[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

CCB

Tháo bánh
Em thấy mợ ý ra thớt mới rồi thì phải mà em chưa coi?:))
Thớt vệ sinh cô bé. Chả có mợ nào vào chém nên thớt chìm, trong khi các cụ vào hóng thôi chứ có biết cái đếch gì việc vệ sinh cô bé đâu mà chém.

my.eb

Xe điện
Em thấy mợ ý ra thớt mới rồi thì phải mà em chưa coi?:))
Quả í nặng đô quá so với em nên em mắt nhắm mắt mở ti hí thôi chứ ko dám mở to mắt ra coi cụ ạ X_X:D
Chưa thi CLC, chưa đỗ thì sao mà nhổ cọc dc mợ, phải đến giữa tháng 6 mới có kết quả :D
Mong ông cháu đạt nguyện vọng nhé, dù là nguyện vọng nào cũng tuyệt vời >:D<
Klq nhưng em có một ông cháu đang ở chỗ ông lớn cắm cọc, thằng bé tổng kết 3 môn chính đồng loạt 9.4-9.5-8.9. (Toán - Anh - Văn). Top 3 của lớp. Dù ko phải quá quan trọng điểm số, nhưng đúng là điểm số cũng là thước đo sức lực và trí tuệ của bọn trẻ GS ạ. Em quan sát, tiếp xúc và bảo mẹ nó thằng bé này được cả trình độ lẫn phong độ, yên tâm 👍:D

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng khủng hoảng trung niên.
Công việc bấp bênh, công ty làm ăn kém, mà kể cả không kém cũng chả thấy lý do gì người ta chứa mấy thằng già như mình.
Gia đình chán, việc nuôi dạy con cái là cái mục đích phải làm, mong chúng nó hạnh phúc hơn mình. Vợ thì như đàn ông.
Sức khỏe chán, sau tiêm covid, đột quỵ nhẹ, giờ cứ thấy ảo ảo, chả còn mấy ham muốn gì.
Vợ như đàn ông tức là vợ khô khan hay vợ là trụ cột gia đình vậy Cụ?

Yeuaibaygio

Xe container
Vắng vẻ quá, có chuyện gì hay hay chém cho vui đi các cụ mợ, >:D<
Ko biết có phải thời tiết phập phù ko mà từ chiều qua em cứ thấy uể oải, sáng nay giở mấy việc ra rồi lại đóng lại,
Em vừa kết thúc 1 đợt đưa F1 đi thi vào 10 chuyên. F1 dự thi vào trường cấp 3 của em ngày trước. F1 học trường làng, việc học hàng ngày em cũng không ép, không sát sao nên không kỳ vọng nhiều. Tuy nhiên qua mấy ngày đồng hành cùng con thi cử thấy cũng tâm tư phết Mợ ạ (cả chuyện học hành, đời sống hàng ngày và tương lai). Kể ra thì dài chưa biết bắt đầu thế nào, mà mấy ngày nay em đuối quá, vừa coi con thi cử, vừa quan tâm bà ngoại, vừa công việc ngập đầu (nay với mai em còn phải đến cty ngồi lọ mọ làm 1 mình với đống hồ sơ đây).

Nhimtiu

Xe container
Quả í nặng đô quá so với em nên em mắt nhắm mắt mở ti hí thôi chứ ko dám mở to mắt ra coi cụ ạ X_X:D

Klq nhưng em có một ông cháu đang ở chỗ ông lớn cắm cọc, thằng bé tổng kết 3 môn chính đồng loạt 9.4-9.5-8.9. (Toán - Anh - Văn). Top 3 của lớp. Dù ko phải quá quan trọng điểm số, nhưng đúng là điểm số cũng là thước đo sức lực và trí tuệ của bọn trẻ GS ạ. Em quan sát, tiếp xúc và bảo mẹ nó thằng bé này được cả trình độ lẫn phong độ, yên tâm 👍:D
Em thì nghe loáng thoáng thế chứ em chưa coi em tưởng thớt sau hot hơn thớt trc. Giải trí thì cũng vui mà mợ.

