[Funland] Khu Đô Thị Ecopark và chung cư Sky Oasis Ecopark

Hoangsonacv

Xe tải
Bên eco bjo khu nào ổn (ở và giá - chung cư) các cụ mợ? Haven với landmark thì giá khiếp quá ah.
bên Aqua bay cụ nhé (Sky, Lake, Park, Westbay), ko thì khu mới có Sky Oasis, Solforest giá ok chứ Landmark Onsen nó giá trên zời quá

anh kao

Xì hơi lốp
Ecopark bị hàng loạt các khu công nghiệp khủng nhất miền bắc bao quanh cụ à, khu này chỉ lạ lẫm với người HN vì ko đc nhìn cây cối mới, nên thoạt đầu sang nhìn thích thui, lâu dài thì vẫn nằm trong vùng trọng điểm công nghiệp, chạy đâu cho thoát khỏi ô nhiễm, nhất là con sông bắc Hưng Hải, khủng chả kém sông tô lịch là mấy, tới đây chắc có khi còn vượt cả sông tô lịch.
Chuẩn cụ, khu này bụi từ làng gốm bát tràng và các kcn xung quanh, chưa kể bụi mịn từ các nhà máy nhiệt điện,xi măng, sắt thép ở hưng yên, hải dương, thái bình cũng khá lớn, xung quanh thì mùi hóa chất thuốc bảo vệ thực vật, trừ sâu từ dân trồng cây cảnh cũng khá nhiều kg trong lành như mấy bài quảng cáo trên mạng đâu, kg tin các cụ cứ vào các app như airvisual và pamair mà xem

Chỉnh sửa cuối:

binh77

Xe tăng
Chuẩn cụ, khu này bụi từ làng gốm bát tràng và các kcn xung quanh, chưa kể bụi mịn từ các nhà máy nhiệt điện,xi măng, sắt thép ở hưng yên, hải dương, thái bình cũng khá lớn, xung quanh thì mùi hóa chất thuốc bảo vệ thực vật, trừ sâu từ dân trồng cây cảnh cũng khá nhiều kg trong lành như mấy bài quảng cáo trên mạng đâu, kg tin các cụ cứ vào các app như airvisual và pamair mà xem

Em cũng quê HY gần đó nên biết, ngoài các loại nguồn ô nhiễm như cụ nói thì còn có các làng nghề xung quanh tái chế đồ nhựa bẩn (các loại nhựa phế thải, thùng nhựa chứa hóa chất, ... họ nhập về, thau rửa qua và nghiền, ép thành hạt nhựa cung cấp cho các nhà máy nhựa ở quanh văn lâm, văn giang, mỹ hào, ân thi, yên mỹ hưng yên), một nguồn ô nhiễm nữa là các lò đốt dây điện nhựa thủ công, họ nhập các loại dây điện, dây nhựa phế thải, rồi chờ đến tối mang ra các lò đốt thủ công đốt hết nhựa bao quanh để lấy lõi dây đồng, nhôm, kẽm, ... để tránh chính quyền theo dõi, cái này phải chờ đêm tối mà có ánh trăng hoặc thi thoảng có ông ẩu đốt vào lúc 6h30 chiều mùa hè thì mới thấy khói đen ngút trời, chiêu này thì các cụ HN với ecopark có biết vào mắt. Em có biết ông chú hàng xóm còn vào tận đăk lắk tranh mua dây điện phế thải của ngành điện lực mang về đây đốt để lấy lõi đồng bán., mỗi phi vụ như vậy lãi vài trăm triệu

Chỉnh sửa cuối:

anh kao

Xì hơi lốp
Em cũng quê HY gần đó nên biết, ngoài các loại nguồn ô nhiễm như cụ nói thì còn có các làng nghề xung quanh tái chế đồ nhựa bẩn (các loại nhựa phế thải, thùng nhựa chứa hóa chất, ... họ nhập về, thau rửa qua và nghiền, ép thành hạt nhựa cung cấp cho các nhà máy nhựa ở quanh văn lâm, văn giang, mỹ hào, ân thi, yên mỹ hưng yên), một nguồn ô nhiễm nữa là các lò đốt dây điện nhựa thủ công, họ nhập các loại dây điện, dây nhựa phế thải, rồi chờ đến tối mang ra các lò đốt thủ công đốt hết nhựa bao quanh để lấy lõi dây đồng, nhôm, kẽm, ... để tránh chính quyền theo dõi, cái này phải chờ đêm tối mà có ánh trăng hoặc thi thoảng có ông ẩu đốt vào lúc 6h30 chiều mùa hè thì mới thấy khói đen ngút trời, chiêu này thì các cụ HN với ecopark có biết vào mắt. Em có biết ông chú hàng xóm còn vào tận đăk lắk tranh mua dây điện phế thải của ngành điện lực mang về đây đốt để lấy lõi đồng bán., mỗi phi vụ như vậy lãi vài trăm triệu
Có vẻ cụ lại chuẩn rồi

