Kia Carens Xenon và Bi-Xenon

lucky.win

Xe điện
Vừa rồi em mới lắp thêm 1 số thứ cho đôi đèn của xe, up lên để các bác tham khảo.

Đầu tiên là đèn Position, lúc đầu dự định của em là lắp 4 vòng tròn giống như BMW (2 vòng 8cm và 2 vòng 10cm), mua xong rồi:

nhưng đến khi tháo đèn ra, nghĩ đi, nghĩ lại bây giờ ra ngoài đường nhiều người lắp như thế rồi, thấy cứ thế nào....phải làm khác đi ....cho nó có bản sắc riêng....hi...hiiii... Em quyết định thôi không lắp 4 vòng tròn nữa mà thay vào đó là 2 hàng mi bằng đèn LED siêu sáng, chay 2B lên chợ giời mua 30 bóng LED siêu sáng, đường kính 3mm cùng vơi 1 ít trở (thực ra chỉ dùng hết 22 bóng, mỗi đèn 11 bóng, cũng chẳng đáng bao nhiêu, cứ mua dư ra cho nó chắc) tổng thiệt hại hết 30K, hoàn thành xong nó như thế này

Xong được một thứ, tiếp đến Xenon. Nguyên bản của xe, đèn cos là Projector dùng bóng H7, em thay bằng 1 đôi Xenon H7 của Philips và 1 đôi Ballast của Hella, xong xuôi nó như thế này:

Xong được Xenon bây giờ lại tiếp đến Bi-Xenon. Nguyên bản của xe, đèn pha là chóa bình thường, dùng bóng H1, em quyết định tháo ra, thay vào đó 1 đôi Projector Bi-Xenon của Mercedes do Bosch sản xuất, 1 đôi chụp nhựa xi mạ cùng với bóng D2S Philips và Ballast Hella

Xong xuôi thì được thế này

Ngoải ra em còn lắp thêm 1 đôi pha FF75 của Hella cùng với 1 đôi bóng Osram Night Breaker, mục đích là để ban ngày có thể nháy pha được, còn ban đêm nếu cần thiết thì bật thêm.

Lắp đặt xong xuôi, công việc cuối cùng là đấu dây, em đã phải thay đổi lại một số thứ trong hệ thống điện của đèn. Nểu em không lầm xe của em cũng giống như Santa Fe, ban ngày không bật bất cứ 1 đèn nào, khi nháy pha thì cả pha và cos đều sáng, em đã phải làm lại cái này, 1 con trỏ 1 chiều đấu vào, vướng mắc đó đã được giải quyết. Ngoài ra em chế thêm 2 công tắc để đáp ứng được đúng yêu cầu đề ra

Sau khi đấu dây xong, toàn bộ đèn làm việc như sau:

1. Ban ngày không bật đèn, khi nháy pha thì 2 đèn pha lắp thêm Hella FF75 Halogen sẽ sáng.

2. Ban đêm khi bật đèn ở nấc 1, đèn Position sẽ sáng, ỏ vị trí này nếu bật công tắc lắp thêm số 1 thì 2 đèn Xenon cos (nguyên bản của xe) sẽ sáng, nếu nháy pha thì 2 đèn pha Halogen lắp thêm sáng.

3. Bật đèn ở nấc 2, đèn Xenon cos ở Projector Bi-Xenon lắp thêm sẽ sáng, khi nháy pha thì 2 màn chập ở Projector Bi-Xenon lắp thêm sẽ hoạt động => lúc đó pha sẽ là Xenon, không nháy nữa sẽ chuyển thành cos Xenon. Đồng thời khi bật đèn ỏ nấc 2, lúc nháy pha thì 2 đèn pha Halogen lắp thêm sẽ không sáng nữa, nếu bật thêm công tắc chế thêm số 2 lúc nháy pha thì 2 đèn pha Halogen sẽ sáng cùng vói pha Xenon.

Để cho toàn bộ đèn làm việc được đúng như yêu cầu đăt ra, em đã phải dùng tất cả 8 con Rỏle. Kết quả em rất hài lòng.

Tất cả 2 Projector Bi-Xenon cùng với 4 bóng Xenon, 4 Ballst Hella, 2 đèn pha Hella FF75, em mua bên Đức mang về, còn những thứ linh tinh khác em mua ở chợ trời và tự chiến.

morningslxn

Xe tải
tính tổng thiệt hại hết bao xiền hả bác?????:ohmy::ohmy::ohmy:

danglong

Xe tăng
Bác tự làm được à? Bác giỏi quá!!! (b)

duongtm

Xe tăng
Hôm trước ra chỗ bác Nam Vũ nhưng không có Xenon H1 và H7 đành ngâm ngùi làm đôi Night Breaker. Dù sao thì em vẫn khoái Xenon hơn.

Mấy lại, cái chóa của nó thiết kế cho đèn halogien bác thay xenon vào có bị vỡ không???

Iron man

Xe tăng
Cụ lucky cho a e thêm cái thông tin về thiệt hại thì hay bít mới ........... :^):^):^)

Bẩn Chầy

Xe buýt
Cụ chủ thớt cũng thiệt hại kha khá đấy, của em một đôi bóng cost và một đôi bóng đèn gầm = 3.8 tr

Tinabien

Xe máy
Quả thật bác chủ thớt chơi công phu đấy. Chỉ cần nghe ý tưởng thôi đã thấy khó khăn rồi.

Chúc mừng bác. Em phục bác đấy. Bác post cho máy cái ảnh chế tác đi bác.

duongtm

Xe tăng
Bác win cho em tham khảo vụ giá cả với ah

haivd

Xe buýt
Cụ này tài quá

nikexpress

Xe tăng
Vodka cho cụ nào, em cũng thik làm bộ projector cho KF nhà em mà không biết bắt đầu từ đâu đây. Kụ cho em xin cái số đt để thỉnh giáo đi kụ! plse

tungts

Đi bộ
Công nhận đẹp quá, bác cho em hỏi bác mua bộ đèn đấy bao nhiêu tiền thế

lucky.win

Xe điện
ối giời ôi ......post từ năm ngoái mà bây giờ các cụ còn lôi lên......em tên Tú - 0985094799 - có gì các cụ cứ alo ạ.

quangsgvn

Xe hơi
Công nhận là bác chịu khó độ ghê, em thì chịu mang ra tiệm cho nó nhàn