Nhimtiu

Xe container
Em vừa kết thúc 1 đợt đưa F1 đi thi vào 10 chuyên. F1 dự thi vào trường cấp 3 của em ngày trước. F1 học trường làng, việc học hàng ngày em cũng không ép, không sát sao nên không kỳ vọng nhiều. Tuy nhiên qua mấy ngày đồng hành cùng con thi cử thấy cũng tâm tư phết Mợ ạ (cả chuyện học hành, đời sống hàng ngày và tương lai). Kể ra thì dài chưa biết bắt đầu thế nào, mà mấy ngày nay em đuối quá, vừa coi con thi cử, vừa quan tâm bà ngoại, vừa công việc ngập đầu (nay với mai em còn phải đến cty ngồi lọ mọ làm 1 mình với đống hồ sơ đây).
Nghe có vẻ nhiều thứ dồn 01 mợ nhể?

phuongmit

Xe cút kít

Em cảm ơn mợ. Thật ra điểm trên lớp nó phản ánh 1 quá trình, nhưng đi thi lại là kết quả tại 1 thời điểm và có nhiều yếu tố, có cả may mắn. Bạn nào trình độ và phong độ ổn thì yên tâm hơn. Đợt thằng lớn nhà e thi LTV, trong lớp khá nhiều bạn điểm trên lớp ổn nhưng thi dc 3-4 điểm toán khiến ph và các thầy cô dạy ôn k tin, phúc tra nhưng kết quả vẫn thế. Nhà e thì tầm này đợi thi CLC, và nó đặt đâu bố mẹ ngồi đấy thôi, đỗ 1 nguyện vọng thì áp lực giảm dc 70% rồi, cũng đỡ vất vả

Nhimtiu

Xe container
Thớt vệ sinh cô bé. Chả có mợ nào vào chém nên thớt chìm, trong khi các cụ vào hóng thôi chứ có biết cái đếch gì việc vệ sinh cô bé đâu mà chém.
Em đọc còm của cụ mà cười k nhặt đc mồm đơi. =))

my.eb

Xe điện
Vâng, ôm mợ một cái chia sẻ nhé, những chặng đường em đã đi qua, dù con em ko giỏi được như con mợ (thi chuyên là giỏi :D) >:D<
Mấy hôm nay em cũng có tý tâm trạng, liên quan đến nhân tình thế thái, con cái, cuộc đời. :D.Đến nỗi tối qua em định đóng cửa giao dịch ở HN này, vào TP HCM ở với con gái, làm lại cuộc đời :D
Xong hôm nay em lại bớt bớt thèm đi TP HCM, em muốn mua một cái nhà nhỏ ở Nam Định, thật thề luôn, nên em bất giác nghĩ đến mợ, dù ko dám gọi.
Lý do em muốn về NĐ cũng có lý do, một phần do đất và người ở đó, nhưng em lại chưa biết về đấy thì làm gì, dù em chỉ muốn kiếm 10tr/tháng.
Cơ mà mợ cứ thả lỏng ra thư giãn tý đi nhé, chuyện học hành của con còn dài,

Yeuaibaygio

Xe container
Nghe có vẻ nhiều thứ dồn 01 mợ nhể?
Vâng Cụ ạ. Việc nào cũng có kế hoạch, phương án cả rồi nhưng cũng không tránh được suy nghĩ miên man. Chẳng hạn nghe F1 kể làm bài chỗ này chỗ kia không tốt, mình lại thấy nếu đồng hành cùng con hơn tí nữa thì có thể đã không phải tiếc như vậy.
Cũng may tối qua em trao đổi với F1 khá kỹ về phương pháp nên sáng nay F1 thi nốt phần Speaking khá trôi chảy (ít nhất cũng ontime, đầy đủ kết cấu nội dung lại bốc được topic không quá khó, thi lượt đầu xong ngồi thảnh thơi chờ giờ về chứ không mòn mỏi đến trưa như các bạn đợt cuối).
Tư tưởng phân tán đến nỗi chiều tối em vẫn phi đi đánh cầu lông nhưng như mượn chân tay người khác ấy :))