successdt

Xe buýt
chẳng hiểu các cụ thấy bụi ở đâu, e cũng tòa A Webay đây mà có thấy gì đâu, không khí và môi trường quá ổn, chỉ thấy hơi khó chịu là dạo này bảo vệ làm không nghiêm lắm, có một số các đôi nam nữ ở Văn giang buổi tối hay vào công viên
Chỉ số AQI tận 171 thì ko bụi là gì hở cụ? còn cao hơn cả HN. Mịt mù khói luôn

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Bên eco bjo khu nào ổn (ở và giá - chung cư) các cụ mợ? Haven với landmark thì giá khiếp quá ah.
haven đợt này đang còn chính sách ngâu, chiết khấu nếu không nhận cam kết thuê tận 10%, cũng đỡ rát rồi cụ ạ.

greenbanana

Xe buýt
haven đợt này đang còn chính sách ngâu, chiết khấu nếu không nhận cam kết thuê tận 10%, cũng đỡ rát rồi cụ ạ.
vâng, nhưng Haven bjo còn rất ít lựa chọn ah. Còn toàn vị trí không đc gọi là đẹp lắm ah. Thế mới khó ah

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
vâng, nhưng Haven bjo còn rất ít lựa chọn ah. Còn toàn vị trí không đc gọi là đẹp lắm ah. Thế mới khó ah
Trừ các căn 2pn hướng nam, studio, 1 ngủ, trục căn 16 thì em thấy vẫn còn khá nhiều lựa chọn tốt mà cụ. Ví dụ như các căn 2pn hướng bắc của H2 view btđ khá thoáng.
Tất nhiên mở bán từ tháng 4 nên giờ cũng khó có thể còn đủ tất cả căn được ạ :D

greenbanana

Xe buýt
Trừ các căn 2pn hướng nam, studio, 1 ngủ, trục căn 16 thì em thấy vẫn còn khá nhiều lựa chọn tốt mà cụ. Ví dụ như các căn 2pn hướng bắc của H2 view btđ khá thoáng.
Tất nhiên mở bán từ tháng 4 nên giờ cũng khó có thể còn đủ tất cả căn được ạ :D
Căn 10 vẫn còn nhiều lựa chọn phết ah :D. Bên eco mn thích căn nhỏ nhỉ.

Duchai101

Xe đạp
Chung cư Skyoasis đã cất nóc, Solforest đã tới tầng 36. Giá hiện giờ Skyoasis S123 cỡ 28 - 35tr/m2, Spremium, Solforest cỡ 40tr/m2.
- Có ảnh căn hộ thực tế của Skyoasis và solforest rồi đó các cụ
- Havenpark thì giờ có chính sách ngâu nên chỉ cần 10% thôi là ký rồi, cơ mà còn chủ yếu là toàn căn 2PN 3PN!

Xe Kéo666

Xe tải
Còn căn shop chân đế skyforest
133,7m 2 tầng giá 12.6 tỏi

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Cập nhật tiến độ tới cccm: từ 7/3 thang cuốn chân tòa SP Sky Oasis đã đi vào hoạt động :D

Khu phố đi bộ đã rất đẹp qua S3, S2, S1 tới Sky Forest. Mỗi đoạn ven hồ của SP vẫn như xưa. Chả biết CĐT có định làm gì không.

