Thảo luận KIA Cầu Diễn: Bảo dưỡng 20.000km, kẻo mất tiền oan.

vutiendat456

Xe hơi
kinh nghiệm hay, cám ơn cụ nhiều !

baygiodulao

Xe buýt
Những trường hợp như thế này rất nhiều, đại đa số các head hay gara sửa chữa đêù lừa đảo công khai trắng trợn như vậy cả. Đa số khách hàng đều tặc lưỡi cho qua. Pháp luật thì nhí nhố.
Căng cụ nhể, ở Việt Nam cứ phải là nhà tiêu dùng bố của thông thái. Mà cái gì cũng phải thông thái hết dư lày dễ die lắm. Haizza

KID710

Xe hơi
Ơ thế cháu tưởng showroom nào chả là ủy quyền của hãng. Tư nhân tự bỏ tiền ra đầu tư nhưng được hãng cho phép?
Dạ nhưng nếu cụ vào chi nhánh của THACO, thì chất lượng dịch vụ hay phụ tùng thay thế luôn luôn đảm bảo chuẩn cho cụ ạ. Nếu cụ tiện đường thì hôm nào em mời cụ ghé qua KIA Phạm Văn Đồng tham quan và cảm nhận ạ

long.autohn

Xe buýt
Em đã chuyển lại thông tin cho bộ phận chăm sóc khách hàng, Marketing và xưởng dịch vụ bên em, sẽ có phản hồi sớm nhất.
Còn kinh tế bây giờ theo chủ trương nhà nước cổ phần hóa và tư nhân hết rồi, cái kiểu phát ngôn trẻ con bạ đâu nói đấy không chịu tư duy không trước thì sau cũng gây tai họa, em gửi các cụ phán xét

Chỉnh sửa cuối:

soida1989

Xe tải
Vào hãng nào cũng vậy cụ ạ, họ liệt ra đầy thứ, thấy cái gì cần thay cần làm thì mình yêu cầu thôi cụ ạ

superk

Xe hơi
Em đã chuyển lại thông tin cho bộ phận chăm sóc khách hàng, Marketing và xưởng dịch vụ bên em, sẽ có phản hồi sớm nhất.
Còn kinh tế bây giờ theo chủ trương nhà nước cổ phần hóa và tư nhân hết rồi, cái kiểu phát ngôn trẻ con bạ đâu nói đấy không chịu tư duy không trước thì sau cũng gây thảm họa, em gửi các cụ phán xét

Không hiểu ý cụ lắm? Ý cụ là phía nào ạ? KIA hay các cụ trên OF này ạ?

Nhimxu11

Xe tải
Không hiểu ý cụ lắm? Ý cụ là phía nào ạ? KIA hay các cụ trên OF này ạ?
Cụ ấy đang nói đồng chí sâu thừa nước đục thả câu nói xấu đại lí khác kìa. Kia Long Biên cũng dính phốt con Forte bị các cụ khui ra trên này, giờ ngồi đó mà thẩm du chính với ngoài hãng :))

superk

Xe hơi
Thế là có nội chiến hả cụ? Căng quá. Khéo thế thật thì nguy. Anh em KIA ko lo chăm khách hàng mà nhăm nhăm đi sóc nhau thì thiệt khách hàng quá.

New Car Car

Xe hơi
mình thấy cụ nói vậy không đúng. Cạnh tranh thì khách hàng là người được lợi, Còn chuyện đấu đá kinh doanh là chuyện thường, tất cả vì doanh số.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
mình thấy cụ nói vậy không đúng. Cạnh tranh thì khách hàng là người được lợi, Còn chuyện đấu đá kinh doanh là chuyện thường, tất cả vì doanh số.
Cụ nói cũng gần chuẩn. Đấu đá sale là chuyện cơm bữa. Từ câu chuyện này e mới càng thấm câu: "cạnh tranh là đưa nhau đi lên chứ đừng dìm nhau cùng xuống". Quan điểm của e. E làm tại đại lý nên e biết. Khác chủ đầu tư nhưng tất cả vẫn là quy trình của Thaco (vấn đề này đã bàn nhiều r). Sale nên chỉ ra điểm mạnh của mình. Hơn là dìm đối phương xuống. Phốt hay k thì ở đâu cũng có chuyện này chuyện kia. Các cụ có dám chắc có bên nào làm tốt 100% k? :D còn vấn đề chủ thớt thì đúng là hơi ái ngại. E cũng k dám phủ định. Thôi thì sau quy trình làm việc. Bộ phận chăm sóc KH sẽ alo cụ. Cụ cứ góp ý nhẹ nhàng. Lên đây chia sẻ để cả OF nhà mình cùng góp ý thì khắc Thaco sẽ lưu ý. E thấy đây mới chính là điểm mạnh OF nhà mình mà :D (lời biện minh của 1 sale làm tại đại lý cỏn con ạ) :D

superk

Xe hơi
Đúng, em đồng ý cụ ạ! Muốn tốt lên phải có cạnh tranh, có phản biện.
Nhưng công thức cạnh tranh để phát triển bền vững là tìm cách vượt lên đối thủ ( cải thiện cung cách dịch vụ, v.v..) chứ không phải là đạp đối thủ xuống.

