Hội xa xứ Kỉ niệm- thớt đầu tiên đây :Chi hội Xa xứ

Trạng thái
Thớt đang đóng

35N1169

Xe điện
Nghe buồn cười nhỉ,khi đi học là phải có giấy khám sk,khi có bằng rồi thì cần gì nó nữa nhỉ???
Ngày ấy em có bằng ở VN mang qua nên chỉ việc đổi, em rất thích cách đổi bằng của nó, em chỉ cầm mỗi bằng VN và Chứng minh Đức (Auzwei) là ok, đợi mấy ngày đến lấy.
Giấy đó chắc nó đề phòng những người có vấn đề về SK sau khi cấp bằng, mà vẫn cố tình chậy xe.Vì em nhớ không nhầm thì bằng của nó không có thời hạn như VN mình.

35N1169

Xe điện
Bên Nga xài bằng giấy như Vietnam hả cụ ? Bên e nông dân nhất quả đất nhưng chúng nó áp dụng hộ chiếu điện tử, bằng nhựa từ rất lâu òi :(
Đang nói chuyện cái vụ em đổi bằng ở bên Đức năm 89-90 cụ ạ. Cụ luyện kỹ từ Pizza nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Bên Nga xài bằng giấy như Vietnam hả cụ ? Bên e nông dân nhất quả đất nhưng chúng nó áp dụng hộ chiếu điện tử, bằng nhựa từ rất lâu òi :(
Hồi xưa em mang cái bằng giấy hai mảnh ở Việt Nam sang chạy mãi đấy ạ!

maxinh84

Xe tăng
Ối giời ơi , em vừa đi măm về lên đã sắp leo cầu thang rồi ...

Các cụ vẫn đang học tiếng Nga à :))

35N1169

Xe điện
Nghe buồn cười nhỉ,khi đi học là phải có giấy khám sk,khi có bằng rồi thì cần gì nó nữa nhỉ???
Đây giấy đó ntn cụ ạ, kèm theo bằng là phải có nó. Lục lọi em thấy còn cả Mark nữa đây cụ ơi, cho các cụ nhìn lại tí nhé.

35N1169

Xe điện
Ối giời ơi , em vừa đi măm về lên đã sắp leo cầu thang rồi ...

Các cụ vẫn đang học tiếng Nga à :))
Cụ OMi học để tây tiến đấy. Cụ ấy sợ đi mua Pizza ăn, người ta lại đưa cái khác thì không kham nổi.kkkkk

Chỉnh sửa cuối:

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Cụ OMi học để tây tiến đấy. Cụ ấy sợ đi mua Pizza ăn, người ta lại đưa cái khác thì không kham nổi.kkkkk
Hồi em mới qua bển đi mua sữa, nói mãi em bán hàng ko hiểu thế là em lấy tay bóp bóp là em ý hiểu ngay ;))

Okane

Xe container
Đang nói chuyện thì đói nhũn người, e đi kiếm cái ăn cái uống đây, các cụ ở lại dzui dzẻ, e cóp pết các cụ coi chơi mẩu chuyện tếu nhá:

Ở một trường mầm non sáng nọ, một cô giáo nhắc học sinh rằng sáng hôm sau sẽ có tiết dự giờ của các giáo viên trường khác đến. Cô dặn dò, nếu cô nói A thì cả lớp phải nói: Cái Ca nhá. Hôm sau trong giờ dự giờ:

Cô giáo: A
Học sinh: Cái Ca.

Cô giáo tỏ vẻ rất hài lòng và bước xuống bục giảng nhưng chẳng may bị vấp té, cô kêu lên: U
Học sinh: Cái Cu.

Cô giáo đỏ mặt liền quát lớn: Ồn!
Học sinh: Cái L......n!

Cô giáo hết chịu nổi liền nói: Im!! để hòng át tiếng học sinh nhưng đã muộn. Học sinh cùng đồng thanh đáp:

Cái......Chim!

Okane

Xe container
Hồi em mới qua bển đi mua sữa, nói mãi em bán hàng ko hiểu thế là em lấy tay bóp bóp là em ý hiểu ngay ;))
Tiếng CAM nói cực nhục, e ví dụ luôn vụ sữa nhé:

Sữa đọc là Tức Đo, nghĩa là nước ở trong dzú :)

Nhưng nếu đọc k chuẩn, lái tí thôi thành Tức KĐo, mà cái KĐo kia nghĩa là Tờ Rym, vào quán cafe gọi: "Ôn ơi, muôi tức cafe tức đo kô tức co keo" - "e ơi 1 ly cafe sữa bò đá" mà muốn trẹo mựa nó cả cái quai hàm :(

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Cam pốt hiện đại quá nhỉ,hơn Vịt nhà mềnh roài!

Ngày ấy em có bằng ở VN mang qua nên chỉ việc đổi, em rất thích cách đổi bằng của nó, em chỉ cầm mỗi bằng VN và Chứng minh Đức (Auzwei) là ok, đợi mấy ngày đến lấy.
Giấy đó chắc nó đề phòng những người có vấn đề về SK sau khi cấp bằng, mà vẫn cố tình chậy xe.Vì em nhớ không nhầm thì bằng của nó không có thời hạn như VN mình.
Bằng bên này vô thời hạn cụ ạ,trong thời gian dùng mà bị mất,hỏng,ảnh cũ...ra đổi tuần sau lấy mới.

Hồi xưa em mang cái bằng giấy hai mảnh ở Việt Nam sang chạy mãi đấy ạ!
Ngày mới đổ tường ai cũng mua xe nhưng mấy ai có bằng,toàn kiếm cái bằng 2 mảnh chạy,sau rồi mới đi học cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng