[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

phuongmit

Xe cút kít
nghe cụ tả thì có vẻ thằng lớn nhà cụ dậy thì sớm rồi
E thấy bthuong, bắt đầu có mụn, lớp nó thì nhiều bạn nữ đã dậy thì. Thằng nhà e to thôi chứ cao cũng top trên ở lớp chứ chưa phải cao nhất. Thằng út nhà e 8 tuổi giờ cũng 1.37m nhưng k to, 2 đứa cùng trường, cùng thực đơn ở trường và ở nhà gần giống nhau

pig_dragon_83

Xe tải
Tuổi cụ ở trên nick đúng không ạ, tính làm đến 60 tuổi là gần 20 năm ở 1 nơi thì cũng lâu nhỉ.
Vì tuổi này em ko muốn nhảy ra nhảy vào nữa, đợt nghỉ vừa rồi cũng đủ để cảm thấy ko có việc làm nó chán thế nào. Tìm việc cũng sẽ càng khó, trừ khi đang làm ở đây có chỗ ngon hơn gọi về thôi. Với bank thì có thể làm lâu dài được. Tương lai cũng khó nói trước được.

_MQ_

Xe tăng
E thấy bthuong, bắt đầu có mụn, lớp nó thì nhiều bạn nữ đã dậy thì. Thằng nhà e to thôi chứ cao cũng top trên ở lớp chứ chưa phải cao nhất. Thằng út nhà e 8 tuổi giờ cũng 1.37m nhưng k to, 2 đứa cùng trường, cùng thực đơn ở trường và ở nhà gần giống nhau
11t là lớp 6 nhỉ, ở TP dinh dưỡng đầy đủ khác cuê thật.
2 đứa cháu em ở cuê, 1 trai, 1 gái đều học lớp 7 nhưng từ nhỏ đã lười ăn nên bh chưa dậy thì.
ăn mặc, tướng dáng vẫn đặc trẻ con

Rô-Ron

Xe điện
Nhà em 2 thằng cách nhau 2 tuổi cùng bố cùng mẹ, cùng dinh dưỡng, học cùng trường, cùng dinh dưỡng mà thằng cao thằng thấp, thằng khoẻ thằng yếu như đôi đũa lệch, ko hiểu kiểu gì.

phuongmit

Xe cút kít
11t là lớp 6 nhỉ, ở TP dinh dưỡng đầy đủ khác cuê thật.
2 đứa cháu em ở cuê, 1 trai, 1 gái đều học lớp 7 nhưng từ nhỏ đã lười ăn nên bh chưa dậy thì.
ăn mặc, tướng dáng vẫn đặc trẻ con
Nhà em 2 thằng cách nhau 2 tuổi cùng bố cùng mẹ, cùng dinh dưỡng, học cùng trường, cùng dinh dưỡng mà thằng cao thằng thấp, thằng khoẻ thằng yếu như đôi đũa lệch, ko hiểu kiểu gì.
Nhà e thằng lớn đang lớp 5, bé lớp 2. Dinh dưỡng thì cơm bán trú trường công toàn món cơ bản, cơm nhà cũng đơn giản nhưng thằng lớn nó dễ ăn, cơm trường nó cũng lớn vèo vèo. Thằng bé thì lười ăn khủng khiếp mà nó vẫn lớn. Khả năng nó lớn = sữa tươi giống trẻ con :)) 2 đứa nhà e k khác gì số 1 và số 0 khi đi cùng nhau. K những thế còn trái ngược tính cách, 1 thằng cực ghét muộn giờ, thằng còn lại 8h học mà 8h5 vẫn đang ăn nó thấy bthuong, ai vội cứ vội chứ nó thì k

Smile1102

Xe container
Hai đứa nhà em cũng tính cách khác nhau hẳn, đủ thứ khác bao gồm thói quen ăn uống.
Thế mới thấm câu cha mẹ sinh con trời sinh tính, đẻ ra nó đã thế rồi nên nhiều khi cũng ko nói mạnh đc ạ.

Smile1102

Xe container
Hồi mới sang Úc năm chồng em làm ở cty bé tí tẹo do bạn giới thiệu, được 1 năm cty hết tiền, kêu anh ấy đổi sang làm part time, mà part time sao đủ lương nên bàn tính một hồi rồi kêu thôi cash out leave rồi nghỉ luôn. Nghỉ xong ngày nào chồng em cũng đi thư viện từ 8h sáng đến 4h chiều, 4 tiếng apply job, 4 tiếng luyện test, vì lúc đấy con nhỏ nên còn phải về trông con. Được 1 tuần bạn ấy hỏi em có muốn anh apply contract jobs ko, em bảo thôi khỏi, có tiền mà, không sao đâu. Từ lúc ra trường đến đó bạn ấy chưa có ngày nào không có lương luôn, nghỉ tí cũng được không sao, sau 2 tuần thì có offer, trong khi leave bên kia còn 3 tuần nên được trả lương 2 nơi 1 tuần :D Giờ nghĩ lại vẫn biết ơn công việc đầu tiên, vừa nhàn, đúng lúc mình con nhỏ cần nhàn, lương ok, là cơ hội cho chồng em tập code vì trước đấy 4 năm ở VN đâu có code :D trước nữa lại làm research nên có thể nói là chưa code bao giờ :))

Chồng em chín chắn, không đo self-worth bằng thu nhập, nên nghỉ việc hay không cũng không bị nhạy cảm hay gì gì. Bọn em vẫn nói quá lắm đi làm waiter ban ngày, tối về apply jobs có sao đâu, 1 người làm waiter đủ tiền sinh hoạt.

