[Funland] Khu đô thị Đại Thanh - Vận xui từ trên trời rơi xuống

Để em nói giùm cụ. Nhiều cụ ở đây biện hộ cho trẻ em không biết gì. Đến khi con các cụ vô tình ném chết người ta thì ra công an mà biện hộ nhé hoặc các cụ có việc đi vào chung cư bị ném chết thì hết đường biện hộ. Xin lỗi các cụ chứ trừ những trẻ bị thiểu năng thì những đứa trẻ phát triển bình thường 1 tuổi đã có ý thức rồi. Các cụ không dạy hoặc không biết dạy thì nên suy nghĩ kỹ trước khi đẻ con. Không có điều kiện dạy dỗ chúng tử tế thì đợi khi nào có tiền hãy đẻ và đẻ một đứa thôi. Trẻ em các nước phát triển nó còn hiếu động gấp nhiều lần nhưng chúng được dạy dỗ tử tế, ý thức còn cao hơn gấp nhiều lần những cụ ở đây. Ở Việt Nam những đứa trẻ được dạy dỗ tử tế cũng không ít. Bé tí chúng đã biết phân biệt những hành động có thể gây nguy hiểm cho bản thân và người khác. Dù vậy thì tầm đó tuổi vẫn phải có người lớn trông. Mà người lớn trông thì cũng phải có ý thức nhá. Em chứng kiến nhiều bà trông cháu để cho cháu vứt các thứ qua cửa sổ rồi lại nhặt lên cho cháu vứt tiếp
Cứ khi các cụ ấy bị 1 thằng trẻ con nó ném cái khoá vào đầu thì lúc đấy mới biết :)

Nắng nhạt

Xe điện
Cứ khi các cụ ấy bị 1 thằng trẻ con nó ném cái khoá vào đầu thì lúc đấy mới biết :)
Hàng ngày có nhiều vụ tai nạn xảy ra vì thiếu ý thức rồi mà vẫn còn biện hộ được. Đầu tháng 5 có vụ tai nạn mấy người chết, bị thương vì đâm vào chó thả rông chắc cũng biện hộ con chó có biết luật giao thông đâu

Toietmoi

Xe điện
Và thiết kế này cũng làm cho mưa hắt mức độ vừa phải trôi ra ngoài (tất nhiên nếu gió to quá thì vẫn bị)
Trời mưa thì phải đóng cửa chứ cụ, có riêng gì cửa mà ra ngoài hay vào trong đâu.

DeLyon

Xe tải
Để em nói giùm cụ. Nhiều cụ ở đây biện hộ cho trẻ em không biết gì. Đến khi con các cụ vô tình ném chết người ta thì ra công an mà biện hộ nhé hoặc các cụ có việc đi vào chung cư bị ném chết thì hết đường biện hộ. Xin lỗi các cụ chứ trừ những trẻ bị thiểu năng thì những đứa trẻ phát triển bình thường 1 tuổi đã có ý thức rồi. Các cụ không dạy hoặc không biết dạy thì nên suy nghĩ kỹ trước khi đẻ con. Không có điều kiện dạy dỗ chúng tử tế thì đợi khi nào có tiền hãy đẻ và đẻ một đứa thôi. Trẻ em các nước phát triển nó còn hiếu động gấp nhiều lần nhưng chúng được dạy dỗ tử tế, ý thức còn cao hơn gấp nhiều lần những cụ ở đây. Ở Việt Nam những đứa trẻ được dạy dỗ tử tế cũng không ít. Bé tí chúng đã biết phân biệt những hành động có thể gây nguy hiểm cho bản thân và người khác. Dù vậy thì tầm đó tuổi vẫn phải có người lớn trông. Mà người lớn trông thì cũng phải có ý thức nhá. Em chứng kiến nhiều bà trông cháu để cho cháu vứt các thứ qua cửa sổ rồi lại nhặt lên cho cháu vứt tiếp
Qua đây mới thấy dân mình quá kém ý thức. Bao biện đổ lỗi đã ngấm vào máu người lớn và sẽ truyền sang thế hệ sau. Suy thoái đạo đức là đây ở ngay cõi Of này chứ chả đâu xa.

