Chi hội Khu vực thảo luận về kỹ thuật của dòng xe Huyndai i30.

Jack i30

Xe tải
chào mợ zini... mợ vào đây xin tư véo là chuẩn đới ợ.

kon vợ e đi mới được khoang 1 vạn mà còi tèo rồi các bác ợ.
hum trước ra DLinh lắp đôi denso thấy mấy cậu thợ lắp mà không đấu thêm cầu chì, e hok bít có sao ko?
(e hỏi a gúc thì thấy bảo nên lắp thêm cầu chì và rơ le tránh trước hợp bị hỏng nút bấm do quá tải????)
Xe em cũng chẳng đấu thêm gì cả, em lắp còi Bosh (2 cái ốc sên), thấy thằng thợ chích dây cũ (1 đầu ra) thành 2 đầu đấu thẳng vào 2 còi là xong. Em lắp được gần 9 tháng rồi, vẫn bim bim như thường.
Em có hỏi thợ, thấy bảo là nếu tốt hơn để ổn định dòng điện thì nên câu giây từ bình ắc quy thẳng ra cho còi (vì còi lắp mới là còi đôi, còi nguyên là còi 1).

Iron man

Xe tăng
i30 ko có cái nút đấy (số) như một số loại xe cụ ạ. Nhưng nó cũng có chế độ đó, khi tăng tốc, đạp lút ga thì máy tính nó sẽ hiểu là cụ cần có gia tốc nhanh do vậy lúc này máy sẽ vọt lên với vòng tua khá cao để cho cụ vượt. Cụ cứ thử xem em nói có đúng ko
Thật không hổ danh sờ pít dờ chuyên dẫn đầu đoàn :)

tungcalo

Xe điện
Hôm kia, xe của em bị cháy đèn Cos phillip. Thế là cả đôi Phillip đã kết thúc sứ mệnh lịch sử sau khoảng 8 tháng hoạt động. :((

cup

Xe máy
các cụ cho em hỏi: khi gạt số D3 sang bên cạnh là số gì vậy ạ?
em cũng mới đi i30 nên chưa rõ các chức năng.
Thanksss.

cup

Xe máy
các cụ cho em hỏi: khi gạt số D3 sang bên cạnh là số gì vậy ạ?và nó có chức nang gì ạ
Thanksss.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
các cụ cho em hỏi: khi gạt số D3 sang bên cạnh là số gì vậy ạ?và nó có chức nang gì ạ
Thanksss.

Đó là chức năng manual, khi cụ gạt về 3 thì khả năng tăng tốc sẽ tốt hơn vì khi đó động cơ sẽ ko phải thực hiện dồn số khi cụ thốc ga. Chức năng số 3 thường dùng để khi cụ cần vượt nhanh trong 1 số trường hợp, cũng tương tự số 1 thì thường dùng khi cụ đổ đèo và số 2 thường khi cụ leo dốc.

Sơ sơ em hiểu như thế, vì em cũng ít khi dùng đến số 1, 2 chỉ dùng số 3 khi em đi đường trường cần vượt mấy con xe to tổ bố thôi.

minpuppylove

Xe hơi
Thanksss.
Cụ chuyển D3 để vọt xe khỏe hơn D. D3 cày lên tầm 100km/h nên chuyển lại về D ( dùng khi tốc độ khoảng 60km/h trở lên ), D2 thì chỉ nên cày lên đến 80 là gằn máy rồi ( em dùng D2 để vượt xe & cồng kềnh ), D1 thì leo dốc cao cho khỏe xe & chủ động lái không bị lịm lịm. Đây là kinh nghiêm của em. CỤ nên tham khảo thêm bí thở Sún, cụ nài chuyên chạy đường dài :D

cup

Xe máy
Thanks các cụ nhiều.b-)

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
À quên trong trường hợp cụ phải lội nước ngập sâu thì lên về D1 và tắt điều hoà đi nhá, ko nước ngập vào cánh quạt gió điều hoà ko tốt và bà lằng nhằng gì đó. Đã có chuyên gia bảo thế nên em cứ đi vào chỗ nào nước ngập sâu là em về 1 đi cho lì máy ko bị chuyển số linh tinh rất nguy hiểm ở D (nhỡ đang lội mà nó chuyển phát sang số 4 là tèo) và tắt cái điều hoà đi.

ngang_nhu_cua

Xe máy
em mò được nút mở cửa trời rùi, nhưng vẫn chưa bít nút dừng khẩn cấp ở đâu ngoài chân phanh :D. Cho em hỏi các cụ mợ là mang xe đi bảo hiểm ở đâu là chất nhất ạ, em mua loại bảo hiểm ở đâu cũng được. Xe em như vẽ tranh ý, xước sát khắp nơi X_X

the sun

Xe buýt
em mò được nút mở cửa trời rùi, nhưng vẫn chưa bít nút dừng khẩn cấp ở đâu ngoài chân phanh :D. Cho em hỏi các cụ mợ là mang xe đi bảo hiểm ở đâu là chất nhất ạ, em mua loại bảo hiểm ở đâu cũng được. Xe em như vẽ tranh ý, xước sát khắp nơi X_X
Mua BH của hãng nào thì cũng làm được tất cả mọi Gara mà mình muốn mợ ạ. Nhưng quan trọng là mình mang đến Gara nào tốt và có hỗ trợ hãng BH mà mình mua để cho đỡ mất thời gian gọi nhân viên BH đến giám định, làm các thủ tục báo giá... Nếu Gara có hỗ trợ hãng BH mình mua thì mợ chỉ cần để xe ở đấy, đi về đến ngày thì đến lấy xe thôi không phải mất thời gian. Em thì hay đến HD Giải Phóng hoặc HD Minh Khai, nhà mợ ở khu vực nào thì em mới tư vấn được

Chỉnh sửa cuối:

tungcalo

Xe điện
Hôm nào off, em tình nguyện show cho mợ ý nghĩa của tất cả các nút trên xe nhé.
BH thì em thấy Liberty là No.1 ạ

bigfoot

Xe tải
em mò được nút mở cửa trời rùi, nhưng vẫn chưa bít nút dừng khẩn cấp ở đâu ngoài chân phanh :D.
đề nghị những ai mua bằng không nên lái xe ra ngoài đường. 1 là khổ mình 2 là liên lụy đến người khác:ar!