Hồi mới sang Úc thật là vui & nhiều kỷ niệm, mình expect exactly nothing, nên cái gì đến cũng vui, có đi làm waiter cũng vui vì là kỷ niệm.
Cái gì cũng cần bước đầu tiên mợ nhỉ, sau đó là nỗ lực và khả năng cá nhân.
Em đc cái hồi trẻ làm ăn uy tín nên giờ vẫn ăn mày dĩ vãng đc :D

Gerben

Xì hơi lốp
Em cũng khủng hoảng trung niên.
Công việc bấp bênh, công ty làm ăn kém, mà kể cả không kém cũng chả thấy lý do gì người ta chứa mấy thằng già như mình.
Gia đình chán, việc nuôi dạy con cái là cái mục đích phải làm, mong chúng nó hạnh phúc hơn mình. Vợ thì như đàn ông.
Sức khỏe chán, sau tiêm covid, đột quỵ nhẹ, giờ cứ thấy ảo ảo, chả còn mấy ham muốn gì.

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Vắng vẻ quá, có chuyện gì hay hay chém cho vui đi các cụ mợ, >:D<
Ko biết có phải thời tiết phập phù ko mà từ chiều qua em cứ thấy uể oải, sáng nay giở mấy việc ra rồi lại đóng lại,

Harry.pt

Xe đạp
Thực sự khi em dưới 40, em chưa bao giờ nghĩ tới từ thất nghiệp. Em là người khá tự tin vào bản thân, có kiến thức, có công việc có thể được coi là rất tốt, có nhiều quan hệ tốt. Nhưng không hiểu sao khi trên 40 em lại luôn cảm thấy bất an và lo lắng, thế nó mới nên chuyện ạ.
Về tài sản em đã có nhà (chung cư khá khá cấp, trung tâm), có tiền tiết kiệm, con 2 đứa học trường tư, chồng đi làm vẫn ổn. Vậy nên em cũng không hiểu vì sao mà dạo này em stress và lo lắng nhiều như vậy :(.
bác thớt bây giờ thế nào rồi? vẫn ổn chứ ạ?

phephe

Xe hơi
Ko biết có phải thời tiết phập phù ko mà từ chiều qua em cứ thấy uể oải, sáng nay giở mấy việc ra rồi lại đóng lại,
mợ ra phòng tập làm 2 ca liên tiếp cho em.

my.eb

Xe điện
mợ ra phòng tập làm 2 ca liên tiếp cho em.
Vâng, dạo này em bắt đầu đi bộ trở lại rồi ạ. Em thử hết các kiểu từ đạp xe đến ra phòng tập nhưng em chọn đi bộ vì em thích ngoài trời, em ko thích bó buộc trong phòng kín, em cũng yếu ko tập được hết các dụng cụ.
Trước covid em cũng tập tành các kiểu, h lâu mới khởi động lại thấy yếu hơn hẳn mấy năm trước.
Mỗi ngày em đi được 2h, chắc được tầm 12km, thế là ok với em rồi :D
Sáng nay hơi chán nên em để đồng hồ rồi mà ko dậy, tý nữa em lại xỏ giầy vào vậy

my.eb

Xe điện
Nhà e thằng lớn đang lớp 5, bé lớp 2. Dinh dưỡng thì cơm bán trú trường công toàn món cơ bản, cơm nhà cũng đơn giản nhưng thằng lớn nó dễ ăn, cơm trường nó cũng lớn vèo vèo. Thằng bé thì lười ăn khủng khiếp mà nó vẫn lớn. Khả năng nó lớn = sữa tươi giống trẻ con :)) 2 đứa nhà e k khác gì số 1 và số 0 khi đi cùng nhau. K những thế còn trái ngược tính cách, 1 thằng cực ghét muộn giờ, thằng còn lại 8h học mà 8h5 vẫn đang ăn nó thấy bthuong, ai vội cứ vội chứ nó thì k
Ông lớn đã nhổ cọc chuẩn bị thi công chưa GS :D

CCB

Tháo bánh
Chiều cuối tuần em chưa thấy mợ Huyen35 chém gì, mà ngắm ảnh các mợ đẹp mãi cũng chán nên em ghé đấy hóng các mợ chém, cũng thấy im ắng là sao >:D<

my.eb

Xe điện
Chiều cuối tuần em chưa thấy mợ Huyen35 chém gì, mà ngắm ảnh các mợ đẹp mãi cũng chán nên em ghé đấy hóng các mợ chém, cũng thấy im ắng là sao >:D<
Thế cụ hóng được mợ 35 ấy có gi hay thì về chém cho chúng em vui đi :D

Nhimtiu

Xe container
Cụ đã chốt deal đc mợ đẹp nào chưa? Em thấy cụ hóng lâu phết rồi mà. =))

Thành Thị 1

Xe điện
Thế cụ hóng được mợ 35 ấy có gi hay thì về chém cho chúng em vui đi :D
E nghi mợ ấy là bồ cũ của e lắm, nhưng các tình tiết bị chế cháo đi nhiều rồi, nên chả dám theo. Keke mở cái thớt câu chuyện ng lớn, chả dám đọc, mùi mẫn quá ợ!