Khủng bố bằng tin nhắn và nháy máy E nhờ các cụ/mợ ợ!..

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
Chả là thời gian vừa rồi nhà cháu bị quấy rối cực kì nhiều bởi số điện thoại 01648251104 có cụ nào có thể giúp tra giúp em xem Zone của nó ở khu vực nào để em khoanh vùng đối tượng được không ợ? Em nhờ người tra chỉ được thông tin là Nguyễn Thu Hà - Hà Nội mà thông tin trên được đăng kí bởi Sim đa năng thì 90% là ảo. Vì thế nhà em kính nhờ các cụ/mợ giúp đỡ ạ.
Em xin chân thành cảm ơn!

QuangThang

Xe tải
chả làm được.cụ sắm con Qmobi tàu vài trăm có chức năng danh sách đen.nhập số đó vào thì nó khóc cả ngày cũng chả gọi đựoc.

Bao Công

Xe buýt
Vầng! Em cũng dự là dư thế nhưng mà cũng không thể AQ thế được cụ ợ! Chỉ chặn nó thì đơn giản và dễ cho nó quá em muốn biết nó là ai để có thể xử trí kịp thời và .... Tránh hậu họa về sau cụ ợ!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em có cách này.. kụ lấy một số đt khác rồi nhờ một ai đó hoặc là kụ giả giọng gọi vào số đó bảo: Tôi là cảnh sát mạng, tôi được chủ thuê bao của số đt: 09... báo anh (chị) thường xuyên quấy rối. Nếu A (chị) không chấm dứt tình trạng trên chúng tôi buộc phải dùng biện pháp mạnh khác... Trước đây E từng xử lý một trường hợp hâm mộ quá khích bà chị gái theo kiểu này rùi.. hiệu nghiệm lắm ạh \:D/. Kụ thử đi, nếu hiệu nghiệm nhớ vodka cho E nhé 8-}

f1_hn

Xe container
Có cả cảnh sát mạng à cụ? Hay ý cụ là nói đến cơ quan điều tra tội phạm công nghệ cao gì gì đấy ợ... :-s
Cách dọa này được đấy, nhưng mà nó đổi số khác thì cụ cũng khóc thét ;). Với cả nếu nó gọi cho cụ cố định tại 1 vùng nào đấy cụ còn dễ khoanh chứ nó nhảy nhót lung tung thì tìm bằng niềm tin cụ ah :(

bigfun

Xe điện
tiện đây chia sẻ với các cụ 2 mẹo:

1/ Tự động trả lời ngay khi có cuộc gọi đến: Cho nó nháy và trả tiền thoải mái
2/ Cài đặt PHOTO CONTACT (nếu xài WinMo) lọc đa tiêu chí, thách đố thiên hạ nháy máy luôn

quangna

Xe tăng
Nói chung bây giờ em thấy nên có Private Number (số này chỉ cho Contact Number gọi tới), Business Number (Chỉ phục vụ công việc, cho số có chọn lọc) và Free all (cho thoải mái, khi không cần vứt đi cũng dễ) cho nó dễ xử các cụ ợ. Hơi nhiều súng ống 1 tí nhưng cứ chặn số kiểu này, mai nó lấy số khác, sim rác thì đầy hàng kho - có mà chống đỡ bằng giời cũng chẳng lại.

Chỉnh sửa cuối:

M6 0409

Xe hơi
Em cũng thử làm cảnh sát mạng xem sao

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
Em tổng hợp cho các cụ vài tính năng cơ bản của phần mềm Photo Contact (cho WinMo) nhé:
- Chặn tất cả bằng cách: Tự cụp máy (nhấc lên phát rồi cụp luôn) / Tự ngắt (tự đánh rớt cuộc gọi đến) / Tự đánh rớt cuộc gọi và gửi SMS.........
- Chặn những số cần chặn
- Chặn số không có số (No Number, Private)
- Chặn số không có trong danh bạ

Cái này mới là đáng khâm phục này:
AUTO PROFILE: nó tự kích hoạt profile theo giờ mình chọn.
Ví dụ:
Thứ 2-6: 7h30-18h00: Normal (ai cũng gọi được)
18h00 - 22h00: Limited (chặn hết những ông không có trong danh bạ)
22h00 - 07h30: Home (chỉ những ai thuộc VIP mới gọi được, còn lại đánh rớt hết)
Cuối tuần: Cả ngày để Limited; Đêm xuống lại chỉ VIP
nó còn hay ở chỗ mỗi Profile chuông/rung 1 kiểu nên chả mất thời gian chỉnh chọt sang rung khi đi ngủ; và chả bao giờ lo đang xxx thì thằng bủ *** nào đổ chuông.

