[Funland] Khu Đô Thị Ecopark và chung cư Sky Oasis Ecopark

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Được vtv đưa lên bản tin tài chính kinh doanh sáng nay để câu khách.
Quảng cáo trá hình thôi mà để tiêu đề HẬU COVID 19: THỊ TRƯỜNG BẤT ĐỘNG SẢN TRỞ LẠI TRƯỜNG ĐUA, vtv rẻ tiền quá.
Thực ra ecopark có môi trường sống tốt với người phù hợp, em ủng hộ các khu đô thị khác cũng nên học theo.
View attachment 4740013
vê gì thì vê cũng cần tiền cả mà cụ :D nhưng như cụ nói đấy, ít ra nó cũng là 1 kđt tốt, đáng sống nếu bỏ qua vấn đề về giao thông.

cunbind

Xe tải
Bán tháo thì cũng chẳng bán tháo đâu cụ ạ. Toàn những cụ ko có nhà ở eco, chỉ cần 1 2 info là đã đưa ra nhận xét. E ở eco. Cũng như bao dân eco khác. Chấp nhận mất cái kia để dc cái này. Bán tháo hay mật độ ở ntn e dân ở đây e thừa biết là đúng hay ko:-)). Ý e là chỉ cần trả lại sự bình yên cho eco như xưa thôi:))) ít sale ít seeder:)). Cụ biết vì sao nhiều sale lên ko hả cụ. Câu chuyện nó dài lắm cụ ạ. Chứ ko phải cần nhiều sale vì sợ giá trị của kdt giảm đâu cụ ạ. Nếu cụ hay cụ nào muốn hiểu sâu thì e sẽ chia sẻ. Chứ e thấy trên này nhiều cụ muốn tỏ ra hiểu biết mà ít khi lắng nghe...
Cụ cho em hỏi.em định cuối tuần sang eco chơi bằng xe bus.k biết có phải thẻ k ạ?và đi xe bus thì nó chở em tới đâu?chỗ đó có gần chỗ cho trẻ con chơi k ạ

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi.em định cuối tuần sang eco chơi bằng xe bus.k biết có phải thẻ k ạ?và đi xe bus thì nó chở em tới đâu?chỗ đó có gần chỗ cho trẻ con chơi k ạ
bus đấy của cư dân thôi cụ, phải có thẻ nhé, cụ nên đi xe cá nhân hoặc taxi cho chủ động di chuyển từ chỗ nọ sang chỗ kia vì eco khá rộng.

cunbind

Xe tải
bus đấy của cư dân thôi cụ, phải có thẻ nhé, cụ nên đi xe cá nhân hoặc taxi cho chủ động di chuyển từ chỗ nọ sang chỗ kia vì eco khá rộng.
Ô.sao em đọc website nó bảo có bus free cuối tuân và ngày lễ nhỉ?Hoá ra nó lừa tình thiên hạ ạ.Làm em đang đinh ninh chbi đồ đây.chán thật

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Ô.sao em đọc website nó bảo có bus free cuối tuân và ngày lễ nhỉ?Hoá ra nó lừa tình thiên hạ ạ.Làm em đang đinh ninh chbi đồ đây.chán thật
Trên web viết linh tinh đấy. Cư dân họ confirm rồi, nhiều vụ thẻ hết hạn chưa kịp gia hạn còn chưa được đi nữa là người lạ.
Mà web này chắc gì của cđt đâu cụ :))

Future2135

Xe tải
Ngày xưa thì miễn phí vé cuối tuần cụ ạ. Nhưng h bắt buộc phải có thẻ xe bus cụ ạ. Đi xe bus thì đón ở nhiều điểm ở HN. Có 9 tuyến khác nhau đi các cung đường khác nhau về Eco cụ nhé. Xe A sẽ đưa cụ về giai đoạn 1. Còn xe B sẽ đưa cụ về giai đoạn 2.

cunbind

Xe tải
Trên web viết linh tinh đấy. Cư dân họ confirm rồi, nhiều vụ thẻ hết hạn chưa kịp gia hạn còn chưa được đi nữa là người lạ.
Mà web này chắc gì của cđt đâu cụ :))
Ngày xưa thì miễn phí vé cuối tuần cụ ạ. Nhưng h bắt buộc phải có thẻ xe bus cụ ạ. Đi xe bus thì đón ở nhiều điểm ở HN. Có 9 tuyến khác nhau đi các cung đường khác nhau về Eco cụ nhé. Xe A sẽ đưa cụ về giai đoạn 1. Còn xe B sẽ đưa cụ về giai đoạn 2.
Thế em lại thay đổi kế hoạch vậy.Chứ sang khó khăn quá thì em chịu òi.Cảm ơn các cụ ợ

