Thảo luận KIA Cầu Diễn: Bảo dưỡng 20.000km, kẻo mất tiền oan.

thanh040506

Xe trâu
Bọn đại lý cũng ăn bẩn thôi rồi☺

mercedesviet

Xe buýt
Dạ nhưng nếu cụ vào chi nhánh của THACO, thì chất lượng dịch vụ hay phụ tùng thay thế luôn luôn đảm bảo chuẩn cho cụ ạ. Nếu cụ tiện đường thì hôm nào em mời cụ ghé qua KIA Phạm Văn Đồng tham quan và cảm nhận ạ
Em đọc đến đây thì em thấy....bla..blah..., cụ KID710 nên suy nghĩ trước khi phát ngôn. Em chạy morning còi đây ạ nhưng có duy nhất 1 lần phải vào gấp Kia Giải Phòng còn đâu em toàn vào KIA Cầu Diễn mặc dù nhà em ở gần Giải Phóng. Mỗi lần thay dầu bảo dưỡng chỉ vài trăm nghìn, 1 lần duy nhất mức 4 vạn thì mất vài củ còn đâu chấm hết.

KID710

Xe hơi
Em đọc đến đây thì em thấy....bla..blah..., cụ KID710 nên suy nghĩ trước khi phát ngôn. Em chạy morning còi đây ạ nhưng có duy nhất 1 lần phải vào gấp Kia Giải Phòng còn đâu em toàn vào KIA Cầu Diễn mặc dù nhà em ở gần Giải Phóng. Mỗi lần thay dầu bảo dưỡng chỉ vài trăm nghìn, 1 lần duy nhất mức 4 vạn thì mất vài củ còn đâu chấm hết.
Dạ. Em đang nói là chất lượng dịch vụ, phụ tùng luôn luôn đảm bảo chất lượng thôi cụ ạ

New Car Car

Xe hơi
nhân đây xin hỏi 4rum mình có khu vực dành riêng cho đánh giá, phản hồi các showroom không ạ. Vậy mới khách quan mà đánh giá được :D. Thấy nhiều chỗ bị phốt mà nhiều cụ vẫn dính, Vì các bài report 1 time sau trôi nhanh nên các cụ mới vào ko thể cập nhật được

ducbui85

Xe hơi
Em đã chuyển lại thông tin cho bộ phận chăm sóc khách hàng, Marketing và xưởng dịch vụ bên em, sẽ có phản hồi sớm nhất.
Còn kinh tế bây giờ theo chủ trương nhà nước cổ phần hóa và tư nhân hết rồi, cái kiểu phát ngôn trẻ con bạ đâu nói đấy không chịu tư duy không trước thì sau cũng gây tai họa, em gửi các cụ phán xét

Cụ này sale bên Cầu Diễn --> chủ thớt đã được bộ phận CSKH của Kia Cầu Diễn liên lạc chưa?
Bên đó giải thích thế nào về việc thêm các hang mục sửa chữa thay thế ko cần thiết, thêm chi phí cho khách hang ?

Em đang hóng thông tin để tiếp tục tới Cầu Diễn bảo dưỡng 5000km (xe em 4500km rùi)

picaso182

Xe buýt
Cụ này sale bên Cầu Diễn --> chủ thớt đã được bộ phận CSKH của Kia Cầu Diễn liên lạc chưa?
Bên đó giải thích thế nào về việc thêm các hang mục sửa chữa thay thế ko cần thiết, thêm chi phí cho khách hang ?

Em đang hóng thông tin để tiếp tục tới Cầu Diễn bảo dưỡng 5000km (xe em 4500km rùi)
Cháu vừa được bộ phận CSKH gọi xong. Giọng ân cần hỏi han.

Em ý hỏi sâu thêm một số thông tin và thời gian đến làm dịch vụ. Chắc để xác định ai là người tư vấn cháu làm súc rửa kim phun.

Nhưng cháu nói: thôi, mình report thế để ae OF gặp phải tình trạng như mình thì tránh. Các head thì nâng cao chất lượng dịch vụ, không cần thiết phải xác định nv nào đã tư vấn.

Em nv CSKH cảm ơn !.