30L89513

Xe hơi
xe em 5 lần vào bảo dưỡng lần nhièu nhất là 13xx . còn lần mới nhất 25000km hết 560k , tại kia bawch đằng ở đó thấy làm rất ok mọi người lúc nào cũng tươi cười

KID710

Xe hơi
Em thấy đơn giản thôi ạ. Quan trọng nhất là cảm nhận của khách hàng ạ. thời gian tới, em mời các cụ ghé qua KIA Phạm Văn Đồng bảo dưỡng để trực tiếp đánh giá và cảm nhận sự khác biệt cho công bằng ạ

sunbird

Xe hơi
Trước đi xe Kia cũng có nhận xét chung là khi bảo dưỡng thì sẽ bị ghi thêm vài cái không quá cần thiết. Ví dụ như cái lọc dầu thông thường 2 lần thay dầu thì 1 lần thay lọc, nhưng các chú tư vấn sẽ tự động thêm thay lọc dầu vào mỗi khi mình đến thay dầu. Chi phí thì cũng không đáng bao nhiêu nhưng chủ xe nhiều lúc không thoải mái.

matiz08

Xe điện
Xe em Km2012 nhập, chạy từ hồi mua năm 2011 đến giờ là hơn 05 năm, hơn 05 vạn, lọc gió đông cơ với điều hoà đã phải thay đâu nhỉ,:)). Nói chung cũng chưa thay gì ngoài 04 lốp, lọc xăng, lọc dầu, và dầu định kì. Đến hôm làm 04v, kiểm tra 1 hồi, bên gara họ chỉ phán nên thay 04 lốp + bảo dưỡng phanh, máy phát, củ đề hết có hơn 4 củ. Mà xe ku này đi có 2v mà làm quái gì đến gần 3 củ,:))

Website
dailykia.xekiabachdang.net
Vì thế em khuyên các cụ là mua xe hay bảo dưỡng thì vào Showroom chính hãng của THACO cho yên tâm cụ nhé!
KIA Cầu Diễn là đại lý tư nhân, họ bỏ tiền ra mua và phân phối xe của KIA thôi cụ ạ
Dạ nhưng nếu cụ vào chi nhánh của THACO, thì chất lượng dịch vụ hay phụ tùng thay thế luôn luôn đảm bảo chuẩn cho cụ ạ. Nếu cụ tiện đường thì hôm nào em mời cụ ghé qua KIA Phạm Văn Đồng tham quan và cảm nhận ạ

Em hỏi khí không phải đại lý thì sao mà chi nhánh của THACO thì sao hả cụ KID710 ? Đại lý bỏ tiền ra mua và phân phối xe của KIA thì chất lượng khác xe của CHI NHÁNH TRỰC THUỘC THACO CÁC CỤ như thế nào ? Cái chuẩn phụ tùng của cụ là như thế nào khi mà đồ của đại lý cũng là nhập từ hãng mà ra ? Còn về chất lượng dịch vụ thì cụ dám khẳng định là các showroom THACO chưa từng bị phốt ? Em nghĩ các cụ OF-er đưa vấn đề lên đây là để các showroom cải thiện chất lượng phục vụ chứ không phải là để sale cùng hãng dìm nhau đâu cụ ạ.

Quanglun

Xe tải
Tại sao phải thay dầu hộp số hả cụ. Em ở NN chẳng bao giờ thấy bọn nó có hạng mục thay dầu hộp số. Em có thằng bạn nó còn không thèm thay dầu máy luôn con Civic của nó. Cứ chạy một thời gian nó thấy dầu cạn thì đổ thêm vào , thế mà vẫn chạy tốt
làm gì vĩnh cửu thế cụ, có loại dầu 12 vạn mới thay nên cụ k nhìn thấy nó thay đấy chứ

Inova_G

Xe tải
Bên mình chạy Pickup Ranger bảo dưỡng ở các đại lý của Ford thường là cứ 10000km thì thay dầu. Thấy bên Kia có ý kiến một số đ/c nói rằng mấy dòng Kia máy dầu thay dầu không đúng chuẩn khuyến cáo của hãng. Chỗ này mình hơi tù mù, có cụ nào làm rõ được không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

duongkhanh

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe mới bảo dưỡng 1k km và 5k km cần thay những gì và chi phí bao nhiêu ạ. Xe MN Si 2016