[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yeuaibaygio

Xe container
Ơ mợ có nhầm ko, em thấy mấy mợ trong thớt này đều lười việc chân tay mà vẫn kiếm tiền giỏi, tức là chăm suy nghĩ mà mợ. Ko làm bằng tay thì làm bằng đầu cũng được vậy.

Ở nhà em, em là ngưởi xử lý các tình huống phát sinh, nôm na là chỉ đạo, còn chồng em chỉ làm theo vì kỹ năng giải quyết vấn đề của ổng kém và tâm lý yếu. Thỉnh thoảng ổng cũng kêu là em chả làm gì, thế mới buồn cười, ai giỏi gì thì làm nấy chứ. Em ko kêu ổng chả chịu nghĩ gì thì thôi.
Theo em thì các mợ đó không ai lười cả, các mợ ấy nói vui thế thôi.
Mỗi người có năng lượng nhất định, dùng năng lượng đó vào việc gì có ích là tốt rồi. Người giàu chỉ cần ăn chơi, tiêu tiền em cũng không nghĩ họ lười vì việc đó tạo ra lợi ích cho những người phục vụ họ.

my.eb

Xe điện
Sắp sang ngày mới rồi. Em cảm ơn các cụ mợ đã động viên em ạ @};-
Chuyến xe đi trong đêm muộn như bao lần khác, chỉ khác là lần này em có con em ngồi bên cạnh. Những vết mổ chẳng chịt trên bụng em nhắc em một điều, người ta có thể lấy đi của em tất cả những gì em có thể làm lại, ngoại trử sức khoẻ của em và tương lai của con em thì ko.
Mai sẽ là một ngày mới...

buicongchuc

Tháo bánh
Chuyến xe đi trong đêm muộn như bao lần khác, chỉ khác là lần này em có con em ngồi bên cạnh. Những vết mổ chẳng chịt trên bụng em nhắc em một điều, người ta có thể lấy đi của em tất cả những gì em có thể làm lại, ngoại trử sức khoẻ của em và tương lai của con em thì ko.

Mợ về đâu khuya thế?

Smile1102

Xe container

Hành trình cùng con tuy có những nỗi đau, niềm vui, nỗi buồn, giận dữ, thất vọnh, hi vọng nhưng lại rất hạnh phúc.
Chúc mừng mợ lại bắt đầu hành trình sát cánh cùng con. Có con là động lực cao nhất để mình vươn lên và vượt qua đc mọi khó khăn.

my.eb

Xe điện
Hành trình cùng con tuy có những nỗi đau, niềm vui, nỗi buồn, giận dữ, thất vọnh, hi vọng nhưng lại rất hạnh phúc.
Chúc mừng mợ lại bắt đầu hành trình sát cánh cùng con. Có con là động lực cao nhất để mình vươn lên và vượt qua đc mọi khó khăn.
Cảm ơn mợ nhé. Mợ cũng là người tớ luôn nhỉn vảo để học hỏi, phấn đấu đấy.
Chuyện của em như truyện. Nhưng em nhìn nhận theo hướng tích cực rằng nhờ thế mà em làm được những việc như ngày hôm nay.
Con em hơi bị ảnh hưởng một chút về thể lực vả tinh thần, nhưng ko sao, em tin bẳng tỉnh yêu thương cùng lý trí của em, mọi việc sẽ ổn.

Gió_123

Xe tải
Mợ đi chơi nhà có 3 người thôi ạ? Thế có… thiếu thiếu ko nhỉ? Con em cũng chỉ cần được đi chơi là nó thích rồi, nhưng em ko kéo được bạn cho nó lại thấy hơi buồn, nên ít khi nhà em đi chơi 3 người (trừ đi loanh quanh trong TP). Nhiều khi em cũng đau đầu trong việc rủ đồng đội, vì xung quanh người ta đâu có rảnh để mà đi chơi suốt như nhà em được 😂.
Ôi em thấy vừa đủ ạ. Đi đến đâu lại thuê 1 cái xe máy cả nhà đèo nhau lượn lờ ngõ ngách phố xá. Sang đến Thái Lan, Đài Loan nhà em cũng cứ thuê cái xe máy chạy tằng tằng như thế. Tiện lợi, rẻ và linh hoạt ạ. Chứ nếu có 2 đứa thì khéo ko được vì em ko chạy xe từ rất lâu rồi. Nên em thấy có 1 là vừa ạ. Bé thì ở chung với BM vừa xinh. Lớn thì phòng family có extra bed là ổn. Cơ mà chắc đôi năm nữa là phải 2 phòng riêng rồi thì lúc đó 1 đứa hơi tiếc xèng.. :D

