Kia CD5 mua phụ tùng ở đâu?

vatuan

Xe máy
Em đang chạy CD5, giờ tìm phụ tùng khó quá. Vào mấy nơi ghi phụ tùng ô tô Hàn Quốc đều không có. Bác nào chạy CD5 cố vấn em với ạ. (em ở Hà Nội)

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác định mua gì vậy? Bác phải nói rõ thì anh em mới biết cách giúp được chứ ợ?

Cuabien

Xe điện
Cụ định mua đồ gì ? CD5 trước đây em vẫn mua Đỗ Ngọc Du chẳng thiếu cái gì bao giờ cụ ạ !

vatuan

Xe máy
Em muốn mua ốp gương ạ.
Mà cho em hỏi cái ống khói vợ 2 em bị rỉ gãy mất một nửa, giờ xử lý sao ạ? :'(

hat65

Xe điện
Em muốn mua ốp gương ạ.
cụ là người đầu tiên ốp gương cho CD5 đấy, ( các chủ xe CD5 khác để tiền đó làm việc khác cụ ạ).
cụ mua chụp ống khác lắp vào vừa che chỗ gãy, vừa mang tính độ( cái chụp này hàng đồ chơi nào chả có)

vatuan

Xe máy
Em cũng có muốn mất tiền mua ốp gương mới đâu :( Tại hôm nọ đi bị quẹt cột, gãy hết nhựa trong ốp gương, giờ phải tìm thay ạ

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em muốn mua ốp gương ạ.
cụ là người đầu tiên ốp gương cho CD5 đấy, ( các chủ xe CD5 khác để tiền đó làm việc khác cụ ạ).
cụ mua chụp ống khác lắp vào vừa che chỗ gãy, vừa mang tính độ( cái chụp này hàng đồ chơi nào chả có)
Đúng vậy, ốp gương là không cần thiết, nếu xước nhiều quá Cụ sơn lại, nếu vỡ thì mua mới, hàng sẵn mà
Ống xả của Cụ nếu chỉ bị ở đầu ngoài, thì có thể dùng Chụp đuôi ống xả lắp vào, vừa đẹp vừa đảm bảo yêu cầu của Cụ. Còn nếu bị gãy ở trong, Cụ mua 1 cái ống xả mềm (rất sẵn) rồi hàn nối lại với nhau->Chắc chắn bền hơn ống xả liền và cứng.

Các cụ ném đã bác ấy ghê quá! Tai của bác ấy bị .. gẫy gỡ. Muốn mua cái phần nhựa để thay thôi (gương chắc còn). Bác tìm kỹ, có chỗ bán ốp đấy. Lại còn có loại có gắn cả đèn xi nhan trên tai nữa.
Không có thì mua cả cụm luôn (được cái gương dự phòng). Cũng hạt dẻ.

vatuan

Xe máy
Đúng vậy, ốp gương là không cần thiết, nếu xước nhiều quá Cụ sơn lại, nếu vỡ thì mua mới, hàng sẵn mà
Ống xả của Cụ nếu chỉ bị ở đầu ngoài, thì có thể dùng Chụp đuôi ống xả lắp vào, vừa đẹp vừa đảm bảo yêu cầu của Cụ. Còn nếu bị gãy ở trong, Cụ mua 1 cái ống xả mềm (rất sẵn) rồi hàn nối lại với nhau->Chắc chắn bền hơn ống xả liền và cứng.
Đúng ạ, nó bị vỡ, giờ không chỉnh gương lên xuống được. Em cần thay cái hộp đó. Bác biết mua nó ở đâu không chỉ em với.
Mà không biết em có dùng nhầm từ không, ốp gương ý em là cái khung hộp nhựa che chở gương đó, CD5 thì va quệt nhẹ nó bật đi bật lại, nhưng đợt vừa rồi em va ghê quá, nó gãy luôn cơ cấu nhựa bên trong.

