Thảo luận Kia Carnival Signature Diesel 22 vs Ford Explorer Limited 19

Amigos

Xe tải
Xin chào các cụ các mợ OF ạ.

Em đang cân nhắc mua explorer 2019 cũ hoặc Kia carnival signature 22 mới, bản dầu 7 chỗ. Bác nào có kinh nghiệm đổi xe từ Kia sang Exp hoặc ngược lại tư vấn giúp em với ạ. Dưới đây là 1 số điểm e so sánh giữa 2 xe. E đang nghiêng về Exp hơn ạ

Kia vs Ford.PNG

helloglk

Xe máy
explorer đa dụng hơn nhiều cụ. dùng đi cafe được, ăn phở được. carnival đi cf, ăn phở trông cứ như ở quê lên. giống lái thuê tranh thủ trốn giờ làm đi ăn uống :))))

fusionvie

Xe điện
1 thằng là Van, 1 thằng SUV, so sánh hơi khó

- EX: Đa dụng
- Ca: Xe gia đình, cuối tuần đưa cả nhà đi phượt thì tuyệt, hơn hẳn Ex, máy dầu tiết kiệm, 100km/8L

Nếu đồng giá và không phải xe công việc thì Carival là hợp lý, lại được xe mới.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

Em đang cân nhắc mua explorer 2019 cũ hoặc Kia carnival signature 22 mới, bản dầu 7 chỗ. Bác nào có kinh nghiệm đổi xe từ Kia sang Exp hoặc ngược lại tư vấn giúp em với ạ. Dưới đây là 1 số điểm e so sánh giữa 2 xe. E đang nghiêng về Exp hơn ạ

Kia vs Ford.PNG
Tôi nghĩ bác nên làm con Cullinan, xe used 2022 cũng được.
Dẫn động thì khỏi cần bàn.
Con nớ Tự lái ngon và cực chất đàn ông; lái riêng càng OK.
Lại không cần độ đẽo gì cả, vì nó vốn là hàng độc rồi.
Rất ít xe chạy, gần như chỉ cho gia đình và do đó, rất khó mất giá.

Hoàn toàn đáp ứng các nhu cầu của bác, phỏng ạ?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]

Kia vs Ford.PNG
Với tầm tiền để mua con EX cũ, em là em quất Everet bản 4x4 cụ ạ, con đó ọp zốt mới chuẩn và nó mới là SUV thực thụ, ông EX giả cày suv thôy :D

Amigos

Xe tải
explorer đa dụng hơn nhiều cụ. dùng đi cafe được, ăn phở được. carnival đi cf, ăn phở trông cứ như ở quê lên. giống lái thuê tranh thủ trốn giờ làm đi ăn uống :))))
đúng cảm nghĩ của em luôn bác ạ :D

Amigos

Xe tải
Tôi nghĩ bác nên làm con Cullinan, xe used 2022 cũng được.
Dẫn động thì khỏi cần bàn.
Con nớ Tự lái ngon và cực chất đàn ông; lái riêng càng OK.
Lại không cần độ đẽo gì cả, vì nó vốn là hàng độc rồi.
Rất ít xe chạy, gần như chỉ cho gia đình và do đó, rất khó mất giá.

Hoàn toàn đáp ứng các nhu cầu của bác, phỏng ạ?
cụ vui tính quá hí hí :D

Amigos

Xe tải
Với tầm tiền để mua con EX cũ, em là em quất Everet bản 4x4 cụ ạ, con đó ọp zốt mới chuẩn và nó mới là SUV thực thụ, ông EX giả cày suv thôy :D
lúc đầu e cũng tính lấy everest mới, full ops bản cao nhất mới kính coong cũng chỉ tầm tiền đó. cơ mà ko hiểu sao e cứ bị k thích máy dầu - cái dáng của exp vẫn rất là đẹp :D

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
lúc đầu e cũng tính lấy everest mới, full ops bản cao nhất mới kính coong cũng chỉ tầm tiền đó. cơ mà ko hiểu sao e cứ bị k thích máy dầu - cái dáng của exp vẫn rất là đẹp :D
Phom mới ông Everet giờ nam tính hơn rồi, thua Ex có tí ti nữa thôi cụ :D
Đúng là máy dầu có gì đó ko cảm tình thậc, em cũng vậy :D

ar3a

Xe điện

Kia vs Ford.PNG
Em chạy carnival, đổ dầu 0.001S, xe để trong nhà mà nổ máy lúc xe nguội không hôi chút nào. Trước em chạy xe xăng thì khi mới khởi động mùi xăng sống bốc lên đầy nhà.