Gió_123

Xe tải
Con em hơi bị ảnh hưởng một chút về thể lực vả tinh thần, nhưng ko sao, em tin bẳng tỉnh yêu thương cùng lý trí của em, mọi việc sẽ ổn.
Chắc chắn sẽ ổn thôi chị ơi. Mà con ở bên cạnh, tinh thần mình cũng vững mạnh lên rất nhiều chị nhỉ. @};-%%-

Sophia2020

Xe hơi
Mợ bảo nhờ có ck xịn xò nên vợ mới đc thảnh thơi, bao nhiêu công tư duy của mợ mang ra cho ông ý tất, thế khéo lại thích quá, tự hào vì mình giỏi nên vợ đc nhờ. Còn chúng mình cần gì cái danh hão, đỡ mệt cái thân là đc rồi :D
Em phải học chiêu này của mợ mới được

Dancingwiththewind

Xe điện

Chúc mừng mợ nhé. Có con tự dưng mình có thêm mấy phần sức lực ý.

starsn

Xe điện
Em cảm thấy mình rất may mắn trong cs, nhất là với gd nhỏ, chỉ gd lớn nhiều chuyện mình cần adjust. Con em tuy đứa bé mới sắp 9t nhưng nhìn chúng nó bây giờ thấy nó giỏi hơn mình ngày xưa lắm rồi. Nhân chuyện kể hôm qua em ngồi trong bếp cty, có mấy bạn chắc mới tốt nghiệp ngồi kể chuyện team chuối meeting nhiều quá oang oang (mà cty em là big tech). Nghĩ bụng bọn này thiếu kỹ năng thật, kể đến con gái 8t của mình cũng không thế bao giờ. Nghĩ xong tự nhiên thấy yên tâm sau này nó sẽ tự thu xếp được cs của nó. Chả cần trường tốt, em tin nó sẽ ổn ở bất cứ chỗ nào.

Cs hiện tại tuy đầy đủ nhưng cũng hơi chán. Nghĩ vậy trong lòng lại dâng tràn mong muốn một ngày nào đó sẽ sống một cuộc đời khác. Lần đầu tiên bắt đầu nghĩ đến việc muốn sống ở nước khác đến khi thực hiện là 3 năm. Lần thứ 2 cũng 3 năm. Lần này chắc lâu hơn, em tạm nghĩ kế hoạch là 7 năm. Hy vọng mọi chuyện suôn sẻ. Với đến lúc đấy hoàn cảnh thế nào mình sẽ thay đổi kỳ vọng cho phù hợp. Thấy yêu đời hơn rất nhiều 🥰

Smile1102

Xe container
Em cảm thấy mình rất may mắn trong cs, nhất là với gd nhỏ, chỉ gd lớn nhiều chuyện mình cần adjust. Con em tuy đứa bé mới sắp 9t nhưng nhìn chúng nó bây giờ thấy nó giỏi hơn mình ngày xưa lắm rồi. Nhân chuyện kể hôm qua em ngồi trong bếp cty, có mấy bạn chắc mới tốt nghiệp ngồi kể chuyện team chuối meeting nhiều quá oang oang (mà cty em là big tech). Nghĩ bụng bọn này thiếu kỹ năng thật, kể đến con gái 8t của mình cũng không thế bao giờ. Nghĩ xong tự nhiên thấy yên tâm sau này nó sẽ tự thu xếp được cs của nó. Chả cần trường tốt, em tin nó sẽ ổn ở bất cứ chỗ nào.

