Chi hội Khu vực thảo luận về kỹ thuật của dòng xe Huyndai i30.

billnantes

Xe container
Cám ơn các bác đã giúp!

Vợ hai em i30 đời 2009, hôm rồi rửa máy xe ăn tết xong đi ra thấy báo hai đèn dầu và máy sau khi khởi động (trước khi rửa ko bị), quay lại gara Nam Trường Thành thì họ báo là dầu máy bị tình trạng tắc, một động cơ không chạy. Nguyên nhân họ có nói là do nhiều lần thay dầu chậm không đúng lịch nên giờ trong lòng máy bẩn, giờ phải tháo máy, thăy gioăng phớt đại tu, bơm dầu, sec măng cos 0, bạc biên etc...

Em cũng hoang mang không biết dư thế nào là đúng, không biết bác nào có kinh nghiệm vụ này chưa? (họ có mở cái nắp máy và lấy tay quẹt trong lòng máy thì đúng là có vết dầu bám chặt thật, sau đó họ lấy máy ngoài ra cắm kiểm tra thì tắt cái đèn đi cho em).

Bác nào biết vụ này giúp em với, hoặc là biết gara nào uy tín giới thiệu cho em, em xin đội ơn, giờ xe để nguyên tại chỗ không dám đi đâu :((

Em gửi kèm báo giá đây ạ

2009 mà đã phải bổ máy thì cũng hơi ngại nhỉ,cụ chủ xe từ đầu hay xe mua lại mà để tình trạng này .

dzuy1010

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi điều hoà ko nóng, lạnh thì bình thường thì là sao ạ

cronaldo

Xe hơi
Xe e lốc điều hòa có vấn đề hay sao ý mà cứ bật AC là kêu ù ù.tắt đi lại hết.các cụ tư vấn cho e cách xử lý

ga non

Xe máy
Mấy vạn phải thay dây cu doa các cụ nhỉ, và thay trong hãng thì bao nhiêu ạ?

bacbaphi83

Xe đạp
Các lái cụ cho em hỏi là I30 phiên bản thiếu cứ bật máy là gương điện tự mở và không có điều khiển cụp lại khi cấn thiết hoặc cần cụp lại khi cần ah

:-w

bacbaphi83

Xe đạp
Các lái cụ cho hỏi thêm hình như dòng I30 bản thiếu thường ồn hơn so với các phiên bản mới đúng không ? Ngoài ra, nếu khi đang chạy mà máy cứ kêu rì rào là do máy hay vấn đề gì ah? Cảm ơn các lái cụ

ga non

Xe máy
em mơi lấy i30 cw có cái nút dưới vô lăng bên trái ghi là VDC Of không hiểu là chức năng gì các cụ nhỉ?

nhanoto44

Xe tăng
Cám ơn các bác đã giúp!

Vợ hai em i30 đời 2009, hôm rồi rửa máy xe ăn tết xong đi ra thấy báo hai đèn dầu và máy sau khi khởi động (trước khi rửa ko bị), quay lại gara Nam Trường Thành thì họ báo là dầu máy bị tình trạng tắc, một động cơ không chạy. Nguyên nhân họ có nói là do nhiều lần thay dầu chậm không đúng lịch nên giờ trong lòng máy bẩn, giờ phải tháo máy, thăy gioăng phớt đại tu, bơm dầu, sec măng cos 0, bạc biên etc...
Em cũng hoang mang không biết dư thế nào là đúng, không biết bác nào có kinh nghiệm vụ này chưa? (họ có mở cái nắp máy và lấy tay quẹt trong lòng máy thì đúng là có vết dầu bám chặt thật, sau đó họ lấy máy ngoài ra cắm kiểm tra thì tắt cái đèn đi cho em).
Bác nào biết vụ này giúp em với, hoặc là biết gara nào uy tín giới thiệu cho em, em xin đội ơn, giờ xe để nguyên tại chỗ không dám đi đâu :((

Em gửi kèm báo giá đây ạ

Xe cụ đã sửa xong chưa ạ? Lúc bị thiếu dầu, xe cụ khi nổ máy có nghe thấy tiếng cạch...cạch...cạch...từ động cơ phát ra ko ạ?

loiht

Xe máy
Các bác cho em hỏi có chỗ nào làm thêm chìa khóa i30cw ko ạ? Nhà em để quên chìa trong túi áo, cho vào máy giặt thì là đi tong.
Em cũng có 1 lần bỏ vào máy giặt mà may mắn sau đó hong khô thì dùng lại được.

ga non

Xe máy
Xe em có 2 cái.
- một cái dùng nhiều hôm nay em không bấm mở cửa được, em rút cái chìa ra cắm vào mở được cửa nhưng không nổ được máy, xe kêu báo động ầm ầm.
- cái còn lại dùng bình thường ạ.
Vậy có phải nó hết pin không ạ, ở HN chỗ nào thay pin ngon,bổ, rẻ!
Thanks các cụ ạ,

DQA

Đi bộ
Bạn giỏi thật, đúng là lờ tờ mờ đây

kevinphl1102

Đi bộ
Em mới học lái vào ngâm cứu xem xe zư lào. Sau còn đầu tư bà 2. Em vốn dĩ dân Kĩ thọt nên chắc k đến nỗi nào nếu bác có nhã ý gọi xxx em coi như k biết để xxx luôn 1 thể ^_^

debin

Xe buýt
Xe em có 2 cái.
- một cái dùng nhiều hôm nay em không bấm mở cửa được, em rút cái chìa ra cắm vào mở được cửa nhưng không nổ được máy, xe kêu báo động ầm ầm.
- cái còn lại dùng bình thường ạ.
Vậy có phải nó hết pin không ạ, ở HN chỗ nào thay pin ngon,bổ, rẻ!
Thanks các cụ ạ,
Cụ ra Tuấn Dung Hàm long mua viên CR2032 giá 50k, rút chìa phụ ra cạy nhẹ nắp là thay pin đc. Em thay 2 lần rồi

Hà nội xóm

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi . Xe I 30 của em thay cái bộ cáp lên kính xuống kính song giờ mất chế độ auto ( tức là khi lên kính ở chế độ auto thì kính cứ chạy lên kịch là lại tự chạy xuống một đoạn .) cụ nào biết vụ này chỉ e với ạ

ga non

Xe máy
Thanks cụ Debin em thay được pin smatkey roài ạ.
Con vợ em đời 2010 chạy gần 9 vạn! Dạo này mỗi làn leo lên phi thấy em nó không còn mềm mại như sưa mà thay vào đó là cảm giác hệ thống giảm sóc cứng không mem!
Vạy em cần phải thay cao su hay rotyn gì không các cụ nhỉ?