Chi hội Khu vực thảo luận về kỹ thuật của dòng xe Huyndai i30.

saukeo

Xe hơi
các bác cho em hỏi.xe em dời 2009 cw chạy thấy cũng oki nhưng khi chạy thử xe của anh bạn dời sâu hơn chắc 2007 không cw thì thấy ga nhẹ hơn máy bốc hơn.xin hỏi bác nào có chung cảm nhận đó không và vì sao cói sự khác nhau đó.xe em cảm giác chân ga không nhẹ và bốc như xe 2007.thanks

saukeo

Xe hơi
các bác cho hỏi xe em đời 2009 CW nhưng sau khi đi con 2007 không CW thì cảm giác đời 2007 ga nhẹ hơn và máy bốc hơn 2009 đúng không ạ?

King_Eric

Xe hơi
Em có ông bạn đang định gả em này,em thì đang chạy Vios.lăn tăn quá các cụ ạ.

Taitam83

Xe buýt
Các kụ làm ơn cho e hỏi với ạ.e mới lấy vợ i30 đời 2009 ạ,mà e đi thấy tôn xăng quá các kụ ạ,13-14l/100 cây,ma e mới thay buzi và cốc lọc xăng và vệ sinh lọc gió rồi mà vẫn tốn xăng,có phai do mùa hè nóng lên dùng điều hòa nhiều lên đốt nhiều xăng ko a??xe i30 của các kụ đi mùa hè trong thành phố có tôn xăng như vậy ko ạ,xin các kụ cho ý kiến ạ.thank các kụ nhiều ợ...

Taitam83

Xe buýt
Các kụ cho e hỏi nhờ tý ạ,bình xăng của i30 mà đổ đầy kịch là bao nhiêu *** a??

Tourcare

Xe tăng

Gia Nguyen

Xe hơi
Sáng nay mở cửa xe lấy xe đi làm, thấy trong xe đầy nước vì đêm qua Hà Nội mưa, nhưng ko hiểu sao trong xe mình lại đầy nước chảy qua chỗ đèn trần :((. Các cụ cho e hỏi nước chảy qua chỗ đó vào xe là do bị làm sao ạ????????? Lần đầu em bị thế. Tiện thể các cụ cho e xin số và địa chỉ của Cụ Hardtop với, e muon mang xe qua chỗ cụ ý kiểm tra bảo dưỡng

lopbeo

Xe tải
Chắc cụ quên đóng cửa nóc

Hà Tít

Xe buýt
Các kụ làm ơn cho e hỏi với ạ.e mới lấy vợ i30 đời 2009 ạ,mà e đi thấy tôn xăng quá các kụ ạ,13-14l/100 cây,ma e mới thay buzi và cốc lọc xăng và vệ sinh lọc gió rồi mà vẫn tốn xăng,có phai do mùa hè nóng lên dùng điều hòa nhiều lên đốt nhiều xăng ko a??xe i30 của các kụ đi mùa hè trong thành phố có tôn xăng như vậy ko ạ,xin các kụ cho ý kiến ạ.thank các kụ nhiều ợ...
Sao bác ko thay luôn lọc gió động cơ đi, nếu máu chơi luôn loại K&N khoảng 1,4 củ ý.
Theo em bác mới lấy xe thì nên làm thêm vụ vệ sinh van ko tải, sang nhà Vietvoiz làm quả tháo kim phun ra để vệ sinh bằng hóa chất. Xe em 2008, ngày nào cũng 2 lượt từ phố cổ đến gần Keangnam mà cũng chỉ 11.5 lít/100 km thôi.
Sáng nay mở cửa xe lấy xe đi làm, thấy trong xe đầy nước vì đêm qua Hà Nội mưa, nhưng ko hiểu sao trong xe mình lại đầy nước chảy qua chỗ đèn trần :((. Các cụ cho e hỏi nước chảy qua chỗ đó vào xe là do bị làm sao ạ????????? Lần đầu em bị thế. Tiện thể các cụ cho e xin số và địa chỉ của Cụ Hardtop với, e muon mang xe qua chỗ cụ ý kiểm tra bảo dưỡng
Số ĐT bác Tốp 098715 chín chín chín chín. Xe bác có cửa nóc đúng ko? Vụ này cũng đơn giản thôi mà.

Romeo_z

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi i30 nhà e đời 2008 có cảm biến gạt mưa mà giờ ngỏm củ tỏi rồi, ra hyundai Mỹ Đình cũng ko có đồ thay, các cụ có cao kiến gì giúp e với ạ. Chứ mùa mưa mà hỏng cảm biến ức chế nhắm :(

hoangvoila

Xe tăng
vụ cảm biến gạt mưa em nghe lần đầu, xe cụ nào có vào chỉ cho cụ ý cái

Gia Nguyen

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. Số máy và số khung của I30CW nó ở chỗ nào vậy????

loiht

Xe máy
Các cụ cho em hỏi. Số máy và số khung của I30CW nó ở chỗ nào vậy????
Số máy thì nằm trong máy: mở nắp capo lên nhìn vào cổ góp hút khoảng 1/3 xe tính từ phải qua (Bạn đang đứng đối diện với xe) hơi khó nhìn đó.
Số khung thì nằm ở khung: Nằm ngay dưới ghế ngồi bên phụ, bác phải đẩy cái ghế hết về phía sau xong banh cái bạt che gầm nữa thì mới thấy được.

otovui

Xe máy
Các cụ cho em hỏi i30 nhà e đời 2008 có cảm biến gạt mưa mà giờ ngỏm củ tỏi rồi, ra hyundai Mỹ Đình cũng ko có đồ thay, các cụ có cao kiến gì giúp e với ạ. Chứ mùa mưa mà hỏng cảm biến ức chế nhắm :(
Thường cảm biến gạt mưa của các dòng Suv Santafe tucson ...nó ở ngay trần xe mép trên cùng kính gió

kochino

Xe tăng
em chỉ biết i30 có cảm biến đèn thôi chứ làm gì có cảm biến gạt mưa nhỉ ?