dreamer7985

Xe hơi
Em có căn studio ở đây. Bác nào có ý định mua lại cho thuê không nhỉ

Gừng

Xe container
à, em đã làm xong nội thất và giờ thành chỗ cuối tuần cả nhà sang vivu rồi bác ạ. Mấy đứa nhà em thích ở đây quá nên em thôi không bán nữa.
h sang cuối tuần chắc đông vui lắm cụ nhỉ

robeo1958

Xe điện
Nghe đồn bên này giá cao e cũng hóng. Kể mà có cầu Thanh Trì 2 thì cũng cân nhắc chứ giờ đi lại qua cầu này khiếp thật

dreamer7985

Xe hơi
h sang cuối tuần chắc đông vui lắm cụ nhỉ
Chỗ Sky Oasis này cuối tuần em sang thấy nhiều xe oto. Ước tính cuối tuần về kín 40-50% đấy. Nói chung có chỗ sạch sẽ, tiện nghi mà nhiều chỗ chơi cho các con cuối tuần cũng ok bác ạ. Coi như bỏ chi phí du lịch hàng tháng cho cả nhà vậy

Gừng

Xe container
Chỗ Sky Oasis này cuối tuần em sang thấy nhiều xe oto. Ước tính cuối tuần về kín 40-50% đấy. Nói chung có chỗ sạch sẽ, tiện nghi mà nhiều chỗ chơi cho các con cuối tuần cũng ok bác ạ. Coi như bỏ chi phí du lịch hàng tháng cho cả nhà vậy
havenpark cũng nhận nhà rồi, sau này khu này tập trung mật độ cao nhất ecopark

đọc xong mới thấy dân ta cái gì cũng chê được ;)). đến dân lao động đi lao động nước ngoài phổ thông nhưng cũng đòi hỏi cái này cái khác như các vip member các cụ có câu tiền nào của nấy và được cái này sẽ mất cái kia;)) nói gì thì nói eco hay Vin đều cho đến thời điểm hiện tại là những đại dự án đại đô thị khá đáng sống. chỉ là có tiền mà mua cho đàng hoàng mà sống không thôi. cái gì cũng chê thì mời các cụ về quê xây biệt thự sống 1 mình 1 đảo thả gà nuôi chó làm bạn. còn tất nhiên thích hoàn hảo thì cứ lắm lắm trong tay tầm 50-100 tỏi thì là ok thích ở đâu thôi còn mọi thứ không quan trọng nữa vì tầm đấy nó cao cấp quá rồi. đằng này chung cư thì tính ra cũng chỉ tầm 30-45-50tr/m2 mà dòi hỏi cũng kinh gớm ! muốn cả về tiện ích lẫn dân trí lẫn cái gì cũng cao cấp như khách sạn 6 sao. nó cũng phiên phiến thôi các bác à. Vin hay eco thì cũng có điểm được điểm chưa được nhưng so với những gì họ đang cố gắng làm thì có thể nghĩ dến 1 tương lai 3-5 năm nữa các bác muốn mua chắc cũng hơi khó và mua giá cũng không thấp đâu nhất là nhưng khu cao cấp kể cả chung cư. còn bỏ có tầm tiền 2-3 tỷ mà đòi hỏi hết cái này cái khác :)) mời các bác về quê xây biệt phủ :)). em cũng có 1 căn bên s403 64m2 của Vinsmart và 1 căn bên HavenPark H1 dự là 2 năm nữa xong 3 ngủ 2 vs. và cũng hay thăm thú mấy dựán của vin và eco cũng nhưng vài dựán trong nội đô mạn cầu giấy thì em thấy em thích cái văn minh của vin ! sự rõ ràng và luôn làm dựán của họ có độ hot và tốt hơn. còn Eco cũng vậy nhưng vì quá nhiều cây xanh và chưa hoàn thiện nên nhìn còn hơi lủng củng và vệ sinh hơi chưa được như những gì em nghĩ vì em đi nhật rồi nên so sánh có hơi khập khiễng Nhưng em thấy với số tiền em bỏ ra tầm hơn 7 tỷ sở hữu 2 căn chung cư tại 2 dựán trước mắt làđể cho thuê sau cho con thì em thấy quá ổn trừ khi những gì họ quảng cáo là sai sự thật 50 % còn không mọi thứ đều ổn
Sau 3 năm thì e mới xuống tiền mua lại 1 căn 3 ngủ góc tòa Sol Forest. tính ra 35tr/m2 mà hoàn thiện xịn xò. Sau 1 nhịp tăng mạnh của cc bên hà nội thì giá cc eco giờ lại hợp lý