Cs hiện tại tuy đầy đủ nhưng cũng hơi chán. Nghĩ vậy trong lòng lại dâng tràn mong muốn một ngày nào đó sẽ sống một cuộc đời khác. Lần đầu tiên bắt đầu nghĩ đến việc muốn sống ở nước khác đến khi thực hiện là 3 năm. Lần thứ 2 cũng 3 năm. Lần này chắc lâu hơn, em tạm nghĩ kế hoạch là 7 năm. Hy vọng mọi chuyện suôn sẻ. Với đến lúc đấy hoàn cảnh thế nào mình sẽ thay đổi kỳ vọng cho phù hợp. Thấy yêu đời hơn rất nhiều 🥰
Con lớn nhà en giao tiếp kém lắm, cu bé lại okie hơn.
Nói chung bọn nó đúng là áp lực thật. Con em đang chuẩn bị hồ sơ du học, ngoài vụ từ thiện, GPA, SAT, Ielts đi thực tập ở cty... thì nó đang phải tham gia dự án làm kiểu start up.Thế là phải làm biz plan, làm market research... mà nói thật tuổi nó hay hết đại học em chỉ ăn với chơi, tới giờ có cả cty rồi mà đã làm đc cái biz plan nào ra hồn đâu.
Con nhà em cũng có lúc làm sản phẩm bán, cũng từ sản xuất tới bán, quản lý order, ship, chăm sóc phục vụ khách... tuy quy mô rất rất nhỏ kiểu vài triệu vnđ với tầm 50-100 sản phẩm nhưng nó cũng phải biết hết mọi thứ.
Ngày xưa hay ngày nay em cũng chưa buôn bán thế bao giờ, em toàn làm B2B.
Tối nay em bắt nó ngồi làm plan dự án với em (kiểu highlevel thôi) đã find out duration, objective của dự án, và ra kế hoạch là tuần này phải làm gì.
Ví dụ chuẩn bị một phần biz plan (vision, mission, core value, key products, key market, questionaire cho market research).
Thấy nó vất hơn mình nhiều thật :D

starsn

Xe điện
Ôi mợ my.eb lại xoá mất rồi ạ, mợ Smile1102 giỏi an ủi còn em dốt món này lắm, chắc mợ căng thẳng nên lo lắng quá, trừ khi đã có sự vụ gì trong quá khứ nếu không thì không có lý do gì để lo cả. Chính ra gọi anh thợ khoá cấp tốc thì nhanh hơn. Từ từ mọi thứ trở về nhịp bt chắc mợ sẽ thấy ít lo hơn. Chúc mợ ngày mới nhiều niềm vui ạ.

cỏ và mây

Xe điện
Em đang ngủ trong một bệnh viện tư để trông một em bé gái hơn 10 tuổi không họ hàng thân thích vừa mổ tim đặt máy lần 3. Việc trông coi rất nhàn, chả phải làm gì ngoài việc ngủ ở đây để em bé không cảm thấy cô đơn vì chỉ có một mình. Bác sĩ bảo lần 3 và cũng là lần cuối, chắc chỉ được 7,8 năm nữa. Em ở đây từ chiều, ăn cơm bv suất 40k mà ngon phết, trò chuyện bé có bảo lần 3 này mổ đỡ đau hơn, 10 năm nữa cháu lại phải mổ lần nữa. Em đùa 10 năm nữa thì cô chả đi trông cháu đâu, lúc đấy cháu nhớn rồi tự ở đây một mình nhé. Ước gì có phép lạ 10 năm nữa lại được đi trông bé
Một số phận buồn!
Mợ làm TNV hay gì ạ? Thương em bé quá mợ nhỉ?