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Giảm xóc I30CW xóc hơn xe bò, nhờ các cụ giúp đỡ

Các cụ cho em hỏi chút ạ. Gấu nhà em đang đi em I30CW bản nhập khẩu đăng ký mới từ T10/2009, tổng quãng đường lăn bánh đến ngày hôm nay là khoảng 65ng km. Ngay từ hồi mới mua em đã thấy giảm sóc nó rất cứng xóc tức, cứ nghĩ đi một thời gian rồi nó mềm (ngu thế chứ lị). Rồi gấu cũng chỉ loanh quanh trong HN nên chẳng để ý, đi mãi rồi nó thành quen như kiểu cái xe nó vậy. Nhưng dạo này em hay đi và thỉnh thoảng đi xa thì thấy nó xóc kinh hoàng và ồn kinh khủng, tiếng ồn chủ yếu từ dưới gầm lên, còn cách âm vỏ xe thì rất ổn. Mang vào Huyndai GP, các chú bảo xe anh chẳng sao cả giảm sóc ngon, khô cong. Lại mang về đi tiếp, nhưng thấy nó xóc quá không chịu được, em chưa thấy con xe nào xóc như thế, đến con Innova còn êm hơn tỉ lần.

Nhờ các cụ nhiều kinh nghiệm cho em hỏi là:
1. Có phải I30 chất lượng giảm xóc từ đều nó đã kém thế hay con xe em nó thế
2. Nếu con xe em nó bị thế thì là nó bị làm sao
3. Giờ em muốn xứ lý triệt để thì phải làm thế nào
4. Xử lý thì các cụ cho em xin cái địa chỉ, điện thoại của gara nào hiểu rõ cái bệnh của xe em để em mang ra khám với ạ

Cám ơn các cụ trước ạ.

loiht

Xe máy
Em cũng chưa rõ lắm về xóc như thế nào theo bác nói nhưng bác xem lốp bơm có cứng quá ko? Đi 65K Km là bác thay lốp được rồi đó, lốp của bác là theo xe Kumho? lốp nó chai thì cũng gây ồn lắm.
Bản thân I30 là ồn nghen bác, nó ko im như Altis được, em so sánh con này vì em có đi thử rồi.
Tha
ân.

Hà Tít

Xe buýt
Giảm xóc I30 ko thuộc loại tốt, mà nói chung đi 6,5 vạn thì xe nào cũng vậy, hỏng phuộc là chuyện thường.
Ko biết bác vào hãng kt phuộc thế nào? Chứ chỉ nâng xe lên kt xem có chảy dầu hay ko thì chưa đủ, nên tháo hẳn ra để kt. Em ko đủ từ ngữ chuyên ngành để giải thích nhưng đại loại là nếu ấn xuống mà nặng trịch, gợn gợn, ko trơn tru hoặc ấn xuống thả ra nó bật mạnh lên thì có thể do mấy cái van đã trục trặc -> đi xóc.
Nếu máu thì bác ra nhà bác Hùng Màu mua cả 4 cái, giá chưa đến 4 triệu cả bộ, thêm công thay chắc khoảng gần củ nữa là ngon.

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Em cũng chưa rõ lắm về xóc như thế nào theo bác nói nhưng bác xem lốp bơm có cứng quá ko? Đi 65K Km là bác thay lốp được rồi đó, lốp của bác là theo xe Kumho? lốp nó chai thì cũng gây ồn lắm.
Bản thân I30 là ồn nghen bác, nó ko im như Altis được, em so sánh con này vì em có đi thử rồi.
Thân.
Cám ơn cụ, xe em 50ng là em đã thay cả 4 quả rồi, lại thay đúng lốp nguyên bản của nó (Lại ngu nữa). Lốp em thường bơm 2,3kg có cứng không cụ?

Giảm xóc I30 ko thuộc loại tốt, mà nói chung đi 6,5 vạn thì xe nào cũng vậy, hỏng phuộc là chuyện thường.
Ko biết bác vào hãng kt phuộc thế nào? Chứ chỉ nâng xe lên kt xem có chảy dầu hay ko thì chưa đủ, nên tháo hẳn ra để kt. Em ko đủ từ ngữ chuyên ngành để giải thích nhưng đại loại là nếu ấn xuống mà nặng trịch, gợn gợn, ko trơn tru hoặc ấn xuống thả ra nó bật mạnh lên thì có thể do mấy cái van đã trục trặc -> đi xóc.
Nếu máu thì bác ra nhà bác Hùng Màu mua cả 4 cái, giá chưa đến 4 triệu cả bộ, thêm công thay chắc khoảng gần củ nữa là ngon.
Cụ cho em hỏi, ngoài giảm xóc chuẩn theo hãng thì còn có giảm xóc của hãng nào ngon hơn SX để lắp cho I30 nữa không ạ. Cụ chỉ nhà bác Hùng Màu ở chỗ nào em không biết, cụ cho em xin cái địa chỉ với ạ. Nhưng cái chính là em muốn xử lý triệt để cái chất lượng giảm xóc của I30 thì làm thế nào ạ, vì giảm sóc gin theo xe của I30 em thấy nó cứng quá.

Chỉnh sửa cuối: