Kia K3 các cụ đã độ gì rồi

An_Dương oto

Xe tăng
e cũng chưa bít nên lắp sub gầm ghế hay cốp nhưng e định đầu tư khoảng 5tr cho khoản cải thiện âm thanh vì tai e cũng k fai thể loại tai trâu cụ ợ (like)
Trong tầm giá 5tr, hơn tý cụ cứ làm 1 ẻm Pioneer hoặc Alpine này cho em là okie.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Ok cụ! Chắc chỉ lắp thêm amply bên trong thôi cụ nhỉ. Về phần nhìn e ko quan trọng lắm vì chả mấy khi xem ở cái màn hinhd bé tí đấy. Audio ngon nó mới sướng tai.
Nguồn phát cũng rất quan trọng với một hệ thống âm thanh. Nếu nguồn phát không tốt thì chất lượng hệ thống âm thanh khó mà như ý được. Nếu chỉ thay Amply thì chưa phát huy hết được. Thay vì tiền nâng cấp Amply, em nghĩ là nâng cấp Sub trước sẽ hợp lý hơn

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
e cũng chưa bít nên lắp sub gầm ghế hay cốp nhưng e định đầu tư khoảng 5tr cho khoản cải thiện âm thanh vì tai e cũng k fai thể loại tai trâu cụ ợ (like)
Cụ hay nghe thể loại nhạc gì vậy? Sub gầm được ưu điểm là không tốn diện tích cốp nhưng độ hay và chi tiết thì không bằng sub để cốp được.
Sub để cốp thì sẽ tốn diện tích hơn chút nhưng công suất và độ nhạy sẽ Okie hơn.
Trong tầm tiền của cụ thì có rất nhiều lựa chọn. Rảnh mời cụ qua cửa hàng em để thực tế và được demo sản phẩm

smallwife

Xe hơi
Cụ hay nghe thể loại nhạc gì vậy? Sub gầm được ưu điểm là không tốn diện tích cốp nhưng độ hay và chi tiết thì không bằng sub để cốp được.
Sub để cốp thì sẽ tốn diện tích hơn chút nhưng công suất và độ nhạy sẽ Okie hơn.
Trong tầm tiền của cụ thì có rất nhiều lựa chọn. Rảnh mời cụ qua cửa hàng em để thực tế và được demo sản phẩm
Ok cụ e đang sắp sếp thời gian để qua cụ hẹn cụ vài ngày nữa mà cụ cho e giá của camera DVR 910 luôn để e bẩm vs gấu cụ nhé thank cụ

MinhAnh0408

Xe máy
Hôm nay em vừa lên đời Pioneer 8605 cho K3, phải nói là chất lượng âm thanh khác nhau một trời môt vực các cụ à. Như kiểu các cụ đang nghe mp3 32kbps xong chuyển sang Lossless vậy :))

Còn vụ Lốp thì ko biết cụ tao_scorpions cảm nhận thế nào chứ em thấy thực sự là êm ái và đỡ ồn hơn hẳn, khi đi vào đường trải nhựa nhám có cảm giác các gai lốp được thiết kế để tiêu âm và tán âm ra ngoài, không còn cảm giác vọng từ hốc bánh như khi đi lốp Goodyear, đi vào ổ gà cũng êm ái và đỡ xót xe hơn trước. :) Chỉ có cái lốp hơi mềm nên nếu bơm đúng 2kg2 theo thông số tiêu chuẩn của xe thì đi sẽ hơi bồng bềnh và lắc lư khi vào đường xấu. Bơm lên tầm 2kg4 thì đi chắc chắn hơn.

Vài lời chia sẻ chân tình cho các cụ đang đi K3.

Chuẩn roài cụ ơi, giảm hẳn 5dB mà không khác ah cụ tao_scorpions???

MinhAnh0408

Xe máy
K3 có 04 loa trung và 02 treble trong đó cặp trước có treble rời luôn. Âm thanh thì vô cùng lắm, tùy tai người nghe thôi cụ ah. Có cụ thì tính thay DVD nghe là hay, có cụ phải lắp thêm sub nghe mới ổn...Và có cụ độ lại cả hệ thống âm thanh, thay hết cả loa cánh, thêm amply, sub, DVD, Bộ xử lý âm thanh nghe mới thấy ổn...
Cụ nào thế, cho xin ít ảnh đê Long Thịnh ơi

MinhAnh0408

Xe máy
Em bon chen show ít đồ, các cụ cho ít gạch ah

Chỉnh sửa cuối:

longst

Xe đạp
các cụ chạy k3 cho e hỏi chút gps của k3 là vietmap hay vietbando mà e thấy dùng chán quá giờ muốn nâng cấp phần mềm liệu có đc k ợ
Bác qua đây này http://www.otofun.net/threads/623046-he-thong-dan-duong-gps-cho-xe-hoi Bác mua thẻ nhớ mới (cất vietmap đi), chép Sygic theo hướng dẫn. Mình thấy Sygic ăn đứt độ mượt 2 anh kia (độ chính xác thì chưa kiểm tra, do toàn đi đường quen).

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ nào thế, cho xin ít ảnh đê Long Thịnh ơi
Ảnh về âm thanh em chỉ có ảnh thi công thôi cụ ơi...chứ lắp đặt xong gần như kín hết cả mà cụ....:). Em ví dụ 01 cấu hình âm thanh Hi- End như này

Phần hình ảnh thì không có gì đặc biệt cả....Nếu các cụ ngồi lên xe, thưởng thức 1 vài bản nhạc thân quen sẽ thấy khác rõ rệt như nào

OMEGA

Xe tải
Xe K3 em thấy cần độ nhất là gương chiếu hậu trong xe không lắp gương chống chói điện. Hỏi trong hãng báo hơn 5 củ 1 em. Ra ngoài chắc 1 củ 5 đến 2 củ.

An_Dương oto

Xe tăng
Xe K3 em thấy cần độ nhất là gương chiếu hậu trong xe không lắp gương chống chói điện. Hỏi trong hãng báo hơn 5 củ 1 em. Ra ngoài chắc 1 củ 5 đến 2 củ.
Trong tầm giá từ 1.8 - 3tr à cụ thoải mái lựa chọn gương chiếu hậu rồi. Trong hãng lúc nào cũng đắt hơn bên ngoài là cái chắc rồi.

MinhAnh0408

Xe máy
Giò cảng em đẹp quá, nóc nhìn đen cũng rất sang. Thêm bộ viền của 6 miếng nữa thì chuẩn
Xe bác đẹp quá đi
Ơ hình như nhà bác lắp cho em rồi còn gì, không thì kiếm đâu ra cái ảnh chụp ở Topcare, xe K3 vàng đới\:D/

billnantes

Xe container
ra ngoài cái này rẻ lắm cụ ơi ....khoảng 1 củ thôi ,chứ 2 củ là loại có cả màn hình rồi .