Nhimtiu

Xe container
Vâng Cụ ạ. Việc nào cũng có kế hoạch, phương án cả rồi nhưng cũng không tránh được suy nghĩ miên man. Chẳng hạn nghe F1 kể làm bài chỗ này chỗ kia không tốt, mình lại thấy nếu đồng hành cùng con hơn tí nữa thì có thể đã không phải tiếc như vậy.
Cũng may tối qua em trao đổi với F1 khá kỹ về phương pháp nên sáng nay F1 thi nốt phần Speaking khá trôi chảy (ít nhất cũng ontime, đầy đủ kết cấu nội dung lại bốc được topic không quá khó, thi lượt đầu xong ngồi thảnh thơi chờ giờ về chứ không mòn mỏi đến trưa như các bạn đợt cuối).
Tư tưởng phân tán đến nỗi chiều tối em vẫn phi đi đánh cầu lông nhưng như mượn chân tay người khác ấy :))
Mợ giống gấu em nhưng gấu em nhạy hơn nhiều mấy vụ thi vào 10 mí thi cử các kiểu vì ông con nhà em thì siêu lười và ẩu nên nếu k ốp từ câp 2 là toi ngay. Em nói mợ nghe là gấu em ra chỉ nhìn mặt ông con và hỏi một hai câu là biết ngay rồi. Hôm no thi lên cấp 3 bên CVA ông con làm rất ẩu và chủ quan môn toán, bài thì dễ bảo tính m2 ông con nhà em tính luôn m3 cho máu thế là thiếu đâu mất 01 điểm vào CVA vì riêng toán X hệ số 2. Gấu em bảo nộp đơn thi vào chuyên ngữ nữa thì ông con kêu con thi CVA kiểu gì chả đỗ và nhất định k thi, nếu em cứ ép nộp hs thi thì bây giờ học bên đó khéo lại cong mông lo hs đi du học giống các bạn bên đó. Hiện tại thì cu nhà em chưa sẵn sàng bơi ra biển nên lại apply mấy trg BK,KTQD,NT ở đây thôi. Em bẩu nó mày tự bơi đi nhé k phải học hộ bố mẹ đâu, k bao cấp mãi đc. Em đang mong nó xong vụ vào trg thì kiếm việc làm thêm cho biết giá trị sức LĐ mợ ạ chứ bọn này chiều là hỏng hết.

P/S: À có vụ SAT là gấu em cũng bảo nó xem mà thi SAT để lấy điểm vào ĐH chứ trông chờ thi đánh giá năng lực là nhọc đấy nên vụ đó em thấy cũng là định hướng tốt cho f1 trc khi vào đh.

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ giống gấu em nhưng gấu em nhạy hơn nhiều mấy vụ thi vào 10 mí thi cử các kiểu vì ông con nhà em thì siêu lười và ẩu nên nếu k ốp từ câp 2 là toi ngay. Em nói mợ nghe là gấu em ra chỉ nhìn mặt ông con và hỏi một hai câu là biết ngay rồi. Hôm no thi lên cấp 3 bên CVA ông con làm rất ẩu và chủ quan môn toán, bài thì dễ bảo tính m2 ông con nhà em tính luôn m3 cho máu thế là thiếu đâu mất 01 điểm vào CVA vì riêng toán X hệ số 2. Gấu em bảo nộp đơn thi vào chuyên ngữ nữa thì ông con kêu con thi CVA kiểu gì chả đỗ và nhất định k thi, nếu em cứ ép nộp hs thi thì bây giờ học bên đó khéo lại cong mông lo hs đi du học giống các bạn bên đó. Hiện tại thì cu nhà em chưa sẵn sàng bơi ra biển nên lại apply mấy trg BK,KTQD,NT ở đây thôi. Em bẩu nó mày tự bơi đi nhé k phải học hộ bố mẹ đâu, k bao cấp mãi đc. Em đang mong nó xong vụ vào trg thì kiếm việc làm thêm cho biết giá trị sức LĐ mợ ạ chứ bọn này chiều là hỏng hết.

