khử mùi trên xe

Câycau

Xe tải
có nhiều cách khử mùi mà các bác nói rồi nhưng em thấy thế này:
1. đừng có mua mấy caioozzon lắp vào xe phí tiền mà chẳng có tác dụng gì đâu. tất cả các máy móc đó chỉ làm hỏng ăcqui thôi
2. đừng có dùng nước hoa hay mấy cái sáp thơm phí tiền mà chẳng giúp gì

ttoots nhất:
- vệ sinh xe đặc biệt là sàn xe thường xuyên
- đừng để đồ ăn uống trên xe vừa có mùi và chuột bọ sẽ cắn nát xe
- dùng caphe hay chè bồm khô vào xe(giống như hay để trong quan tài) nhưng phải thay hàng tuần
- dứa làm xe có mùi nhẹ nhàng
- than gỗ là cực kỳ hay nhưng cũng phải thay hàng tuần

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Mua mấy cục Long Não hay gọi là băng phiến ném vào xe nữa bác ạ ( em chưa thử chỉ ném xung quanh cho nó đỡ chuột thôi ạ, nhà em làm hàng ăn nên chuột nhiều lắm )
Chọn loại nào có mùi nhẹ hoặc có mùi thơm như nhài hay gì đấy em thấy Metro bán nhìu lắm . Mua Túi Cafe Mai cũng đc ạ ( Cafe cũng có tính hút mùi thì phải ...hoặc là mấy cái gói than hút mùi thuốc lá nữa ) Nói chung là rất nhiều cách và Quan Trọng Nhất là bát giữ xe sạch sẽ .
Không ăn uống ,hút hít hay tàng trữ văn hoá phẩm ko lành mạnh là OK hết ạ .

Thang_i30

Xe hơi
Xe e vừa bị f1 nhà e ăn sưa cho ra hết luôn các cụ ợ :102: e đi mua chất tẩy về lau ko hết được vì ghế có nhưng lô thông gió nên lau ko hết được các cụ ợ . Các cụ có cách nào chỉ bảo e với ạ . cảm ơn các cụ

voditen

Xe đạp
Tôi dùng cái ozon mấy năm rồi có thấy hỏng ac quy đâu? tác dụng khử mùi của nó rất tốt đấy chứ (chú ý ko nên bật lâu), các loại nước hoa là hóa chất để trong xe không gian nhỏ mình hít vào liệu có hại không? Còn như cà phê, dứa để chẳng qua là lấy mùi nọ át mùi kia thôi. Tốt nhất là vệ sinh sạch sẽ, thỉnh thoảng trời nắng kéo hết kính xuống phơi vài tiếng cho xe khô sạch.

flat

Xe buýt
Tôi dùng cái ozon mấy năm rồi có thấy hỏng ac quy đâu? tác dụng khử mùi của nó rất tốt đấy chứ (chú ý ko nên bật lâu), các loại nước hoa là hóa chất để trong xe không gian nhỏ mình hít vào liệu có hại không? Còn như cà phê, dứa để chẳng qua là lấy mùi nọ át mùi kia thôi. Tốt nhất là vệ sinh sạch sẽ, thỉnh thoảng trời nắng kéo hết kính xuống phơi vài tiếng cho xe khô sạch.
Quá chuẩn các cụ ạ, cứ tìm cái máy ozon tử tế 1 chút là đúng nghĩa "khử mùi" nhất mà lại đỡ phải lăn tăn nay thay, mai thay....
Bạn em đi Nhật về, tặng 1 lọ nước hoa, lọ kia nó dùng xe nó, hôm mình đi xe nó thì thấy mùi nồng nặc, phát khiếp (fan của cafe Mai với dứa đấy ạ), lôi xềnh xệch sang xe mình thì ...thoang thoảng thơm, lại thoáng :21:, hóa ra máy ozon xe mình nó khử bố nó gần hết cả mùi nước hoa, thảo nào dạo này đi đâu mấy mợ cùng CQ cứ nhất quyết đòi lên xe mình (l), thế mới bỏ bu...:21:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nếu máy khử mùi ozon mà làm hỏng ắc quy thì em dự rằng cái đèn gầm đèn pha cũng làm hỏng ắc quy các Cụ ạ :21::21::21::21:

Buratino

Xe hơi
Bác dùng loại nào hử bác, em cũng lăn tăn vụ này mà chẳng biết dùng loại nào. Em nghĩ nó chế ra chắc phải có tác dụng chứ, chẳng qua là mình mua phải đồ đểu thôi.