Amigos

Xe tải
Em chạy carnival, đổ dầu 0.001S, xe để trong nhà mà nổ máy lúc xe nguội không hôi chút nào. Trước em chạy xe xăng thì khi mới khởi động mùi xăng sống bốc lên đầy nhà.
Dạ. E cũng nghe nhiều cụ mợ nói xe dầu bjo k hôi như trc nữa ạ

luxury_items

Xe đạp
So về độ rộng thì ít con nào đọ lại được Carnival, xe 7 chỗ mà quả cốp lại còn to tha đồ mang vác hành lý, về độ hao nhiên liệu thì cũng thuộc top tiết kiệm nhiên liệu, chứ đâu phải tự dưng mà Carnival lại được nhiều người chuộng tới vậy

Amigos

Xe tải
So về độ rộng thì ít con nào đọ lại được Carnival, xe 7 chỗ mà quả cốp lại còn to tha đồ mang vác hành lý, về độ hao nhiên liệu thì cũng thuộc top tiết kiệm nhiên liệu, chứ đâu phải tự dưng mà Carnival lại được nhiều người chuộng tới vậy
e chỉ ko thích cái là carnival cầm lái giống tài xế thuê lắm bác ạ :D. cảm giác chạy FWD vs AWD chắc phải ra chạy thử mới biết đc - nhưng e thì thik AWD hơn chút. còn độ rộng rãi thì ko phải bàn rồi

ar3a

Xe điện
e chỉ ko thích cái là carnival cầm lái giống tài xế thuê lắm bác ạ :D. cảm giác chạy FWD vs AWD chắc phải ra chạy thử mới biết đc - nhưng e thì thik AWD hơn chút. còn độ rộng rãi thì ko phải bàn rồi
Sedona thì bảo cầm lái thuê còn có lý chứ carnival bản sig toàn thấy chỉ xe chạy gia đình. Cụ thích explorer hơn thì cứ explorer mà mua thôi so sánh làm gì thêm mệt ;).

Amigos

Xe tải
Hehe, thích là 1 chuyện nhưng cũng như cụ chủ ở đây, e cũng có những đắn đo lấn cấn vì e cũng thích carnival. Nên e mới đưa ra chia sẻ.

Dĩ nhiên 1 con xe kính coong rộng rãi hơn lại full opts tiết kiệm hơn và giá rẻ hơn hẳn, thì phải cân nhắc chứ pk cụ

hin299

Xe đạp
136 Nguyễn Chí Thanh, Láng Thượng, Đống Đa, Hà Nội
chuẩn cụ, em có cùng suy nghĩ :)))))

bluecrush

Xe hơi
Kia xe ngày càng ngon và cải tiến nhiều hơn thì phải

xehoi2020

Đi bộ
Lái cho gia đình mình thì mình vẫn là lái xe thôi dù là lái Roll Royce. Lạ 1 cái là giờ nhiều thằng bốc phét lắm thế, đến wave tầu có khi chả có mà đi nhưng lại cứ thích phân biệt ô chủ với cả lái xe,...chắc éo gì đã bằng lái xe thuê, chỉ giỏi chém gió văng mạng, đời những thằng thùng rỗng hay kêu to , các cụ tổng kết cấm có sai:D=))
PS: nhìn vào cái bản mặt người ta cũng biết rõ ai là chủ , ai là lái xe dù ô chủ có cầm lái và thằng trưởng giả học làm sang ngồi ở sau cụ Amigos ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Amigos

Xe tải
Lái cho gia đình mình thì mình vẫn là lái xe thôi dù là lái Roll Royce. Lạ 1 cái là giờ nhiều thằng bốc phét lắm thế, đến wave tầu có khi chả có mà đi nhưng lại cứ thích phân biệt ô chủ với cả lái xe,...chắc éo gì đã bằng lái xe thuê, chỉ giỏi chém gió văng mạng, đời những thằng thùng rỗng hay kêu to , các cụ tổng kết cấm có sai:D=))
PS: nhìn vào cái bản mặt người ta cũng biết rõ ai là chủ , ai là lái xe dù ô chủ có cầm lái và thằng trưởng giả học làm sang ngồi ở sau cụ Amigos ạ :D
Có những loại xe yêu chiều ng cầm lái như porsche 911, bmw x5, audi r8, vv. Và có những loại xe sinh ra để dành cho ng ngồi sau, vd như carnival. E là ng thích cầm lái nên k thích carnival thôi chứ e k có phân biệt ng lái thuê với cả ông chủ. Còn tiềm lực e có thì e mới mua chứ ạ.

Tất nhiên, cảm giác lái chỉ là 1 trog những tiêu chí chọn xe mà thôi nên e mới cân nhắc. Cụ nói nghe tiêu cực quá. Xã hội lúc nào chẳng có ng này ng kia, đâu nhất thiết phải vơ đũa cả nắm đâu hihi

Chúc cụ 1 tuần làm việc hiệu quả nhé

Xecutkit2008

Xe điện
Có những loại xe yêu chiều ng cầm lái như porsche 911, bmw x5, audi r8, vv. Và có những loại xe sinh ra để dành cho ng ngồi sau, vd như carnival. E là ng thích cầm lái nên k thích carnival thôi chứ e k có phân biệt ng lái thuê với cả ông chủ. Còn tiềm lực e có thì e mới mua chứ ạ.

Tất nhiên, cảm giác lái chỉ là 1 trog những tiêu chí chọn xe mà thôi nên e mới cân nhắc. Cụ nói nghe tiêu cực quá. Xã hội lúc nào chẳng có ng này ng kia, đâu nhất thiết phải vơ đũa cả nắm đâu hihi

Chúc cụ 1 tuần làm việc hiệu quả nhé
Em đang đi ex và vẫn đang tính mua thêm Canival nữa, phục vụ gia đình thì quan trọng gì lái xe hay ông chủ.