Khuyến cáo nhỏ cho các cụ khi độ gương tự gập

ThanhTrung

Xe điện
Độ về món điện đóm thì e cũng thấy ghê ghê, nhưng khi làm các cụ nên chọn chỗ uy tín và thợ có tay nghề cao là yên tâm. E hồi xưa cũng nhát nhưng khi tìm được chỗ tin tưởng là em độ tới bến luôn cụ ạ

ruby_eagle

Xe điện
Cứ để nguyên bản đi cho lành cụ ạ. E sợ chập điện lắm.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
cái này chả riêng gì độ tự cụp gương, bất cứ cái gì mà liên quan đến điện đóm mà ko cẩn thận đều dễ gây cháy chập hết! Riêng e cũng độ tự cụp gương nhưng ko độ kiểu đấu dây mà là gắn thêm 1 modul điều khiển, e nghĩ cách của e an toàn hơn dù chi phí bỏ ra là cao hơn!

spiderman_anhvu

Xe máy
Cụ nhầm hoàn toàn, xe em làm gập điện ở 1 nơi mà bất cứ ofer nào cũng biết tiếng về tính Pro kia nhé
Đến khi có sự cố, chính ổng chủ cũng ái ngại vì "sao trước đây lại làm thế nhể" nhưng khắc phục cho em rồi nên em không khai ra ở đâu nữa :P
Ý cụ là để nhiều cụ khác có nguy cơ bị cháy thêm và ai tự lo thân người đấy hả cụ :-B

tranduynguyen83

Xe tải
Chúc các cụ độ hay và an toan. Bây giờ cưỡi xe đi lại như kiểu cưỡi một quả bom vậy. Chập Cháy nổ tứa lung tung hãi quá

Mr_Khoi

Xe tăng
Em cũng độ gương tự gập chỗ Cụ trung già gần 2 năm rồi có thấy bị sao đâu,E thấy khi thợ đấu nối đều đấu qua cầu trì hết mà Cụ, tính em hay quên xuống xe nhiều lúc quên ko cup gương với lại nhiêu lúc đi cách xa xe rồi mà ko nhớ mình khóa xe chưa nữa. Từ khi lắp cụp gương là em cứ nhìn xe cup gương là chắc chắn mình đã khóa xe rồi. E thấy cái gì cũng có 2 mặt của nó và mình lắp hay độ cái gì vào xe thì nên nghiên cứu kyc trc khi làm và chọn nơi uy tín làm là dc mà Cụ.

doilamegi

Xe buýt
Nghe các cụ nói cháy xe cũng làm em hơi run đấy, em đang nghĩ trang bị bình xịt quanh xe thay vì lắp loa sơ-rao! :))
Đấu điện của xe: Theo em nói chung là ko nên đấu thêm đồ điện j vào xe cả vì có thêm điện trở cũng ảnh hưởng đến vận hành của xe + nếu thợ ko chuẩn cũng rất lo.
Còn em hóng thấy các bác thấy khen bác Trung già lắm, em quảng cáo hộ bác Trung giá nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
cũng có gì đâu mà sợ ,nhiều ông gặp phải thợ vườn thì nó thế thôi .

Liuba

Xe buýt
Để tránh rủi ro điện thì em nghĩ cứ đảm bảo đi đường dây, mắc cầu chì đúng quy trình là chẳng bao giờ bị làm sao cả. Cầu chì cỡ gương gập điện thì cứ dùng 10A là OK.

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Thật là cũng muốn có cái bằng anh bằng em cho nên em đã độ gương tự gập. Em độ được 4 tháng rồi cũng thấy rất tiện lợi. Nhưng không ngờ 2 ngày trước xe của em tự nhiên bốc khói ở cánh bên phải hốt hoảng quá mấy anh em ngồi trong xe chạy toán loạn ra ngoài, chắc anh em cũng đọc nhiều vụ cháy xe quá rồi.
May mà em xử lý kịp thời chứ không hình ảnh đống cháy đã được cập nhật thêm cho các vụ cháy xe rồi.
Em tìm lý do thì hóa ra xe em bị chập dây cho động cơ gương mà em đã độ.
chắc cậu thợ độ cho em không được chuyên nghiệp cho lắm.
chay sun nguyên đoạn dây gương mà cầu chị vẫn không cháy các cụ à.
Em sợ hết vía chắc lần sau chẳng dám đồ cái gì liên quan đến điện nữa.
Cụ ơi, cụ gặp phải thợ dởm rồi. Đồ độ thì cụ nên làm cẩn thận kẻo mai tên cụ lại được đăng trên trang đầu của vnexpress đó.
Thanks cụ.