[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

my.eb

Xe điện
Lâu lâu hôm nay mới quay lại thớt đọc còm của mợ và chị my.eb mà... thôi chẳng biết nói j hơn chúc 2 mợ chân cứng đá mềm & luôn xinh tươi. :x

Mợ 2020 hình như có thớt nói con bị tăng động đúng ko? E cũng có con bị ahdh, may phát hiện sớm & trời thương nên h cháu gần như bt hoàn toàn. Mỗi tội học dốt & có một số "tính cách" hơi khác ngừoi tẹo thôi. Chúc bé nhà mợ có kết quả ngày 1 tốt hơn
Cảm ơn cụ nhé. Còn em thì ngưỡng mộ cụ v/v nghỉ việc ở nhà hỗ trợ con, và kết quả như ngày nay đúng là một món quà vô giá mà cụ được đền đáp. Thực sự ko nhiều người làm được việc đó đâu cụ. Chúc mừng gđ cụ @};-

Smile1102

Xe container
Em vừa đưa ông con đến trưởng thi rồi. Nhìn cái dáng nó nhỏ bé đi vào bên trong mà đúng là em ứa nước mắt.
Là em thương lũ trẻ áp lực học hành thi cử mà ko gánh đỡ được con. Em thì ko giỏi giang bằng nhiểu cụ mợ trên này nhưng hồi xưa em được vào thẳng lớp 10 ko phải thi, cũng chuyển thẳng giai đoạn 1 sang gđ 2 đại học nên em gần như thi cực ít luôn,
Sáng nay nó thi Van môn yếu nhất, lại hay mất tinh thần, nó mà đuối bài này thì Anh chiều nay cũng mông lung lắm [-O<
Em giống mợ, vào thẳng lớp 10 và giai đoạn 2, đi thi đại học là cam go nhất nhưng lúc đó em cũng thấy bthuong, ko lo lắng gì. Ngc lại thì bố em gầy đi vì lo nghĩ, giống em với con em bây giờ quá mợ ạ, nó chả lo gì còn em thì hò hét mỏi cả mồm :(
Chúc con nhà mợ thi tốt, đạt đc nguyện vọng của cháu và gia đình ạ.

my.eb

Xe điện
Em giống mợ, vào thẳng lớp 10 và giai đoạn 2, đi thi đại học là cam go nhất nhưng lúc đó em cũng thấy bthuong, ko lo lắng gì. Ngc lại thì bố em gầy đi vì lo nghĩ, giống em với con em bây giờ quá mợ ạ, nó chả lo gì còn em thì hò hét mỏi cả mồm :(
Cơm đón sĩ tử hihi có 2 mẹ con đứa bạn thi gần đây vào ăn rùi nghỉ tý cậu ạ :D
Ơ mà vô tình mà màu hợp phong thuỷ phết, bọn chuột năm nay mệnh Hoả mà >:D< %%-

Smile1102

Xe container
Cơm đón sĩ tử hihi có 2 mẹ con đứa bạn thi gần đây vào ăn rùi nghỉ tý cậu ạ :D
Ơ mà vô tình mà màu hợp phong thuỷ phết, bọn chuột năm nay mệnh Hoả mà >:D< %%-

Con sáng thi Văn ntn mợ? Bé nhà em lúc đó Văn đáng lo nhất ấy thế mà lúc thi lại ngon, thi CNN Văn còn cao hơn cả Anh ấy.

my.eb

Xe điện
Con sáng thi Văn ntn mợ? Bé nhà em lúc đó Văn đáng lo nhất ấy thế mà lúc thi lại ngon, thi CNN Văn còn cao hơn cả Anh ấy.
Vào những ngôi sao xa xôi mợ ạ, cơ bản là lệch tủ nhưng thấy nó vẫn hớn hở lắm, thế với em là okie :D
Chiều nay thi Anh em bảo lấy cho mẹ 39 câu thôi còn 1 câu để thòng lên cấp 3 học tiếp :D

Smile1102

Xe container
Vào những ngôi sao xa xôi mợ ạ, cơ bản là lệch tủ nhưng thấy nó vẫn hớn hở lắm, thế với em là okie :D
Chiều nay thi Anh em bảo lấy cho mẹ 39 câu thôi còn 1 câu để thòng lên cấp 3 học tiếp :D
Hớn hở đc là ngon rồi, bài này em nhớ em có ngồi phân tích cho con nhà em nghe rồi mợ ạ :D.
Hai mẹ con tinh thần lạc quan thế là chiều sẽ thi tốt.
Bạn nhà em hồi đó thi Toán sở xong về khóc huhu. Tới thi Toán SP xong bảo cảm thấy đỡ tủi vì làm đc vài hình và vẫn ko hiểu sao bài hình Toán sở lại ko làm đc.

starsn

Xe điện
Tính em được cái vô tư, em chưa bao giờ đi thi đâu mà có ai đưa đi hết. Con em thì em phải đưa, chuyện gây lo lắng nhất là quên không đón :)) Đại khái thi tầm điểm nào thì mình biết trước khi thi rồi mà.