vatuan

Xe máy
Các cụ ném đã bác ấy ghê quá! Tai của bác ấy bị .. gẫy gỡ. Muốn mua cái phần nhựa để thay thôi (gương chắc còn). Bác tìm kỹ, có chỗ bán ốp đấy. Lại còn có loại có gắn cả đèn xi nhan trên tai nữa.
Không có thì mua cả cụm luôn (được cái gương dự phòng). Cũng hạt dẻ.
Bác gấu hiểu ý em chính xác ạ

bluestar2006

Xe container
Tôi hay mua đồ CD5 ở số 3 (hay 5) Nguyễn Công Trứ (ngã tư NCT - Lò Đúc). Nếu ruột gương bị gãy không chỉnh được mà còn đủ mảnh nhựa thì vẫn có thể hàn lại được đấy (tất nhiên phải nhồi thêm xương sắt vào) chưa cần mua đâu bác ạ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Xe tôi gương xịn chủ cũ đi cũng gẫy hết xương trong, không điều chỉnh được. Bên ngoài thì còn đẹp. Đi hàn lại được vài hôm là bung vì cái đồ nhựa của Hàn rất khó hàn. Ra Đỗ Ngọc Du mua luôn hai tai mới, vừa rẻ vừa đẹp Vợ 2. Bác mua luôn mới cho lành.
Hai gương cũ theo xe còn nguyên, cụ nào cần thì alo nhé.

hoangthanh2345

Xe buýt
Gương CD5 trộm vía rất tốt, em bị mấy lần 2B dừng đèn xanh đèn đỏ chen lên, nghe bật 1 cái, may, không sao.:^)

bluestar2006

Xe container
Xe em bị gẫy xương trong (do 2B va mạnh quá), thế là tháo ra tự hàn bằng 502, kết hợp mỏ hàn ấn mấy đoạn gim giấy vào làm xương. Lại dùng tốt các bác ạ.
Nhưng tất nhiên mua mới thì tốt nhất rồi.

vatuan

Xe máy
Cám ơn các bác. Để cuối tuần em ghé qua NCT xem.

kia_cd6

Xe hơi
Em muốn sửa lại toàn bộ các ổ khóa cho con CD5 nhà em (để cho các chìa cũ không thể mở được nữa) xin hỏi có bác nào biết ở đâu làm được không nhỉ. Hay phải thay lại tất cả nếu vậy chắc mất khá đó ạ, xin các bác chỉ giúp.

hiepsiquen

Xe hơi
Em muốn sửa lại toàn bộ các ổ khóa cho con CD5 nhà em (để cho các chìa cũ không thể mở được nữa) xin hỏi có bác nào biết ở đâu làm được không nhỉ. Hay phải thay lại tất cả nếu vậy chắc mất khá đó ạ, xin các bác chỉ giúp.
Sửa được bạn ơi!, 4 ổ khóa cửa cho con CD5 bị kẹt không thể mở được. Mình đem đến Gara họ tháo ra vệ sinh bôi dầu, giờ xài rất tốt. Ổ khóa ít bị hư lắm không nên thay mới, để dành tiền mà đi chơi cho sướng.:))

viper2007

Xe điện
Phiền lắm bác ơi, phải thay cả khóa điện nữa mà. Khóa xe máy thì em biết là thợ có thể xếp lại bi để thay đổi răng trên chìa (ngày trước e thay khóa điện, phải xếp lại bi của khóa yên) , nhưng khóa oto ko biết có đơn giản như làm cho xe máy ko.
Bác đánh rơi chìa khỏa hay sao mà sợ ng nhặt dc ăn trộm ah.
Em có mua 1 cái phôi khóa xịn của CD5 ở trong VMC, giá hơn 100k nhưng ko giám đưa cho mấy bác thợ khóa Ng Thái Học sao chép, em có test trình độ sao chép với phôi lởm thì thấy mất 3 phôi dc 1 chìa mở ko nuột lắm, giá 20 khìn.

Chỉnh sửa cuối:

Mahal

Xe máy
Em hỏi ké phát, con xe của em bị lột hết dây an toàn (seatbelt), giờ có chỗ nào bán dây an toàn không nhỉ?

kia_cd6

Xe hơi
Phiền lắm bác ơi, phải thay cả khóa điện nữa mà. Khóa xe máy thì em biết là thợ có thể xếp lại bi để thay đổi răng trên chìa (ngày trước e thay khóa điện, phải xếp lại bi của khóa yên) , nhưng khóa oto ko biết có đơn giản như làm cho xe máy ko.
Bác đánh rơi chìa khỏa hay sao mà sợ ng nhặt dc ăn trộm ah.
Đúng thế bác ạ, em mở cửa sau lấy đồ lên nhà xong quên mất 1 lúc sau không tìm thấy chìa nữa, cẩn tắc vô áy náy, em muốn đảo lại bi cho tất cả các khóa, thì ra hàng thợ khóa hay vào gara oto vậy bác