xebenho

Xe tải
Cụ là sale mà lại bảo muốn cho thuê được giá thì mua nhà phố. Nhà phố là cái loại cho thuê bèo bọt nhất trên cái cuộc đời này. Mức giá cho thuê nhà phố chỉ được tương đương 3% giá trị nhà. VD một căn nhà mặt phố cụ mua 20 tỷ thì cho thuê chỉ được 50tr/tháng thôi ạ. Nhà phố chỉ hơn chung cư là sau 10 năm thì giá nhà phố tăng có thể gấp đôi, còn sau 10 năm thì giá chung cư tăng khoảng 10% - 20% là cùng.
Ở đây so sánh là khập khiễng bởi hai sản phẩm có hai tính năng khác nhau hoàn toàn :
- Nhà Phố : Loại sản phẩm mang tính chất tài sản tích lũy, tích trữ giá trị sử dụng cho bản thân và gia đình thấp. Giá trị khan hiếm cao theo thời gian. Em nhấn mạnh NHÀ PHỐ KHÔNG ĐẺ THÊM RA THEO THỜI GIAN, THẬM CHÍ NÓ CÒN BỊ TEO ĐI DO CÁC ĐẠI GIA CÓ XU HƯỚNG MUA GOM NHÀ PHỐ ĐỂ XÂY BUILIDING. ĐÓ LÀ LÝ DO VÌ SAO GIÁ NHÀ PHỐ CỨ TĂNG THEO THỜI GIAN BỞI QUY LUẬT CUNG CẦU CỦA NÓ, CUNG KHÔNG CÓ MÀ CẦU THÌ VẪN TĂNG THÊM.
-
Căn hộ, chung cư : Là sản phẩm để sử dụng (Như mua oto để đi) bản chất nó là bất động sản sử dụng, có thể gọi là tiêu sản. Cái thứ các cụ mua ở chung cư là môi trường sống, là cảnh quan, là tiện ích. Còn chọn môi trường sống, cảnh quan như thế nào là quyền của các cụ so sánh giữa khu chung cư này với khu chung cư khác sẽ là sự so sánh không tương đồng.
Còn với các cụ sinh hoạt, sinh sống, làm việc ở các khu vực khác mà mua ở Eco Park là không phù hợp rồi. Với những người coi cái nhà chỉ là nơi để ngủ thì em cũng ko bàn đến. Còn sống đâu thì quen đấy.
Cá nhân em cũng phân phối Eco Park, hiện tại phân khu Oasis (CT7) chuẩn bị mở bán. Giá cũng chẳng thấp, ngang bằng với giá Times City năm 2015 - 2016. Còn ai thấy phù hợp thì mua, nếu số người phù hợp ít hơn tổng lượng hàng của cđt đang bán ra thì cđt phải bơm chính sách kích cầu, ai mua với hy vọng cho thuê lấy tiền lời thì đứt, ai mua để đầu tư chờ tăng giá cũng đứt, còn ai mua để sử dụng và thấy phù hợp thì em thấy okie nếu phù hợp thực sự. Còn thế nào là phù hợp thì nên gọi điện cho em, em tư vấn cho. Còn nghe em tư vấn xong rồi, muốn chốt của sale nào thì chốt, chốt cho em thì em có hoa hồng, còn ko chốt cho em sang sale khác cũng được chẳng sao em rất vui vẻ happy.
Chuẩn ạ, em có bản vẽ quy hoạch 1/500 được phê duyệt xong rồi. Dự án này hầu hết là thấp tầng, không có cao tầng. Và concept là Vintown với mức giá thấp hơn Vinhomes Ocean Park.
Eco Park có triết lý khác, Vin có triết lý khác.
Đợt này khu oasis ra tiếp s3, cháu cũng đang quan tâm căn 1 or 2 ngủ, mục tiêu chưa rõ ràng vì tiến độ 2022 mới giao, cũng hơi băn khoăn về chất lượng và đk eco bây giờ. Nhờ cụ cho chút kiến thức ah

casa08

Xe hơi
Tòa S3 sắp có rùi bác nhé. Tòa này vị trí đẹp, view mặt trước thì xanh mướt, mặt sau view sông Hồng
  • Điểm nhấn quảng trường pha lê, bể bơi giật cấp như resort 5 sao
  • Công Viên ánh sáng trên không & công viên ánh sáng ven hồ dài 2.5km đầu tiên của Hà Nội
  • Tầng 3 có đường đi bộ nối toà S3 và S-Premium
  • Rạp chiếu phim ngoài trời kết hợp hồ bơi.
Cần tư vấn gì cứ ới em nha, em sale chứ ko phải cò nên cccm yên tâm

