[Funland] Khu Đô Thị Ecopark và chung cư Sky Oasis Ecopark

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng HN với HY khác nhau chứ cụ, vậy là Ecopark bây giờ đu theo giá Vin à.
quan trọng là bên này tiêu chuẩn bàn giao cao cấp hơn, view thoáng và đẹp hơn nhưng giá rẻ hơn cụ ạ, còn HN hay HY thì cũng không quan trọng quá vì Gia Lâm cách đấy có 1 đoạn.

Muonladuoc

Xe tải
Dân ở đây ai ở đều biết thik hay ko r. Các cụ cứ kêu buồn vs ít dịch vụ:))). Nói thật là e hồi ở trong hn e chả bao h đi chơi gần nhà cả. Toàn đi các quận khác mới vui. Còn ở eco. Các dịch vụ thiết yếu e ko biết các kdt khác cao siêu nhiều ntn. Chứ ở eco cũng ko thiếu. Hnao chán ko muốn nấu cơm ra hàng quán ko thiếu. Thực phẩm r các dịch vụ khác trên công đồng ko thiếu. Ship về nhà đầy. Ở đây mà nói về trồng cây vs làm vườn ý. Thì nó là cả tổ dân phố rủ nhau trồng r. Có mà suốt ngày trồng. E ko hiểu các cụ chê hay các cụ chuyển đi ntn. Nhưng e chỉ biết dân ở đây thì thấy rất ok. Quan trọng là có xử lý dc bài toán gia đình hay ko. Có 2 thứ nổi cộm nhất bây h là giao thông và giáo dục. Giáo dục thì nếu ko học trường tư ở eco thì phải mất công đưa vào thành phố học hoặc học trường lành (cái này thì nó phụ thuộc vào kinh tế gia đình). Thứ 2 là về giao thông. Các cụ có thể kêu ecobus quá tải. Đúng. Đó là vde. Nhưng đó vấn là cách di chuyển chính của dân chung cư. Và họ oke vs vde đó. E cũng từng đi thử và e biết. Còn e chia sẻ câu chuyện đi làm cho các cụ biết. Sáng e làm ở hà đông. Các cụ biết e đi hết bao nhiêu phút ko. 40 đến 45'. E đi từ 7h sáng. Ngày xưa nhà e ở quận hai bà. E đi sang hà đông hồi đó cũng chả khác bây h là mấy. Thực sự. Các cụ bảo đg trên cao tắc. E nói thật đg xá hn bây h chỗ nào chả tắc. Nếu các cụ đi làm quá 10km thì chắc chắn có rủi ro tắc r (kể cả ở trong nội thành mà làm ở quận khác). Trừ khi đi làm dưới 5km. Cá nhân e hôm nào đi ra ngoài thí dụ lên những tuyến đg nhạy cảm như vàng đai 2, 3. E đều lên bản đồ của google xem có tắc ko. Hqua có cụ cãi nhau là đi đến hồ gươm vs phố cổ bn '. Hqua e đi đến hồ gươm 30'. Phố cổ 35'. Đấy là e còn đi bình thg. Chứ tính e là hay đi nhanh thì 25' thôi. Đến xe của ecobus trong lịch trình đi từ eco đến nhà hát lớn có 30'. Thường chiều vào thành phố có chậm thì chậm 5' thôi. E từng đi nên biết. Các cụ có thể bảo nó xa so với trung tâm mới như hoà lạc vs ba vì hay phía tây. Chứ nói thật bảo nó xa cụ rùa thì hơi quá.
Nói thật đây là chia sẻ thật lòng của 1 ng ở eco để các cụ hiểu dc 1 cách khách quan. Để các cụ hiểu dc dân eco đang sống ntn. Khổ hay sướng.
Được ở đấy, là ước mơ của nhiều người đó cụ, qua đợt dịch covid mới thấy nó quý, thích nhất là cách ly cả năm lun cụ nhể?

Future2135

Xe tải
Được ở đấy, là ước mơ của nhiều người đó cụ, qua đợt dịch covid mới thấy nó quý, thích nhất là cách ly cả năm lun cụ nhể?
Thực ra. Là quan điểm của mỗi ng thôi cụ ạ. Nhưng như cá nhân e. Nó là điều bản thân e thấy tự hạnh phúc và yêu mến nơi mình ở. Chấp nhận nó và cũng biết điểm mạnh điểm yếu của nó. Gọi là mình hài lòng vs cuộc sống của mình nhưng ko phải là bằng lòng 1 cách mù quáng. Cách ly thì cả xh khổ r. E cũng như mọi ng đều vậy. Nhưng ở những môi trg ntn thì có lẽ là cảm thấy mình tĩnh tâm hơn, thanh thản hơn chút... Để lấy lại năng lượng cho những bộn bề sắp tới của csong...

