[Funland] Khu đô thị Đại Thanh - Vận xui từ trên trời rơi xuống

DaDieuchienxu

Xe container
Muốn điều tra cứ đem cờ hó nghiệp vụ đến là ra ngay, vấn đề mấy anh xxx có chịu động tay động chân ko thôi.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Các chung cư ở VN hầu hết dùng cửa sổ mở trượt hoặc mở ra ngoài, như vậy cực kỳ nguy hiểm khi có gió bão dễ rơi cửa kính xuống phía dưới. Nhiều nước họ quy định cửa sổ nhà cao tầng phải mở vào trong (hình ảnh), thậm chí bắt buộc phải mở lật để nếu vỡ kính cũng không rơi ra ngoài, các đồ vật cũng khó bị ném ra, người cũng không bị rơi.

Mở vào trong thế này em sợ mưa to nước chảy vào nhà ở chỗ dưới cửa?

Toietmoi

Xe điện
Mở vào trong thế này em sợ mưa to nước chảy vào nhà ở chỗ dưới cửa?
Thiên hạ họ làm cả trăm năm rồi mà cụ, đã có giải pháp hết rồi. Cụ chỉ cần chạy qua showroom tụi Eurowindow hỏi cửa sổ mở lật là họ giới thiệu cho.

cobangchuacotien

Xe tăng
Chủ nhà khoá cửa sổ nhưng nhỡ tay rơi củ khoá đây.

duongbinh07

Xe điện
tránh luôn chung cư cho lành

RAVA

Xe ba gác
Thiên hạ họ làm cả trăm năm rồi mà cụ, đã có giải pháp hết rồi. Cụ chỉ cần chạy qua showroom tụi Eurowindow hỏi cửa sổ mở lật là họ giới thiệu cho.
-Đầu tư bộ bản lề đa chiều thì muốn mở theo kiểu gì cũng đc, mở lên trên, xuống dưới, mở hé sang trái phải đều ok!

ngocielts

Xe tải
chỉ biết thốt lên là ÔI Cái xứ thiên đường!

dongnat123

Xe container
Em nói ở đây thì dễ gây war nên e ko thích. Nhưng bản chất là do chính mình thôi cụ ạ. 1 là mình bỏ bê ko dạy, 2 là mình ko làm gương hoặc mình làm gương chưa đủ lâu chưa đủ nghiêm túc. Mà chủ yếu nguyên nhân là ở số 2. Trẻ con cũng giống người lớn, học cái xấu rất nhanh nhưng học cái tốt rất lâu.
CỤ dạy nhưng nó là trẻ con đang còn phải học nhiều mới biết và hiểu được vấn đề, chỉ cần người lớn khuất mắt thì loáng cái nó mở cửa sổ vứt đồ sang hàng xóm từ đồ chơi đến chìa khóa. EM còn không biết nó vứt đồ vì cũng dạy nó rồi, phát hiện được là do chùm chìa khóa tự nhiên mất, em nghi nó vứt nên thò ĐT ra ngoài cửa sổ chụp rồi xem mới phát hiện một cơ số đồ nó vứt từ lúc nào không biết

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Chả có tí éo nào qig chuẩn về XD cả, ý thức dân nhiều đứa y cái mẹt l... Đun than hun mẹ cả dãy phố, quạt bún chả um xì khói cả dãy phố mà bọn CA phườ đi qua chỉ nhìn, ngay đầu ngõ 165 Chùa Bộc cách CA phường Trung liệt 1 đoạn ngắn, dân có phản ánh cũng kệ cmmn.
Đi qua các ngõ phố luon thấy chậu hoa, cửa sổ các thể loại, cục nóng điều hòa treo... Ko may nó rơi xuống thì dân qua đg thiệt thòi.
Vấn đề là ko có luật xử nặng, nói nhiều ko ăn thu đâu. Bên mình luật dân sự vẫn còn chưa ổn. Nhưng nếu làm ổn thì dân lại kêu chặc chẽ quá. Người VN sống vì tình chưz ko vì Lý :)))

cantona

Xe container
Rà soát hộ nào đi mua ổ khóa, bắt ngay.