P/S: À có vụ SAT là gấu em cũng bảo nó xem mà thi SAT để lấy điểm vào ĐH chứ trông chờ thi đánh giá năng lực là nhọc đấy nên vụ đó em thấy cũng là định hướng tốt cho f1 trc khi vào đh.
Bố mẹ nào cũng vậy, em nghĩ đều hiểu tính nết và năng lực con mình ạ. Em thì cứ lưỡng lự nửa muốn ốp nửa muốn thả, cơ mà vào cấp 3 chắc phải ốp hơn Cụ ạ.
Em cùng quan điểm vụ lao động ạ, em cũng có ý định F1 thi xong là hè này kết hợp cho du lịch và lao động cật lực.

Nhimtiu

Xe container
Bố mẹ nào cũng vậy, em nghĩ đều hiểu tính nết và năng lực con mình ạ. Em thì cứ lưỡng lự nửa muốn ốp nửa muốn thả, cơ mà vào cấp 3 chắc phải ốp hơn Cụ ạ.
Em cùng quan điểm vụ lao động ạ, em cũng có ý định F1 thi xong là hè này kết hợp cho du lịch và lao động cật lực.
Hai đứa nhà em đang háo hức vụ vào lại danang-hoian sau đó đi tây nguyên và đà lạt hè mà chúng nó đi mấy lần rồi. Em thì hè này cũng bận lang thang chỗ khác nên em join mẹ con nó vài chỗ thôi. Riêng vụ lao động thì em đang bẩu nó kiếm chỗ trung tâm nào có khi làm trợ giảng gì đó để kiếm tiền trả mẹ nó vụ dt nó đang nợ 5.5củ mà dt nó em thu lại mấy tháng nay chưa trả vì tội cày game. Chưa gì lại nhìn thấy quả phải mua xe máy mí laptop mới cho ông con mà k biết thu tiền của nó kiểu gì vì chắc lại tạm ứng trc mợ ạ. :(

my.eb

Xe điện
Mợ ZynZyn sang đây em chém với kể chuyện tý, ở bên thớt kia em tâm trạng quá nên ko chém được.
Em nhất trí với quan điểm của mợ, ít tiền thì phái đi xa, uh thì cũng có rủi ro về giao thông trên đưởng đấy nhưng thôi cứ mong là mình ko sao ạ,
Chuyện là ngày xưa em đã từng ở một nơi, mà từ hồi đó em đã nghĩ vớ vẩn có ngày lên đường mà ko hiểu vì sao. Nó là hình một bao diêm, hai bên là tường nhà hàng xóm, cửa ra vào là cửa cuốn (điện), cửa mặt sau là cửa gỗ (lim). Ông chủ nhà làm 2 cửa một phẩn vì lý do an toàn nhưng phần lớn do lịch sử bao diêm nó thể bao năm nên nó phải thế. Cái cửa cuốn thì mất điện cái là xong, cỏn cái cửa gỗ lim kia thì ông chủ làm loại khoá chìa, mà em xin lỗi cccm em chỉ muốn chửi bậy mỗi khi có việc mở ra vì nó thưởng xuyên kẹt và tắc khoá. Có những đêm em nằm trong bao diêm cùng mấy đứa trẻ con và nhà mất điện, em trộm nghĩ giở có việc gì thỉ thôi có mà trởi cứu. Em đã từng nghĩ thế đấy ạ. Nên sự việc hôm qua làm em hẫng hụt suốt một ngày cho đến tận trưa nay,
Nên em chọn đến một vùng đất mới hehe, đừng hỏi em ở đâu vì ở đây với em là fair enough rồi, các cụ mợ mà về nữa là đông quá em lại phải dạt xuống NĐ sớm thỉ vỡ kế hoạch :D