SpecX7426

Xe tăng
Chả là hôm trước cháu có mang Morning Van đi bảo trì định kỳ 20.000 Km tại Kia Cầu Diễn.
Đến nơi gặp cậu nhân viên tại bàn làm thủ tục.
Cậu ấy bảo cháu xem trên tường thấy có dán bảng giá bảo trì định kỳ các loại xe Kia với các mức Km khác nhau.

Cháu để ý thấy Kia Morning bảo trì 20.000 Km là hơn 1tr600. Cháu thấy đã cao rồi, bảo trì kiểm tra xe thôi chứ có thay thế đồ gì đắt tiền đâu. Nhưng thôi cháu tặc lưỡi bảo "ừ làm cho anh đi".

Cậu in phiếu và miệng bảo cháu là "của anh hết 28xx k nhé" (số lẻ xx cháu ko nhớ rõ) !.

Cháu tròn mắt ngạc nhiên hỏi " Trên bảng có chưa tới 1700k đã là cao rồi, mà sau lại là 28xx k ?"

Cậu ấy trả lời " Của anh làm thêm cả xúc rửa kim phun nên tổng mất từng đó".

Cháu đáp " Thôi ko cần xúc kim phun, kim phun của anh sạch lắm mới có 2 vạn km mà, lọc dầu a mới thay rồi, thay cho anh lọc gió điều hòa, dầu máy, kiểm tra phanh +gầm. Hết bao nhiêu ? "

Sau một phút cộng. Cậu ra con số hơn 600k.

Cháu bảo làm đi. Thế là tổng thiệt hại đỡ được hơn 2 củ.

Cháu là dân kỹ thuật hay tìm hiểu về máy móc, đọc lịch bảo dưỡng xe. Nên cháu rút ra kết luận thế này:
- Xe 20.000Km không phải thay gì ngoài dầu máy, lọc dầu (nếu lần thay dầu trước chưa thay), lọc gió điều hòa (nếu cụ nào hay bật gió ngoài ở khu vực đường xá bụi).

- Còn lại chỉ là kiểm tra phanh, gầm bệ xem có vấn đề gì không.

Các cụ đừng có dại mà xúc rửa kim phun hay thay nọ kia nhé.
Cụ có thể tham khảo về việc xúc rửa kim phun ở đây ạ https://www.otofun.net/threads/chia-se-kinh-nghiem-xu-ly-khi-den-check-engine-sang.1137054/

0923998999

Xe máy
Bữa bảo dưỡng 8v kia k3 cũng tại kia cầu diễn , các anh bắt abc đủ các loại cần thay , tổng chi phí gần 7tr , nhà cháu thấy xe còn ngon và cứng lắm , quyết định chỉ thay dầu , tổng hết hơn 400k .

Biết là bảo dưỡng nó tốt , nhưng cũng cần kiểm tra , hỏng hay sắp hỏng mới thay , đây thì cứ bắt khách thay đồ và thu tiền , ai mà chịu nổi .

superk

Xe hơi
Thông tin đa chiều, em ủn lên các cụ mợ và cả các Showroom KIA tham khảo ạ!

pisces_hn

Xe container
Tại sao phải thay dầu hộp số hả cụ. Em ở NN chẳng bao giờ thấy bọn nó có hạng mục thay dầu hộp số. Em có thằng bạn nó còn không thèm thay dầu máy luôn con Civic của nó. Cứ chạy một thời gian nó thấy dầu cạn thì đổ thêm vào , thế mà vẫn chạy tốt
Vì xe đắt nên xót xe cộng với thợ tư véo thay để có tiền ạ. Đến cái xe máy nhiều cụ còn thay dầu láp mỗi 5000km cơ mà.

cuongdiv

Xe container
Em thấy đơn giản thôi ạ. Quan trọng nhất là cảm nhận của khách hàng ạ. thời gian tới, em mời các cụ ghé qua KIA Phạm Văn Đồng bảo dưỡng để trực tiếp đánh giá và cảm nhận sự khác biệt cho công bằng ạ
E trước bảo dưỡng cấp 5k, theo đơn giá hãng công bố chưa đến 700k, thế mà vào chỗ cụ ra thanh toán cũng hết gần 1.7tr, e cũng chẳng để ý nhưng lúc về cậu nhận viên đưa e 2 chai nước rửa kính bảo e kê cho a 3 chai nhưng đổ hết có 1 chai, a mang về lúc nào hết đổ thêm, e đi đến giờ gần 5k nữa mà cũng chưa dùng hết :))

