[CCCĐ] KIA CD5 Ks di động thần thánh và hành trình xuyên bắc nam Lào

29M-1732

Xe buýt
Tuyệt quá cụ ạ
Tuyệt từ chuyến đi, các trải nghiệm
Tuyệt từ chiếc xe với các công năng
Và tuyệt nhất là tình cảm gđ cụ
Nhà cháu còn gần 30 năm nữa mới đc nghỉ hưu nhưng tâm niệm luôn nghỉ trước 1 nhiệm lỳ 5 năm để đi du lịch và cũng để cho lớp trẻ có chỗ mà tiến lên
Hi vọng khi 55 tuổi nhà cháu cũng sẽ chu du được như nhà cụ hiện tại
Chúc gđ cụ khoẻ mạnh, hạnh phúc và vững vàng trên mọi cung đường
Còn gà nhà cháu đây, cũng mới được mấy cung gần chứ chưa có cái nào xa
Cám ơn cụ, lúc nào phù hợp là đi thôi, đâu cần đến lúc nghỉ hưu đâu cụ, 20 năm qua mỗi năm nhà e đi một hai chuyến gần có, xa có từ lúc f1 còn học mẫu giáo, bây giờ f1 đã 25 tuổi, những chuyến đi cả gia đình có những kỉ niệm riêng mà sau này kg bao giờ có nữa vì f1 đã trưởng thành kg thể đi cùng bố mẹ

Bảo Trung 86

Xe buýt
Cám ơn cụ, lúc nào phù hợp là đi thôi, đâu cần đến lúc nghỉ hưu đâu cụ, 20 năm qua mỗi năm nhà e đi một hai chuyến gần có, xa có từ lúc f1 còn học mẫu giáo, bây giờ f1 đã 25 tuổi, những chuyến đi cả gia đình có những kỉ niệm riêng mà sau này kg bao giờ có nữa vì f1 đã trưởng thành kg thể đi cùng bố mẹ
Vâng nhà cháu sẽ cố gắng, mỗi tội để đi được thì tgian phải dài 1 chút mà nhà cháu ko có cái đó :((

29M-1732

Xe buýt
Cửa khẩu Lào Thái có một cây cầu dài rất đẹp, những người đi bộ đều phải qua cây cầu này bằng xe bus, hôm từ Thái quay về Lào nhà em cũng phải đi xe bus và ngồi ngay hàng ghế đầu, chiếc xe này kính gió đã vỡ chằng chịt nhưng vẫn được dùng để chở khách

29M-1732

Xe buýt
Sau khi từ Thái Lan trở lại Lào, lúc này đã là cuối giờ chiều, gần tối rồi, nhà em không nghỉ lại Vientiane nữa mà quyêt định đi savanakhet luôn, cung đường dài 542m nên nhà em sẽ không thể đến ngay savanakhet trong đêm được, sẽ phải nghỉ đâu đó, điều đó không sao khi mà mà nhà em đang di chuyển bởi một khách sạn di động.
Buổi sáng nhà em ở udonthani chỗ khoanh đỏ, nếu được mang xe sang thái thì chạy về savanakhet sẽ gần hơn nhiều, nhưng không sao, đi du lịch là khám phá mà, đi cung này luôn chạy men theo sông mê kong nên dọc đường rất nhiều nơi bán cá còn tươi sống ven đường, nhà em cũng mua vài con chuẩn bị cho bữa tối
không chỗ nào dừng chân nghỉ đêm thanh bình, yên tĩnh hơn chỗ này, Lào về đêm lạnh nên tạo cho cảm giác lâng lâng khó tả nơi đất khách

Là một cây xăng mới xây, nhân viên bán xăng thân thiện, giao lưu

Với chút vốn tiến Lào trong những ngày dong ruổi trên đất Lào, chị em cũng chuyện trò rôm rả, cùng ăn chút hoa quả khô cho thân mật

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ nói rất đúng, đi được lúc nào thì nên đi lúc đó, chờ đợi lâu lắm, lại còn các lý do khác...