cỏ và mây

Xe điện
ở topic cccm nói nhiều về kinh tế rồi, thế có ai bị khủng hoảng cảm xúc k ạ? Em thấy mình càng có tuổi sự bình ổn về cảm xúc còn k bằng lúc 20+ nữa, rất nhạy cảm luôn. Điều này xảy ra khoảng 1 năm trở lại đây thôi chứ trc đó e tự thấy mình khá tự tin, lạc quan và có thể dàn xếp ổn mọi việc :(.
Em chỉ sắp chạm đến trung niên thôi, hôm nay mất ngủ vào thớt đọc rồi ghi nhớ để sau này đến tuổi trung niên còn cố gắng ☺☺

tung5917

Xe điện
ở topic cccm nói nhiều về kinh tế rồi, thế có ai bị khủng hoảng cảm xúc k ạ? Em thấy mình càng có tuổi sự bình ổn về cảm xúc còn k bằng lúc 20+ nữa, rất nhạy cảm luôn. Điều này xảy ra khoảng 1 năm trở lại đây thôi chứ trc đó e tự thấy mình khá tự tin, lạc quan và có thể dàn xếp ổn mọi việc :(.
Em chỉ sắp chạm đến trung niên thôi, hôm nay mất ngủ vào thớt đọc rồi ghi nhớ để sau này đến tuổi trung niên còn cố gắng ☺☺
Càng nhiều tuổi càng khó tính, điều đó là hiển nhiên. Cụ mất ngủ thì tìm link xem trận chung kết C3 đi :)

Nắng nhạt

Xe điện
Nhạy cảm cũng tốt mợ. Cái gì thuộc về cảm xúc nên để nó tự nhiên. Có thể khóc, cười, vui vẻ hạnh phúc vì những điều nhỏ nhặt nhưng đừng quyết định làm gì trong lúc cảm xúc đang dạt dào 😁 vì rất dễ hành động sai lầm

cỏ và mây

Xe điện
Nhạy cảm cũng tốt mợ. Cái gì thuộc về cảm xúc nên để nó tự nhiên. Có thể khóc, cười, vui vẻ hạnh phúc vì những điều nhỏ nhặt nhưng đừng quyết định làm gì trong lúc cảm xúc đang dạt dào 😁 vì rất dễ hành động sai lầm
Phần đậm thì cũng bth mà mợ. Nói về từ “nhạy cảm” ở đây là dễ bị tổn thương về cảm xúc ạ.Tất nhiên em cũng cố gắng để tránh nhưng có thể chưa cố gắng hết sức rồi. Mà loại cảm xúc này e thấy thông thường càng có tuổi càng thấy nhẹ nhàng, e thì ngược lại :D. Mong là nhất thời thôi :)

Càng nhiều tuổi càng khó tính, điều đó là hiển nhiên. Cụ mất ngủ thì tìm link xem trận chung kết C3 đi :)
Em cũng k hẳn khó tính ạ. Có hơi cực đoan trong 1 số chuyện và hơi khắt khe với bản thân ạ.

my.eb

Xe điện
Ôi mợ my.eb lại xoá mất rồi ạ, mợ Smile1102 giỏi an ủi còn em dốt món này lắm, chắc mợ căng thẳng nên lo lắng quá, trừ khi đã có sự vụ gì trong quá khứ nếu không thì không có lý do gì để lo cả. Chính ra gọi anh thợ khoá cấp tốc thì nhanh hơn. Từ từ mọi thứ trở về nhịp bt chắc mợ sẽ thấy ít lo hơn. Chúc mợ ngày mới nhiều niềm vui ạ.
Vâng, em hơi căng thẳng và lo lắng thật mợ ạ, ơn trời mọi việc ổn rồi,
Hôm qua trước lúc đi ngủ nó bảo mẹ ko phải nghĩ nhiều, con ko làm gì đâu, con biết là sắp thi nên con còn lo hơn mẹ í chứ.
Thôi em tạm tin tưởng rùi hihi
Hôm nay khu nhà em cắt điện cả ngày, em dậy nấu ăn chuận bị bữa sáng bữa trưa cho nó rồi bật điều hoà phỏng khách mát lạnh để tý đóng cửa lưu lấy tí mát còn em té đến chỗ điều hoà mát lạnh khác đây. Mời các cụ mợ ăn ảnh ạ :D. Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ %%-~o)🌞