0906021102

Xe tải
Nhắc nhở: bài viết rao bán nhà vi phạm nội quy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

quangskda

Xe tải
Em thấy bên sky oasis này đang mở bán khu này. Em thấy khu này sinh thái tốt nên đang đắn đo có nên mua dịp này không hay chờ xuống nữa. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên. Em cảm ơn ạ!

Vanvu82

Xe đạp
Nếu là em mua ở, em thấy mua giai đoạn dự án là ok, được chọn căn theo ý, với em quan trọng nhất là chính sách lãi 0% nên không phải xuống tiền luôn 1 cục như khi mua lại. Em k dư dả lắm nên muốn tận dụng cái gói vay 0% còn k biết cụ như nào. Chứ giảm thì biết bao giờ nó giảm, chờ đợi sốt ruột lắm.

dzungphanh

Xe hơi
Cũng đang quan tâm đến dự án này,
Em xin lót dép hóng các cụ chia sẻ để thêm động lực xuống tiền mùa covid này ạ!

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cũng đang quan tâm đến dự án này,
Em xin lót dép hóng các cụ chia sẻ để thêm động lực xuống tiền mùa covid này ạ!
Cụ cơ thông tin nhiều chưa, nếu chưa cụ với em trao đổi nhé :D mời cụ 1 chén

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy căn studio và căn 16 là nhiều người mua!
Stu thì gần như luôn k có hàng rồi cụ, ra là hết. Căn 16 và căn 03 là 2 căn đẹp nhất của 2 ngủ mặt đn rồi.
Cụ chấm được căn nào chưa?

Lamborghini 1985

Xe tăng
Em thấy bên sky oasis này đang mở bán khu này. Em thấy khu này sinh thái tốt nên đang đắn đo có nên mua dịp này không hay chờ xuống nữa. Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên. Em cảm ơn ạ!
Giá các dự án chỉ có tăng theo thời gian chứ không bao giờ có chuyện tháng này bán một giá tháng sau vì dịch bệnh các thứ lại giảm giá bán đâu cụ. cụ nên nhớ các khoản chi phí truyền thông, marketing.......đều cộng vào giá sau này hết, nên không có chuyện giảm. Giá chỉ giảm khi cụ mua hàng mua đi bán lại của khách khác thì có thể vì lý do dịch bệnh hoặc các lý do khác mà ép giá. Chứ cụ ngồi chờ down giá của CĐT thì cụ ngồi đếm cua trong lỗ cho nhanh. CĐT họ chỉ giảm giá bằng cách thêm chiết khấu đối với những căn to, xấu và hàng về cuối còn sót thôi.

kjdzsensitjve

[Tịch thu bằng lái]
Giá các dự án chỉ có tăng theo thời gian chứ không bao giờ có chuyện tháng này bán một giá tháng sau vì dịch bệnh các thứ lại giảm giá bán đâu cụ. cụ nên nhớ các khoản chi phí truyền thông, marketing.......đều cộng vào giá sau này hết, nên không có chuyện giảm. Giá chỉ giảm khi cụ mua hàng mua đi bán lại của khách khác thì có thể vì lý do dịch bệnh hoặc các lý do khác mà ép giá. Chứ cụ ngồi chờ down giá của CĐT thì cụ ngồi đếm cua trong lỗ cho nhanh. CĐT họ chỉ giảm giá bằng cách thêm chiết khấu đối với những căn to, xấu và hàng về cuối còn sót thôi.
Em đơn giản tính thế này nhé: Chỉ lấy công năng và diện tích làm căn cứ so sánh:
2010: Căn hộ 92 m2 3 phòng ngủ 2 vs, cdt bán 2.2 tỷ
2020: Căn hộ 93 m2 3 phòng ngủ 2 vs, cdt bán 3.0 tỷ
Vậy em tính 800 triệu lệch kia rơi vào 2 yếu tố là lạm phát và khan hiếm đất, em bổ tỷ lệ 50/ 50 thì 400 triệu do lạm phát, và 400 triệu do giá đất lên.
Vậy ra là giá nhà ở Ecopark 10 năm, tăng 36%, 18% do lạm phát, 18% do giá đất lên.
Đây là ý kiến của em.

xelulu

Xe buýt
Stu thì gần như luôn k có hàng rồi cụ, ra là hết. Căn 16 và căn 03 là 2 căn đẹp nhất của 2 ngủ mặt đn rồi.
Cụ chấm được căn nào chưa?
chán nhề giờ thấy chủ đầu tư nào cũng tham hơn mõ ở làng eim. Cái eco cữ nghĩ là sẽ sinh thái. Nhưng rồi cũng nhồi nhét chả còn chỗ nào mà lách.