bangnt257

Xe tải
Không những ổn mà còn rất ổn cụ a

Cám ơn cụ đã nhớ ra em, mời cụ xem clip về ks di động sẽ hiểu thêm vì sao em chung thủy với em này

Đúng là không có gì khó cụ ạ, mời cụ xem clip về ks di động sẽ hiểu thêm vì sao em sử dụng em nó trong những chuyến đi

Nấu cơm trên xe là một điều kiện không thể bỏ qua trên mỗi chuyến đi cụ ạ

Nó ốm bao nhiêu ngày cũng không sao cụ ạ, bản thân nó là một cái khách sạn rồi, em có thể nghỉ ở đó bao lâu tùy ý

Mợ nói chuẩn, em thích câu nói này của mợ

em không dám nhận là thánh, chỉ là người đam mê phượt thôi

Nếu đã đủ động lực, cụ đổ xăng lên đường đi thôi

Vẫn làm việc trên xe, nó còn là văn phòng cụ ạ

Việc sửa xe thì phải làm từ trước khi đi, đã đi thì không cần sửa nữa

Không cần bỏ hết cơm áo gạo tiền cụ ơi, em đi như vậy nhưng vẫn kiếm được tiền trong hành trình đi đấy

Cám ơn cụ

Vâng, Để đi được an toàn điều quan trong là hiểu về xe và chăm sóc em ấy kỹ trước khi đi, cụ nói đúng

chúc cụ sớm đạt điều ao ước giản dị đó

Cám ơn cụ đã nói thay lời của em

Trước khi đi em cũng đã nghiên cứu trước thông qua kinh nghiệm của cụ đấy ạ, ccams ơn cụ nhé

Em thích cảm giấc bình yên đó cụ ạ

Mình thích thì mình đi thôi

Csgt họ có những giấy tờ mẫu đưa ra cho mình, em hiểu và cũng đưa cho họ các thứ cần thiết, họ cũng khôn phết đấy cụ nhỉ

Mời cụ xem clip dưới đây sẽ hiểu vì sao các loại xe không thể thay thế em khách sạn di động này

Nhân đây em xin up clip nội thất chiếc kia cd5 khách sạn di động để các cụ còn thắc mắc vì sao em lại chúng thủy với em ấy đến vậy, giản dị thân thương nhưng hiệu quả, em đi cùng em nó để trải nghiệm rất nhiều thứ khác, như giao lưu với những con người có môi trường sống khác mình, tận hưởng đến từng chi tiết cảnh vật thiên nhiên, trải nghiệm các cung bậc cảm xúc.... chứ không chỉ để tạo cảm giác mạnh về tốc độ.
Ngưỡng mộ cụ quá. Rất đam mê và tâm huyết với khách sạn si động này.=D>

29M-1732

Xe buýt
Ngoài những lần ăn ở nhà hàng thì những cuộc đi chợ dân giã như ở nhà là em thích nhất, gấu nhà em thì thích không phải bàn

Chợ các vùng quê Lào không khác gì chợ ở ta, chuẩn bị ít thực phẩm tươi để chút nữa đến giờ trưa là nổi lửa lên em

rau xanh đảm bảo đủ chất

Có một cái hơi khác đó là chỉ bán rau thôi nhưng người lào dùng cả những xe xin thế này

Những chiếc xe này ở Vn em tin là được các chủ nhân có phần tự hào và xe được chăm sóc kĩ lưỡng chứ không phải dùng vào những việc như thế này

Em lại rất thích những món dân dã thế này và nó ngon hơn có lẽ một phần là bối cảnh được hòa mình vào cuộc sống của những người dân bình dị sứ người

Bây giờ nhớ lại vẫn còn thấy thèm ăn nữa

29M-1732

Xe buýt
Trên đường từ vientiane đi savanakhet rất ít thị trấn có thể ăn quán, nếu có thì không đúng giờ ăn, nhà em đã chuẩn bị thực phẩm từ sáng khi qua chợ quê rồi, và không có gì vui hơn khi được thưởng thức bữa trưa bằng cách tự chế

neverage

Xe hơi
Hay quá! E làm phát hết 13trang của cụ òi
E cũng rất máu du lịch, e cũng dc đi nhiều nhưng chủ yếu theo tua, dù e có vk 2chân dài
Chúc cụ vs gấu có chuyến đi vui vẻ, mạnh khoẻ. Hóng ảnh cụ