Future2135

Xe tải
Đợt này khu oasis ra tiếp s3, cháu cũng đang quan tâm căn 1 or 2 ngủ, mục tiêu chưa rõ ràng vì tiến độ 2022 mới giao, cũng hơi băn khoăn về chất lượng và đk eco bây giờ. Nhờ cụ cho chút kiến thức ah
E dân eco nhưng khuyên cụ mua làm gì cụ ơi. Mua dưới đất ý. Chứ mua cc làm gì hả cụ

xebenho

Xe tải
E dân eco nhưng khuyên cụ mua làm gì cụ ơi. Mua dưới đất ý. Chứ mua cc làm gì hả cụ
Dạ đội ơn cụ, cháu chưa hiểu về eco nên đọc tất các ý kiến về nó ở forum này, nhờ cụ cho cháu chút cảm nhận của cụ vì sao ko nên ah, cháu thấy chung cư thì có vẻ sống vui hơn nhà đất chứ ah

Future2135

Xe tải
Dạ đội ơn cụ, cháu chưa hiểu về eco nên đọc tất các ý kiến về nó ở forum này, nhờ cụ cho cháu chút cảm nhận của cụ vì sao ko nên ah, cháu thấy chung cư thì có vẻ sống vui hơn nhà đất chứ ah
Cá nhân e thì nghĩ là nếu ra xa đến ntn r thì nên mua dưới đất cụ ạ. Nói về chung cư thì phải vị trí là hàng đầu. Mà vị trí ở ecopark thì xa quá. Mà nếu cụ đã muốn mua chung cư ý. Thì cứ đợi xây hẳn xong r hẵng mua. Kiểu gì cũng cắt lỗ cụ ạ. Sau này xây xong r cụ lên tận nơi nhìn ngó r quyết định. Ko gì phải khổ cụ ạ

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
gửi cụ layout của S3. S3 này căn thu nhỏ lại, xuất hiện thêm căn 2pn 1wc 53m2, giá dự kiến từ 1.6 tỏi. Với giá này là mềm hơn s1 và s2, cụ cố lên đc 2 ngủ ở nó thoải mái hơn.
Chất lượng của skyoasis em nghĩ là sẽ ok vì đơn vị thi công là Hòa Bình và Ricons (thành viên của coteccons)

Chỉnh sửa cuối:

xelulu

Xe buýt
Cá nhân e thì nghĩ là nếu ra xa đến ntn r thì nên mua dưới đất cụ ạ. Nói về chung cư thì phải vị trí là hàng đầu. Mà vị trí ở ecopark thì xa quá. Mà nếu cụ đã muốn mua chung cư ý. Thì cứ đợi xây hẳn xong r hẵng mua. Kiểu gì cũng cắt lỗ cụ ạ. Sau này xây xong r cụ lên tận nơi nhìn ngó r quyết định. Ko gì phải khổ cụ ạ
hình như cụ ở park river ?

Điệp San

Đi bộ
Website
ecoparker.net
Kệ các cụ dọa em quyết định nhảy hố vôi, vụ nào có căn bên West hay Aqua loại nhỏ 2PN báo em khênh cho
Nhà nguyên bản CĐT bên khu WBB có bếp, điều hòa, nóng lạnh và góc view như này bác có khuân không ạ?

Điệp San

Đi bộ
Website
ecoparker.net
Bác nói chuẩn ạ. Nhưng chung cư hay nhà đất còn tùy vào tài chính và nhu cầu thực nữa. Giờ không còn căn liền kề nào giá tốt như khu PRV vài năm trước, ít nhất cũng tầm 5.5 tỷ giao thô rồi bác ạ, mà căn 2 ngủ chung cư kể cả khu Sky Oasis đang bán giá có cao hơn các khu trước, giá cũng tầm hơn 2 tỷ thôi ạ. Em thấy nếu đã chọn xa thì quan trọng là phương tiện đi lại, bác có ô tô rồi thì okie chứ chưa là nên xác định ngoài tiền mua nhà còn tiền mua xe nữa ạ.

bilic

Xe buýt
Khu này bây giờ đi từ trung tâm sang khó chịu quá, suốt ngày tắc đường do xe conterner đi nhiều. Em nghiên cứu thì thấy khu này bị đường HN-HY và sông Bắc hưng Hải chia ra làm 4, cây cối nhiều nhưng toàn cây dễ trồng, rẻ tiền nên không được đẹp lắm. Riêng cái chung cư oasis này thì đằng sau là cái kênh của dân Văn Giang nên không biết nó sẽ ô nhiễm khi nào. Với lại thời điểm này covit chưa biết thế nào. Cụ nào quan tâm cứ để xây xong rồi mua cho chắc. Giá chắc cũng không lên như mấy anh sale nói đâu.