Ducwagon

Xe tăng
Chiều nay, rảnh rỗi em ngó nghiêng nội thất xe em, thấy có 1 chú rán và 8 chú kiến ( Em giết chết chúng nó rồi em đếm :D )

Ức chế bổ phế, em ra làm ngay lọ xịt muỗi hương chanh, về táng một chập - mở toang cưa xe: Kết quả là thêm 3 em rán và hình như 4 chú rán con con cùng x kiến đen nữa, ghê thật các cụ ạ.

Tốt nhất theo em nên ăn uống hết sức cẩn thận trên xe và để ý mấy cái loài rán kiến triệt để các cụ ạ.

Europe

Xe buýt
có nhiều cách khử mùi mà các bác nói rồi nhưng em thấy thế này:
1. đừng có mua mấy caioozzon lắp vào xe phí tiền mà chẳng có tác dụng gì đâu. tất cả các máy móc đó chỉ làm hỏng ăcqui thôi
2. đừng có dùng nước hoa hay mấy cái sáp thơm phí tiền mà chẳng giúp gì

ttoots nhất:
- vệ sinh xe đặc biệt là sàn xe thường xuyên
- đừng để đồ ăn uống trên xe vừa có mùi và chuột bọ sẽ cắn nát xe
- dùng caphe hay chè bồm khô vào xe(giống như hay để trong quan tài) nhưng phải thay hàng tuần
- dứa làm xe có mùi nhẹ nhàng
- than gỗ là cực kỳ hay nhưng cũng phải thay hàng tuần
Cái chỗ bôi đỏ nghe ghê ghê, như kiểu vợ hai có địa chỉ đăng ký ở phố Phùng Hưng í nhờ, hic hic.

tran_thuat_lai

Xe lăn
lần trước có một anh chạy Inova hướng dẫn em là thắp hai cái nến đại trong xie rồi đóng kín cửa đi chơi. em phổ biến lại là dư thế ạ .....:))

caisua

Xe lăn
lần trước có một anh chạy Inova hướng dẫn em là thắp hai cái nến đại trong xie rồi đóng kín cửa đi chơi. em phổ biến lại là dư thế ạ .....:))
Thế đi được bao lâu thì có điện thoại gọi về hả cụ :redface::redface:

voditen

Xe đạp
Bác dùng loại nào hử bác, em cũng lăn tăn vụ này mà chẳng biết dùng loại nào. Em nghĩ nó chế ra chắc phải có tác dụng chứ, chẳng qua là mình mua phải đồ đểu thôi.
Tôi dùng cái máy giống hình đĩa bay thấy ngon lắm.

kienbeu

Xe điện
pác cho em hỏi cafe co khủ được mùi....chân không pác? chân em nó tệ quá, cứ lên xe một lúc là chuột chay ra hết, còn mấy con em thì lại thích chui vào, hê hê.
Cuộc đời sao bất hạnh thế nhỉ, ra đường gặp toàn người tốt, em cảm ơn pác europe nhé

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Tôi dùng cái máy giống hình đĩa bay thấy ngon lắm.
cái đĩa bay có đèn giải quyết khâu đẹp thôi ạ :D
Đầu tư thêm tí, có mấy em sx tại VN, hình vuông, có 2 nút: lọc không khí và khử ozon, mới dùng tàm tạm cụ ợ (giá gấp đôi đĩa bay luôn)

khoai.feat

Xe tải
Dùng tinh dầu đi, thơm dịu mát lạikhông hóa chất định hương, mùi bền. trong Hội Jolie có bác Tuấn 76 chuyên món này đấy: Hồi, QUế, Tràm..........

tuyenvpt

Xe tăng
cái đĩa bay có đèn giải quyết khâu đẹp thôi ạ :D
Đầu tư thêm tí, có mấy em sx tại VN, hình vuông, có 2 nút: lọc không khíkhử ozon, mới dùng tàm tạm cụ ợ (giá gấp đôi đĩa bay luôn)
Cụ ơi nếu là lọc ko khí tức là nó cho không khí đi qua à? Với lại tạo ozôn chứ không phải khử ozôn đâu. Cụ cho hỏi cái máy nó ký hiệu là gì, bán ở đâu và bao xèng nhé (b)

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ ơi nếu là lọc ko khí tức là nó cho không khí đi qua à? Với lại tạo ozôn chứ không phải khử ozôn đâu. Cụ cho hỏi cái máy nó ký hiệu là gì, bán ở đâu và bao xèng nhé (b)
life pro hàng VN chất lượng cao, em mua ở Thanhbinhauto đường Nguyễn Trãi, giá 675K (chả hỉu đã hạ thêm tí nào chưa nhưng em tham khảo thì giá này tốt nhất rùi ợ)