Smile1102

Xe container
Tính em được cái vô tư, em chưa bao giờ đi thi đâu mà có ai đưa đi hết. Con em thì em phải đưa, chuyện gây lo lắng nhất là quên không đón :)) Đại khái thi tầm điểm nào thì mình biết trước khi thi rồi mà.
Em cũng tự đi hết, thi tốt nghiệp cấp 3, rồi ra thi đại học ở HN (dù lúc đó chắc em ra HN đc lần thứ 3, lần thứ 2 là lớp 6 đi học trường đội Lê Duẩn), lúc đks em ở nhờ nhà bạn, xong tới hôm thi thì anh trai đạp xe đạp đưa đi. Nhập học ĐH cũng tự luôn, chỉ nhờ em họ chở xuống trường còn thủ tục em tự làm hết.
Nhưng con em thi lên C3 thì cả bố, mẹ và em đưa đi mợ ạ :D
Em thi đại học BK (trường đầu tiên) tối hôm trc xem Bóng đá tới 2h sáng, hôm sau hai anh em đi hơi muộn, dọc đường rơi hết compa, thước kẻ, bút chì mà em ko dám nhặt vì sợ muộn. Tới lúc đến phòng thi còn mỗi thẻ học sinh và bút, đồ còn lại phải mượn bạn cùng phòng, em quay xuống bàn dưới, cầm luôn xong bảo bạn đấy là mượn nhé, chả thấy bạn kia nói gì, chắc nhìn em đầu gấu :D em đi thi thì làm tầm 45phút -1h là xong, rồi ngồi chờ đến giờ đc ra là ra thôi. Hồi đó em vừa vô tư vừa đầu gấu, giờ đỡ rồi 😂
À mà em hay mắng con ham chơi rồi làm bài ẩu, chứ em còn ham chơi hơn, thi đại học môn nào cũng bị trừ điểm vì tính nhầm đáp số kiểu 1+1 = 3. Đã thế ra rõ sớm, vì ngồi trong phòng chán, cứ bị hỏi bài mà nói ko đc ko nói thì sợ nên đến giờ đc ra là em té luôn.

my.eb

Xe điện
Em dân thích học nhưng em lại ko áp lực con lắm, được đến đâu ta tính đến đấy, kiểu gì chẳng có lối đi, miễn là cứ cố gắng theo khả năng của mình chứ đừng lười biếng,
Mà đề Văn hôm nay hay đấy các mẹ ah, nhất là phần NLXH 3.5đ, có cả cảm xúc tình cảm thật của các con gửi vào đó, các con viết sẽ bay hơn chứ ko rập khuôn, cứng nhắc.
Thôi e dậy di xuyên nắng tỹ đã :D
Hớn hở đc là ngon rồi, bài này em nhớ em có ngồi phân tích cho con nhà em nghe rồi mợ ạ :D.
Hai mẹ con tinh thần lạc quan thế là chiều sẽ thi tốt.
Bạn nhà em hồi đó thi Toán sở xong về khóc huhu. Tới thi Toán SP xong bảo cảm thấy đỡ tủi vì làm đc vài hình và vẫn ko hiểu sao bài hình Toán sở lại ko làm đc.

Dancingwiththewind

Xe điện
Chúc mai các sĩ tử nhà mình hoàn thành xuất sắc kỳ thi
Em muốn có nhiều tiền quá, nghĩ đi nghĩ lại không có cách nào lại đi may 2 cái váy để giải toả stress. Giờ lại thấy tiếc

Rô-Ron

Xe điện
Em muốn có nhiều tiền quá, nghĩ đi nghĩ lại không có cách nào lại đi may 2 cái váy để giải toả stress. Giờ lại thấy tiếc
Wow, em ước gì em cũng có được niềm vui giản dị như mợ thì đời thật đẹp!

my.eb

Xe điện
Nói mới nhớ lâu rồi em chẳng mua sắm may mặc gì, nên giờ còn chẳng biết mua/may ở đâu í,
Giờ mà có hẹn hò là em ko có quần áo đẹp để đi xem hội đâu X_X
Wow, em ước gì em cũng có được niềm vui giản dị như mợ thì đời thật đẹp!

Dancingwiththewind

Xe điện
Nói mới nhớ lâu rồi em chẳng mua sắm may mặc gì, nên giờ còn chẳng biết mua/may ở đâu í,
Giờ mà có hẹn hò là em ko có quần áo đẹp để đi xem hội đâu X_X
Em thì lại may lung tung. Chỗ em vẫn may đắt quá em tập tành mua vải về gần nhà may cho rẻ mà chẳng đâu vào đâu. Tính ra lại thành phí phạm.
Hôm nào mợ hẹn hò với em chỉ cần mang một nụ cười thật tươi thôi nhé @};-

my.eb

Xe điện
Em thì lại may lung tung. Chỗ em vẫn may đắt quá em tập tành mua vải về gần nhà may cho rẻ mà chẳng đâu vào đâu. Tính ra lại thành phí phạm.
Vâng, cái đấy thì em có luôn đây ạ :D

Smile1102

Xe container
Hòa chung với mợ, hnay em đã mua 1 váy và 1 chân váy của Six Do, nhân dịp đưa hai đứa đi mua đồ tập bơi :D
Rút kinh nghiệm em ko nên đi ra khỏi nhà chứ ko là kiểu gì cũng tốn một đống tiền.

Dancingwiththewind

Xe điện
Hòa chung với mợ, hnay em đã mua 1 váy và 1 chân váy của Six Do, nhân dịp đưa hai đứa đi mua đồ tập bơi :D
Rút kinh nghiệm em ko nên đi ra khỏi nhà chứ ko là kiểu gì cũng tốn một đống tiền.
Có khi do thời thiết đấy mợ nhỉ:)) thôi không có niềm vui lớn thì mình có niềm vui nhỏ vậy

my.eb

Xe điện
Làm thế nào cho em điệu với chịu khó mặc váy, bảo em với. Chứ đừng trước tủ quần áo và tủ giày kiểu gì em cũng chọn quần bò và giầy bệt X_X

my.eb

Xe điện
À mà mợ Smile1102 ơi, mợ hót hòn họt nên em hay đọc bài của mợ rồi em lại hay nhớ lâu, chứ em với mợ giống nhau thẻm điểm nữa là cùng đi học ở trường đội Lê Duẩn và cùng có thời gian chung một mùa Xuán nho nhỏ đẩy (p/s có code có code X_X :D)