Ô nhiễm thì ngày càng trầm trọng hơn. Bắc hưng hải thì ngày càng đen kịt đặc quánh.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Em đơn giản tính thế này nhé: Chỉ lấy công năng và diện tích làm căn cứ so sánh:
2010: Căn hộ 92 m2 3 phòng ngủ 2 vs, cdt bán 2.2 tỷ
2020: Căn hộ 93 m2 3 phòng ngủ 2 vs, cdt bán 3.0 tỷ
Vậy em tính 800 triệu lệch kia rơi vào 2 yếu tố là lạm phát và khan hiếm đất, em bổ tỷ lệ 50/ 50 thì 400 triệu do lạm phát, và 400 triệu do giá đất lên.
Vậy ra là giá nhà ở Ecopark 10 năm, tăng 36%, 18% do lạm phát, 18% do giá đất lên.
Đây là ý kiến của em.
đấy là cụ mới so sánh trên diện tích và công năng sử dụng nhưng cụ lại chưa nói các yếu tố cấu thành giá khác, như tiêu chuẩn xây dựng, trang thiết bị, tiện ích đính kèm... rồi còn quảng cáo, tiếp thị ...10 năm trước các thứ ấy dĩ nhiên nó phải rẻ hơn bây giờ chứ cụ :)) Khi mua ở giai đoạn đầu thì đúng là rẻ hơn nhiều vì hồi ấy chưa có gì cả, chỉ có nhà không.
Kết hợp với các yếu tố khác cụ nói thì nó thành ra giá bây giờ ;))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
chán nhề giờ thấy chủ đầu tư nào cũng tham hơn mõ ở làng eim. Cái eco cữ nghĩ là sẽ sinh thái. Nhưng rồi cũng nhồi nhét chả còn chỗ nào mà lách.

Ô nhiễm thì ngày càng trầm trọng hơn. Bắc hưng hải thì ngày càng đen kịt đặc quánh.
Em thì nghĩ thế này, CĐT nào cũng phải làm kinh tế, nên thành ra muốn phát triển thì phải có lợi nhuận, chí ít em thấy ecopark còn đỡ vì còn chú trọng không gian xanh hơn nhiều chỗ khác.
Còn BHH thì kể cũng khó, vì nó nằm ngoài khả năng của CĐT :(

kjdzsensitjve

[Tịch thu bằng lái]
đấy là cụ mới so sánh trên diện tích và công năng sử dụng nhưng cụ lại chưa nói các yếu tố cấu thành giá khác, như tiêu chuẩn xây dựng, trang thiết bị, tiện ích đính kèm... rồi còn quảng cáo, tiếp thị ...10 năm trước các thứ ấy dĩ nhiên nó phải rẻ hơn bây giờ chứ cụ :)) Khi mua ở giai đoạn đầu thì đúng là rẻ hơn nhiều vì hồi ấy chưa có gì cả, chỉ có nhà không.
Kết hợp với các yếu tố khác cụ nói thì nó thành ra giá bây giờ ;))
Em tính đơn giản thôi. ra dc số là vui rồi.

BINH MINH 07

Xe điện
Mua chung cư thì cứ để nó xây xong chuẩn bị bàn giao hoặc bàn giao rồi mà mua, không việc gì phải vội. Cái lợi là biết được chất lượng công trình, thấy được thực tế căn hộ, không bị rủi ro pháp lý hoặc chết giữa chừng, thấy được bộ mặt của thằng chủ đầu tư khi quản lý toà nhà, chọn được thằng hàng xóm và cuối cùng là giá có khi còn mềm hơn là mua mới.

carrot123

Xe tải
Tầm này chung cư cũ nội thành bán đầy, việc gì phải ra tận Hưng Yên mua chung cư mới. Đợt em sang ở airbnb bên Ecopark mấy cái chung cư tin hin nhìn phát chán, chả có gì cảm nổi.