Civic to Merc.

Xe container
Cụ trên nói chuẩn, đợi j cái ý thức. Cứ đưa tiêu chuẩn bắt lắp cam soi ngược lên thôi. Nhiều đứa nó điên khùng, ác và thần kinh lắm, lấy vứt đồ hay cố tình ném thử xem trúng ai cũng có đấy.

Có mấy cc gắn cục nóng điều hoà bên ngoài mới ghê, từ lâu bảo cả nhà nhớ tránh xa các cc này, sợ lắm

minhhai985

Xe lăn
Lâu lâu e ngó lên đếm tầng cũng nghĩ đến tình huống này. Khổ thân ông cụ.

Rishi

Xe tăng
Hôm trước e đứng dưới sân chung cư còn ca tảng gạch hoa rơi xuống cơ. Lúc đó có nhiều trẻ em ở đấy, may không sao

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Ý thức ko bằng con nít

toicungyeuxe

Xe tăng
Các chung cư ở VN hầu hết dùng cửa sổ mở trượt hoặc mở ra ngoài, như vậy cực kỳ nguy hiểm khi có gió bão dễ rơi cửa kính xuống phía dưới. Nhiều nước họ quy định cửa sổ nhà cao tầng phải mở vào trong (hình ảnh), thậm chí bắt buộc phải mở lật để nếu vỡ kính cũng không rơi ra ngoài, các đồ vật cũng khó bị ném ra, người cũng không bị rơi.

Và thiết kế này cũng làm cho mưa hắt mức độ vừa phải trôi ra ngoài (tất nhiên nếu gió to quá thì vẫn bị)

IP man

Tháo bánh
Muốn điều tra cứ đem cờ hó nghiệp vụ đến là ra ngay, vấn đề mấy anh xxx có chịu động tay động chân ko thôi.
Cứ điều tra, cho xxx đến lùng sục vài tuần. Kể cả không tóm được thủ phạm thì đầy thằng cũng vãi lái sợ lần sau ko dám ném bừa.
Nhưng bọn xxx không có miếng gì vào mồm thì chúng nó chẳng rảnh đi làm không công. Tiên sư lũ ăn hại.

Nắng nhạt

Xe điện
Em nói ở đây thì dễ gây war nên e ko thích. Nhưng bản chất là do chính mình thôi cụ ạ. 1 là mình bỏ bê ko dạy, 2 là mình ko làm gương hoặc mình làm gương chưa đủ lâu chưa đủ nghiêm túc. Mà chủ yếu nguyên nhân là ở số 2. Trẻ con cũng giống người lớn, học cái xấu rất nhanh nhưng học cái tốt rất lâu.
Để em nói giùm cụ. Nhiều cụ ở đây biện hộ cho trẻ em không biết gì. Đến khi con các cụ vô tình ném chết người ta thì ra công an mà biện hộ nhé hoặc các cụ có việc đi vào chung cư bị ném chết thì hết đường biện hộ. Xin lỗi các cụ chứ trừ những trẻ bị thiểu năng thì những đứa trẻ phát triển bình thường 1 tuổi đã có ý thức rồi. Các cụ không dạy hoặc không biết dạy thì nên suy nghĩ kỹ trước khi đẻ con. Không có điều kiện dạy dỗ chúng tử tế thì đợi khi nào có tiền hãy đẻ và đẻ một đứa thôi. Trẻ em các nước phát triển nó còn hiếu động gấp nhiều lần nhưng chúng được dạy dỗ tử tế, ý thức còn cao hơn gấp nhiều lần những cụ ở đây. Ở Việt Nam những đứa trẻ được dạy dỗ tử tế cũng không ít. Bé tí chúng đã biết phân biệt những hành động có thể gây nguy hiểm cho bản thân và người khác. Dù vậy thì tầm đó tuổi vẫn phải có người lớn trông. Mà người lớn trông thì cũng phải có ý thức nhá. Em chứng kiến nhiều bà trông cháu để cho cháu vứt các thứ qua cửa sổ rồi lại nhặt lên cho cháu vứt tiếp