Chỉnh sửa cuối:

Rô-Ron

Xe điện
Mợ ZynZyn sang đây em chém với kể chuyện tý, ở bên thớt kia em tâm trạng quá nên ko chém được.
Em nhất trí với quan điểm của mợ, ít tiền thì phái đi xa, uh thì cũng có rủi ro về giao thông trên đưởng đấy nhưng thôi cứ mong là mình ko sao ạ,
Chuyện là ngày xưa em đã từng ở một nơi, mà từ hồi đó em đã nghĩ vớ vẩn có ngày lên đường mà ko hiểu vì sao. Nó là hình một bao diêm, hai bên là tường nhà hàng xóm, cửa ra vào là cửa cuốn (điện), cửa mặt sau là cửa gỗ (lim). Ông chủ nhà làm 2 cửa một phẩn vì lý do an toàn nhưng phần lớn do lịch sử bao diêm nó thể bao năm nên nó phải thế. Cái cửa cuốn thì mất điện cái là xong, cỏn cái cửa gỗ lim kia thì ông chủ làm loại khoá chìa, mà em xin lỗi cccm em chỉ muốn chửi bậy mỗi khi có việc mở ra vì nó thưởng xuyên kẹt và tắc khoá. Có những đêm em nằm trong bao diêm cùng mấy đứa trẻ con và nhà mất điện, em trộm nghĩ giở có việc gì thỉ thôi có mà trởi cứu. Em đã từng nghĩ thế đấy ạ. Nên sự việc hôm qua làm em hẫng hụt suốt một ngày cho đến tận trưa nay,
Nên em chọn đến một vùng đất mới hehe, đừng hỏi em ở đâu vì ở đây với em là fair enough rồi, các cụ mợ mà về nữa là đông quá em lại phải dạt xuống NĐ sớm thỉ vỡ kế hoạch :D
Em đọc mà ko hiểu gì, từ đầu thế nào mợ kể em nghe với?

ZynZyn

Xe lăn
Thực ra, tai nạn rủi ro thì có thể xảy ra bất cứ đâu, với bất cứ ai. Ngồi trong nhà mặt đường vẫn bị oto lao vào như thường. Cái e muốn nói bên thớt kia là mỗi ng nâng cao ý thức lên thì sẽ giảm thiểu được những tai nạn thương tâm như này. Ko thể nói vì tôi ít tiền nên tôi chỉ thuê đc trong những nơi như vậy, sự lựa chọn là ở mình mà.
Ngày xưa thông tin còn hạn chế ko nói, giờ Internet phổ cập đế từng người dân, tự mỗi người nên tìm hiểu kiến thức để đảm bảo an toàn cho bản thân và gia đình.

Rô-Ron

Xe điện
Em thấy các cụ mợ có con học cấp 3 cũng đang tìm kiếm các hoạt động ngoại khoá cho bọn trẻ thì em nghĩ các cụ mợ cho con tham gia trung tâm này cũng hay ạ.
Mình đăng ký học ở đây họ sẽ dạy cách dẫn tour bằng tiếng Anh, dạy về lịch sử, văn hoá HN xong họ sẽ tìm khách cho các con dẫn tour. Đây là hoạt động ko thu tiền của khách NN nhưng thực sự có ích cho các con đấy ạ! Nó rèn cho các con cách giao tiếp, rèn khả năng nghe nói TA và cho các con biết thêm về lịch sử và văn hoá VN. Nó cũng rèn các con tính tự lập và trách nhiệm.
Ngày xưa em cũng cho thằng bé nhà em tham gia mà đến khi học xong thì kịp đi có 1,2 buổi thì Covid.
Các cụ mợ tham khảo nhé!