Huybuom

Xe hơi
Website
nissanvietnam3s.com
Chả là hôm trước cháu có mang Morning Van đi bảo trì định kỳ 20.000 Km tại Kia Cầu Diễn.
Cậu ấy bảo cháu xem trên tường thấy có dán bảng giá bảo trì định kỳ các loại xe Kia với các mức Km khác nhau.

Cháu để ý thấy Kia Morning bảo trì 20.000 Km là hơn 1tr600. Cháu thấy đã cao rồi, bảo trì kiểm tra xe thôi chứ có thay thế đồ gì đắt tiền đâu. Nhưng thôi cháu tặc lưỡi bảo "ừ làm cho anh đi".

Cậu in phiếu và miệng bảo cháu là "của anh hết 28xx k nhé" (số lẻ xx cháu ko nhớ rõ) !.

Cháu tròn mắt ngạc nhiên hỏi " Trên bảng có chưa tới 1700k đã là cao rồi, mà sau lại là 28xx k ?"

Cháu đáp " Thôi ko cần xúc kim phun, kim phun của anh sạch lắm mới có 2 vạn km mà, lọc dầu a mới thay rồi, thay cho anh lọc gió điều hòa, dầu máy, kiểm tra phanh +gầm. Hết bao nhiêu ? "

Cháu là dân kỹ thuật hay tìm hiểu về máy móc, đọc lịch bảo dưỡng xe. Nên cháu rút ra kết luận thế này:
- Xe 20.000Km không phải thay gì ngoài dầu máy, lọc dầu (nếu lần thay dầu trước chưa thay), lọc gió điều hòa (nếu cụ nào hay bật gió ngoài ở khu vực đường xá bụi).

Thế thì mất hết lãi đại lý cụ a

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Ch.

-.
cụ rút kết luận vẫn gà vẫn mất tiền oan
2 vạn chỉ cần thay dầu ,. lọc dầu , là hết ,, khoảng 500 nghìn là xong ,,,,,,,,,,,,,,,,,,

kalixianua

Xe đạp
Em hỏi khí không phải đại lý thì sao mà chi nhánh của THACO thì sao hả cụ KID710 ? Đại lý bỏ tiền ra mua và phân phối xe của KIA thì chất lượng khác xe của CHI NHÁNH TRỰC THUỘC THACO CÁC CỤ như thế nào ? Cái chuẩn phụ tùng của cụ là như thế nào khi mà đồ của đại lý cũng là nhập từ hãng mà ra ? Còn về chất lượng dịch vụ thì cụ dám khẳng định là các showroom THACO chưa từng bị phốt ? Em nghĩ các cụ OF-er đưa vấn đề lên đây là để các showroom cải thiện chất lượng phục vụ chứ không phải là để sale cùng hãng dìm nhau đâu cụ ạ.
Ấy vậy tức là khách hàng chúng em cứ an tâm là dù đại lý hay chi nhánh chính hãng thì xe, phụ tùng vẫn phải đảm bảo theo yêu cầu chất lượng và quy trình của ThaCo phải không cụ ?
Em chân ướt chân ráo nên có gì các cụ giải thích em hiểu thêm vụ chính hãng với đại lý với.

mourista

Xe tải
Em vừa bảo dưỡng 2 vạn ở Kia BĐ cũng gần 3 củ, lọc gió, súc rửa kim phun...

misdac

Xe hơi
Vào hãng nào cũng vậy cụ ạ, họ liệt ra đầy thứ, thấy cái gì cần thay cần làm thì mình yêu cầu thôi cụ ạ

Dong12

Xe hơi

Vâng cụ em hồi xe còn mới vào đó ló toàn dã hơn củ ah sau này ra ngoài rẻ mà nhanh hơn nhiều ở đó lo ngâm lâu kinh khủng