi phạm giao thông nói chung thì không tính vào có đáng kính hay không. Vì bản thân em cũng hay vi phạm, em biết là sai nhưng không thấy cắn rứt lương tâm lắm :))

Theo em là thái độ trong xử lý các tình huống giao thông thì mới nói lên đáng kính hay không.

XSim

Xe container
Nói về già mất nết thì đầy :D Cái kiểu già mất nết nó bẩn bựa lắm, cái kiểu đã không còn sức rồi, nay không thèm giữ sĩ diện nữa, thế là chả sợ gì nữa. Gặp loại đó nhiều lúc ức chế hơn bọn thanh niên vì thanh niên còn mắng, còn oánh nó được.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Vợ đáng kính trước hết, bác sĩ nhỉ.
Còn đồng chí dà kia thì ngu xuẩn không để đâu cho hết, đã đành.
Vâng ,may vợ e ngồi cạnh ko chắc chắn là có va chạm . Mà tầm tuổi như chuối chín cây này thì chỉ cần va chạm nhẹ cũng nguy hiểm cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Ồ em cho là chỉ vượt đèn đỏ hay vi phạm giao thông nói chung thì không tính vào có đáng kính hay không. Vì bản thân em cũng hay vi phạm, em biết là sai nhưng không thấy cắn rứt lương tâm lắm :))

Theo em là thái độ trong xử lý các tình huống giao thông thì mới nói lên đáng kính hay không.
Càng già càng nên gương mẫu cụ ạ . Tuân thủ pháp luật cũng là 1 phần của đạo đức rồi mà cụ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nói về già mất nết thì đầy :D Cái kiểu già mất nết nó bẩn bựa lắm, cái kiểu đã không còn sức rồi, nay không thèm giữ sĩ diện nữa, thế là chả sợ gì nữa. Gặp loại đó nhiều lúc ức chế hơn bọn thanh niên vì thanh niên còn mắng, còn oánh nó được.
Đội già mất nết này e gặp cũng nhiều , đúng kiểu vô liêm sỉ , bẩn bựa nhầy nhụa

thuyphongthanh

Xe lăn
Ở chỗ em thì già trẻ lớn bé đều vượt đèn đỏ .

kaku223223

Xì hơi lốp
Đội già mất nết này e gặp cũng nhiều , đúng kiểu vô liêm sỉ , bẩn bựa nhầy nhụa
Già cũng 3 - 7 loại. cái loại già mà lúc trẻ côn đồ, chợ búa, cướp giật, lười nhác thì lúc già nó vẫn vậy, vẫn con người đó, bản tính đó.
Có chăng là ko có sức nữa thì ko làm tướng cướp được, mà đi làm thằng chí phèo thôi

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Mừng cho cụ tránh tai bay vạ gió
Gặp những trường hợp này thì đúng là ... tránh xa

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đi thì phải ngó nghiêng quan sát thôi cụ ạ, tình trạng chung rồi. Họ sai lè ra đấy nhưng va vào lại mất thời gian và tiền bạc.

BMW X10

Xe điện
Càng già càng nên gương mẫu cụ ạ . Tuân thủ pháp luật cũng là 1 phần của đạo đức rồi mà cụ
Đây không phải vấn đề gương mẫu, bác sĩ ạ.
Đây là sự coi thường pháp luật, do có sự ủng hộ của pháp luật - điều khoản To đền Bé huyền thoại.

Họ luôn biết rằng, chúng nó đếch dám đâm đâu, chạm vô tau, chúng nó đền ốm. Mà thực tế quả có đúng như vậy thật.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đi thì phải ngó nghiêng quan sát thôi cụ ạ, tình trạng chung rồi. Họ sai lè ra đấy nhưng va vào lại mất thời gian và tiền bạc.
Họ di chuyển vào góc chữ A , chỗ này cũng hơi khuất tầm nhìn nên khi xuất hiện ở ngay mũi xe thì e cũng hơi giật mình . May thói quen qua các ngã 3 ,ngã tư e luôn đi chậm , chân luôn đặt bên phanh

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đây không phải vấn đề gương mẫu, bác sĩ ạ.
Đây là sự coi thường pháp luật, do có sự ủng hộ của pháp luật - điều khoản To đền Bé huyền thoại.

Họ luôn biết rằng, chúng nó đếch dám đâm đâu, chạm vô tau, chúng nó đền ốm. Mà thực tế quả có đúng như vậy thật.
Thì e cũng nói giảm nói tránh mà cụ . Trong video e gửi lên có tới 3 trường hợp vượt đèn đỏ cụ ạ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Họ di chuyển vào góc chữ A , chỗ này cũng hơi khuất tầm nhìn nên khi xuất hiện ở ngay mũi xe thì e cũng hơi giật mình . May thói quen qua các ngã 3 ,ngã tư e luôn đi chậm , chân luôn đặt bên phanh
May xe em góc A cũng ko to lắm và thói quen ngó nghiêng cũng giúp em tránh được nhiều lần tương tự như tình huống của cụ. Chúc mừng cụ chứ cuối năm rồi dính vào mệt lắm.