Capthoivu

Xe tải
Nhà em trước ở khu C3, tập thể Quỳnh Mai, Thành Nhàn. Nhà tập thể ở tầng 1 nên việc hứng các thứ rác từ tầng trên xuống là bình thường, hơi bất bình thường thì là thớt gỗ, dao phay và lần bất bình thường thật sự là cả một cái xe đạp trên tầng 5 rơi (ném) xuống. Từ bé xíu em đã được dặn là không ra chơi ở sân nhà mình.

Bây giờ nhìn cảnh chung cư mà khóa vẫn rơi vào đầu người ở dưới, có cụ/mợ còn biện hộ là trẻ con nghịch (không có ý thức này nọ) thì đúng là văn hóa chung cư hay văn hóa tập thể lắp ghép cũng y như nhau. Bất bình thường thật ạ.

hatinh5760

Xe điện
Cũng là tai nạn thôi. Rất có thể chỉ là tuột tay.
Hôm trc. cu thợ lắp dàn phơi tòa đối diện, tuột tay rơi tua-vit. May ko rơi trúng ai. Rồi có 1 hôm, trẻ con tụ tập chơi phòng trong, ném đồ xuống, bố ngồi phòng ngoài ko biết. Bảo vệ lên báo mới biết.

khanhtung85

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Nhà em trước ở khu C3, tập thể Quỳnh Mai, Thành Nhàn. Nhà tập thể ở tầng 1 nên việc hứng các thứ rác từ tầng trên xuống là bình thường, hơi bất bình thường thì là thớt gỗ, dao phay và lần bất bình thường thật sự là cả một cái xe đạp trên tầng 5 rơi (ném) xuống. Từ bé xíu em đã được dặn là không ra chơi ở sân nhà mình.

Bây giờ nhìn cảnh chung cư mà khóa vẫn rơi vào đầu người ở dưới, có cụ/mợ còn biện hộ là trẻ con nghịch (không có ý thức này nọ) thì đúng là văn hóa chung cư hay văn hóa tập thể lắp ghép cũng y như nhau. Bất bình thường thật ạ.
Khu TT nhà bác ý thức kém vậy :|

villamers650

Xe tải
Khổ thân ông cụ quá. Hiu
Em nhìn ảnh thôi đã thấy sợ rồi mặc dù cái ổ khoá nó bé vậy thôi ý
Mấy lần đi đâu thấy ban công mà có chậu hoa em cũng cứ nghĩ đến cảnh mưa bão nó bay xuống thì sao? có lần sáng đi làm qua bị tạt đúng 1 bát nước ( Hình như mùi mì tôm) Cho là số nhọ, mà thật ra là ý thức tồi của ai đó. Haiz!

Capthoivu

Xe tải
Khu TT nhà bác ý thức kém vậy :|
Cụ nào đã từng ở tập thể những năm 70, 80 thì chuyện ý thức kém như thế này là bình thường cụ ạ. Để "bảo toàn tính mạng" nhà em đã phải chuyển khỏi tập thể lắp ghép từ năm 1992 để tránh "chết oan" hoặc "chết vì nghiện". Lứa bạn em tuổi 7x bây giờ khoảng 70% là xanh cỏ hoặc ngồi ăn cơm Chú Phỉnh.

Lâu lâu em về chơi khu cũ, hỏi thăm thì đôi vợ chồng "thả" cái xe đạp xuống nhà em giờ cũng lên trời thả bong bóng rồi ạ.

j23

Xe container
Em cũng nghĩ là do trẻ con thôi, hoặc ai đó vô ý...
Ngày bé em cũng từng nghịch cực ngu dạng ntn rồi, may mà ko gây hậu quả :(

Xe gòng

Xe điện
vcd, thằng nào mà ý thức thấp thế nhỉ. thương ô cụ quá!!!

Thời đấy mà dám ném cả xe đạp đi thì cũng là đại gia chứ chẳng đùa đâu.

toicungyeuxe

Xe tăng
Trời mưa thì phải đóng cửa chứ cụ, có riêng gì cửa mà ra ngoài hay vào trong đâu.
Em đã nói mưa vừa phải mà cụ
Có lúc nhãng ra ko để ý mưa nó ào vào ko kịp đóng luôn ấy ạ

Thỉnh thoảng em vẫn bị