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
đề nghị những ai mua bằng không nên lái xe ra ngoài đường. 1 là khổ mình 2 là liên lụy đến người khác:ar!
Mợ ấy lái xe vừa lụa, vừa gấu.... bác bigfoot nên ngồi ghế mợ ấy lái để tận hưởng cảm giác đó ạ.;;)

ngang_nhu_cua

Xe máy
cụ này phán vớ vẩn quá! em thi thật đấy, học trầy trật vất vả mấy tháng hè, nhưng toàn học xe số, chưa bao giờ lên xe tự động đến khi... mua xe và sau hơn 2 năm lấy bằng chưa lái thêm cái xe nào, em thi lý thuyết 30/30, thực hành... 80/100 :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ngang_nhu_cua

Xe máy
Mua BH của hãng nào thì cũng làm được tất cả mọi Gara mà mình muốn mợ ạ. Nhưng quan trọng là mình mang đến Gara nào tốt và có hỗ trợ hãng BH mà mình mua để cho đỡ mất thời gian gọi nhân viên BH đến giám định, làm các thủ tục báo giá... Nếu Gara có hỗ trợ hãng BH mình mua thì mợ chỉ cần để xe ở đấy, đi về đến ngày thì đến lấy xe thôi không phải mất thời gian. Em thì hay đến HD Giải Phóng hoặc HD Minh Khai, nhà mợ ở khu vực nào thì em mới tư vấn được
Em mua bảo hiểm Dầu Khí, cụ Ruồi hỏi mấy lần nhưng hum qua e giở lại bảo hiểm ra mới bít, vì có ng làm trọn gói cho hết rùi, chả thèm để ý lại nữa :D. Nhà em KV Cầu Giấy ạ, chiều qua em cũng giao xe cho 1 ng quen đi bảo hiểm cho rùi, số là em sợ nhất cái khoản đợi chờ, giấy tờ, thủ tục... cứ giao cho họ rùi xong cảm ơn vài trăm là ukie. Chứ em tự đi cũng gà mờ lắm

ngang_nhu_cua

Xe máy
Hôm nào off, em tình nguyện show cho mợ ý nghĩa của tất cả các nút trên xe nhé.
BH thì em thấy Liberty là No.1 ạ
Hihi, sao em ko bít để tham gia I30 club sớm nhỉ, Cụ mợ nào cũng dễ thương, nhiệt tình.... cụ Đườngmật nè, cụ The Sun, cụ 30V -6773, cụ bigfoot, cụ Nguyenakin, cụ Phuongha, mợ Linh Cún, cụ Tungcalo..., đặc biệt cụ Ruồi, em là em quý cụ Ruồi nhất đấy, cụ cẩn thận vợ cả đọc thấy lại ghen nhầm :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phuongha

Xe hơi
Hihi, sao em ko bít để tham gia I30 club sớm nhỉ, Cụ mợ nào cũng dễ thương, nhiệt tình.... cụ Duong mat nè, cụ The Sun, cụ 30V -6773, cụ bigfoot, cụ Nguyenakin, cụ Haphuong, mợ Linh Cún, cụ Tungcalo..., đặc biệt cụ Ruồi, em là em quý cụ Ruồi nhất đấy, cụ cẩn thận vợ cả đọc thấy lại ghen nhầm :D
1. Tên em không phải là Haphuong. Em thề. >:P
2. THôi xong, dính vào ông ...uồi thì đỡ sao được, rồi lại có ngày giống cái kẹo mút dở thôi. Ngày xưa cũng huơng lửa mặn nồng lắm đấy. Em thề =))

tungcalo

Xe điện
1. Tên em không phải là Haphuong. Em thề. >:P
2. THôi xong, dính vào ông ...uồi thì đỡ sao được, rồi lại có ngày giống cái kẹo mút dở thôi. Ngày xưa cũng huơng lửa mặn nồng lắm đấy. Em thề =))
Ơ, cái ông Mờ cờ này lại đâm mình cơ chứ. Có ghen thì ghen với Cụ ... uồi chứ sao lại ghen ăn tức ở với em? :((

the sun

Xe buýt
Em mua bảo hiểm Dầu Khí, cụ Ruồi hỏi mấy lần nhưng hum qua e giở lại bảo hiểm ra mới bít, vì có ng làm trọn gói cho hết rùi, chả thèm để ý lại nữa :D. Nhà em KV Cầu Giấy ạ, chiều qua em cũng giao xe cho 1 ng quen đi bảo hiểm cho rùi, số là em sợ nhất cái khoản đợi chờ, giấy tờ, thủ tục... cứ giao cho họ rùi xong cảm ơn vài trăm là ukie. Chứ em tự đi cũng gà mờ lắm
Mợ ở khu vực Cầu giấy thì nên vào TOY Mỹ Đình trên đường Phạm Hùng hoặc TOY Láng Hạ là chuẩn nhất đấy ạ, em mua của Liberty thấy rất ổn, cứ đưa vào những Gara uy tín họ tự giám định và làm xong đâu đấy vào đưa vợ 2 về