29M-1732

Xe buýt
Sự thú vị không phải là thăm thú những nơi đô thị ồn ào mà là những những phong cảnh làng quê, nhất là ở chợ quê, cái này gấu nhà em thích nhất

Cảnh bán cả dãy những sản phẩm này nhìn xa em không biết nó lầ cái gì, chắc nhiều cụ cũng giống em nếu chỉ nhìn tổng thể

đến gần nó là con này ạ, thực tế nó bé chỉ khoảng 3kg một con thôi, có lẽ nuôi mãi nó cũng chỉ khoảng chục kg, loại này ăn ngon phải biết, thảo nào trên đường em chỉ thích ăn thịt lợn nướng

Người dân bán tất cả con gì họ bắt được, kể cả chuột, nhái, rắn, ốc sên...

Món nhái có lẽ là đặc sản của lào

Khái niệm về bảo tồn động vật hoang dã có lẽ còn xa vời với người dân Lào

Em không biết nó là con gì nhưng thấy đẹp và tất nhiên là thấy thương những con vật nhỏ bé này

DzungChu

[Tịch thu bằng lái]
Khâm phục ạ và ngưỡng mộ lun vợ chồng cụ. Cd 5 huyền thoại

lopxit

Xe hơi
2 cụ năm nay mấy chục tuổi rồi ạ?

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Sự thú vị không phải là thăm thú những nơi đô thị ồn ào mà là những những phong cảnh làng quê, nhất là ở chợ quê, cái này gấu nhà em thích nhất

Cảnh bán cả dãy những sản phẩm này nhìn xa em không biết nó lầ cái gì, chắc nhiều cụ cũng giống em nếu chỉ nhìn tổng thể

đến gần nó là con này ạ, thực tế nó bé chỉ khoảng 3kg một con thôi, có lẽ nuôi mãi nó cũng chỉ khoảng chục kg, loại này ăn ngon phải biết, thảo nào trên đường em chỉ thích ăn thịt lợn nướng

Người dân bán tất cả con gì họ bắt được, kể cả chuột, nhái, rắn, ốc sên...

Món nhái có lẽ là đặc sản của lào

Khái niệm về bảo tồn động vật hoang dã có lẽ còn xa vời với người dân Lào

Em không biết nó là con gì nhưng thấy đẹp và tất nhiên là thấy thương những con vật nhỏ bé này
Thiên nhiên bên Lào còn khá hoang dã, e từng gặp những người Lào mang những động vật rừng sang bán ở chợ Na mèo cũng thế này
Nhưng đó là Lào, chứ VN thì không như vậy, vì bị cấm
Câu chuyện kể của cụ khá tương đồng với những chuyện kể về Lào của một người nhà e, hiện cũng đang công tác ở Xiêng khoảng

sonnq74

Xe tăng
Em vẫn tiếp tục dõi theo chuyến đi của cụ ạ

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Ngủ trong xe tại cây xăng. Tuyệt vời!

zhiqiang

Xe hơi
Trên đường từ vientiane đi savanakhet rất ít thị trấn có thể ăn quán, nếu có thì không đúng giờ ăn, nhà em đã chuẩn bị thực phẩm từ sáng khi qua chợ quê rồi, và không có gì vui hơn khi được thưởng thức bữa trưa bằng cách tự chế

Chuyến đi của cụ hay quá. Cả chuyến đi 2 cụ dùng hết bao nhiêu bình ga? Để trên xe liệu có an toàn không ah?

vanquantrang

Xe buýt
Cám ơn cụ đã cho e thêm cái nhìn mới về đất nước Lào (e cũng đi 2 chuyến bắc và nam Lào rồi). Chúc cụ luôn khoẻ để cùng vk cả vk 2 đi khắp nơi.