Khi bị đánh rớt cuộc gọi, người gọi không thấy tín hiệu bắt máy mà chỉ thấy tút tút....ngay từ đầu nên không hiểu tại sao. Chỉ khổ nhà mạng bị chửi oan :>

DÙNG WINMO NÓ HAY THẾ ĐẤY. CÁC CỤ VỨT TÁO ĐI XÀI WINMO CHO KHỎE :>

Chỉnh sửa cuối:

khanht

Xe điện
Cụ dùng Vina thì vào vinaphone.com.vn, sử dụng dịch vụ call managerment nhé, chặn cuộc gọi vô tư

VITDUC1975

Xe máy
Chặn cuộc gọi lại được mà bác , chuyện này thì bác cứ đt lên tổng đài là giải quyết đơn giản .

Bao Công

Xe buýt
Vầng, thanhs các cụ tư vấn cho nhà em. Nhưng em xin cụ tỉ hơn chút ợ, em chỉ muốn biết đứa đang phiền em là đứa mịe nào? Ở đâu? Địa chỉ nào? Để em còn có hướng xử lú chứ chặn nó thì đơn giản quá các cụ ợ! Em trân thành cảm ơn!

Em có cách này.. kụ lấy một số đt khác rồi nhờ một ai đó hoặc là kụ giả giọng gọi vào số đó bảo: Tôi là cảnh sát mạng, tôi được chủ thuê bao của số đt: 09... báo anh (chị) thường xuyên quấy rối. Nếu A (chị) không chấm dứt tình trạng trên chúng tôi buộc phải dùng biện pháp mạnh khác... Trước đây E từng xử lý một trường hợp hâm mộ quá khích bà chị gái theo kiểu này rùi.. hiệu nghiệm lắm ạh \:D/. Kụ thử đi, nếu hiệu nghiệm nhớ vodka cho E nhé 8-}
Trời,cụ mách nhỏ thôi,kẻo tên tin tặc kia đang trong of thì mất nghiệm đấy,hehehe =))

Trước đây em có phần mềm nt free (có thể gửi hàng 100 tn cùng lúc đến 1 số máy),em cũng bị tin tặc tấn công,em liền gửi cho nó 1 phát,thế là nó bị treo máy ngay,nếu nó cố tình nữa thì cứ 1 tiếng em gửi 1 lần ( đến ông tổ nhà nó sống lại cũng ko xóa kịp),nó phải vứt cái sim ấy đi ngay và cạch cái số máy của em ra ko dám bén mảng đến nữa.Rất tiếc em quên cái phần mềm ấy rồi,nếu em nhớ ra,em sẽ hộ cụ chủ thớt 1 tay.~X(

Chỉnh sửa cuối:

wallbio

Xe buýt
Cụ chủ thớt chỉ nhờ tìm hiểu thông tin thuê bao chứ không hỏi cách chống các cụ ạ.
Bài này chỉ có cách cụ nhờ ai bên VT ấy check xem ở vị trí nào - nhưng mà giờ cái này khó như lên giời vì số đấy nó mà kiện thì chú check thông tin ra khơi ngay ạ vì hệ thống nó log được người thao tác tra cứu

pham999

Xe tải
Vầng, thanhs các cụ tư vấn cho nhà em. Nhưng em xin cụ tỉ hơn chút ợ, em chỉ muốn biết đứa đang phiền em là đứa mịe nào? Ở đâu? Địa chỉ nào? Để em còn có hướng xử lú chứ chặn nó thì đơn giản quá các cụ ợ! Em trân thành cảm ơn!
cụ thích xử nó thì đơn giản thôi.lấy 1 số khác và nhờ 1em gái nào đó gọi giả vờ nhầm số sau đó quay sang làm quen rồi hẹn ở chỗ nào đó...nó đến thì cụ làm gì nó mà chẳng đc.nếu có án mạng cụ đừng khai em bày mưu nhé:))