[Funland] Không tử hình khi nộp lại tiền tham ô

Phuclongchau

Xe điện
Nếu chúng nó biết sẽ bị tử hình thì nó ko nộp đồng nào cả, nên nếu lấy lại dc 3/4 tiền trả về ngân sách để tha cho 1 đứa thì em thấy cũng chấp nhận được
Có điều làm sao xác định được con số tham nhũng chính xác mới là vấn đề. Em đề nghị cho tù cả thằng nhận lẫn F1 nhà nó, như vậy có tính răn đe hơn. Vì mục đích chính chúng nó tham nhũng là cho F1, mà F1 lại cùng gánh chịu hậu quả thì nó sẽ chùn tay hơn. Mà như thế thì chưa có luật nào như vậy. Thôi thì cứ bỏ tù tất cả những đứa có dùng tiền tham nhũng được.
Bắn bỏ chúng nó còn không sợ vẫn chén giờ như thế này khác gì bỏ án tử hình cho quan chức,nếu bỏ tử hình thì đề nghị bỏ hết

Bắn bỏ chúng nó còn không sợ vẫn chén giờ như thế này khác gì bỏ án tử hình cho quan chức,nếu bỏ tử hình thì đề nghị bỏ hết
Cụ nói đúng rồi, bắn bỏ nó còn ko sợ thì liệu bắn thêm lần nữa nó có thay đổi làm người lương thiện không? Nên em mới nói, nếu có thể bỏ tù cả những người có sử dụng tiền tham nhũng: con đi du học, vợ đi du lịch, siêu xe...thì cũng là 1 cách làm nó chùn bước. Em đang hy vọng có thể đa dạng hoá hình phạt đến các đối tượng phụ thuộc.
Quay lại vấn đề tử hình, em tin là ko loại bỏ được tham nhũng nên khi tóm được thằng nào, em hy vọng thu hồi được tiền đồng nào hay đồng ấy. Vì nó biến mất không giúp gì được cho ai nhưng nó ở tù và ngân sách thu lại được 1 ít thì em coi đó là có lợi.

xmen_pro

Xe điện
Luật pháp là để ngăn chặn... Chứ k phải để hợp lý hóa nhá cái sai nhé... Dưng mà thu lại được xèng vẫn tốt hơn là mất hết.

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Đòi lại tiền là quan trọng nhất.
Muốn thu hồi tiền bẩn phải dùng sức mạnh của luật pháp
Sức mạnh của luật pháp và các cơ quan công quyền để làm gì (?)

Chứ "thu hồi" bằng kêu gọi sự "tự nguyện", "đạo đức" của tham quan thì quên cmnd; vẽ đường cho hươu chạy hehe

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thà chết cmnđ cho con cháu nó hưởng. 2-30 niên nhưng a # thì cũng chết nhục trong í.

mazda3_pro

Xe lăn

binhsu7273

Xe cút kít
Nhưng đấy là tài nguyên đnc bị tàn phá mà ra chứ có phải tiền thuế không đâu=))=))=))
VD nó đào than đi bán rẻ nghĩa là tàn phá, jang hồ gọi là thâm vào thịt đới
Tôi có lấy của Ai đâu!
1 Quan cấp cao cho biết. :D

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Nhẽ phải bắt nộp x2 x3 chứ nhỉ..đền mà
Em tin anh ý có gấp mấy lần thế.
Nếu chúng nó biết sẽ bị tử hình thì nó ko nộp đồng nào cả, nên nếu lấy lại dc 3/4 tiền trả về ngân sách để tha cho 1 đứa thì em thấy cũng chấp nhận được
Có điều làm sao xác định được con số tham nhũng chính xác mới là vấn đề. Em đề nghị cho tù cả thằng nhận lẫn F1 nhà nó, như vậy có tính răn đe hơn. Vì mục đích chính chúng nó tham nhũng là cho F1, mà F1 lại cùng gánh chịu hậu quả thì nó sẽ chùn tay hơn. Mà như thế thì chưa có luật nào như vậy. Thôi thì cứ bỏ tù tất cả những đứa có dùng tiền tham nhũng được.
Cụ nói đúng rồi, bắn bỏ nó còn ko sợ thì liệu bắn thêm lần nữa nó có thay đổi làm người lương thiện không? Nên em mới nói, nếu có thể bỏ tù cả những người có sử dụng tiền tham nhũng: con đi du học, vợ đi du lịch, siêu xe...thì cũng là 1 cách làm nó chùn bước. Em đang hy vọng có thể đa dạng hoá hình phạt đến các đối tượng phụ thuộc.
Quay lại vấn đề tử hình, em tin là ko loại bỏ được tham nhũng nên khi tóm được thằng nào, em hy vọng thu hồi được tiền đồng nào hay đồng ấy. Vì nó biến mất không giúp gì được cho ai nhưng nó ở tù và ngân sách thu lại được 1 ít thì em coi đó là có lợi.
Luật pháp là để ngăn chặn... Chứ k phải để hợp lý hóa nhá cái sai nhé... Dưng mà thu lại được xèng vẫn tốt hơn là mất hết.
Đảng đã quyết bàn bàn cái con củ cải
Chốt hạ nhuôn:
Kẻ căm thù - hô hào chống tham nhũng là thành phần bất mãn đél có cơ hội tham nhũng

Rivers

Xe container
Nghĩ cũng cay, ủ mưu tính kế bao năm mới đơm được tí, giờ giả lại hóa ra bao năm làm không công cho thằng khác đớp à.

zonda82

Xe container
Tiền của dân cả đấy.

shiluo

Xe container
Em thì ủng hộ
Thằng nào bị án tử thì nó có chịu xì đồng nào ra không? Hay đằng nào cũng chết rồi thì chấp nhận chết để lại cho con cháu nhà nó?
Còn giờ đứng trước lựa chọn chết hoặc xì tiền ra tất nhiên hầu hết sẽ xì tiền. Sau khi xì tiền thì tiếp tục vào bóc lịch chứ có phải được thả ra đâu mà bảo là xì tiền thì xong, giờ 1-2 ngày không có internet các con trời còn sống không nổi nói gì đến ngồi hàng chục năm trong nhà đá

tientung000

Xe điện
Đúng là chỉ có cái xứ Đông Lào. Con số 75% ở đâu ra? Tsb chúng nó. Bắt nộp thêm 15%/năm or 0.01%/ngày... cho khoản tham nhũng thêm thì không phải sửa luật gì cả.
Xửa xưa có tru di tam tộc, cửu tộc ko phải là ko có lý. Giờ tài khoản của người trong gia đình có liên quan cũng phải bị phong tỏa. Tiền tham nhũng 1 mình nó tiêu được chắc? chứ vợ con, bố mẹ, anh chi em các bên ko hỉ hả ăn phần à?

hbu082

Xe container
âu ****, báo nó có viết lộn không vậy ta? sao lại 3/4? ít nhất cũng phải 4/3 chứ, mie nó tham ô 1 tỷ USD, sau 1 năm nó đẻ phải vài lứa chứ nhỉ, thế éo nào lại tụt đi.